Có Ai Biết Bị Gì Kô Vậy - Giúp Với

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi Lost Angels, 17/8/09.

1. Lost Angels

Lost Angels Mr & Ms Pac-Man

- Hôm nay update lên bản 6067 click vào patcher.exe nó chớp chớp xong hiện thông báo này nè ...
    - Xong nó tắt cái patcher.exe đi rùi hiện cái thông báo này nửa .
    - Cuối cùng là nó xóa đi cái patcher.exe lun khỏi chơi đc Au lun có ai bị trường hợp giống mình kô nhỉ ...

2. libra_dmg

libra_dmg T.E.T.Я.I.S

xóa AU trong máy đi , setup lại bản 6067 full là đc

3. tanhanit

tanhanit Youtube Master Race

Khắc phục lỗi Audition phiên bản 6067 "Failed to restart AU launcher"
    TanHanIT
    Tình trạng:
    Sau khi update thành công phiên bản 6067, khởi động Audition thì bị lỗi "Failed to restart AU launcher", nhấn OK thì bị lỗi luôn Shortcut của Audition.
    Cách khắc phục tại đây

4. Lost Angels

- Trùi mỗi lần có bản update là phải down bản full hay sao. mệt lắm. ai gặp trường hợp như tui kô vậy .
    - Ai đó up dùm cái file patcher.exe của au VTC lên host mediafire cho down với ...

5. libra_dmg

libra_dmg T.E.T.Я.I.S

hề hề :)) , game của VTC mỗi lần update là lại 1 lỗi mới , lạ gì nữa đâu =)) , tôi cũng loay hoay lúc chiều toàn bị cái restar laucher đấy , nản ngồi down bản full 6067 trên mạng xuống setup là chơi đc =)) . Ko down đc cả cục thì xóa AU đi , rồi cài lại từ đầu , cài thêm mấy cái manual update nữa là chơi đc :))

6. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

up tại đây dùng được không :|

cái patcher mới update đấy :|

@ tên trên kia giới thiệu web đấy à :))

Các file đính kèm:

7. Rồng Ma OnLine

Rồng Ma OnLine T.E.T.Я.I.S

Nói một câu thui. Bọn VTC ngu valeu.

8. Lost Angels

- Hình như kô có bản full 6067 chỉ có 6066 thui, đã down bản 6066 về setup rùi update bản 6067 vẫn bị như tình trạng trên :(:((:(( ...

9. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Ko cần cài lại bản full đâu, hồi trưa tui cũng bị, cài lại cái 6067 là đc.

10. toilachon

toilachon Lich King's Servant

... VTC ngu, người cập nhật ngu hay là bạn ngu ?!?

... bản cập nhật này nó sẽ tạo ra 1 file patcher.exe mới chép đè lên cái cũ, trước khi chép đè nó sẽ del cái patcher.exe cũ đi, mà lúc đó bạn ý đang chạy file patcher thì setup làm sao mà del đc, thế là setup nó rollback lại những thay đổi nó đã gây ra thôi, chỉ không may là nó lại del luôn cả file patcher.exe cũ đi, thế là chịu.

11. gamecenter01

gamecenter01 Youtube Master Race

To : toilachon .Chào anh cấp cao "GVN Veteran"
    Trước khi nói người khác ngu hãy xem lại mình có ngu hay ko đã. Người có uy tín trong gamevn mà ko test trước khi post bài ak`,chẳng lẽ ở đây có mình anh thông minh,mọi người đều ngu hay sao?. Vào Au thử đi xem tình trạng hiện nay nó như thế nào. Xem mọi người ngu như thế nào nhé=))=))=))

12. Rồng Ma OnLine

Rồng Ma OnLine T.E.T.Я.I.S

Thế tui hỏi bạn, trong tất cả các game, có những game nào làm khổ người chơi như các game của bọn VTC cung cấp ko???
    Ko nói j` đến game Audition mà ngay cả bản cập nhật game Đột kích, Fifa cũng đã làm khổ biết bao nhiêu người.
    Tại sao những game của các nhà cung cấp FPT, VINA Game ít bị lỗi? Còn game của VTC lại lắm lỗi đến thế? Ko phải do nhà cũng cấp thj` do ai? Chỉ trách họ ngu ko bjk cách sửa làm sao cho tiện để khỏi làm khổ ng` khác.
    Đã ra bản cập nhật thj` làm cho hẳn hoi. Nếu vẫn còn lỗi thj` đừng có mà đưa ra vội.
    Ko chỉ riêng tôi mà còn rất nhiều ng` khác cũng bức xúc với bọn VTC....

13. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

đợi au nó 4 tuổi đi đó sẽ là sn cuối cùng của nó và ngày hôm sau sẽ có giấy khai tử :-w

14. LuanKing1996

LuanKing1996 T.E.T.Я.I.S

1 năm sau sẽ có đám tang :D

15. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

Tiệm mình hiện giờ cũng bị lỗi này, ko biết khắc phục sao nữa. Chỉ có 1 cách để chữa cháy là: bạn cài lại bản cập nhật 6067, nó sẽ có lại file patch, khi log vô AU bạn chọn nhanh máy chủ rồi bắt đầu, bạn chỉ cần để bảng chọn máy chủ hơi lâu 1 tí là bị báo lỗi, văng game đồng thời mất luôn file patch.exe :(, mà sau khi cập nhật bạn nhớ lưu lại file patch ở chỗ khác để khi mất chỉ cần chép lại thôi, ko cần chạy bản cập nhật

Lưu ý, máy nào mà bạn làm như trên mà vẫn ko chạy được thì thua bạn nhé :(, mình hiện giờ có 2 máy bị vậy, xóa toàn bộ AU cũ, chép cái mới vào cũng ko log vô game được, đành chờ bản sửa lỗi :(. Thiệt tình chưa nhà phát hành nào làm khổ các phòng máy bằng VTC =((

Còn bạn nào có cách khác thì chia sẻ với mọi người nhé

@tolachon: no idea

16. pedzuidze

Ko biết bạn Lost Angels đã chơi được chưa vậy ^^, sau khi mình post bài trên thì mình đã xem lại game ở các máy thì ko bị lỗi như vậy nữa, nó xảy ra khoảng chiều hôm qua cho tới tối.

Hiện tại mình xóa AU ở các máy ko chạy được và copy thư mục AU ở các máy chơi tốt thì đăng nhập ok rồi, và các máy bị tình trạng mất file patch khi log in thì giờ vô tốt ^^, hình như sự cố trên VTC, được khắc phục rồi thì phải

Chúc bạn chơi vui ^^

À việc chép thư mục game từ một máy khác qua, nếu bị báo lỗi ko thể kiểm tra phiên bản, thì bạn tìm file Version (ko phải file VERSION nha bạn), nhấp đúp và chọn OK, để nó đăng ký phiên bản vào registry là xong ^^

17. Lost Angels

- Vẫn kô đ.c, bởi vậy tiệm e lúc khách chơi phải paste cái file patch của nó vào au mới chơi đ.c :(, như vậy sẽ rất mệt cho e :(( , khổ wa'

18. pedzuidze

sao kỳ vậy ta, các máy hôm qua mình bị thì hôm nay vô tốt mà, ko thấy còn lỗi đó nữa, máy nào mình lỡ xóa game thì giờ chép lại thôi là chạy ngon lành

máy phòng net chắc là bạn có dùng phần mềm đóng băng đúng ko? Nếu bạn chép file patch vô mà họ chơi được thì mình đặt ra 2 hướng nhen:
    - Máy mới khởi động, mà chạy bị lỗi để bạn phải copy patch, thì suy ra trước khi đóng băng lại cho máy lúc bạn đã cập nhật xong thì máy đã mất file patch này, bạn kiểm tra lại và bổ sung file đầy đủ nhen
    - Máy mới khởi động, mà chạy game lúc đó nó mới xóa file để mình chép lại, thì bạn chỉ cần khởi động lại máy và yêu cầu khách hàng vô chơi phải chọn nhanh máy chủ (đó là hạ sách mà hôm qua mình đã sử dụng để chơi tạm thời ^^)

Mình đề ra 2 cách này để bạn xem lại, vì rõ ràng hôm nay ko bị mắc lỗi đó nữa mà sao phòng máy bạn vẫn bị. Hoặc là bạn sang các phòng máy khác, xem máy nào chơi tốt bạn xin copy thư mục đó về chép lại cho nhanh nha

Cùng chung hoàn cảnh nên thông cảm nỗi khổ của bạn, hy vọng giúp được chút ít ^^

19. o0o_speed_o0o

o0o_speed_o0o Dragon Quest

có nơi cập nhật không vấn đề gì .... sao bạn cập nhật bị lỗi .... hãy khoan chửi người khác đã mà xem lại máy của mình đi chứ .... mà bạn lười xem thì down bản setup mới về mà chơi . 4rum đâu phải nơi lên để chửi nhau :-w

20. Lost Angels

- Cám ơn bạn nha, mình đã hết cách rùi. máy server của mình đâu có đóng băng ( Deep Freeze ) đâu vẫn bị tình trạng trên, còn cái máy client thì mình chỉ đóng băng hệ thống ổ C thui còn ổ D mình save game kô hè đóng băng. đằng chấp nhận cái bản update này vậy chờ bản update khác thui :(