Cuộc thi đố vui về GTA SA !!!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 25/7/05.

1. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Hè hè, chán wá làm một cái cho xôm tụ cái nào. Xem xem kiến thức của anh em về GTA thế nào. Để mở hàng tui sẽ đưa ra 1 câu hỏi, ai trả lời được đầu tiên tui sẽ cộng +5 EXP coi như là phần thưởng ( <== chơi cho vui í mà :D ).
    _Sau này nếu ai có câu hỏi hay thách thức nào hay thì cứ post lên, nếu thấy hay thì tui cũng sẽ thưởng luôn. :D

_Đầu tiên là câu đố thứ nhất: trong GTA SA có một cuộc thi sức khoẻ, vậy bạn có thể cho biết cuộc thi sức khoẻ này nằm ở đâu và diễn ra khi nào ko ? :D

2. cobhc

cobhc Youtube Master Race

hè hè
    thi sức khỏe ở bãi biển santa maria vào thứ 7 và cn
    :>

3. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Đố dễ quá bác ơi:)) , để tui tìm câu nào khó hơn đó tiếp nhế , nhưng trả lời phát đã^_^
    Trong GTA SA không phải có 1 cuộc thi sức khoẻ mà có tới 4 cuộc thi lận:
    1.Triathalon , diễn ra tại bãi biển Santa Maria , Los Santos ,chỉ có vào thứ 7 và CN.
    2.Scotch Bonnet Route , đua xe đạp tại đỉnh núi Mount Chiliad ,San Fierro , thời gian từ 7h-18h hàng ngày.
    3.Birdseye Winder Route , cũng đua xe đạp , thời gian và địa điểm như trên.
    4. Cobra Run , đua xe đạp nốt , thời gian và địa điểm như trên.

4. cobhc

chài , mới bít lun :-? thấy trong bản hướng dẫn ông nikita ghi có 1 cuộc nên tưởng... :)

5. NIKITA KABUTO

_Bạn trả lời sớm nhưng còn thiếu 1 ý là bãi biển Santa Maria nằm ở Lost Santos :D , Bác Knight tuy trả lời sau nhưng lại có câu trả lời khá thuyết phục. ( tui cũng mới biết luôn :p )

_Vậy lần thách đố này khó hơn : Bạn hãy tham gia một cuộc thi sức khoẻ bất kì, sau đó giành giải nhất và chụp hình lại, đem lên đây. Người đầu tiên có bức hình sẽ được thưởng. :D Nhanh lên, bón phần thưởng lận. :D

6. manlovegame

manlovegame Donkey Kong

hay đấy,tui ủng hộ,phải làm cho box xôm tụ chứ,dạo này thấy hẻo quá.Bây giờ tui góp 1 câu nhé,một cái garage có thể chứa tối đa mấy chiếc xe,có thể nhét vào đó qúa số xe quy định hay ko,và chuyện gì sẽ xảy ra???

7. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Trả lời tiếp đê^_^
    Nếu garage nhỏ thì chứa được tối đa 2 chiếc còn lớn thì 4 chiếc . Có thể nhét thêm xe khi garage đã đầy nhưng cũng thật phí công bởi những chiếc nhét thêm đó sẽ tự động biến mất:D

Câu hỏi đây : khi cho CJ kiss bạn gái ở trên đường (lúc đi ăn uống chẳng hạn ) thì có thể xảy ra chuyện gì đặc biệt ( rất hiếm gặp)

8. cobhc

bị nó tát hả ??? ;;)
    tui chỉ mới thấy lúc mới wen nhau cho CJ hun thì nó miễn cưỡng rồi đẩy CJ ra thôi , ngoài ra chưa thấy gì đặc biệt ?? :-?

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Câu trả lời là đôi khi Cj kiss con GF ở 1 hướng, con bé lại way ra hôn ở 1 hướng khác. Trg hợp này em chỉ đoán thôi vì chưa từng gặp bao h nhg em lại gặp 1 trg hợp khác hay hơn: khi mình tặng wà cho GF, mình ở 1 hướng còn nó lại way ra nhận wà ở 1 hướng khác, hoặc lúc nó giơ tay ra nhận wà thì trên tay đã có wà rồi.
    Em cũng góp vui 1 câu hỏi nhá: làm cách nào mà mình có thể đi từ SF sang LV 1 cách hợp fáp trg khi LV hoàn toàn chưa đc unlock, chú ý là ko đc sd cheat hay mod gì cả, hoàn toàn là tự mình làm, và 1 điều cực kì wan trg nữa là lúc đó mình chưa hề đc thằng Toreno gọi wa LV(nếu nó gọi mình wa thì LV đc unlock rồi còn gì).
    Ý em là mình có thể đi từ SF sang LV bất cứ lúc nào, dù mình chưa hề làm nv của Jizzy hay Wozzie đi chăng nữa, các bác hỉu chứ?

10. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Hình như sau khi là pass cái nv mà ông già Toreno ở sa mạc giao cho mình thì phải,cái nv mà chở thằng cesar đi ăn cắp xe tải đó

11. NIKITA KABUTO

_Có nghĩa là vừa mới qua San Fierro chưa làm NV gì cả, nhưng lại có thể qua bên LV luôn hả ? Hay là có cần làm NV nào ko ? :))

_Có ai trả lời câu thách đố này của tui hông ? :D

12. manlovegame

manlovegame Donkey Kong

ông ơi,đây là đố vui mà,đâu có ai đố câu đố kiểu:đây là câu đố tiếp theo,ai trèo lên cây dửa và hái được trái dừa nhanh nhất là người thắng cuộc??" đâu,đó là thử thách người chơi mất rôi.Nếu thích thì ông lập thêm 1 topic nữa đi,đưa ra những thử thách cho người chơi,tui sẽ ủng hộ luôn.
    Àh,mà tui cũng chơi được hạng nhất rồi,nhưng ko biết cách chụp ảnh ra sao,nếu dùng cái camera thì đâu thấy được thằng CJ,chỉ tui coi

13. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

:)) cái này chỉ cần làm cái NV "Reuniting the Families" là muốn đi đâu cũng được, nếu bạn hỏi thế thì trong lúc làm nv đó tui bay qua SF rùi bay qua LV cũng được......:D

14. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

To hei: nv bác nói tới là nv nào nhỉ, em ko nhớ rõ tên nv.Nhg cách của em có thể wa LV Bất cứ lúc nào cơ. Chứ ko fải khi đang làm nv như bác nói đâu!
    to SM1: có lẽ fần thg vẫn là 5 Exp bác ạ, bác NI nói ngay từ đầu rồi còn gì.
    To mod: nếu trả lời đúng câu hỏi thì đc thg 5 exp thế nếu ra câu hỏi mà ko ai trả lời đc, sau khi đã tự giải đáp và anh em đều công nhận là đúng thì có đc fần thg ko bác?
    To everybody: em đã thử lại rồi, cách của em có thể sang LV ngay từ lúc mình gặp con Catalina cơ, các bác thử nghĩ xem đó là cách nào nhá!!!

15. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

Dễ ợt !
    Sau khi hôn xong thì tự dưng con bạn gái mình sẽ ngồi xuống và Suck CJ's Dic* chứ còn gì nữa ! #>:) Ko tin thì cách bạn chứ cho CJ kiss thật nhiều vào con người yêu của mình thì biết ngay !

Phần thưởng là gì vậy ?
    NIKITA KABUTO phải nói phần thưởng ra thì anh em mới máu tham gia chứ !

16. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Chài vui nhỉ, nếu chơi được thì tui cũng tham gia cho xôm tụ, he he he.
    Hôm nay đi test máy, hoá ra là Ram lỗi, mấy hôm nữa là tranh luận với anh em được gòi D:D

17. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

ặc, sao im hơi lặng tiếng thế, để tui góp 1 câu cho vui nhà vui cửa:
    Trong NV "Cesar Vialpando" NV nhún chiếc xe hơi ấy, cái nhạc mà lúc cho bạn nhảy là của kênh nhạc nào ? :D
    Phần thưởng: Respect+, 1EXP :wink:

18. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Hehe , câu đố của tui chỉ có mỗi Superman là trả lời đúng , nhưng chưa đủ ( cảnh bác nói chỉ có khi dùng mods hot-coffee thôi) , còn chuyện đặc biệt khác xảy ra là có 1 bạn gái khác tình cờ lái xe qua đó và nhìn thấy cảnh CJ kiss cô gái khác , hậu quả là cả 2 đứa đều giận bỏ CJ ở lại 1 mình...day over^_^

To Hei : bản nhạc đó thuộc kênh Master Sounds 98.3 , bản nhạc có tên là Low Rider (War).

19. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

má ơi !
    Cái này thì pó chiếu luôn !
    Làm sao lại có chuyện phi lí đến thế này được nhỉ ! ^_^ Ông có quay được cảnh đó ko post lên đây đi ! (post cái playback 30s đó !)

20. NIKITA KABUTO

_Rồi, bây giờ lại tiếp tục một câu đố nữa: :D

"Trong GTA SA có một thị trấn ma, thị trấn này ở đâu ?" :D