Dexter

Thảo luận trong 'Phim truyền hình & Thế giới diễn viên' bắt đầu bởi dongdongdua, 9/3/10.

1. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Cái đó là sơ sót do ko dự trù dc chứ ko phải là mấy cái dở hơi như season 6, lúc đầu dex đâu biết ITK lại lợi hại và lại thích thú quan tâm đến nó như thế mà đề phòng, còn Doakes thì lúc đầu ai cũng tưởng nó du lịch ra nước ngoài để trốn FBI rồi mà, ai ngờ nó quay lại đâu.

2. aimar

aimar Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Nói cho đúng hơn thì thằng Brian là anh của Dex còn Doakes đen thì từ đầu đã có thành kiến xem Dex là thằng bệnh rồi.
    Mà khi bác chú ý 1 người nào đó 24/24 thì họa may có tàng hình mới ko bị phát hiện.Cái đó ko gọi là sạn được.
    Cơ mà chỉ vụ bị Deb phát hiện với chả chơi với chú Louis mà kéo đến 2ss thì có loãng ko nhỉ???

3. noname311

noname311 Youtube Master Race

nói chung mình thấy ss này ko chất = các ss trc,đã thế còn ko có bé Astor nữa chứ :-<

4. [R]ache

[R]ache Mr & Ms Pac-Man

vừa xem xong ep cuôi s06
    oh god ))

5. c_speed

c_speed Donkey Kong

KO biết có nên xem tiếp ko nữa.
    Xem đc mấy ep đầu thấy thằng nv chính bệnh hoạn quá,lý lẽ của việc đi giết người khác thì ko thuyết phục lắm, toàn tự mình nghĩ rồi tự nói với bản thân mình thôi...
    Mà sao nó giết nhiều người thế mà ko có ai điều tra nó,nó có nói là cha dạy xóa dấu vết,nhưng ko bao giờ có chuyện đơn giản như vậy,xâu chuỗi các nạn nhân lại thì thấy đặc điểm chung là tội phạm mà ko ai nghi ngờ gì sao ?

---------- Post added at 12:48 ---------- Previous post was at 12:43 ----------

KO biết có nên xem tiếp ko nữa.
    Xem đc mấy ep đầu thấy thằng nv chính bệnh hoạn quá,lý lẽ của việc đi giết người khác thì ko thuyết phục lắm, toàn tự mình nghĩ rồi tự nói với bản thân mình thôi...
    Mà sao nó giết nhiều người thế mà ko có ai điều tra nó,nó có nói là cha dạy xóa dấu vết,nhưng ko bao giờ có chuyện đơn giản như vậy,xâu chuỗi các nạn nhân lại thì thấy đặc điểm chung là tội phạm mà ko ai nghi ngờ gì sao ?

MÀ cũng chả thấy điều tra gì mấy,sơ sơ cái đã tìm ra thủ phạm,thời gian còn lại thì để anh Dex đi giết người ...:|

6. wintersotanaH

wintersotanaH Donkey Kong

Bạn mới xem mấy tập đầu thôi mà :-j , làm j có xác mà điều tra với cả nghi ngờ =)) nên chỉ đc coi là mất tích , sau tầm mấy tháng mất tích thì mới bị coi là đã chết và đc điều tra
    Mà ở Miami thì mất tích và án mạng xảy ra thường xuyên :|

7. c_speed

c_speed Donkey Kong

Thấy phim ko có tý điều tra nào, cứ cái kiểu anh Dexter đi tìm người để giết, cũng chả nói làm sao tìm dc, còn ra vẻ thích thú khi giết người,khi thấy xác người nữa chứ...bệnh hoạn

8. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Thế thì spoil 1 tí cho cậu có hứng coi tiếp, nguyên cả season 2 là cảnh sát truy lùng Dex đấy =)), và những gì cậu thắc mắc cũng giải thích hết trong đó 1 cách rất hợp lý ;))

9. c_speed

c_speed Donkey Kong

KO hiểu sao mình lại muốn anh Dex bị bắt...nhưng chắc ko dc rồi, nó là main char mà

10. aimar

Phim về đề tài giết người hàng loạt mà.Mặc dù nói là chỉ giết tội phạm cho dễ chấp nhận nhưng nhìn chung vẫn là biến thái.
    Phim xem chủ yếu là các tình huống thường ngày xảy ra đan xen tạo cảm giác hồi hộp và cách xử lý rất hay,gọn và logic của Dex.
    Lời thoại cũng là 1 điểm nhấn của series,xem kĩ bác sẽ thấy nó kết hợp với từng cảnh phim rất chặt chẽ ko thừa chỗ nào cả.
    Tất cả những điều trên là nhận xét cá nhân với phim trừ ss6.

11. c_speed

c_speed Donkey Kong

vậy là cảnh sát ko biết Dexter là thằng giết người à ?? hết cả mấy ss cũng ko phát hiện dc sao ?
    Phim này nó ko làm cho mình thấy ghê tởm bọn tội phạm mấy,vì nó ko nhấn mạnh đến mấy vụ giết người của bọn tội phạm
    Mình chỉ thấy ghê tởm anh Dexter.
    Thôi có lẽ drop vậy , ko hợp kiểu này.

12. wintersotanaH

wintersotanaH Donkey Kong

Phim này chú trọng đến nội tâm nhân vật và lời thoại
    mình chả thấy ghê tởm j cả những cảnh giết chóc của Dex đều bị cắt hết rồi chỉ thấy cho lên bàn , lấy máu , giơ dao lên và sau đó chỉ còn cái bọc đen :))

13. c_speed

c_speed Donkey Kong

ko phải ghê tởm cảnh giết chóc, mà ghê tởm chính anh dexter kìa...hành vi giết cả vài chục người như thế thì chả có gì biện hộ dc,dù là giết tội phạm, Dex ko phải là thánh mà có quyền phán xét hay giết ai cả.

14. aimar

Ngay cả ngoài đời cũng có nhiều thằng giấu đc đến 20-30 năm mà.Phim làm rất chặt chẽ nên ko thấy vô lý.
    Mấy đứa lên thớt toàn phạm tội cỡ chung thân tử hình nên ko đáng tiếc, mà có thấy gì ghê đâu nhỉ??
    Bác xem phim kiếm hiệp nó còn giết người vô tội vạ hơn nữa ấy chứ.
    Cơ mà mình đoán sở thích của bác chắc kiểu hoành tráng như Nikita hay prison break, heroes.Nếu vậy thì ko xem Dexter đc rồi.....

15. c_speed

c_speed Donkey Kong

à,gu của mình thì dạng như Lost,supernatural ấy, đại khái là kỳ bí...ko biết có series nào tựa tựa như vậy mà hay ko nhỉ ?

16. aimar

Vậy bác nên xem bộ Fringe.1 phim khoa học giả tưởng rất hay.
    với lại đang chiếu bộ Once upon a time có cùng tác giả với Lost ấy.

17. c_speed

c_speed Donkey Kong

once upon a time mới ra có 7 tập ss1 à...
    Để thử fringe xem ,nghe nói lâu rồi mà chưa thử

18. c_speed

c_speed Donkey Kong

**** ! CHính thức drop sau khi thấy anh Doakes chết ! Thật đúng bựa, Doakes chết tại thằng Dex cả,thế mà nó lại còn nghĩ để xứng đáng với sự hi sinh của Doakes thì nó phải giữ lấy sự tự do nữa chứ ! Mình thật là đ.éo hiểu lý lẽ kiểu gì ! Tội nghiệp mỗi anh Doakes, là cảnh sát tốt ,chết oan, còn phải chịu tiếng giết người hàng loạt ,đúng vkl...
    Nói thật là chưa bao giờ mình xem 1 series mà mình lại có phản ứng tiêu cực thế này.Nó toàn nhồi nhét tư tưởng lệch lạc,ngụy biện...
    Các bạn xem phim vui nhé...khi nào có tập thằng Dex chết hay bị bắt hay thú nhận sự bệnh hoạn của nó thì mình xem cho bõ ức chế...hy vọng ss7 là final ss

Chỉnh sửa cuối: 2/1/12
  19. [R]ache

[R]ache Mr & Ms Pac-Man

@ speed : đi coi 5 anh em siêu nhân đi bạn

20. quocdathn

quocdathn Youtube Master Race

bạn comment thế này khác gì đá tất cả moi người trong cái 2pic này ?
    chuẩn vãi =))

btw mình thấy ss6 này ngoài sự xuất hiện lại của Brian và đoạn hội thoại lúc thịt thằng "trùm cuối" ra thì nói chung là xem ko hào hứng như các ss trước

Chỉnh sửa cuối: 2/1/12