Event Strong or die??

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi super soicon, 5/9/08.

1. super soicon

super soicon Youtube Master Race

Mình là 1 gamer đã nghỉ chơi, tất nhiên cũng không muốn nói gì nhiều vì thời gian chơi Cabal rất vui vẻ. Nhưng mà hôm nay nhìn thấy cái event này mình không thể không thắc mắc.
    - Theo qui định của nhà sản xuất mỗi gamer không thể chơi quá 5 giờ trong 1 ngày (theo đúng luật đã ban hành của nhà nước), sau 3 giờ là exp đã giảm đi 1 nửa, sau 5 h không nhận được ẽp. Vậy mà nhà phát hành lại đưa ra 1 event như vầy. Để người chơi có thể nhận được phần thưởng cao nhất, tôi dám chắc là không chơi game hơn 18/24 giờ 1 ngày( kể cả premium và cắn exp) thì không thể đạt tới mức đó được trong thời gian có chưa đầy 1 tháng.
    - Các bạn luôn khuyến khích chơi game là để giải trí lúc rảnh rỗi ( chơi game lành mạnh), như vậy chẳng phải event thế này là không đúng sao.

Xin mod cho tôi post bài này, tôi chỉ muốn góp ý cho việc chơi game onl là lành mạnh mà thôi

2. langtu_gl

langtu_gl Youtube Master Race

Chào bạn !!!! Nói thật là khi đọc xong bài của bạn mình cảm thấy rất chướng . Cũng xin nói trước luôn đó là mình ko có chơi game do các NPH VN cung cấp để bạn khỏi hiểu lầm .
    - Đầu tiên bạn nói " theo quy định của nhà sản xuất mỗi gamer ko thể chơi quá 5h trong 1 ngày " Mình ko biết NSX nào đặt ra cái quy định đó thế , rồi bạn còn " ( theo đúng luật đã ban hành của nhà nước )" chủ đề này quá nhàm rồi , trong giới gamer bạn hỏi 100 người thì cả 100 người đều nói ko thích cái TT60 , chẳng qua ko làm gì đc thì đành " sồng chung với lũ ... " thôi . Ở nc ngoài chơi game là quyền tự do nhưng ở VN mình thì để đc chơi game 6h/ngày(100% exp đấy nhá ) thì cũng đã là 1 phần thưởng rồi . Bạn nghĩ cái TT 60 đó hợp thời ư , phù hợp với hoàn cảnh của nền Công Nghiệp Game ở VN ư ? theo mình thấy thì nó kéo hẳn nền CN game đang phát triển ở VN xuống đấy .
    - Vấn đề tiếp theo . Bạn nói là"chơi game để giải trí lúc rảnh rỗi" rồi là " chơi game lành mạnh" và cả NPH đưa ra event là ko đúng . Bạn thấy nó thế nào ??? Như đã nói ở trên , chả có gamer nào thích cái TT60 cả và NPH cũng thế . Họ phải có chính sách giữ khách của mình chứ , ko lẽ họ mua game về để rồi nó chết yểu sao . Mà như vậy thì sao ??? Thì họ phải lách luật để giữ khách mặc dù biết là nó ko đúng luật ( xin chú ý là chỉ ko đúng luật thôi nhé ) Đó là điều tất yếu trong hoàn cảnh hiện nay , vừa đc lòng gamer vừa mang lại lợi ích cho NPH ( cả hai cùng có lợi , chả thiệt thằng nào ) .
    - Cái này nói thêm nhé . Mấy pa trên bộ lúc nào cũng nói là để đảm bảo sức khỏe cho gamer mới cho ra cái TT60 . Nói câu này hơi khiếm nhã tý : Xin lỗi mấy bố , *** quản lý đc thì bày đặt cấm chơi . Sức khỏe của người ta , người ta ko lo thì thôi , ai mượn mấy bố lo giùm . Cứ nhìn vào mấy thằng điên đột quỵ vì chơi game mà cấm nguyên cả cộng đồng gamer . thật là tầm nhìn ngắn quá .... Ra nước ngoài học hỏi thêm đi . !!!!!!

3. dht7479

dht7479 Legend of Zelda

Bác này chỉ được nói đúng, cái này cũng bàn cãi nhiều rồi :))
    ăn nhậu xay xỉn >>> die >>> cấm ăn nhậu ah? (nhậu 3chai rùi nghỉ nhé =)) )
    Chạy xe >>> đụng nhau >>> die >>> ngày chạy 5h thui nhé =))
    Lập topic ra, chơi cabal lâu rồi mà kg biết cái choiwailuon ah =))

4. FunnyGirls

FunnyGirls T.E.T.Я.I.S

nếu bạn super soicon post bài này lúc cabal mới ra thì nghe có vẻ hợp lý hơn đấy ;))

5. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

mấy ba hiểu sai ý của người post topic này roài. Ở đây người ta muốn chỉ trích nhà phát hành game cơ. Nghĩ sao từ lv 70 cày lên 170 tròng vòng 1 tháng. Thằng nào cày được như vậy thì đúng thật là trâu bò chứ không phải người. Trong hoàn cảnh hiện nay: chanel thì ít ỏi, member thì đông đúc. xung đột giữa 2 quốc gia xẩy ra liên miên, không có bãi train cố định thử hỏi làm sao mà train cho kịp đây. Không nói đến cày từ 70 đến 170 làm gì, cày từ dưới 140 đến 170 trong vòng 1 tháng cũng đã là 1 diều không tưởng rồi. Không có đất train , đang train thì đánh nhau giành bãi thử hỏi lên lv nhanh sao mà nối đây. Solo àh mơ đi diễm ơi, 1 pt train up lv còn khó khăn huống hồ gì là solo. Nuốt bánh mì + premium+@cafe với cấp độ dưới 140 nếu train trên bãi gà( mutant) một ngày được 1 lv _ nếu có pt ổn định, không bị quấy phá, trong hoàn cảnh hiện nay thì điều kiện này hơi khó kiếm. Trong khi 1 tháng có 30 ngày, mà chưa chắc là 1 ngày up được 1 lv, cho nên mới nói cái event "Strong or die" là một event cùi mía. AS ra cái event này nhằm khuyến khích bà con tích cực nạp @poin mua thẻ+ bánh mì cho nó, chứ ăn không của nó cái con xe àh, mua thuốc ngủ về nằm mơ 3 ngày 3 đêm cũng không thấy đâu "Diễm" ơi. Loz

6. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

qua nepturn tha hồ mà có bãi train =)) sv vắng tanh 8-}

7. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Đừng có quan tâm tới cái mốc từ 70 lên 170 nữa, thế thôi. Người ta đề ra mốc đó ai lên được thì ring quà chứ có phải bắt ép lên hay kô lên được là block nick đâu ?. Đúng nhảm.

8. Joker™

Joker™ Mr & Ms Pac-Man

Chuẩn luôn, ông nào lên đc thì phần thưởng nhận đc là xứng đáng cho công sức và tiền bạc đổ ra, còn ko thì thôi, cứ tà tà mà nghịch.

9. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

Vậy để ra mốc đó làm gì , để ngắm thôi hả. Nếu không ai đạt tới thì đề ra làm gì. Nhảm . Hay nói cách khác mốc đó là mốc khống không thật. Cái mốc đó đặt ra nhằm mục đích gì???? Chắc là đặc ra cho nó đầy đủ event ha :))

10. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Uh, để thế đấy ::) Ai có khả năng thì lên không thì thôi, prizes gấu thế cơ mà. Thắc mắc nữa thì lên Asiasoft mà hỏi :hug:

11. leviathan85

leviathan85 Youtube Master Race

Viết 1000 bài rồi mà cãi cùn không chịu được, giống Chí Phèo quá ;;);;)

12. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Có sao nói vậy chứ cùn cái quái gì, nói ngang phải là mấy chú biết đọc nhưng kô biết suy nghĩ gì hết.

13. sanwww

sanwww Donkey Kong

noi làm gì nó đặt ra như thế mấy ông thích thì chiến tử 70>170 đi ma lấy cái xe
    toan giọng diệu theo kiểu muốn cai bike nhưng *** muốn làm ngồi đáy mà chờ ăn sẵn

14. em_xau_thay_mo

em_xau_thay_mo Youtube Master Race

Chỉ 1 câu thôi:Ông nói chuẩn vãi hàng...
    Chẳng có 1 nph game nào ở VN là ko có cái vụ lách luật cả.đơn cử như VL là cái nhiệm vụ dã tẩu dã tiếc gì đấy,rồi đột kích là cái out ra vào lại liên tục để reset h chơi đấy thôi...Cái ông mở ra cái topic này kiểu như giả nai ấy nhỉ???Nói thẳng 1 câu,10 thằng chơi cabal thì 9 thằng xài hack time???Nếu ông ko dùng thì chắc là...sức khỏe ông tốt lắm đấy :)) :))

15. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

Đồng ý với bác là có làm thì mới có ăn, nhưng mà làm quá sức rồi nằm vật ra đấy thì ăn cái nỗi gì. Cày cuốc từ lv 70 >>>>>>>> 170 trong vòng 30 ngày , cứ cho là có người làm được đi, mà cái thằng cày được đó nó không xài twins thì cũng xài thuốc kích thích, tớ đây cày 1 tuần 24/24 ko xài bất cứ phần mềm hỗ trợ nào trừ choiwailuon thì cũng chỉ up từ 120 lên 149 thôi, từ bấy đến nay chỉ up thêm mỗi 2 lv . Thằng nào mà không xài phần mềm hỗ trợ mà cày từ 70>>>170 trong vòng 1 tháng thì cứ đem đầu thằng này ra mà chữi. Đồng ý là đặt ra mốc cao thì phần thưởng càng giá trị, nhưng đặt ra cái mốc nào khả thi chút xíu, đằng này lại đặt ra 1 cái mốc trên trời, cái mốc không tưởng như thế thì **** thèng nào mà đạt được. Chắc là admin đang khuyến khích anh em mua bản twins của tụi nó về xài đây :))

16. HackHipHop

HackHipHop Mr & Ms Pac-Man

Strong or die ====> có đũ sức khõe đễ mà cày suốt 3 0 ngày liên tục thì sống và lãnh thuỡng , nếu ko đũ sức mà còn cố cày thì chắc chắn Die ngay trên bàn phím , ai bão đã yếu lại còn cố:hug:

17. Clone001

Clone001 Dragon Quest

Có 2 trường hợp, mấy bác xem cái nào lợi hơn nhé
    _ Trước khi có TT 60, các bạn HS SV chơi game hơi nhiều thật đấy, nhưng gia đình bảo nghỉ là nghỉ ngay, có gì mai chơi tiếp cũng chưa muộn => cũng lắm là cũng khuyên là chơi ít lại :'>
    _ Sau khi có TT 60, các bạn ấy mặc cho sự can ngăn để chơi cho đủ 5h của ngày hôm nay để khỏi tiếc time => bị chửi nhiều hơn do chơi cố chơi để, tranh thủ time để chơi hết 5h của ngày X(

18. montredd

montredd Donkey Kong

Chí lý, luật 5h đúng là củ chuối, nhớ hồi đó chơi silkroad tiếc time nên cày hết 5h h mới quit, TT60 quả là vô đối :'>

19. CaptainGERRARD

CaptainGERRARD Youtube Master Race

Cái gì cũng có cái giá của nó, ko thấy phần thưởng cho mốc 70--->170 rất lớn đó sao? Nhưng tên even thì chắc nên đổi lại là Stronger And Die wa:D. 70--->170 trong 1 tháng đối với sever vắng như bên Nepturn còn khó(nếu ko muốn nói là ko thể) thì bên Saturn thằng nào lên tới mốc đó thì Stronger là chuyện dĩ nhiên và die chắc cũng đi kèm

20. war_9x

war_9x Youtube Master Race

có gì mà ko thể, trian leve là một trong những cái dễ nhất, mua nhiều map vô đó trian leve như điên, cái chính là money thui, còn gới hạn giờ chơi thì có choiwailuon còn gì tui vẫn chơi 21/24h mà, có tuần cả tuần ko cho nó nghỉ lúc nào :D, hiện bây giờ đang bế quan 3 tuần rùi::(, leve 130 FS max kill :hug: