có cao nhân nào làm được map giống hero of newerth ko

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi watarj, 14/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

game hero of newerth thấy đồ họa đẹp tướng mới nhìn cũng hay như mà khổ nỗi ko có acc với lại độ sử lý nhanh hơn dota nhiu nên nhìu người ko thích vì vây tui viết bài này mong có cao nhân nào làm được map giống hero of newerth thì quá tốt chỉ cần giống 80% thôi nhưng có con kungfu panda thì quá tốt vì tôi thích con đó cambo đã
    xin hết:)

2. hoangNGUYET

hoangNGUYET Donkey Kong

Nảm thật.Tai sao phải làm giống? Làm khác ko dc sao?

3. vuongkkk

vuongkkk T.E.T.Я.I.S

Cao nhân thì không thíu nhg bỏ thời gian lam lại 1 map đã làm rồi lại còn là map ng` khác nữa thì chắc không có cao nhân nào như thế đâu. Bạn thông cảm cho nhé :)

4. Nighter

Nighter

5. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

giống thì cũng có giống như mà map đó map thì giống dota như cách chơi thì giống dday
    bạn vươngkkk ; Cao nhân thì không thíu nhg bỏ thời gian lam lại 1 map đã làm rồi lại còn là map ng` khác nữa thì chắc không có cao nhân nào như thế đâu. Bạn thông cảm cho nhé
    minh xin trả lời HoN thì chưa có map bên war mình chỉ muốn có ai đó làm 1 map giống HoN 90% thôi vì hero bên đó đẹp và có rồi ko cần phải suy nghĩ hero

6. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

HON là ăn theo DotA, từ địa hình, cách chơi tới Hero. Bây giờ lại muốn làm ngược lại thì chơi DotA cho nó lành ;))

7. dh-g

dh-g Fire in the hole!

cảm ơn bạn úng hộ nhiểu kỹ thuật mô phỏng của mình chỉ tạm tạm chỉ là theo địa hình dota nghịch 1 chút thôi :D

---------- Post added at 16:24 ---------- Previous post was at 16:21 ----------

bạn nói vậy thì mình hơi suy nghỉ
    nếu làm 1 map giống như dota
    có 3 loại setup
    1 loại là map Archive
    mà sợ 8MB còn chưa đủ
    2 loại là MPQ Archive
    cách này rất ảnh hưởng đến phần warcraft MOQ nói chung cách này củng dc có thể 100MB củng 0 vấn đề gì cả
    3 loai là Command DOS setup Archive loại này tạo 1 file tên là Setup.bat theo đầy đủ hiểu kiện kèm 1 .reg và một số file nên setup sử dụng loại này có thể giúp người ta Remove Install dc :|
    nói chung 2 và 3 là khả thi còn 1 map hoàn chỉnh theo hon khả năng tốn MB rất là cao hoặc có thể làm nhầm theo một số Script nào đó

8. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Nghe cách nói, tôi đoán thì cậu này có 90% là chưa biết đến khái niệm model và icon của War. Nếu nói hero bênh đó đẹp là ám chỉ cái model thì cậu fail và chả ai làm cho cậu. Nếu ám chỉ skill đẹp => effect => model => vẫn fail.

Nếu nói đến cái terrain, ko ai rảnh để làm khi làm ko dc cái gì.

Nếu muốn 1 map nổi, nó là map ăn theo DOTA nên không có cửa.
    Nếu làm 1 map cho cậu tự sướng, thì ko ai rảnh để làm.

Nếu đòi hỏi cao nhân giúp, các cao nhân ai cũng có project riêng để phát triển rồi, sẽ ko có ai giúp.

=>BYE BYE

9. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

shadowthanatos nói ; Nếu đòi hỏi cao nhân giúp, các cao nhân ai cũng có project riêng để phát triển rồi, sẽ ko có ai giúp.
    nếu nói như bạn thì tui biết bạn là người ích kỷ chỉ biết nghĩ cho mình tôi mong cao nhân giúp thì chỉ để cho những người thích chơi HoN chơi với dạng war III quen thuộc thôi chứ ko phải HoN nếu bạn là cao nhân mà ko giúp thì đừng nói vậy
    còn bạn dh-g nói ; 3 cách làm map của bạn thì mình cũng hiểu như mà mình đâu có đòi hỏi cao về vấn đề hero đâu, những mà hero nào mới thì đêm qua war III còn hero nào quen thuộc giống hero của war III thì cứ để hero đó thay noi chung là giống khoảng 70%-80% là được
    mình chỉ ý kiến vậy thôi

---------- Post added at 18:18 ---------- Previous post was at 18:15 ----------

sory nghe cho mình bổ thêm là HoN có 2 dạng map nếu nói dạng map 3v3 giống dota thì mình sẽ làm dang map 2v2

10. ShadowThanatos

......
    Nghĩ đến cho mình? Tôi được lợi gì trong vụ này nhỉ?

HON dưới dạng war 3 quen thuộc => DOTA, the original one. :|

MÌnh bản thân ko phải là cao nhân, nhưng cũng đủ cao để =))..

Lần sau, mới nhìn người ta nói gì mà phán xét cả tính cách thì =))

11. hoangNGUYET

hoangNGUYET Donkey Kong

Haizzza! Đây là bo x hướng dẫn tạo map mà. Đây đâu phải là ... đâu ? Mà mấy bạn nói cũng chí lí ! Nhất là ShadowThanatos ấy.

12. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

thật là chán vậy ko ai làm được map HoN rồi thôi chờ tới ngày garena cho chơi thôi chán vải

13. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

tôi nói thật lòng: tạo xong map như thế cũng tới ngày Garena cho chơi HoN =))

14. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

chơi HoN cũng được thôi như mà độ sử lý nó nhanh hơn war III như tôi thích chơi ở dạng war III hơn

15. chicken_hao

chicken_hao Mr & Ms Pac-Man

"độ sử lí" =)) mình đến hãi rồi , lại còn tôi thích chơi ở dạng war III hơn =))

16. silenarklown

silenarklown Youtube Master Race

Mà tạo map để làm gì nhỉ?
    - Lật đổ Dota, HON,... :-o
    - Để tự sướng hay chơi cùng với bạn (bao nhiêu người chơi cùng ;)))
    - Để thử sức mình làm được tới đâu? <--- =D>. Ủng hộ bạn hết mình \m/

17. dh-g

dh-g Fire in the hole!

để tự sường cái chắc làm sao mô phỏng nổi cái Hon trừ khi 3Dmax tôi 0 rành cái này rành 1 chút mà tốn thời gian mò :|
    nếu chủ topic thích chơi Hon sao không mua 1 Ative key chơi Hon ?

18. watarj

watarj Mr & Ms Pac-Man

tôi thích chơi HoN vì nó có nhìu hero mới với lại hệ thống skill cũng hay như mà tôi lại thích chơi map HoN của war III hơn vì ai cũng ủng hộ war III mà

19. ShadowThanatos

Hệ thống skill nó NHƯ (nếu ko muốn nói là copy patse) từ DOTA, nôm na là Warcraft 3 :|

Chủ yếu là, làm cho mình cậu chơi?
    Làm cho nhiều người chơi là bất khả thi rồi, ai cũng bay theo dota, để ý cái map HON ghẻ làm gì =))

20. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

chốt lại thế này:
    - nếu bạn thích "độ xử lý" bên HoN thì hãy chơi HoN , chả qua đây là game khác nên engine nó khác, engine của War thế nào thì chơi DotA đã biết rồi
    - nếu bạn thích chơi ở War thì hãy chơi DotA
    - nếu bạn vẫn muốn tạo map HoN ở War thì... hãy tiếp tục đợi =))

p.s: "game khác" thì có LoL và sắp tới sẽ có DotA2 đó :-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.