Devil May Cry SE - PC

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mật khẩu, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mật khẩu

Mật khẩu Youtube Master Race

Vừa down về và test thử hôm qua,hôm nay cho vài dòng cảm nhận :D
    Có 1 vài điều đáng mừng và một số điều đáng thất vọng....tuy nhiên nói thiệt là đáng thất vọng thì nhiều hơn ;;)
    _Điểm mạnh là game này đòi cấu hình rất thấp,xài một con máy khá ghẻ :wink: ( card ATI 9550 - Chip 2gb - Ram 512 ) để chơi mà không ngờ đẩy được cái resolution lên tận 1600 - 1200 mà kô thía giật gì hết ;;)
    BUT,Listen To Me ;;) --- Do game này đòi PIXEL SHADER 2.0 nên coi như ai xài dòng card TI và MX thì ...nghỉ chơi :)) -- một điều rất đáng trách của Ubisoft vì thực ra cái đổ bóng trong game cực kì nhảm X( --> Bóng tròn xoe
    >""<
    _Thêm 1 điểm mạnh nữa( chả bít có hẳn là mạnh kô :)) ) là phong cách hành động thì bê nguyên xi ps2 nên chặt chém rất đã tay....sound cũng khá ổn
    _____ĐIỂM YẾU_____
    _Tàn phá bàn phím +__+
    _Hình ảnh xấu ỉn,kô xứng đáng với đồ họa của PC,đổ bóng xấu khủng khiếp ( thế mà shader 2.0 ) +___+
    _Theo " hiệu ứng " của điều 1 thì sẽ dẫn đến cảm giác hơi khó chịu khi chơi game mà kô có gamepad ;;)
    _ Một số bug nhỏ khác kô đáng kể......
    => Nói chung như thường lệ thì ta thấy những game của CrapCom khi chuyển từ ps2 sang pc thì đều chung số phận là có khả năng tích hợp rất kém cả về đồ họa lẫn thiết lập ( như onimusha 3 chẳng hạn ) nên những khó chịu kể trên là khó tránh khỏi .
    Anyway,dù nói vậy nhưng các bạn chỉ có điều kiện chơi trên PC thì cũng nên rinh về thử để biết thía nào là Devil May Cry nổi tiếng của chúng ta :p
    * Game hiện giờ chạy = securom 7,chắc chắn sẽ có crk vào một số ngày tới,cấu hình chính thức thì mai tớ ra hàng rùi mới post được,hoặc ai có thì post dùm luôn

2. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

:o ,DMC 3:SE đã có cho PC rồi hả?tui tưởng tới tháng 9 mới ra chứ,đây là bản chính thức hay là demo vậy?chắc phải ra ngoài tiệm mua ngay quá

3. lovegamesss

lovegamesss Mr & Ms Pac-Man

1 tin quá HOT, tui cũng tưởng là đến tháng 9, UBI làm mà hình ảnh tệ sao...
    kiểu này chắc RE4 cũng sắp ra roìa

4. Zua`

Zua` Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn cho hỏi, Radeon 9200 SE ghẻ có chơi được nó không?
    Ai biết thì trả lời dùm, bữa trước bị thằng Oni cho ra rìa quê quá, ko muốn nhận thêm cú shock nữa!
    :) Thanks a lot!

5. lovegamesss

lovegamesss Mr & Ms Pac-Man

Supported OS: Windows® 2000/XP (only)
    Processor: 1 GHz Pentium® III or AMD Athlon™ (or better)
    RAM: 256 MB
    Video Card: 128 MB DirectX® 9.0c-compliant AGP or PCI Express graphics card (256 or higher for High Graphics Detail support) (see supported list*)
    Sound Card: DirectX 9.0c compliant (or better)
    DirectX Version: DirectX 9.0c or higher (included on disc)
    CD-ROM: 12x or faster CD-ROM
    Hard Drive Space: 1.2 GB minimum
    Peripherals Supported: Gamepad
    *Supported Video Cards at Time of Release
    NVIDIA® GeForce™ FX/6/7 families
    ATI® Radeon® 9200-9800/X families.

trong này ghi có hỗ trợ 9200, nhưng để biết đc có chơi mượt hay không thì phải thử đã

6. hunter_2t

hunter_2t Youtube Master Race

ạc ,cái DMC 3 mua về chạy ngon nhưng ko choi bằng gamepad dc ,ko hiếu sao ko di chuyện lên xuống được ,chỉ di chuyển trái phải được thôi ,chán quá .
    Hix,chơi bằng key board cung dc nhưng mỏi tay quá ,ko đánh hết tuyệt chiêu được,mất hết cả hứng ,ko hiểu có phải là ro lối ko ,hix
    bác nào chơi chưa ,help !!!

7. babygenie

babygenie Mr & Ms Pac-Man

trên bittorrent thấy nó ghi dung lượng hơn 3gb,ko biết có đúng là bản này ko nhỉ

8. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

bản này là 100% thật, mà dạon này mạng sao ý, hôm qua treo cả ngày mà sáng hôm nay dậy check chỉ down dc 14% ???

9. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Tớ treo máy có 4 tiếng được 20%. Chắc vứt máy đấy chiều đi làm về có game chơi :-" . Móa, ra một lúc cả Titan Quest cả DMC thế này thì có bằng giết nhau.

10. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

đâu ra cái game này vậy???? nó delay tận 1/9 cơ mà ? bác bảo là chơi được rồi thì chụp ảnh màn hình đưa lên đi nào"? tui thấy nghi lắm :D (hero 5 ra trước 3 tuần thì còn tin được chứ cái này 3 tháng ac ac)

11. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Nghe nói Ubisoft sắp phát hành Resident Evil 4 cho PC đó bà con. www.ubi.com vào mà xem. Chẳng lẽ game console nào chuyển qua PC cũng tệ như vậy à ? Nếu DMC ko cho chơi gamepad thật đáng buồn, nhưng phải thử xem nhé. Tôi chơi Megaman X8 PC bằng gamepad colovis dual shock được, chắc DMC thử cũng ổn mà

12. Pigcon Return!!!

Pigcon Return!!! Mr & Ms Pac-Man

13. sandaunguoi

sandaunguoi Mr & Ms Pac-Man

Có cái dụ gì mà game console chuyển qua PC ko cho dùng game pad chứ , đã thế mà DMC ko dùng game pad thì đánh mòn bàn phím mất =))...

14. reno

reno Donkey Kong

Sao mấy pác ko chờ ra disc lun rùi mua về có phải đỡ mệt hơn ko ? ;;) Mà em khuyên, cái DMC 3 SE nên chơi trên console thui chứ chơi trên PC thì chán lắm, ko xài được hết combo vả lại tàn phá keyboard dữ lắm ;;) Vả lại hình ảnh chưa chắc đẹp bằng trên console ;;)

15. sandaunguoi

sandaunguoi Mr & Ms Pac-Man

Ra disc mua tốn xiền , mà bác khuyên ai thế , những người có PS2 à =))...chơi PC gamepad ko đánh đc combo à .

16. leo100

leo100 Dragon Quest

tui có cái gamepad ps2 ko biết có dùng được ko nhỉ? nghe các bác nói thì hình ảnh có vẻ lởm quá, ko bít rẽ sẽ như thế nào đây

17. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

(http://devilmaycry.neoseeker.com/archive.php?storyid=2679)

Ở trên là cái Readme.txt của nó đấy
    nếu tin này là đúng thì có lẽ nó ra game này rồi, nhưng sao ko thấy hàng đĩa nào ở HN có nhỉ, thèm chơi quá rồi aaa

18. Pigcon Return!!!

Pigcon Return!!! Mr & Ms Pac-Man

Mới release sao mà có luôn đc,họ còn phải burn

19. Zua`

Zua` Mr & Ms Pac-Man

Chẹp, thằng nhóc 9200 SE ngố của mình vẫn bơi được à, cám ơn mấy bác nhen!
    Để ra lão Nam rinh về :)

20. reno

reno Donkey Kong

Eo ui, cái gamepad của PS2 thì phải có jack chuyển thành cổng COM hoặc gameport của PC . Tui nói là níu xài bàn phím thì khó mà xài hết combo nhưng níu xài gamepad thỉ chắc được ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.