Có nên tổ chức giải H3 ở HN không?

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi quangtienpc23, 8/5/05.

1. quangtienpc23

quangtienpc23 Youtube Master Race

Thấy anh em máu quá sao ko ai tổ chức giải vô địch H3 toàn quốc vậy. Mọi người đăng kí vào rồi dựa vào vùng, miền mà chia cặp đấu, xong rồi ra hanoi thi chung kết! Hoặc ít ra tổ chức H3 khu vực Hanoi di!

2. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Ha ha ha!!! Apo tui đã từng có tham vọng tổ chức giải Hà Nội mở rộng(nói cho oai:P) nhưng mà có thành công đâu:(( . Khó lắm nan giải lắm!! Nhưng mà ai đứng ra tổ chức tui vẫn xin đóng góp 1 phần công sức của mình!!

3. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Tổ chức phải có kinh phí. Mọi người góp 200nghìn thì tổ chức ngay . Tiền chơi tốn kém cực kì. Không dám đâu.......................................

4. ptu

ptu Youtube Master Race

chính xác .. thu mỗi người tầm 20-50K thì mở giải được .. tham giá cái ..

5. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

hehe, tổ chức đê. Hè rồi ;)..........................................

6. sowhat

sowhat Mr & Ms Pac-Man

tổ chức đi chứ 200k là được rồi đó ở hà nội nhé tui còn tham gia được thế bao giờ định tổ chức đây

7. xa_vang

xa_vang Youtube Master Race

phải đó bao giờ tổ chức và ở đâu thì thông báo cho anh em nhé

8. Đức còi

Mọi người thử tính nhé:
    1 vs 1 thì cần thiết cho 1 trận:tiền game cho khoảng 4-6tiếng của 2 máy cộng lại là khoảng 10k (nếu 2k/1h)-đó là thời gian đánh 1 đến 3 trận đánh nhanh, còn cứ đánh chậm thì lâu nữa. Tiền nước cho gamer và những người cổ vũ mất khoảng 10k nữa (trà đá thôi đấy-hè nóng lắm,uống nhiều nước lắm).Thêm một số chi phí phát sinh trong khi đánh như ăn(nếu đói),thuốc lá (nếu nghiện như tớ). Tổng cộng 1 đôi chiến trong 1 buổi mất từ 30-40k (giảm tối thiểu chi phí rồi đấy).
    Càng nhiều người chơi thì càng tốn tiền.
    Lại còn giải thưởng sẽ là j`? Nhất được beer miễn phí, nhì được giảm nửa phí?! Nghe cũng hay đấy vì nóng đi beer là nhất.
    Còn thời gian đấu giải từ ngày nào đến ngày nào? Hẹn nhau ra sao khi mà mỗi người mỗi tuổi, mỗi người mỗi nghề?
    Đó là một số khó khăn.
    Còn luật lệ thì thoải mái, do 2 người đấu với nhau quyết định. Nhưng có 1điều là nếu đấu với nhau thì nhất định phải có trọng tài chứng kiến-thắng bại hoặc chơi tử tế hay cheat.
    Mọi người bàn kĩ đi. Tớ thì sẵn sàng đứng ra nếu mọi người quyết định lập giải.

9. Đức còi

Xin phép người lập ra topic này : Tớ sửa lại chủ đề và đưa lên chú ý. Cám ơn nhé.

10. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Hehe dạo này thỉnh thoảng vẫn chiến Heroes nên xin phép post 1 bài
    Vấn đề trọng tài có lẽ...không cần thiết lắm,đa số các hàng games hiện nay đều xài Win XP nên bản H3 SOD cast spell 2 lần trong 1 turn ko còn xài được nữa,đại đa số chuyển sang xài WOG nên không lo chuyện cast spell 2 lần or xây hết các công trình,nhưng chỉ là WOG,không phải WOG 3.57 or 3.58 nên anh em ko sợ bỡ ngỡ vì WOG chả khác quái gì SOD chỉ có điều là đã sửa được mấy lỗi củ chuối==>Chưa chắc cần trọng tài
    Nếu chiến map chuẩn dạng L có lòng đất,Template 8XM8 200% Monster Strong No Water thì một trận khoảng 3 tiếng mới xong(dạo này toàn đánh map kiểu này và xét trung bình thì công nhận phải 3 tiếng mới xong và thường thường kết thúc ở đầu tuần 4 tháng 2 >.<)
    Nói trước vài điều vậy cho anh em chuẩn bị :D

11. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

oạch, hoá ra là mèo định tổ chức hả, nhưng mà lâu lắm rùi không chơi Heroes, có biết cái bản WOG hình thù nó ra sao đâu?? :( . Nếu có chơi thì chơi H3 SOD đi, tui chơi dzới :p . Chỉ đi được T7 và Chủ nhật, ngày thường thì iem thua. ờ mà ai còn bản Heroes ko nhỉ, mượn về trainning lại cái ^^

12. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Không phải WOG 3.57 hay 58 thì ko sao đâu,WOG bình thường thì nó cũng hệt như H3 SOD,chả khác qúai gì ngoài việc đã sửa được vài lỗi,chiến WOG 3.57F với 3.58 mới gọi là phê ;))

13. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Anh Sinbím,thế còn cái lỗi vứt quân ra đường để lấy đồ miễn phí,hình như không có cách khắc phục,vì em thấy vào đầu game không có phần cho mình chỉnh chức năng vứt quân dọc đường

14. pires07

pires07 Mr & Ms Pac-Man

hế lô bác Xinh bẹt, nghe nói sinbẹt là một cao thủ H3 phải không? Lâu roài muốn thọ giáo mừ hông được, dịp nì mong bác chỉ giáo nhá. arigatoo
    Mà bác sinbẹt với bác Hokata có ác chiến trận nào chưa nhỉ? Lần nì nhớ tường thuật trực tuyến các trận chiến nhé. Nhưng bùn một chỗ là tui ở xì gòon sao tham gia đây? ::(

15. QuanVũ

QuanVũ Mr & Ms Pac-Man

Hơ, Xin bím đâu, tui tham gia với . Vô địch nè !

16. Daki

Daki Quy Ẩn

To Sinbad: Hix, anh định tổ chức thế thật à??? ::( Thế thì sao em tham gia ké được chứ??? >_< Tháng 7 này em mới mò ra đó được mà. (Thôi thì lúc đó chiến tay đôi với anh sau vậy! :p Cẩn thận đó nhé. Anh không thắng được em đâu á. :D ) Đã thi đấu mà còn chơi kiểu như anh nói thì còn gì là hay nữa. Không thú vị chút nào. No Fair. Anh chơi 1 trận 3 tiếng lận à??? :p Lâu thế! ^_^ Em ghét chơi lòng đất thế không biết! Vừa rộng vừa lâu, ghét chết đi được. T___T (Sao em không mua được cái phiên bản anh nói vậy nhỉ?? Đi hỏi mà người ta bảo không có hoài, chán quá! >_< )

17. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Đã hơn 6 tháng rùi mình chẳng được chơi trận H3 nào. Nhưng nếu anh em thực sự tổ chức được giải thì cho Lyon tham gia với nha! ^_^

18. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

tổ chức thì phải chơi bản wog 358f chứ, thế mới sướng vì nó mới nhất và khó nhất nữa, chơi wog thường thì có gì mà đấu

19. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Thực ra WOG 358f ko khó đâu , chơi quen rồi thì thấy cũng phình phường . 358f sợ ít người chơi .

20. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

ko hiểu sao do mình đặt chế độ gì nhưng từ 3.57 hay 3.57f thì phải, ko thể nào áp dụng được chiêu vứt quân xuống nữa :) 3.58f cũng vậy. Và còn một điiều chắc chắn là có thể khắc chế chiêu này bằng cách chọn ôptions ko có vụ vứt quân ra đường nữa.