1. Kính gửi toàn bộ thành viên của diễn đàn GameVN,

Trong những giờ phút cuối cùng của năm Nhâm Dần 2022 và chuẩn bị đón năm mới Quý Mão 2023, thay mặt Ban điều hành GameVN, tôi xin chúc các bạn/ các anh em/các chị em và gia đình một năm mới với sức khỏe dồi dào, hạnh phúc viên mãn, may mắn ngập tràn và thành công vượt trội.

Năm Nhâm Dần, với những khó khăn và thách thức của nền kinh tế Việt Nam nói riêng và của thế giới nói chung do ảnh hưởng của đại dịch Covid-19, cũng đã ít nhiều ảnh hưởng tới cuộc sống nói chung của toàn bộ các thành viên diễn đàn chúng ta

Tuy nhiên cùng với sự đoàn kết, tình cảm gắn bó sâu sắc của các thành viên và trách nhiệm của các điều hành viên … chúng ta đã có những sự kiện kỉ niệm 20 năm thành lập diễn đàn thành công tốt đẹp, vun đắp thêm tình cảm giữa cộng đồng và khẳng định sự đồng hành keo sơn. Con đường phía trước có thể vẫn còn rất nhiều chông gai, mỗi người đều có 1 cuộc sống riêng, 1 hoàn cảnh riêng...nhưng chúng ta sẽ vẫn cùng nhau chung tay xây dựng và duy trì GameVN… ngày càng vững mạnh hơn. Đó là 1 sự đáng quý và trân trọng không từ ngữ nào có thể diễn tả được!

Cuối cùng, chúng tôi xin gửi lời cảm ơn chân thành tới Khách - cũng như các thành viên nói chung bởi những cố gắng, nỗ lực cống hiến, đóng góp hết mình vì tập thể GameVN … Chúc Khách có những ngày nghỉ Tết thật vui, ấm áp hạnh phúc bên gia đình và người thân.

Trân trọng,
    Ban Điều Hành GameVN
    Cùng chia sẻ lời chúc năm mới tại box thư giãn-cuộc sống

Tắt thông báo bằng nút X bên góc phải của bảng thông báo*

Dismiss Notice

Dungeon Fighter - Best MMORPG 2D Action

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Tình Là Niềm Đau, 12/10/11.

1. chickenpink

chickenpink Mr & Ms Pac-Man

update bó tay luôn 2 ngày hôm nay bây h tụt còn 5kb/s nản lun >.<

2. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

Tui đã bảo lúc vào game là ko Fake IP cho nó update :|. Bấm vào nút play nhỏ chỗ Log In vào á chỉ Fake khi mà Chọn sv thôi . Tui chơi tiệm net có đóng băng hôm qua hôm nay vào vẫn cài vẫn cho nó update lại toàn 200-300kb/s ko nè :-"

Chơi khuyến khích các bạn mới nên chọn . Slayer-> Bezerker . Gunner-Mechanic . Mage->summoner . Tùy vào sở thích nhưng chọn mấy con khác thì đừng có kêu trời hởi khi đi mà ko có đủ máu và mana xài =)) tin tui đi chơi khoảng 40 đi rồi sẽ hiểu cái cảnh uống mana như nước mà mana toàn là lụm hoặc mua của tụi nó bán :)) ko rẻ đâu . rảnh thì đi dungeon dưới lv 2-3 cấp mà kiếm lúc đó lụm nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối: 13/10/11
  3. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

xài VPN đi no lag . vào game bỡ ngỡ quá . đồ họa ko đẹp như mình nghĩ :( . Quest fải tự mò X_X

---------- Post added at 20:56 ---------- Previous post was at 20:50 ----------

mấy bác cho hỏi chỉnh độ fân giải đc ko . nó để mặc định 800x600 nhìn xấu quá @@

---------- Post added at 21:17 ---------- Previous post was at 20:56 ----------

Hết kết nối VPN đc ròi :((
    Out đi tắm :(( vào lại thỳ kết nối vs VPN ko đc :((

4. LoneLyBird

LoneLyBird Persian Prince GVN Veteran

^ Game này ra đc 5 6 năm rồi nên đồ họa kô đc như các game bây h đâu :)) Mà tớ lại thích kiểu đồ họa thế này :D Mình thấy cái hay nhất game này là hệ thống Dun và combo :x Cả đồ cũng đẹp nữa chứ ( ý tớ là avatar :"> )

5. Master Chief ™

Master Chief ™ Donkey Kong

Sao vào game rồi ko đặt đc tên cho nv :( Bùn quá chơi Rusty Heart tiêp :(

6. TheAngels

TheAngels Mega Man GVN Veteran

Có cái nick nexon mà đăng nhập vào nó bắt phải kích hoạt để chơi DF thì phải , đồng ý điều khoản rồi xác nhận cái nó ra trang bắt điền KSSN mà hồi trước reg nick , mà nick này người ta cho , mà có hỏi chắc người ta cũng ko bít , h có cách nào ko :( làm down xong hết trơn :(

7. hoangthotran

hoangthotran Mr & Ms Pac-Man

Thử hết mọi cách vẫn ko ăn thua, nản thật :(

8. LoneLyBird

^
    ^ Dùng acc Dragonest hả :)) Cái đấy thì kô đc đâu xD

9. TheAngels

uhm acc đó chơi elsword dragonnest đều được mà , tự nhiên game này ko cho :( h reg thì đến bước điền người bảo hộ , ok rồi nó hiện có 3 cái để xác nhận , trong đó ko có gửi email về :( coi guide chỉ thì thấy đến 4 cái để chọn lận :( vậy là bó tay , ko thể chơi được sao :(

10. LoneLyBird

^ Bàn hàn kô chơi đc thì chơi bản US lo gì ;)) Mỗi tội bản US thì update chậm và có ít event hơn thôi:))

11. TheAngels

US phải fake nên chán , mà thích bản hàn hơn , nhiều event với update , elsword với dragonnest toàn chơi bản hàn :(

12. Tình Là Niềm Đau

Nói thật cái Game này hay mà rất khó chơi vì toàn gặp ba bọn NPH cà chớn ko . Bản của nexon , Hangame của nhật phải Fake IP , Còn hàn thì đăng kí lòi bản họng cũng ko dc. Còn bên QQ thì down load xong nó ko bao hờ chạy Update . Còn bản taiwan của beanfun thì mở game mún lòi càng lun :(

13. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity GVN Veteran

^
    Vào QQ dễ mà,

http://dnf.qq.com/web2011/down.shtml

Vào đây down cái client 1G9, xong kéo xuống dưới down 3 cái RC1, RC2, RC3, cài xong là vào đc.

Đg chơi bản này, bản US thì 4` + ít ng` quá nên xóa rồi

@Bản taiwan a e ko cần thử làm gì cho mất công, game nó ko update content đâu

14. TheAngels

VPN bị gì chạy 1 hồi mất tích cái VPN , phải mở lại :|

15. LoneLyBird

Xem xét tình hình thì mỗi bản Hàn là nuột nhất :"> Mà bản này cũng dị lắm :-s Update chậm cực kỳ và vào game cũng khó >"<

Mịa thằng em nó đếch onl =( Nó onl là tớ có thể mượn đc 1 tới 2 cái cho a e chơi , mình mà ở bên kia thì có phải tốt kô ......

16. TheAngels

Có gì để cho tui 1 cái nhé :"> vẫn chưa nỡ xóa bản Hàn :( . Chơi fake mệt quá , cứ chơi được tí nó dis mất cái VPN phải vô lại :(

17. Tình Là Niềm Đau

Bạn vào http://www.raptorvpn.com/whmcs/ đăng ký 1 acc thử xem
    Làm giống các bước tui HD fake IP nhưng thay vì điền bfvpn.com bạn thay bằng pptp.raptorvpn.com ID và pass là cái bạn vừa đăng ký á . Chạy ngon hơn bfvpn chơi từ 6h sáng đến 12h đêm ko sao hết :D
    PS: đang thử bản QQ xem sao chơi ko fake ngon như mạng của VN pvp cái một :)) mà tụi TQ đông thật đi ko bao h thiếu PT lúc BT đông gấp 10 lần bên Nexon lúc đông với lại đag ghiền con Male Grapper

18. TheAngels

bác chơi bản nào để down về chơi chung , chắc down bản QQ chơi , QQ thì update cũng khá lẹ , cái bản nexon được cái english còn lại thấy fail quá :( . À có chút thắc mắc là Gun Fighter nó có nam với nữ , vậy nam nữ có khác nhau gì hông ?

Chỉnh sửa cuối: 15/10/11
  19. Tình Là Niềm Đau

Tớ down xong thì ngồi update 10 tiếng ko chơi dc đấy chứ dễ vì thậm chí nó ko thèm chạy . Ngồi có 3m mà update 5h đấy X_X Để Update hướng dẫn lên bài 1
    Nam nữ khác biệt nhau nhiều lắm vì đó là 2 NV khác nhau bạn à . Gunner hay F Gunner thì ko khác nhau lắm nhưng 2 con Fighter khác 1 trời 1 vực đấy . Với lại mình khoái đá hơn là đấm :)

Vì nó yêu cầu bạn khởi động trên web=> log acc=> cài đường dẫn=> chọn game xong mới start :)) beanfun nó là thế

Chỉnh sửa cuối: 15/10/11
  20. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity GVN Veteran

^
    Update content ở đây là update content của game ấy. Game này ra lâu rồi nhg beanfun vẫn chỉ có 5 class mà thôi

Ai chơi QQ thì nên chọn server này

Đã thử hết tất cả và chỉ có cái này ping thấp nhất