Divine Divinity

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi -, 9/8/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Guest

Đây là một game dạng role-playing của các lập trình viên người Đức của hãng Larian Studios, game này đã được phát triển trong nhiều năm và được chính thức phát hành vào cuối năm 2002, game này rất được ưa chuộng ở Đức.
    Bạn sẽ là một phù thủy, một chiến binh ?
    Divine Divinity đề cập đến một vùng đất khác kỳ lạ, vì thế bạn có thể gặp các dũng sĩ với áo giáp sắt và thanh gươn vung trên tay, những phép thuật phi thường và những người chữa bệnh tốt bụng trong chuyến đi của bạn. Divine Divinity cho bạn khá nhiều cơ hội để chiến thắng các thử thách. Trò chơi sẽ cho bạn chơi dưới dạng phụ nữ hoặc đàn ông với 3 loại: Phù thủy, Chiến binh, và kẻ còn lại sau một thời kỳ. Các chiến binh có khuynh hướng tập trung đánh bại kẻ thù bằng vũ khí và họ có thể học được khả năng thứ hai, ví dụ như sửa chữa các loại vũ khí, vô hiệu hoá kẻ thù với những đòn choáng váng, thậm chí truyền sức mạnh thần bí vào vũ khí của họ. Các phù thủy thì sử dụng các câu thần chú kỳ lạ để tấn công và đánh bại kẻ thù, và họ có thể học thêm các khả năng như: các loại phép thuật mới và hoặc thuật giả kim.Còn bạn chọn là loại sống sót còn lại - đó là kẻ trộm của Divine Divinity, sử dụng sự nhanh nhẹn tuyệt vời của họ để lừa gạt, phục kích kẻ thù...
    Divine Divinity hay hơn Diablo về loại chiến đấu dữ dội. Divine Divinity không là bản sao của DiabloII, mặc dù có những điểm khá giống nhau. Đầu tiên là cảnh trí giống nhau, cách hiển thị sức khỏe, pháp thuật.....Mặc dù vậy công ty sản xuất vẫn khăng khăng rằng game này vẫn có các điểm khác biệt. Bạn hãy thử tìm các điểm khác biệt này xem !!!!

2. mcm

mcm Youtube Master Race

tui choi rui
    nhung kho qua ,moi lan die la di lai tu dau luon neu nhu o co save lai
    bac co cach nao de choi de hon o giup tui di

3. Maiden Viet Nam

Maiden Viet Nam Mr & Ms Pac-Man

Trò này phức tạp lắm, nói chung là đòi hỏi người chơi phải biết tiếng Anh... nếu ko thì ko chơi được đâu.

4. luan

luan Donkey Kong

sao bạn không chọn cấp độ dễ nhất mà đi .

5. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Chơi trò này có bạn đồng hành không, tính tui đoàn kết lắm nên thích chơi số đông.

6. Maiden Viet Nam

KO có đâu, trò này "giống hệt DIABLO", thích đồng hành thì chơi Baldur's gate II ấy .

7. squall

squall Starcraft Rank 2nd

mà hình như là chơi trên đĩa à có cách nào không cần đĩa mà không cần ổ ảo ko

8. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

lên mạng mà tìm crack về. nhưng mà dzầy tui không biết cái bản mà ở ngoài bán là version bao nhiêu để sau này tiện hỗ trợ nâng cấp. Có ai biết nói giùp tui.

9. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

Trò này không có "giống hệt Diablo" đâu. Hơi giống giống thôi, vừa giống Ultima, Role-play cũng tạm. Nhưng không hiểu sao chơi cú thấy bực mình, nhất là khúc cuối.

10. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

À, Larian Studio hình như là của Bỉ, không phải đức.

11. Maiden Viet Nam

Vesion 1.29, hình như version 1.30 là mới nhất thì phải

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Uả, sao kì vậy tui mua về rồi cài maximum rồi bỏ đĩa ra chơi cũng ngon lắm mà.

13. luan

luan Donkey Kong

Có huynh đài nào chơi về nước chưa chỉ tui với....

14. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

tui vừa chơi qua khỏi ngục Storming cattle xong bây giở đang ở rừng bóng tối, mình có gặp bọn knight và nó bảo mình muốn gia nhập thì phải lấy nó cái vật gì đó mà mình tìm mãi không ra, xin chỉ giáo.

15. Maiden Viet Nam

Bác đã đi qua hêt mấy cái tâng hầm chưa. Tôi xuống tầng 2 rồi, MK quân nó mạnh vãi lúa. Cái bộ xương to cầm rìu ý, nó chém mình 2 nhát là mình đi, trò này khó vãi lúa,
    Thế các chú đã kiếm được cái rìu thần cho con quái vật chưa... hehhehe....trò này khó quá nên tui delete nó rồi... hehhe

16. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Ê, trời ơi trả lời lẹ giùm tui nhé: tui vừa kiếm đủ 3 mảnh của HOLY WEAPON và nó bảo mình phải hiến tế hai mảnh để có được vũ khí Holy power nhưng ngặt một nỗi là tui không biết nơi nào để hiến tế?

17. Hero

Hero Fire in the hole!

Thật ra trò này bán ở dâu vậy và mấy đĩa tôi ở hn

18. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Where are you ? nói thì mới biết mua ở chỗ nào chứ ? Trò này có 3 đĩa và cảm tưởng của tui khi chơi trò này là hay và khá khó đó.

19. Hero

Hero Fire in the hole!

Tui ở quận Hoàn Kiếm, Hanoi.
    Nhân thể chỉ cho tui xem card 16mb,Ram64,chip PII400 có chơi được không vậy,thank u

20. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Hà nội thì tui chịu nhưng có một cửa hàng nổi tiếng là Veno ở gần truờng bách khoa đó(thông cmả nhé tui không nhớ rõ địa chỉ).Tui chỉ rành từ trong Nam trở xuống thôi(trừ...Nam cực nhé).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.