Có nên nhận công việc này ???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi green_field, 5/8/11.

1. green_field

green_field Youtube Master Race

TÌnh hình là mình mới đi pv và đc nhận vào làm công việc quản lý tại bến xe, cụ thể là sẽ phân lịch cho mấy chú tài chạy xe hàng ngày và xử lý các sự cố ...Vấn đề sẽ ko có gì nếu bên tuyển dụng ko đòi nộp kí quỹ 8tr và cả bằng gốc ... bằng gốc thì có thể ko nộp nhưng 8tr là phải nộp ...Mình cũng chưa hiểu làm cv này tại sao lại kí quỹ nhiều đến thế, hỏi thì cứ nói là để tạo niềm tin cho cty :| ... Nghe gia đình nói cv ở bến xe cũng phức tạp vì toàn dân anh chị, nhưng h mình cũng bấn quá, thất nghiệp cả tháng nay nó nản gì đâu nên tính đâm đầu vào làm luôn , có gì ko đc thì lấy lại tiền kí quỹ rùi chuồn ,kko biết có ổn ko nữa ....Ai từng làm qua việc này cho mình xin ít kinh nghiệm nha, t2 này là phải hoàn thành hồ sơ cho ng ta roài

2. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

nếu được hoàn tiền thì cứ làm thử thoy

3. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

phải coi điều khoản ra sao, có thể rút tiền ra trong trường hợp nào v.v.v.v.

4. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Mồm nói hoàn nhưng hẹn hoài ko trả thì sao hả bạn ? Chiêu này h nhiều ng xài lắm ... Nếu cv ko liên quan gì đến của cái vật chất có thể mất do quá trình làm việc ( vd giao hàng , thủ quĩ... ) thì chả hiểu sao phải kí quĩ.

5. green_field

green_field Youtube Master Race

bác trên nói đúng cái mình lo, lỡ đâu kí quỹ xong nó lại chạy làng ko đưa công việc thì xí mẹ luôn , dân bến xe thì ko phải đơn giản đòi là đc liền ....Có điều cty này nó cũng lớn với lúcc tuyển cũng khá kỹ, đòi bằng DH đàng hoàng mới chịu nhận, cũng chả biết đường nào mà lần nữa