Cùng nhau tẩy chay PK!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Rabbit, 22/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

Như các bạn đả biết, từ sau patch 6 thì PK khắp nơi, trừ map môn phái thôi, bản thân tui, tui củng cố tránh PK nhưng cuối cùng củng phải trở thành Huyết Quỷ >.< đang train thì toàn bị mấy đứa rổi hơi vào chém, chém lại tự vệ 1 hồi lên ác danh 100 luôn, tức quá đi khắp từ TGT sang DD, gặp ai củng chiến, giờ ác danh là 400+ rồi, mai chắc cho lên Tà Sát luôn.
    Tui post bài này kêu gọi mọi người tẩy chay PK = cách PK khắp nơi, bất kể đối phương là ai, cứ gặp là chiến. PK đến khi nào VNG nhận thấy là cho free PK là 1 sai lầm và trả lại 1 9D như xưa thì thôi, PK ko cho newbie luyện, coi thử VNG có chịu tắt chưc năng PK ko, với VNG ko nên nói = lời, mà hảy hành động cụ thể
    Tui thấy có nhìu bài post bên này, bên gamethu, bên 4rum VNG về vấn đề PK này rồi, nhưng ko 1 ai của VNG lên tiếng, vì vậy anh em nên hành động.
    Trưa mai, từ 12h, sẻ dùng 1 em NLPT, về TGT pk từ bải gấu trở xuốn, đến tối sẻ PK từ chổ Thiết giáp hoa trở xuốn, có ai đăng ký pt đi chung ko ^^
    Hãy PK vì 1 CLTB ko PK!

2. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

tui thì thấy zui pà cô' ^^ ...

có j` đâu mà than với chả phiền... đằng nào skill mình cũng rõ rồi! đang nghiên cứu cái combo nên pk tự do càng zui ^^ ...

Chơi mà không cho pk tự do mới chán...

Hồi chưa được pk thì tụi nó bảo 9D không cho pk (nhất là cái tụi TGHM với SRO)... giờ đến lúc cho pk lại chê 8-}

Bên 4rum CL còn có đứa đòi chức năng nhà tù... pochiu, nó tưởng đây là VL của nó chắc =)) ...

tóm lại, hôm nay là một ngày thú vị... pk tùm lum mới zui :))

ah` ah`, còn có mấy đứa bảo exp bị âm nữa mới ghê chớ...

Chiều nay có một iem Ma Giáo đeo mặt nạ chạy sang trịnh châu, cắm cọc không cho train mới ghê :-"

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

lvl đủ để tự vệ (vd chu thiên 10-12 bêN Trịnh Châu, NL 5 trở lên bêN Tế Nam bạch đạo) thì ko nói làm gì. Người ko có khả năng tự vệ/pk (buff) và lvl thấp thì tính sao?

Đang ở bãi train yên lành, tự dưng ăn 1 cú song phi của 1 thằng cầu bơ cầu bất lăn ra chết, nó chả mất gì, mình thì lóc cóc chạy trong làng ra... đấy là chưa nói đến TH thấy item drop ra, giết luôn người đánh rớt đồ để cướp (tôi nghe một nuker phàn nàn cái này rồi :))).

Tóm lại là vớ vỉn. Chả ở đâu, kể cả trong game, có cái kiểu pk vô lối thế này.

4. Pink Floyd

vãi, cái vụ này chưa gặp =)) ... cái này còn tức hơn là bị lừa giao dịch =))

mà nè, hình như ác danh tăng thì drop item rate xuống thấp lắm đó :;) , với cả ép vũ khí cũng dễ rớt lắm :-/ ... không tin anh em cứ thử pk vài ngày đi là hiểu :)) ...

Với lại mấy ông tin tui đi. Pk vài ngày là chán liền ah`, còn phải đi cày đi cuốc chớ... hồi Close beta cũng vậy, ai thix pk thì kéo nhau vô làng mà pk chớ cũng không dám đứng ngoài bãi train mà pk đâu, mob nó "ks" tát một phát mất 5% thì có mà điên hả =))

cái chính là đang ngâm cứu combo nên được dịp mà thôi... (cũng vì cái này mà quay lại 9D đây :'> )
    ---> ngộ ra một điều: pk thì nhất kích kỹ rất dễ "bị delay" ;))

5. Kronpas1997

tớ chán Vinagame rồi, sang serv của US chơi xem sao. Nếu ko quá lag thì chơi cùng ae, nhưng đọc cái topic dưới kia ko hỉu gì cả, giúp hộ tí :D

6. Pink Floyd

tớ cũng chán VNG rồi. Test lại combo để mai mốt sang bên đó lòe tụi kia chơi ;)) ...

2pic 9D US ấy hả???
    www.9dragons.acclaim.com ---> site US, nó đang close beta đó (1 tháng rồi), chờ nó open beta là chiến. Còn EU thì mới Close Beta.

7. Kronpas1997

ok thx. (thế là đi đời cái topic của ông bạn rabbit, 2 thằng spảmmer bóc tem, hehe).

btw, cái việc lấy pk phản đối pk nghe cũng hài nhỉ, "dùng bạo lực trấn áp bạo lực" =))

8. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

=)) hóa ra topic mình thành hồ câu rồi, hài vãi
    ko ai ủng hộ thì ngày mai đi săn mấy bác newbie típ
    cố gắng lên Tà Sát trước khi qua 9D us
    qua đó ko biết đi típ LL hay là làm MG đây, khó nghĩ quá

9. :::Serphiros:::

:::Serphiros::: Mr & Ms Pac-Man

làm ăn thía này chán quá !
    ít nhất cũng phải mất gì khi giết người khác
    vd : SRO kill red bị thành đỏ bi, săn rớt đồ va mất % exp và SP, ko cho dùng giấy biến về làng, move qua làng...............
    MU thì ko move dc, mất tiền nhiều rửa tội..........
    L2 giết người bị săn >> chết >> % rớt dồ kinh khủng
    ..................
    đây mất ít danh tiếng + thêm ác danh, giết hàng chục thằng mà như ko có chuyện gì xảy ra, chết ko rớt đồ
    bảo rằng hắc bạch phân tranh cơ ờ thì danh nhau ko nói làm gì, đây cứ đi dâu cũng thấy chửi nhau rồi kill red
    1 số ng` ở serve khác, ko phải thất tinh và thanh vân ko biết rằng 1 số ng` lv cao hoặc thừa hơi train hết 5h rồi di giết ng`
    nhũng ng` di học , di làm hay di chơi mà vào game sau, chưa hết thời gian 5h
    mà cứ hơi tý chết như thế thì sao train lv dc ?
    vinagame nên xem lại cách pk, có thể trước khi pk phải dc sự đồng ý của bên kia , chứ chơi game để khám phá những con đường, ngôi làng va wai vật tiếp theo, di các quyết chư ko phai vao game chỉ mỗi trò đánh nhau pk vớ vẩn
    chính vì vậy mà tôi rất thất vọng khi VINAGAME ra quyết định này !

10. Pink Floyd

uh`, cứ thất vọng đi :'>

không hoàn toàn ủng hộ pk (vì chiều nay tự nhiên gặp thằng MG hài quá =)) ).

nhưng cũng không chống đối làm j`... MMORPG nó có 3 chữ MMO, 3 chữ đó quan trọng nhất là pk :'> ... nếu không có nó thì vất luôn GOL...

còn nói chuyện chơi GOL là chỉ để đi đánh quái, khám phá thì tớ xin :'> ... chẳng là cái j` so với GOF :'> ...

11. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

ai thấy dzui chứ riêng tôi thì ko mới xóa con Duong quang 4 vừa ta.o lại con mới định luyện lại từ đầu thì hỡi ơi vừa qua Trịnh châu là bị chém tứ bề
    ( ko hiểu gì ráo ) đau nhất là toàn bị những thằng "cùi bắp"" thanh toán " ko a` luyện 2 tiếng mà ko lên được lvl nào ráo . CÓ ai ở bên sever Trường Hồng ko qua " bảo kê" em với

12. hua_hua

hua_hua Youtube Master Race

Pk kiểu này đúng là sai lầm!!! đáng lẽ mình phản kháng ko bi trừ 50 danh tiếng và + ác danh, kiểu này sao lên "vũ khách" nổi.

13. lythong

lythong Youtube Master Race

Chắc theo bác thì đang đánh quái,bị người khác canh me chơi PKK,hay TSK cho tuột máu---bị quái giết--->tiêu 5% thì thích nhỉ ? Bác nhắm để nổi lên 1 lv thì chịu được bao nhiêu lần như vậy ? Chưa nói chuyện đang pt mà cứ bị phá như vậy thì tiêu mất pt rồi. Theo bác thì PK khác với PVP chứ nhẩy ? Đấu với người có chuẩn bị hoặc giết người không chuẩn bị thì cái nào thích hơn nhỉ ?

14. Auto21782

Auto21782 Youtube Master Race

PK là điều không thể thiếu trong games online, nhưng cái gì cũng có giá của nó. Có công thì thưởng có tội thì phạt.
    Trong bất kì G.O nào và cả trong cuộc sống thực tế nếu có ai vô cớ đanh mình khi mình đánh trả lại là không có tôi, là tự vệ chính đáng, người vô cớ đánh người phải bị phạt.
    Còn CLTB, bạn giết người hay tự vệ đều như nhau >> tăng ác danh, giết người nhiều bị (hay đúng hơn là được) lên Huyết Quỷ
    Bạn mình ngồi xem mình chơi vào chiều hôm qua đã phán một câu: CLTB là game của nhưng người mang thú tính, không dành cho những người thực sự thích G.O. tại sao? bạn cứ chơi đi rồi sẽ hiểu

15. xgames109

xgames109 Youtube Master Race

that su tu khi ra PK khap moi noi
    moi nguoi` nhu dien gap ai cung~ giet hom qua toi bi 1 thang` MG 1 LL cu xum vao giet
    ve lang no cung~ khong tha vua ngoi` day no lai giet chan tu hom qua den gio` cha buon` vao
    chac bo CLTB qua ben CLUS choi thoi
    anh em nao` qua US thi` vao sever dau tien nha o do lap daon` cua VN anh em minh tha? suc' tung hoanh
    chu PK nay` bao gio` len LV day >>>>chan' wa'

16. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

Ơ, thế CLTB giết người không tự vệ không bị phạt gì sao? Chẳng hạn trong L2 và SRO giết nguời mà người kia không đánh trả thì bị đỏ nick, mấy thằng nick trắng nó quây lại đập chết là rớt đồ, mất điểm kinh nghiệm. Nếu không bị gì, giết người tăng ác danh thì đúng là giang hồ đại loạn, máu chảy thành sông rồi.......

17. cloudxxx

cloudxxx Mario & Luigi

pó tay với vinagame luôn, tu vừa mới chạy ra ngoài chưa biết gì thì bay về làng huhuhu :-s

18. JFK

JFK Mr & Ms Pac-Man

Cái ý của Rabbit hay đó. Chắc tối nay dùng con NNKH về TGT va DD đẽ PK cùng Rabbit.
    Thật ra kô thể trách cứ được người PK tùm lum, tại cái game nó cho PK tùm lum thì sẽ có người PK thôi, cái lỗi lớn nhất là ở Vinagame. Nếu tất cả những ai mà chống đối PK tràn lan, đều cùng Rabbit đi về map thấp mà PK tất cả các newbies, thì chắc chắn vinagame sẽ sáng mắt hơn.

19. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

haha, NNKH 8 thành, về TGT + DD tàn sát, chuyến này là máu chảy thành sông rồi :D
    cố gắng lên Tà Sát trước khi qua CLTB us

20. tshung

tshung Youtube Master Race

Vậy cho tshung đi theo với, làm 1 con nuker tà sát độc nhất :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.