Điều gì là quan tâm hàng đầu của bạn khi chọn mua phần mềm diệt virus ????

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi tintin_pinpin, 9/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tintin_pinpin

tintin_pinpin Youtube Master Race

Hiên nay người dùng máy tính không ai là không chọn cho mình 1 phầm mềm bảo mật nhất là games thủ chúng ta thì máy tính là đứa con cưng phải bảo đảm luôn chạy tốt để cày ngày đêm và nhất là an toàn cho tài khoản game của mình. Vậy nên chọn phần mềm bảo mật như thế nào là đúng khi hiện nay xuất hiện của nhiều hãng phần mềm diệt virus gia nhập thị trường Việt Nam như Panda, Avira, PCTools, eScan… trước đây thuộc về BKAV và Kaspersky.

Mình lập topic này để cùng các bạn bình chọn ra một chuẩn mực cho khi mua 1 phần mềm diệt virus lựa chọn an toàn nhưng vẫn tiết kiệm nhất???

1. Nhẹ máy
    2. Tường lửa thông minh
    3. Khả năng phát hiện và diệt khá tốt
    4. Giao diện ưa nhìn
    5. Tốc độ quét và loại bỏ nhanh
    6. Gía cả
    7. Tiêu chí khác

2. pam.pun

pam.pun Youtube Master Race

theo mình tiêu chí đầu tiên là phải nhẹ máy rồi mới xét đến mấy cái kia sau, cài soft diệt virut mà chưa dính virut máy đã ì ạch thôi cài làm gì ?

3. ba0123t

ba0123t Youtube Master Race

Theo mình nếu muốn cài phần mềm gì thì trước tiên phải quan tâm đến cấu hình máy tính của mình chịu nhiệt được với những phần mềm nào đã. Rồi sau đó tính đến chuyện mục đích dùng máy tính của các bạn để làm gì? Vd như các bạn dùng để chơi game thì phải xem game ấy có yêu cầu cấu hình như thế nào? Rồi cộng lại với Windows nữa sau đó so sánh xem có vượt quá cấu hình máy tính của các bạn hay không thì mới đảm bảo các bạn chạy game mượt được. Và bây giờ mới tính đến hiệu quả của các phần mềm AV các bạn nhé!

Một vài lời góp ý với các bạn !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.