Danh Knight doi 3

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi thanhbinh81, 3/12/04.

1. thanhbinh81

thanhbinh81 Youtube Master Race

Co anh em nao co record danh knight tu doi 3 ko, chien thuat 8 knight luc 18' minh cung xem roi, 20 knight 20' cung xem luon, but ma tu do tro di minh lam kinh te de tiep tuc ra knight de chien dau tiep...(quan trong la cach bo tri kinh te chu ko phai la cach danh) ai co giup minh nha,

thanks nhieu,

2. xm_man

xm_man Youtube Master Race

Trích dẫn:
    Co anh em nao co record danh knight tu doi 3 ko, chien thuat 8 knight luc 18' minh cung xem roi, 20 knight 20' cung xem luon, but ma tu do tro di minh lam kinh te de tiep tuc ra knight de chien dau tiep...(quan trong la cach bo tri kinh te chu ko phai la cach danh) ai co giup minh nha,

thanks nhieu,

Bạn vô Vns-clan.com rồi vô diễn đàn Empires kiếm ó, trog đó có nhiều Rec lắm nhưng tui không biết có rec giống you nói không ???

3. deadly

deadly C O N T R A

Đề nghị lock cái topic này đi, sao không vô phần hỏi đáp mà lập ở đây.
    Dạo này cái topic này lộn xộn quá đi không ai quản lí à.

4. killer13

killer13 C O N T R A

he he he thôi khỏi xem rec làm gì cho mệt, đã hướng dẫn đến thế rồi thì phần sau này mình phải tự mà chế biến chứ, ăn rồi cứ đi học theo cách đánh của người ta mà coi được à, nếu như vậy thì nhờ người khác đánh luôn cho khoẻ, Nếu đã chơi kiểu fast castle để đánh knight thì tất nhiên phải tiếp tục khai thác gold và foot rồi, vừa phát triển vừa knight rush quân địch, nếu rush tốt thì tôi nghĩ địch sẽ resign trước khi bạn lên đời IV

5. deadly

deadly C O N T R A

Ăn rồi học của người ta không được sao, mình sáng tác là của phần mình, còn học hỏi là chuyện khác. Coi người ta đánh để tiếp thu kinh nghiệm là một điều tốt thôi mà, nói ghê quá ta. Nên luộc đẹp trước khi lên đời IV vì lên đời 4 rồi các quân khắc nhau sẽ có lợi thế rất nhiều, do đó đời 3 tập trung đánh và làm kinh tế, đời 4 chỉ còn nâng cấp và đánh là chính, nếu để đời IV mà không giao thương hay quân yếu thì coi bộ tiêu ozen sớm rồi chứ còn đâu, nếu lòn được thì mới lên Knight đem đi hốt liền.

6. Knight_bm

Knight_bm Youtube Master Race

Khi lên đời IV thì tất nhiên quân sẽ khắc chế nhau rất nhiều và khi đó quân yếu sẽ thua nên là khi gặp quân yếu thì đúng là nên đánh phá sớm.Mới lên đời IV mà đã giao thương ư?Có lộn ko vậy lúc đó vàng còn ko đủ để xài lấy đâu ra mà mua xe chợ chứ, với lại thường thì mới lên đời IV được một lúc là đã xong chiến trận rùi chứ nếu mà kéo dài thì mới cần phải giao thương để có vàng xài sau này thôi.

7. deadly

deadly C O N T R A

TUi chơi 10 trận hết 9 trận không có giao thương, vì do 1 VS 1 nên để bản đồ rộng để tung hoành, do đó lên đời 3 đã tàn cuộc rồi, phải lo làm nhanh mà sell chứ sao.

8. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

tất nhiên khi đánh 1v1 thì việc mua bán là chuyện ko thể ,kiếm tiền ở những tình huống như vậy chỉ dựa vào việc bạn lấy được bao nhiêu cục Relic .
    còn đánh knight thì bạn có thể down rec mà tôi đã up lên mà xem rất hay đấy
    xem rec là 1 cách học hỏi tốt nhất sau đó ta mới dùng cách mà ta xem được ứng dụng vào các trận đánh ,ko phải ai mới vào chơi mà đã trở thành cao thủ cả ,nếu đánh giỏi cỡ nào chăng nữa mà ko xem rec của những cao thủ thế giới đánh thì cũng chỉ là ếch ngồi đáy giếng ko biết trời cao mà thôi .
    Goku một người vừa đoạt chức vô địch ,có thể nói là vô địch thế giới cũng ko sao .hàng ngảy cũng xem rec hàng trăm lần kia kìa

9. killer13

killer13 C O N T R A

tất nhiên à phải xem rec rồi, nhưng vấn đề ở chỗ là sau khi xem mình phải làm gì, chứ ăn rồi cứ ngồi xem thì làm được gì, với lại nếu có điều kiện đánh nhiều với các cao thủ thì sẽ nhanh tiến bộ hơn ngồi xem, thực hành nhiều thì mới tiến bộ được, tiếc là ở cái đất HP này chẳng có ma nào chơi AOC cả? vậy cho nên mãi mãi mình vẫn chỉ là ếch ngồi đáy giếng hic hic , Phải tiết kiệm tiền để kết nối internet mà lên Zone thôi

10. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

ở Hp hình như cũng có 1 số người đánh AOC rất giỏi đấ chứ .trước kia tôi có quen vài người ở đấy nhưng bay giờ ko biết còn đánh nữa hay thôi . còn vấn đề xem rec thì tất nhiên nó phải đi song song với thực hành rồi ,trên zone tôi gạp 1 số người đánh cả ngàn trận nhưng mà cách đánh vẫn thấy rất tệ ,nhưng lại có những người chỉ đánh có vài chục trân thì đã trỏ thành cao thủ rồi ,rất đáng sợ :( .nỏi chung chơi game cũng cần có khả năng nữa :D

11. Knight_bm

Ủa, Alexandera bạn đã up rec đánh Knight lên hồi nào vậy và giờ nó đang nằm ở đâu vậy? Có thể chỉ lại cho mình biết được ko ? thanks nha!

12. deadly

deadly C O N T R A

COi đánh cũng là điều tốt, nhưng mà để thời gian đó đánh online sướng hơn nhiều =)), coi ít thôi, lựa trận mà coi, thời gian đâu ra. box này giờ chỉ có ba chúng ta hoạt động thôi nhỉ, nên thăng chức là vừa =)).

13. Knight_bm

Thì trước giờ tui đã được coi trận rec nào đâu, toàn là tự mình đánh là chính. Với lại là đọc chiến thuật của mấy bồ rồi làm theo thử thôi nhưng chỉ đọc thôi thì khó wa vì vậy nên muôn coi mấy cái rec cho dễ hiểu và dễ làm theo.

14. killer13

killer13 C O N T R A

muốn coi rec nhiều thì có thể qua diễn đàn www.vns-clan.com đây là diễn đàn về Empires của Việt Nam, các bạn tha hồ mà xem chiến thuật, dow Ai file, dow rec thoải mái
    Nếu muốn dow rec của các cao thủ thế giới thì có thể vào trang này mà dow này
    www.aok.heavengames.com
    vào phần Blacksmith ấy
    Chúc bạn thành công

15. deadly

deadly C O N T R A

Biết là thế rồi nhưng cái sever nó chậm, ngồi cả ngày mới post nhiều được, bên này nhân tiện hỏi cho luôn thôi mừ.

16. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

chời , zớ zẫn , trong heaven toàn rec cũ , không đáng xem lun , 11 . tiếc tui mạng chậm không post rec lên được , tui có chơi một số trận khas đó , có rec tham khảo cho bọn ở chổ tui nữa . nhưng không sao ha , mấy bác chơi chắc cũng ok , có rec nào hay nhất pót lên coi cơ mấy vị thế nào ????
    11
    a` , có ai ở Quảng trị chơi hay thì nhào zô , tui làm trùm hoài chán quá !!!!!!!!!!
    Bây giờ đã hiễu cảm giác của độc cô cầu bại , hix

17. deadly

deadly C O N T R A

Trạng quá bạn ơi, trèo cao rớt cái oụch đó =)).
    Tui mạng chậm nhưng cái rec đó bao nhiêu đâu, down về có 3 giấy mà thôi, thì up lên có là bao nhiêu.

18. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

ũa up lên nhẹ à , tui đi kiếm lại rùi tui post cho .
    mà nè tui lỡ trèo cao rùi giờ bít làm sao ??????? cứu tui với tui rót rùi ....
    nhưng anh Hiro của chúng ta không sao cả , võ công quá cao
    11 , lol , nè tui trạng zậy đó trèo cao zậy đó , vẫn biết trên đời này " cao nhân tất hữu cao nhân trị , núi này cao thì có núi khác cao hơn " song hiện tại tui vẫn là trùm ở đây .11

19. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

nói lại nè , tui trùm ở QT nha , không dám ở GVN đâu , biết ta nhưng chưa biết người thì chưa thể ra trận .

20. deadly

deadly C O N T R A

Ặc ặc, đừng nói thía làm tui đau bụng, tui thì chơi dỡ lắm không dám so, hỏi thử alex mà chơi online xem thử thế nào.