Có ai chơi strong hold I thì giúp tôi với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi haibang3000, 24/7/06.

1. haibang3000

haibang3000 Youtube Master Race

Chơi strong hold I thế nào nhỉ
    Lúc chơi strong hold I sau khi xây dựng được kinh tế làm thế nào để đem quân đi đánh quân giặc???
    Ai biết có thể giúp tôi được không!
    Xin cảm ơn
    Hải Bằng.

2. mixer

mixer Box Phần cứng Moderator

Cái này thì phải theo nhiệm vụ thôi bạn ơi. Tùy bài. Có bài nó chỉ yêu cầu mình phòng thủ. Toàn bộ chỉ có vài bài là mình được phép tấn công nó. NHững bài tấn công khó thấy bà. Máy ăn gian rất ghê

3. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Mà ông này nói cũng không rõ.Đánh quân giặc ở đây là đánh bọn giặc đang ở trên đất mình hay là ở trên đất nó?Nếu là đất mình thì cứ như ông mixer mà làm.Còn nếu trên đất nó thì chạy ra chỗ cái cột chỉ đường ý(Tìm kĩ trên đất nhà mình).Rùi đứng đấy 1 lúc,đảm bảo quân nó sẽ tràn qua đánh cho chạy hết khỏi chỗ đó mới thôi.

4. big chicken

big chicken C O N T R A

Scenario thủ thì cần cung và ít dầu bỏ xuống rãnh, nhưng đem quân công thành trong 1 vài bài thì đúng là khoai lòi mắt, đá bắn 1 tí hết veo, bò chết dùng được vài lần, chưa kể đào hầm thì gặp ngay hào nước. Nói chung là rất mất thời gian để có thể chiếm cái thành bé tẹo(mà thành nó xây đẹp ghê, mình hì hục nhưng rồi cuối cùng thiếu đất nên trông nham nhở quá).

5. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Mấy bài tấn công mà ông nói là bài nào vậy?Tui thấy mấy màn đánh quân nó đều rất dễ mà đâu có gì khó đâu.Còn việc đá bắn 1 tí hết là do nó bắt mình phải tính toán nên phá cái gì(Tháp canh hay tường thành nên nó mới như thế).Vả lại,tui thấy có rất ít màn đánh thành mà thành nó có tháp bắn pháo nên đánh khá dễ.

6. big chicken

big chicken C O N T R A

đi phần scenaro chứ ko phải campain, chọn phần hardiest, số quân mang theo hạn chế, ko có viện binh, quân nhu yếu phẩm thiếu thốn lắm. quân mình giảm đi bao nhiêu lần thì quân nó tăng lên bấy nhiêu lần đóa T.T
    kể cả 1 số bài phòng thủ, có khoảng chục con tên với mấy nồi dầu, trong khi nó có 1 binh đoàn sword man, đổ dầu ko ăn thua, nó vào thiến cả vua luôn í chứ