Dexter

Thảo luận trong 'Phim truyền hình & Thế giới diễn viên' bắt đầu bởi dongdongdua, 9/3/10.

1. anhtu07

anhtu07 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

vắng mợ thì chợ vẫn đông :-h

cuối cùng cái ngày mà mình mong đợi cũng đến =)) ngày Deb phát hiện ra anh mình là quái vật,
    mà cha nội biên kịch cũng chơi ác thiệt, lúc người M.C.Hall với J.Carpenter còn là vợ chồng thì ko cho Dexter với Morgan yêu nhau, đợi lúc người ta ly dị mấy năm rồi mới cho hai nhân vật yêu nhau =))
    btw, giờ mới phát hiện ra Harrison là do hai bé sinh đôi đóng
    btw2, có ai biết cái Blackberry mà em của Batista cầm là cái gì ko? :-?

2. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

bác coi phim thì đọc kỹ thoại vào, cái này ko phải action mà thuần về tâm lý tội phạm, thằng Dex nó chả bao h nhận nó là thánh để phán xét ai sống ai chết, nó biết nó là 1 con quỷ luôn khao khát dc giết người, nên hồi nhỏ giết động vật cho đỡ bấn, giống ma cà rồng nếu thiếu máu sẽ chết mặc dù có thể ăn uống như ng` bình thường ấy. Và thực sự đây là hiện tượng có thật trong giới tội phạm nha bác. Phim mô phỏng nhân vật Dexter dựa trên nhiều serial killer nổi tiếng sau khi dc cảnh sát thẩm vấn về tâm lý đấy. Đây là 1 vd 1 thằng serial killer có tâm lý giống Dex nè nè: http://hcm.24h.com.vn/vu-an-noi-tieng/ten-sat-nhan-ghet-phu-nu-ky-1-c163a424523.html

nhưng thực sự nếu xét về logic thì Dex vẫn lộ nhiều sơ hở, như xe cộ khi chạy tới điểm giết tội phạm sẽ bị ng` xung quanh chú ý hay camera ghi hình chụp lại nếu cảnh sát khoanh vùng vị trí cuối cùng mà nạn nhân mất tích, Dex ko bao h đeo mặt nạ mà lúc nào cũng chình mặt mình ra, Dex luôn có sở thích làm wen và tìm hiểu đối tượng trc khi giết nên thân nhân nạn nhân sẽ có nhiều điểm lưu ý với cảnh sát khi ng` nhà bị mất tích, Dex luôn luôn là ng` nổi tiếng vắng mặt tới khuya mới mò về,... Với những điểm đó ngoài đời cũng dễ lộ lắm, dù sao phim cũng chỉ là phim nên châm chước dc.

Chỉnh sửa cuối: 2/1/12
  3. noname311

noname311 Youtube Master Race

mình thấy cũng ko đến nỗi đấy vì tất cả các nạn nhân của Dex đều là sát thủ cả nên cũng ko có nhiều thân nhân,mà mình nhớ hình như cũng có tập Dex tý bị lộ vì cái vụ xe cộ nhưng quan trọng nhất có lẽ là do Dex làm trong tổ án mạng rồi nên có động tĩnh gì cũng dễ dang xử lý hơn ;))

4. Fearz

Fearz Mr & Ms Pac-Man

xem phim giải trí mà đến mức cay cú thế này thì chắc bác xem Doremon cũng ức cho mèo máy có thằng bạn Nobita ngu quá nhỉ

5. aimar

aimar Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Vừa đọc báo thấy bác C.Hall cũng nằm trong top 55 quyến rũ nhất mọi thời đại.Vãi thật>>>>>>>>

6. 934944

934944 Baldur's Gate Lão Làng GVN

đúng là chỉ có ss1 với 4 là mình thấy hay còn lại tàng tàng không tệ nhưng cũng chẳng hay :-?

7. Hardy Rock

Hardy Rock Legend of Zelda

ss4 xem hay cực luôn :|

Thế mà có thời gian chiến liên tục đến hết ss3 thì lại ngưng ngay ss4 một thời gian dài :| Rãnh lật ra xem một lèo luôn :|

8. lavafromhell

lavafromhell Mr & Ms Pac-Man

Hiếm khi thấy ai coi film mà cảm xúc dâng trào như bạn này, đọc comment của bạn thấy bùn cười quá. Sao nhạy cảm thế bạn ;))

9. cannabis1

cannabis1 Youtube Master Race

Mấy bác chả hiểu cái hay của ss6 gì cả.Nó đú theo phong trào ngày tận thế.(doomsday killer).Sang ss7 để coi thằng cha biên kịch làm sao đây???? Deb phân vân là chắc rồi TY mới nở, Dex ko biết có nên giết người diệt khẩu ko??? Vì lý tưởng của nó là nhìn thằng con lớn lên mà...

10. fantasio_a2tin

fantasio_a2tin Mr & Ms Pac-Man

SS6 sao thằng thực tập sinh trộm cái tay giả rồi gửi cho Dex nhỉ, Deb yêu Dex có vẻ k hợp lý lắm, con gái chọn chồng theo mẫu ng cha hay anh trai là bt, chắc thêm vào để buộc Deb khó khăn trong việc chọn lựa khi biết đc sự thật. Chờ SS7 có khi là SS final cũng nên.

11. noname311

Dex chắc là ko giết Deb đâu,bh chỉ xem phản ứng của Deb thôi ;))

12. Hardy Rock

Hardy Rock Legend of Zelda

khi nào có ss7 vậy các cậu ?

13. motlanthanhcong

motlanthanhcong Legend of Zelda

cuối năm, tầm tháng 9 tháng 10 gì đấy...

14. Fearz

Fearz Mr & Ms Pac-Man

chờ mốc mồm mới tới ss7, nikita xem tạm cũng đến s02e05 rồi mà mới ra tập 12, các bác tư vấn e series phim hành động gì e xem với, trừ mấy phim có yếu tố siêu nhiên nhé

15. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

lâu quá ko vào topic kể từ khi xem xong ss6, cứ tưởng giờ có ss7 rồi chứ :(

cày gần xong bộ smallville rồi :-s

16. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

Ai có link down SS 5 mf cho tớ xin đi :(

17. yuna87

yuna87 T.E.T.Я.I.S

sao ss1 tap 5, 6 thiếu part 1 vậy, của bản blurayNhaNc3

18. Kamiya Homero

Kamiya Homero Youtube Master Race

Có bác nào up dùm s3 và s4 của seri này được không ? Tìm mãi ko ra link nào để down cả :(

19. noname311

20. Tín.Đồ

Tín.Đồ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

phim này thật là quá hay trời ơi :x