Control trong silent hill 2 PC

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi AppleGolden, 8/6/12.

1. AppleGolden

AppleGolden Youtube Master Race

Em lập topic này mong mọi người hướng dẫn cho. Em là lính mới mong mod đừng xóa topic vội nha. Việc là em chơi silent hill 2 bản Director's Cut trên PC,đến đoạn đánh quái trong phòng 205 thì em đánh ngã quái rồi nhưng không biết phải bấm như thế nào đạp nó 1 phát:6cool_beat_shot::8cool_cry:mong các bác chỉ giáo giùm chứ cứ đánh ngã rồi chờ quái đứng dậy đập chết típ có mà hết máu.
    Thêm 1 vấn đề nữa là em xem walkthrough thấy có kiểu giơ gậy lên đầu đập nhưng em chơi chỉ có cầm gậy chém chéo chéo rất dễ miss:6cool_beat_shot:đập 1 e manơcanh hết 3 phút là ít:8cool_cry:

2. Michiyo_Oguri

Michiyo_Oguri Mario & Luigi Lão Làng GVN

xem phần config ấy, đánh quái ngã xuống, chạy lại gần bấm action (enter) thì James sẽ dẫm bọn nó
    Gậy có 2 cách đánh, nhấp từng cái 1 thì James sẽ cầm 2 tay đánh từ trên xuống, còn ấn giữ nút action liên tục thì sẽ đánh chéo sang 2 bên, nên cậu đánh thì nhấp đừng giữ
    dùng steel pipe với chainsaw cũng tương tự

3. AppleGolden

À cho em hỏi ai biết chỉnh Bullet Adjust bản PC không nhỉ chỉ em với:9cool_too_sad:

---------- Post added at 10:35 ---------- Previous post was at 10:05 ----------

Bác nào up hộ em cái file movie Sh2 Director's Cut PC cho em với khổ thân em bị chúng nó cắt xén:8cool_cry:

4. Michiyo_Oguri

Michiyo_Oguri Mario & Luigi Lão Làng GVN

có đấy, nhưng phải hoàn thành game 1 lần, nó nằm ở option advance nào đó tớ không nhớ

search SH2 Diector's cut full 1.2G file ISO là có đủ cả movie, không thì lên Youtube xem

5. AppleGolden

Dành cho những người hoàn thành game 1 lần: Khi vào phòng 205 F2 Woodside Apartment lấy cái đèn pin,sau khi đập chết em manequin nhớ đến gần cái bàn khâu nhé,có cái gì đó thú vị đấy:2cool_sexy_girl:Hình như chúng ta bỏ qua cái chi tiết này