Đây có phải dấu hiệu bị virus?

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi lutrungOL, 26/10/07.

1. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Máy tính của tôi có ổ cứng 40G ,chia làm 3 ổ ,ổ D và E mỗi ổ 13,3G ,nhưng ổ C chỉ có 9,3G ,mất đi 4G . Ổ C là ổ chứa hệ thống,tôi ko dám cài bất cứ game gì vào ổ C cả ,nhưng 2 hôm nay đang down load (vô 2 ổ kia)thì máy cứ báo full đĩa C (1 phút báo 1 lần),tôi đã xóa hết những thứ có thể xóa nhưng ko cách nào khắc phục được . Đây có phải là bị virus ko? Tôi có cần cài lại win? Xin hướng dẫn tôi ,cám ơn các bạn.

2. Tyrael

Tyrael Donkey Kong

nếu bạn download bằng IDM thì trong quá trình download nó sẽ lưu các part đã down vào thư mục temporary trong ổ C, chắc là bạn down file quá lớn nên ổ C ko đủ chỗ chứa, tốt nhất là vào option trong IDM chỉnh chỗ chứa các part sang ổ khác

3. tokizo1312

tokizo1312 T.E.T.Я.I.S

start/programs/accessories/system tools/disk cleanup --> chọn ổ C rùi tick hết mấy cái lựa chọn --> ok
    Windows Care có hỗ trợ dọn file rác đấy

4. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Thì mình vẫn luôn disk cleanup ,nhưng xóa rồi vẫn vậy ,mình đang down game dung lượng 1G ,sử dụng uTorrent ,hôm qua thì ko sao hết ,hôm nay mới bị . Mình đã xóa IDM rùi ,ko khắc phục được.Còn utorrent mình đã chỉnh đường dẫn qua ổ D ngay từ đầu,nhưng lúc nào cũng báo Low disk Space. Ổ D và E vẫn còn dung lượng trống khoảng 3,4 G.

5. tokizo1312

tokizo1312 T.E.T.Я.I.S

chắc bị virus =_=
    AVG đi . cái vụ mà hum nay mới bị --> bạn bật máy lại --> cho virus khởi động :D