Fan Club Chealsea

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Volderka, 14/6/07.

1. Volderka

Volderka Youtube Master Race

Tôi chẳng thấy mấy ai nhắc về chealsea cả mặc dù đây là đội bóng rất mạnh trong pes6 , có khi xét toàn diện mạnh hơn cả inter ấy chứ . Những ai yêu thích va các cao thủ đá chealsea cùng vào đây để trao đổi kinh nghiệm và bàn luận về chealseaa nào . Để bọn Man với cả Inter lộng hành quá.he he

2. kakahcm82

kakahcm82 Mr & Ms Pac-Man

em là fan Chelsea nè! Thấy Chealse íu xìu à!!hhuhu

3. cuanhday

cuanhday Youtube Master Race

Yếu xìu cái con khỉ Chel nói về sức mạnh phải nằm trong top 3 cùng MU và Inter ko nhất thì nhì. Bởi nó rất đều về nhân lực cả đội 1 lẫn dự bị trừ vị trí trung vệ. Tuy yêu MU cực kỳ nhưng vì hoàn cảnh nên đá Chel quen nên khá hiểu các cầu thủ của Jose Mourinho. He he

4. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

anh ý nói mỉa đấy...keke...
    Má sao bạn giống tớ thế..tớ cũng thjx ManU nhưng lại đá Chelsea...:">

5. Volderka

Volderka Youtube Master Race

Hôm nay đá giải ĐỘi Cấn gặp nhiều ông đá chealsea thế không biết,em khoái lối đá chealsea của ông KenDo vãi. Mà không biết hôm nay ai vô địch thế nhỉ. thằng bạn mình vào vòng 1/8 teo nên về sớm. Em nghe thằng kid nói anh Đạt béo thua 3-0 ở vòng bảng phải không.

6. (+.+)

(+.+) T.E.T.Я.I.S

1 trận đấu 0 là cái j cả:-?..........................

7. boyvip0207

boyvip0207 Youtube Master Race

chelsea la doi tu cua tui do tuy lôi choi cua chelsea co phan hoi thuc dung nhung xet ve dang cap trong ps no van thuoc loai TOP dau hihi

8. o0-Batigol-0o

o0-Batigol-0o Mario & Luigi

Chẳng lẽ anh Đạt thua thằng Kid 3-0 à :-?

9. dai1192

dai1192 Mr & Ms Pac-Man

TOP đầu từ dưới lên đấy bạn ạ! Cho tôi tiền tôi cũng ko bao jo` đá Chelsea, có khi kề dao vào cổ tôi bắt tôi đá thì tôi mới chấp nhận! HAHA

10. tratida

tratida Legend of Zelda

Chú này làm câu nhạt toẹt. Ai thích teamwork thì đá chel rất hợp, tuy nhiên nếu 1 trung vệ hoặc 1 tiền đạo teo thì hơi khó đá 1 chút. Còn sheva. ballack trong game thì vẫn hay như thường, Vị trí cánh phải của Ferr hơi yếu tuy nhiên có thế dùng Esien hoặc Geremi cũng tốt. Khả năng thu hồi bóng và chuyền chính xác của chel cũng khá tốt.

11. o0-Batigol-0o

o0-Batigol-0o Mario & Luigi

Oài , tuyến tiền vệ của Chelsea phải nói là mạnh nhất PES rùi còn gì :) , tranh chấp bóng tốt , sút xa tốt , chuyền cũng tốt nốt , lại còn thêm thằng Ballack đánh đầu khủng nữa .

12. Symphonic

Symphonic Around The World

Còn có ku S.Phillips tốc độ khủng nốt...Robben kỹ thuật còn phải nói...=))

13. thiennghia

thiennghia T.E.T.Я.I.S

Nói chiện nge thiếu muối vãi cả ****.Nói kỉu của chú thì Chels íu nhất chứ zì,thế tui lấy Chels cho chú lấy Tot,News,hay Reading đá nhé.Mún đá sao cũng chìu
    PS:Hồi nào tới zờ thấy lối đá cánh 4-3-3 vẫn là mạnh nhất của Chels,thế nhưng đá mãi với thằng bạn(ko fải gà đâu) bị nó bắt bài miết nên đã liều 1 fen chuyển sang 4-3-1-2 đá hay vãi,fối hợp bật tường khá tốt,thủ cũng khá,cần thiết vẫn fát huy chạy cánh đc.
    -------Cech--------
    Geremi-Car-Terry-A.Cole
    -------Essien--------
    --Robben-----J.Cole----
    ------Ballack-------
    ---Sheva---Drogba---
    Có thể nhìu người nhìn vào đội hình này cho tôi là gà khi vứt Lampard,Makelele ra ngoài dự bị.Nhưng theo ý tôi thì Lampard chỉ mạnh ở chuyền và wăng zày,sút xa fải có đà chứ đứng yên thì sút đàng zời.Nhưng khó nhất là khả năng tranh chấp rê bóng đánh đầu của Lam khá tệ,mỗi lần fản công nhanh bóng vào chân Lam là coi như mất đi 1 nhịp,ko thể wa người mà chuyền đc.Còn Makelele ko thể lì và nhanh như Essien đc,gặp Kaka hay C.Ronaldo là tịt,có chú Essien thì còn may ra 1 tí(ko hẳn là bắt đc 100%).Còn cặp tiền đạo thì wá khủng,sheva khỏi nói,còn drogba thì làm tường cho sheva hay tự đi bóng gi bàn vẫn tốt
    Đấy là ý tui thui,bác nào có formation nào hay và hợp lí thì đóng góp cho anh em với

14. khimatcho

khimatcho Youtube Master Race

Mình đang đá chealsea này,rất mạnh ở giai đoạn đầu còn giai đoạn nước rút eo ơi chuyên gia bị trược rủt:D vì đội hình đã có tuổi và lối đá dể bị bắt bài.
    Nên đến phiên chuyển nhượng mình đã thử nghiệm để cho ra một lối chơi mới.
    Essien-R.FDinan-Terry-A.Cole (2 cầu thủ cao to ở giửa chống đánh đầu rất tốt,còn ess và a.cole thì có tốc độ và kỷ thuật nên phối hợp công thủ rất tốt)

-------Lampard----
    Beck------Ballack----Ribery
    ---Sheva---Henry-(nên thay đổi Robben vào để tăng exp và giảm tải cho 2td)
    Đội hình như vậy sẽ rất dể đá và ít khi bị đuối sức về cuối giải,rất khó bắt bài đó nếu ko tin cứ thử nha,nên phối hợp nhiều hơn chứ đừng chơi mang tính cá nhân vì những cầu thủ có tốc độ như Ribery hay Henry rất dể mệt.
    Nên đánh cánh nhiều hơn với những đường chuyền chính xác của Beck thì việc tạo ra nguy hiểm cho đối phương là rất cao.(Nếu đánh cách nhiều khi cầu thủ chuyền bổng vào ấn giử im R2 thì những cầu thủ bên trong sẽ chạy chổ rất thông mình )
    Bài viết mang tính học hỏi,nếu có gì chưa đúng mong các Pro cứ chỉ bảo cho mình thêm thank rất nhiều

15. thiennghia

thiennghia T.E.T.Я.I.S

Bài hay đấy bạn nhưng chỉ có tác dụng trong Master League,mà pro trong nài ít ai chơi cái í lém bạn à.Chủ íu là đá giao hữu hay $ lẫn nhau thì lấy đâu ra Henry,Ferdinand tùm lum thế đc.Nếu đc thế thì Chels vô đối à(chấp cả thằng Inter vào đấy:D)

16. khimatcho

:D :D Cái này mình nói cho ai đá ML thôi chứ vs nhau thì chưa chọn chel bao giờ vì lối đá chậm và ít đột biến và cầu thủ thì có tuổi rồi nên ko tốt khi đá về cuối trận :D ,mình toàn chọn MU,AC và Ars thôi lối đá nhanh cực kỳ hấp dẫn :D ,nhưng khi đá ML mà chọn mấy đội đó đá mau gây nhàm chán lắm vì lối đá chỉ chung chung về tốt độ càng về mấy mùa sau thì ko được ổn cho lắm vì bị bắt bài :D

17. SN_handy

SN_handy C O N T R A

cầu thủ nào có tuổi rồi?
    cả đội có 3 thằng hơn 30 tuổi là Makelele, Shevchenko và Ballack và cả 3 đều là hạng khỏe mạnh dai sức. Chịu ko hiểu nổi chú này

18. khimatcho

Bạn nói nghe mắc cười chỉ có 3 thằng thôi mà 3 thằng đó gần như là chủ lực của đội rồi,đúng mùa giải đầu có giai sức nhưng những mùa về sau khi tham gia vào những giải đấu mới thì sẽ thấy những ông già sẽ ko theo phối hợp tốt với đồng đội nhất là ballack và sheva.

19. ladykillered

ladykillered Youtube Master Race

ông ơi!chel dâu chi co makelele ,balack và seva. robben,essien ,jone cole,S.Phillips thì đừng hỏi,toàn những tên tuổi trên đà phong độ.chưa kể hàng phòng ngự, còn lampard,Drogba...(toàn sao) vứt đi đâu rồi.cũng phải công nhận ba thằng kia là một phần chủ lực của chel.nhưng trong một đội bóng phải có sự kết hợp kinh nghiệm và sức trẻ chứ

20. (+.+)

(+.+) T.E.T.Я.I.S

em mà đá master lêaue chả bao giờ mua mấy thằng như henry hay rio về vì nó quá mạnh và đá 0 lên lực 0 sướng/// mua thằng trẻ thôi anh ơi ^:)^còn nếu như anh thì em mua hẳn ibra cặp với henry với rooney hộ công ...đỡ sao đc:-?