Có ai chơi fast food tycoon 2 Chưa !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi human is me, 24/1/04.

1. human is me

human is me Fire in the hole!

Có you nào chơi trò này chưa ?sao mà khó quá mình không biết cách chơi. Thật là phức tạp. Chỉ chơi được tới mission 3 là bí rùi. Nhưng mà có ai không biết cách chơi mà đặc hơn mình nữa thì hỏi mình chỉ cho chỉ mission 3 trở lại thôi nghe

2. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Để chơi đựơc trò này. Bạn không thể thành công mà không cạnh tranh bằng các hình thức khá bạo lực. Nếu chỉ làm ăn chân chính bạn dễ dàng bị thua vì thời gian không cho phép.
    Đầu tiên bạn phải mua một nhà chỉ huy (quên tên rùi), nên mua ở chỗ nào có giá rẻ nhất ý. Sau đó nâng cấp chúng lên tới mức cao nhất mà nhiệm vụ cho phép rồi mướn mấy tên côn đồ hoặc mafia về ở trong đó. Rồi vào cửa hàng địch thủ của bạn gọi chúng tới đó quậy phá. lúc đầu chỉ là vẽ bậy lên tường, la hét --> tác dụng không là bao (mỗi lần như làm như vậy đều mất tiền). Càng về sau bạn càng có thể muớn đựơc nhiều hơn những tên này và mức độ phá hoại của chúng ngày càng tăng: tha chuột, bọ, đập phá ghế, bắn chết bảo vệ, còn tui thích nhất là nổ bom. Bùm một cái là cơ ngơi của bọn chúng tiêu tan.
    Tuy nhiênc ũng cẩn thận đối với bảo vệ và cảnh sát vì nếu trước khi bọn chúng thực hiện mưu đồ của bạn mà bị bảo vệ hoặc cảnh sát bắt thì chẳng làm đựơc gì cả .--> mất tiền vô ích.
    Nếu có tiền, khi mới bắt đầu trò chơi bạn nên mua hết những quán ăn xây sẵn để cho địch thủ của bạn không thể mua chúng, buộc phải mua những căn nhà đắt tiền khác xây nàh hàng nên chúng sẽ nghèo nhanh thôi. Mà nghèo nhanh thì chúng dễ bị phá sản và bạn sẽ thắng trò chơi

3. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

fast food tycoon là gì vậy, có vậy nấu thức ăn nhanh không. Cách chơi ra làm sao vậy, có hay không, tiện thể các bác cho mình xin cấu hình cầnm thiết của trò này để mình xem có chơi được không nha.

4. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Thấy chưa! Dám nói ta là Kid hả, trái đất ủa lộn forum tròn mà. Có nhớ ta không? Cấu hình của nó nè:
    Pentium II 266 MHz, 32 MB RAM, đĩa cứng còn trống 600MB, CD/DVD-ROM 4x, DirectX 7.0 (có trong dĩa), cảd video 2MB và cảd sound tương thích DirectX, Windos 95/98/Me.
    Nó là loại game mô phỏng kinh doanh thức ăn nhanh, công việc ủa bạn là phải làm sao loại bỏ hết địch thủ của mình trong mỗi vòng chơi, hình như là qua bảy thành phố thì phải. Mấy ngày nữa tui sẽ viết bài cho game này bạn chờ xem nhé

5. human is me

human is me Fire in the hole!

Sẵn đây cho mình hỏi ở màn 3 làm sao mời được một nhân viên chính phủ xuống nhà hàng của mình ăn vậy . Màn này mình làm thịt mấy tên kia hết trơn chỉ còn cái nhiệm vụ chết tiệt đó. Mong bác chỉ bảo

6. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Mình gỡ FFT2 rùi nên cũng chẳng nhớ làm sao nữa, bạn cố gắng thử xem, nhớ coi yêu cầu của nó rùi làm theo. À mà hình như mình cho địch thủ phá sản thì khỏi phải làm công việc đó thì phải

7. superminh

superminh Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi màn 1 trong FFT2 làm sao qua ????????????????

8. coldperson

coldperson Youtube Master Race

Mission 1 qua cũng dễ mà bạn.Bạn chỉ cần dịch ra nhiệm vụ bắt làm cái gì thì làm theo thôi.Tớ không nhớ rõ nhiệm vụ màn một là gi hình như xây căn nhà chỉ huy (headquater) lên cấp 3 thì phải, một nhiệm vụ nữa là :phải thả chuột vào quán ăn của đối phương,còn nhiệm vụ 2 là gì không nhớ???
    Để thực hiện nhiệm vụ 1: bạn tìm một căn nhà nào cũng đuợc trong thành phố( nhớ mua càng rẻ càng tốt) xây thành headquater(HQ) cấp 1. Sau đó cố gắng dành dụm tiền để xây lên cấp 2(HQ2) bằng cách vô cái xe máy ủi ấy( bạn nào có chơi đọc biết liền) , cuối cùng là xây lên (HQ3) cũng tương tự như trên.
    Để thực hiện nhiệm vụ 3: bạn tìm mấy thằng ganter ,hay mấy thằng nhóc đầu vàng trong thành phố, rồi điện thoại cho nó ,cho nó nhiệm vụ thả chuột( rat) bạn sẽ bị mất một khoảng tiền, hoặc bạn vào cửa hàng đối phương, xuống hình con gián, rồi chọn vào Rat .
    Nhiệm vụ 2 thì cũng dễ lắm, bạn có thể tự vượt qua đuợc mà

9. luky89

luky89 C O N T R A

10 chứ sao chỉ có 7 thôi.
    Cái trò này lúc đầu thì thấy khó chơi, nhưng quen rồi thì thấy nó dễ thiệt, nhất là các màn sau có cho nổ bom, tuyệt thật 1 cái bùm là die mấy cái nhà hàng địch thủ. Sắp đi hết trò này rồi, nếu ai thấy trò này khó quá thì chỉ cần cái trainer này là biết chơi liền (à đừng lạm dụng quá trò chơi mất vui, chỉ thông qua trainer cho biết chơi thôi). Tốt nhất nếu ko qua được các màn vì ko biết làm nhiệm vụ thì như leon_kennedy nói chỉ cần quậy cho các địch thủ dẹp tiệm là xong ok ^_^

Các file đính kèm:

10. coldperson

coldperson Youtube Master Race

Tui cũng bị bí tại nhiệm vụ cuối mission 3, làm sao để có thể "build a frist glass restaurant with one gourment star" tui đã làm đủ mọi cách mà không thể thực hiện được nhiệm vụ này.
    Cuối cùng tui đã chơi cách khủng bố các quán ăn khác để qua màn.Chơi kiểu này mất hết cái hay của game.
    Tui có thể chỉ các bạn thực hiện 2 nhiệm vụ đầu của mission 3.
    +Bạn phải làm cho một quán ăn của đối phương phá sản và bán đi quán ăn đó( bạn có thể dùng nhiều cách để làm đuợc nhiệm vụ này, có thể khủng bố, hoặc cạnh tranh khách với đối phương bằng cách xây nhiều quán ăn cạnh quán ăn đối phương để hút khách)
    +Bạn phải có được 10 người touris đến ăn quán bạn 80 lần. Bạn thực hiện nv này bằng cách xây nhiều quán ăn tại những nơi có khách du lịch qua thường xuyên, tập trung món ăn cho khách du lịch, tìm người giúp việc được nhiều khách du lịch thích,...)
    Vậy đó, còn nhiệm vụ cuối là gì xin mấy bạn chỉ lại mình đi. Mình đã không thể chơi tiếp gần cả tuần rồi.

11. luky89

luky89 C O N T R A

À cái nhiệm vụ này dễ lắm (hiểu nôm na là: xây dựng tiệm bánh với thiết bị hiện đại và cần nhất là 1 ngôi sao danh dự). Trước hết bạn phải kiếm thật nhiều tiền vào đã (phải nâng cấp tối đa tất cả các cửa tiệm và nhất là HQ), sau đó vào cái mục có hình cái bánh Pizza, bạn hãy bấm vào mục thực đơn 3 sao cho ra lò những cái bánh này theo từng loại 1 nhá (tức là Pizza cho big shot và cho kid, teen,......). làm cái này cho bạn đỡ mất công phải tự làm bánh (mất thời gian và còn mất tiền nữa chứ).
    tất cả đều được chuẩn bị sẵn sàng để đón vị khách quý của chúng ta, thường thì nhà hàng mà nâng cấp, khách vào nhìu thì tên đó hay vào lắm.
    Chú ý: có khi nó vào ngay những lúc nhà hàng u đóng cửa (nó có báo là sẽ vào nhà hàng nào), tốt nhất sắp xếp lịch cho kỹ, và 1 khi nó vào goài thì hãy để ý từng ly từng chút 1 (sửa sang lại bàn ghế, hay nâng cấp nhân viên chẳng hạn). Làm hài lòng nó sẽ có mặt cười xanh hiện ra, và 1 hay 2 ngày sau u sẽ có 1 sao vàng danh dự.
    (nói ra hơi dài dòng nhưng làm 1 loáng là xong ). GOOD LUCK

12. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

cho tui hỏi cái bảng chia giờ làm việc ấy, sao tui kéo nó lên 24h mà không thấy xiền công tăng hả?Mà nếu muốn quán mở 24/24 thì phải làm sao?Thuê 2 ca làm việc thì làm thế nào để chia giờ làm ca?Mấy cái bánh tự làm ấy, nên làm thế nào?Nên đầu từ nhiều loại bánh, mỗi loại phục vụ riêng 1 thằng hay là làm chung?

13. luky89

luky89 C O N T R A

Muốn cửa tiệm mở 24/24 cũng được nhưng coá điều tiệm sẽ dơ lém đoá +__+ vì nhân công ko lại làm vệ sinh được muh, muốn mở tiệm 24/24 cũng dễ thoai, chỉ cần thuê nhìu nhân viên là được (theo như mình chơi thì thường 1 đầu bếp - 2 người phục vụ <-- đấy là cho tiệm nhỏ ..... còn tiệm lớn thì cứ tính thế muh nhân lên ko thì giảm người phục vụ xuống cũng được nếu mấy người bồi bàn kia nhanh tay lẹ chân ^___^ ) còn mấy cái bánh thì tốt nhất bạn đừng tự tay làm thì hay hơn ^___^ vì tự tay mình làm coá khi mất thời giờ muh cái bánh đoá ko ai hoan nghênh mới chết chứ +___+ Hình như là coá khâu làm bánh tự động thì phải (cứ nâng cấp nhà chính lên càng cao thì máy sẽ tự động coá khâu này thoai ^___^ )

14. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

uhm, có lẽ mình không có khiếu làm bánh pizza:( mà sao fast food mà chỉ có pizza vậy?thế những món khác đâu?Còn cách chơi đểu bọn nó thì thế nào?kiểu như thuê đầu gấu hay thuê cảnh sát bảo vệ ấy( bài 1 chắc cũng có rồi chứ nhỉ!?)
    Mà mấy thằng khuân vác thì phải active mwói được hả?Mỗi cửa hiệu bán hàng thì phải kèm theo 1 kho đúng không?Mua restaurant thì bấm vào restaurant à?Hay là nâng cấp cái cửa hiệu nhỏ lên?

15. luky89

luky89 C O N T R A

Ui cái tên nó là pizza conection2 muh thì pizza là thức ăn nhanh đoá thui ^___^ Cái gì cũng phải mò nhất là chơi game MP chơi từ từ thì mới bít được cái hay của nó (ngâm cứu từ từ trong topic này đi bạn ^__^ ) ko thì mua báo TGG coá giới thiệu trò này goài đóa :p như đời sống thoai .... ko coá tiền thì mướn tiệm ---> thấy tiệm nhỏ thì bành chướng cho nó to ra ---> còn khi quá dư dả xiền thì mua hẳn 1 tiệm luôn cho riêng mình <--- chỉ coá vậy thoai muh ^___^

16. nobita900

nobita900 C O N T R A

Có một cách khác là: làm món Pizza của mình sao cho đẹp mắt + bán với giá rẻ + Quảng cáo (Mấy cái cột trong thành phố ấy. Càng quảng cáo nổ càng tốt, và khách hàng trả được nhiều tiền nhất là các nhân viên thương mại, các khách du lịch, các ông béo (Mấy ông này khoái rau lắm), đặc biệt, cần phải tìm mọi cách để dụ dỗ được Fat Man, ông này ăn hoài ăn mãi cho đến khi tiệm mình đóng cửa mới thôi, ngoài ra để thu hút khách hơn nên trang bị thêm máy vi tính và máy chơi điện tử rồi bắc ghế vô. Đảm bảo dụ được con nít và mấy nhân viên thương mại

17. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

việc nâng cấp kiến trúc của cửa hàng lên 1,2,3sao ấy, có bị mất khách không, hay là càng nâng cấp cao thì càng tốt?
    lúc tui chơi, thấy nó cứ kêu mãi cái câu này, nghe không rõ lắm, đại loại như"you're having problem with high jeans"?????????---> vậy nó nói cái gì thía?
    Mà cái trò đi chơi đểu mấy cửa hàng của bọn nó ấy, nếu bọn nó có bảo vệ rồi thì phải làm sao giờ?Cứ vào là bị đuổi ra, tốn xiền quá mà chẳng được cái gì cả.mà còn cái trò tố cáo bọn nó nữa, có ăn thua gì không?
    mà sao tiền nguyen liệu của tui cáo quá trời, làm cả ngày bán cũng không lại nữa.Theo các pác thì nên mua nguyên liệu rẻ hơn hay là nguyên liệu tốt hơn?

18. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

Ừm, hình như mấy pác chơi game này out sạch rùi à?Chán nhể, thui đành vậy.Đợi mãi chẳng có pác nào lên nói chiện nữa cả.

19. nobita900

nobita900 C O N T R A

Bạn không biết cắt nhỏ nguyên liệu hay sao? Việc cắt nhỏ các nguyên liệu sẽ làm chúng rẻ hơn đấy

20. Darshia

Darshia

Rẻ hơn thì có nhưng người ta trả cho mình thì cũng rẻ thui...