Đời thật trớ trêu.....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi deathprotect, 8/7/10.

1. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

Chuyện là như vầy :-< .

Mình có 1 con bạn từ thuở nhỏ ,hơn mình 2 tuổi . Chơi thân với nhau , cực kỳ thân luôn . 2 đứa là hàng xóm cách nhau có 1 tấm vách từ lúc mới sinh cho đến lúc học lớp 5 .

Tớ ngủ chung với nó còn nhiều hơn với ba mẹ của mình , nói thế chỉ để diễn tả độ thân thôi chứ không có ý gì khác .

Nhưng mà khi lên lớp 5 , thì gia đình có chuyện tớ chuyển nhà . Tớ phải về quê ngoại học 2 năm .

Hai sau về lại thành phố , mình đạp xe về lại nhà cũ thì em nó đã chuyển nhà ....

Đời tréo ngoe vậy đó .

Mặc dù lúc đó tớ biết chỗ làm của mẹ nhỏ , nhưng mà lúc đó trẻ con quá , lại ngu nữa . Nên không nhờ ba mẹ hay tự tìm . _ _" .Nghĩ lại thấy mình ngu ngu quá cỡ .

Tự nhiên vài năm gần đây lại nhớ lại nhỏ , cảm thấy bức rứt kinh khủng , nghĩ tại sao mình ngu quá . Nhưng mà nhiều năm qua rồi.... chả còn đầu mối nào để tìm nữa , cũng chả biết là gia đình nhỏ có dọn đi tỉnh khác không nữa....

Tháng trước mình đi học AV ở trung tâm , thì gặp 1 bé 91 .
    Nói chung cũng ngồi gần nói chuyện chơi thôi , khá hợp tính . Mình cũng có cảm tình với nhỏ này . Nên cũng nt , chat với nhỏ hơi nhiều .

Tuần trước cũng hẹn hò đi chơi mấy lần , thấy nhỏ cũng có cảm tình với mình .
    Định ngỏ lời làm bạn gái .

À ừ thì mình cũng là con trai gần 20t , lại chưa có bạn gái . Kiếm được một bé hợp tính , trông cũng được lại khiến mình có cảm tình thì tán công thôi....

Nhưng mà vấn đề ở chỗ này , 3 hôm trước .
    Mình hẹn nhỏ đi xem phim , thì nhỏ dẫn theo bạn nhỏ .

ĐCM đời . Bạn thân của nhỏ lại là con bạn thuở nhỏ của mình .
    Vấn đề ở chỗ hai đứa vừa gặp nhau , tớ đứng nhìn bạn cũ của mình sững luôn....
    Nhỏ thay đổi nhiều quá , xinh quá..... Tim mình muốn lọt ra ngoài....
    À vâng thì yêu rồi đó 8-} .

Tình hình là vậy đó ... tớ gặp và đã tán đổ được em mới rồi . Nhưng bỗng dưng người cũ lại xuất hiện và .... tán đổ tớ .

Giờ chả biết phải làm sao luôn .... Tiếp tục với nhỏ mới thì chắc là không được rồi , nhưng mà bảo là tụi mình chưa có gì thì lại phũ quá . Dù sao tớ cũng không muốn nhỏ đó đau lòng .

Nhưng mình yêu con bạn cũ của mình mất rồi :((.

ĐCM đời, tại sao mày chơi tao thế :((
    2 hôm nay trong lòng bứt rức , chả làm gì được , suốt ngày suy nghĩ đến nhỏ bạn cũ ,về kỉ niệm , rồi nghĩ về nhỏ mới ... Điên đầu cả ....

P/s : Mình chỉ viết tóm tắt thôi , còn chi tiết thì bạn nào tò mò mình sẽ kể sau =.=
    clone ~~~

Chỉnh sửa cuối: 8/7/10
  2. Kitr

Kitr The Warrior of Light

nếu là tớ , tớ thôi quách 2 con cho đỡ đau lòng [-(
    nói vậy thôi chứ mình là đàn ông , chơi kiểu núi này núi nọ thì nhục mặt lắm .

cứ quen con mới bình thường , coi con nhỏ cũ là bạn như lúc trước, tính cách hòa đồng và đừng giấu con mới là mình và bé kia là người quen , con nhỏ kia nó thấy vậy sẽ càng quý mình hơn, lúc đó chỉ cần thời gian khi 2 người cậu và bé kia ko hợp nhau nữa , thì nếu cậu tán bé cũ thì vừa mang tiếng chơi đẹp , vừa đỡ áy náy :"> ....

P/S : edit nhằm để đề phòng nếu cậu gà hơn tớ nghĩ : cần thời gian ở đây là để thử xem , biết đâu con này ko đẹp , nhưng nó có những cái hợp với cậu mà con kia ko có thì sao ?

Close pic đi là vừa :-<

3. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cứ quen cả 2 đi,thân cả 2 vào,xong sa này có bỏ em này thì quay sang em kia cũng được :-j

4. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tình cũ dù có quay lại thường cũng không được như xưa, lúc nào cũng dò xét, đề phòng, không thoải mái
    chưa trải nghiệm tình yêu mới sao biết nó không đẹp bằng tình yêu cũ chứ, tiến lên đi bạn

5. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

^ rồi chẳng đc em nào đâu :))

6. I'mTheBest

I'mTheBest Mayor of SimCity

20t chưa có bạn gái
    Bụp 1 phát thì có liền 2 đối tượng
    Theo ý kiến riêng của mình ,nên sống với thực tại nghĩa là quan tâm người mới ,đó mới chính là đối tượng khiến bạn có cảm tình lúc 20t
    đối với người cũ ,đã là quá khứ có chăng chỉ là tình cảm bạn bè khi xưa lúc nhỏ (lớp 5...)
    bây giờ gặp lại ,ừ xinh thật đấy,nhưng mình nghĩ đó chỉ là cảm nhận thoáng qua của bạn.
    p/s:sống thật với bản thân để khỏi phải tổn thương ai.

7. lifesyle

lifesyle In memory of Desmond Miles CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Nhỏ bạn cũ thì hơn mình 2 t , cũng chả biết có còn tc gì với mình không , hôm gặp lại mình nhìn mặt tỉnh queo =.= . Chả bất ngờ bối rối như mình .
    Nhưng sau khi về nhà thì dội bom tin nhắn cả buổi tối =.=! .... Đa phần là chửi.... , vì lúc mình chuyển nhà cũng chả nói cho nhỏ biết ....

Vấn đề ở chỗ chắn chắn nhỏ biết mình đang tán nhỏ em của nhỏ . Bây giờ mà mình chuyển đối tượng chắc chắn là không được.....
    Đau ở chỗ đó ... Cách nào cũng khổ ....

Nhưng nhiều năm bị ám ảnh bới nhỏ đó , một phần thấy có lỗi ,1 phần thấy nhớ , bây giờ gặp lại thế này ....
    Cách đây vài tháng thì thỉnh thoảng hình ảnh nhỏ vẫn lướt qua đầu , còn bây giờ thì lúc nào cũng nghĩ tới nhỏ ...... đêm qua ngủ không được luôn .

Á , xài nhầm nick chính rồi _ _"

8. Chủ Tiệm Tạp Hóa

Chủ Tiệm Tạp Hóa Legend of Zelda

Cậu tham nhỉ ?
    Tớ thì sẽ không bỏ rơi cô bạn vừa quen đâu :)
    Nếu cậu thương thật tình cô gái vừa wen thì wen tiếp ko thì cậu nói thẵng đỡ đau khổ về sau nhé :X

9. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

Cậu hiểu nhầm rồi....
    Ban đầu có ý định quen cô bạn mới chỉ vì nói chuyện hợp ,với thử quen xem sao ,dù sao cũng gần 20 rồi .Nhiều năm cắn rứt thì cũng đá đến lúc đi tiếp , cứ nhớ mãi đến người cũ cũng chả làm được gì .

Nhưng khi gặp lại... thì trong tim tớ ko còn chút dính dáng gì đến bé mới nữa , lúc nào cũng chỉ nghĩ đến cô gái thời thơ ấu của mình .

Và tớ đã xác định là bé cũ là người tớ cần theo đuổi .

Nhưng khổ ở chỗ là hai người đó cũng gọi là bạn thân , nếu tớ stop lại và chuyển sang cô bạn cũ thì chắc chắn sẽ bị cả 2 chửi vào mặt chứ đừng nói là thành công....
    Vì tớ cũng gọi là công khai tán em nó rồi ( đã tới nhà em nó chờ chở đi chơi ) .
    Nhưng tiếp tục thế này thì tớ thấy có lỗi quá...
    Vả lại cũng chưa chắc gì cô bạn cũ đồng ý quen mình hay có còn thích mình nữa hay không.
    Lớn hơn mình 2t , nếu chưa xem mình là em thì đã là may rồi.

Thôi thì chắc là vẫn đối xử với cô bạn vừa quen bình thường nhưng giữ 1 khoảng cách .... Chờ 6 tháng-1 năm sau rồi tính sau ....

Xl tớ ghi hơi lủng củng , vì bây giờ đầu óc lùng bùng quá...

10. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Cái này hình như gọi là quarter-life crisis. Ko biết mình muốn cái gì khi mà có quá nhiều lựa chọn. Coi chừng kẻo xì trét vì nghĩ nhiều quá. Chọn người này lại thấy có lỗi với người kia.

11. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Nhiều lúc nó cũng chỉ là cảm xúc thoáng qua mà thôi
    Đành cứ cầm chừng để thời gian quyết định vậy,trong thời gian đó bạn nên giữ cái tư tưởng là "dù mình thích nhưng 2 đứa cũng chả tiến tới được,thôi thì đành ngậm ngùi cho qua"

Nếu sau 1 thời gian với ý nghĩ đó mà tình cảm vẫn mãnh liệt thì có lẽ bạn nên có 1 quyết định theo trái tim mình,nếu bạn là người giỏi chịu đựng và che đậy được những cảm xúc của mình thì hãy cứ giữ quan hệ như vậy đi,yêu 1 người có thể là mong cho người đó được vui vẻ và hạnh phúc.

12. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

Tình hình như vầy thì khó có thể đi theo trái tim dc
    Phải có sự toan tính.nếu ko bạn sẽ mất cả 2 mà lại còn mang tiếng
    Nếu là mình thì mình sẽ ko bỏ cô bạn mới quen, cứ từ từ nhẹ nhàng mà tiến thôi.
    còn con bé kia, bạn bè bthường vậy thôi.
    GIả sử cậu nghe theo trái tim, đi theo con bé cũ liệu nó có thể bỏ qua cảm giác mặc cảm với con bạn nó ?
    Giả sử cậu vẫn quen con bé mới nhưng cũng đồng thời mè nheo với con bé cũ, bất chợt vỡ lỡ .... ?
    ko tổn thương chính bản thân mình nữa đấy !

13. see_youagain

see_youagain Youtube Master Race

Có chắc đấy là tình cũ không, hay chỉ là hồi nhỏ chơi thân riết rồi hiểu lầm. Bạn cũng chỉ là thấy lần đầu gặp lại sau bao ngày xa cách và bặt vô âm tín, không hay biết liệu người bạn thủa xưa giờ đã ra sao, nhưng giờ gặp lại mới thấy lòng bồi hồi ấy mà. Chút rung động thôi bạn ơi, nhưng cứ thử tìm hiểu xem, đừng vội cho là tình cũ tình mới, tự đem lại cho mình nhiều điều phải suy nghĩ. ;)

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đang lùng bùng thì disconnect 1 thời gian để suy nghĩ cho thông suốt, cho hết lùng bùng đi đã ~_~

Mờ từng em 1 cho đỡ rối ... đã theo tiêu chí xinh thì dễ quyết rồi. Còn các tiêu chí khác thì cần thời gian tìm hiểu chứ giờ làm gì đã quyết đc.

15. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Đi theo tiếng gọi của con tim đi bác ...

Chứ nếu bác quen với người mà mình không có tình cảm thì sau này cũng mau chán lắm ...

Vấn đề là làm sao giải thích được cho 2 nhỏ hiểu thôi ...

16. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

Bây giờ mình chơi thế không tiến không lùi nhé.

1. Cứ việc làm bạn với cả 2 cô gái.
    2. Cũng vẫn đi chơi với cô mới, nhưng không còn thường xuyên như xưa, không chủ động như xưa nữa.
    3. Trong khi đó mình làm bạn với cô gái cũ và đặc biệt tốt với cô gái cũ này hơn cô gái mới 1 chút xíu. Quan tâm, chăm sóc, v.v.. Trong thời gian làm bạn thì hãy tìm hiểu tính tình của cô ta. Nhiều năm không gặp lại biết đâu tính tình của người ta đã thay đổi. Tìm hiểu cho kỹ, khi nào thấy thật sự hợp và chắc chắn mình thích cô ta chính bởi cô ta của ngày hôm nay chứ không phải của ngày hôm qua thì mới tỏ tình.
    4. Tốt nhất đừng tiến xa hơn với cô gái mới nếu không có cảm giác, vì nếu đi xa hơn thì mai này chỉ làm tổn thương người ta thôi. Làm tổn thương cô ta thì càng khó có cơ hội tiếp cận cô gái cũ của ngày xưa.

17. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thôi thì thế này , giờ bạn lại nói nhỏ với bạn cũ của bạn là "Ấy ơi ,nhớ khi xưa 2 đứa ngủ chung ko ";;)

18. Lin ShaoLee

Lin ShaoLee Mr & Ms Pac-Man

Cái thằng này đi đâu cũng thấy cmt bậy bạ chả có tí thiện chí éo gì :-/:-/:-/

19. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Với cô mới đã có gì chưa ? Đã thân thiết tỏ tình chưa ? Chưa thì lo gì :D
    À nhưng mà yêu con gái hơn tuổi vừa lợi vừa hại đấy nhé.Phải cân nhắc kĩ:>

20. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Tui cũng từng bị trường hợp như chủ topic, thích nhỏ bạn chung từ mẫu giáo nhưng sau lớp 1 thì bật tăm luôn, đến cấp 3 thì học chung lại với nó mà chả biết, học hết cấp 3 đến năm 3 đại học qua nhà nó chơi nó lôi tấm ảnh chụp hồi mẫu giáo ra khoe mới biết, nhưng mà giờ nó xấu hơn hồi nhỏ nhiều nên đỡ tức.