[FM 2009]Thảo luận, hỏi đáp

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi huysavi, 16/11/08.

1. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Hiện nay chắc cũng đã có 1 số ng đang chơi và nhiều bạn đang down, vậy vào đây bàn luận cho tiện. Tuy rằng có thể nói cái file crack hiện nay chưa phải là file chuẩn vì sẽ bị sa thải vào cuối mùa, nhg là cách duy nhất để chơi. Hơn nữa thông tin nói bị sa thải post sau khi link đc public khoảng 9 tiếng, như vậy làm sao đủ chơi 1 mùa nhỉ. Anyway, cho đến khi gần kết thúc mùa chắc sẽ có crack chuẩn.
    Cảm nhận sơ qua về game : mọi thứ đều ổn sau khi patch. Yêu cầu về card đồ họa nhìn tuy hơi cao, nhg mình đang sử dụng Radeon 9700 vẫn dùng đc 3D. Xử lý nhanh hơn so với fm08.
    Tạm thời thế, lập ra cái topic này để tránh cái topic down load mọi ng lại post hỏi đáp vào đấy.

2. richie_hoang

richie_hoang Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho tớ đuờng link khác , hôm qua tớ down về bằng mediafire nhưng giải nén ra xong hết rồi, nhưng thấy khác quá nên ta đã xóa rồi. mọi người vui long cho tớ đuờng link khác .
    Tớ chưa dùng torrent lần nào nên không biết cách down mong mọi người giúp đỡ
    hiện tại tớ đang du học tại mỹ , Nếu tớ ở Vietnam thì đã không mất thời gian down đâu. Hi vọng mọi người sẽ giúp đỡ

3. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Down torrent cũng đơn giản mà bạn!

Bi giờ download cái soft u-torrent về (lên google mà search), tiếp theo là cài đặt. Xong xuôi thì tìm cái link file torrent của FM09. Down nó về, cái này rất nhẹ thôi nhưng chưa phải là FM nhé. Tiếp theo là mở nó bằng soft u-torrent và..bắt đầu download! :))

---> Đang có nhiều người kéo torrent nên tốc độ chắc hẳn là ngon!;;)

4. richie_hoang

richie_hoang Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi . Nếu bạn đã giúp thì giúp cho trọn vẹn chứ, tớ không biết nhiều về mấy vụ torrent này , cho mình xin link nhé bạn
    thax so much

5. hlong210

hlong210 Youtube Master Race

RẤT DỄ CHẤN THƯƠNG X(X(X( nhìn đội hình chấn thương gần nữa nản lun, bay hết hàng công, phải đôn mấy thằng dự bị què lên, đá bực muốn chửi thề lun X(X( ko trận nào là ko có thằng chấn thương

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

đồng ý, mới vào chưa chỉnh training mà 1 loạt cứ 1-2 tháng =)) sao cũng đỡ buồn vì đội hình cũng hơi dư thừa,chỉ bực lúc cần nó làm 1 cái cả hàng tiền đạo nhập viện truyền nước biển :whew:

7. Tyro

Tyro Legend of Zelda

cho mình hỏi ké ở topic này, mình không biết post ở đâu cả.
    trước mình down không vấn đề gì, dạo này cứ mở utorrent lên là đứt net, không truy cập web được dù utorrent vẫn đang hoạt động. bị như vậy là sao nhỉ? mong mọi người giải thích giúp mình

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Thật tình là bạn nên tự thân vận động là hơn cả, vì cái này rất dễ!

Hơn nữa tớ cũng không tốt bụng đến mức đấy đâu! :devil:

Mà tốt nhất mấy cái vụ này thì nên qua box phần mềm mà tham khảo chứ hỏi ở đây không có tác dụng gì mấy ạ!

Tập trung vào chuyên môn đi anh em!

9. sesshoumaruvd

sesshoumaruvd Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho em biết khi em start game thì ko hiểu sao nó hiện ra dòng chữ:"the copy protection system was unable to verify your copy of Football manager. Please ensure your you have a valid DVD in your drive when the game starts" rùi sau đó bị out luôn, giúp mình với!

10. MrZitby

MrZitby T.E.T.Я.I.S

bạn dùng sai crack chứ sao nữa!có cái crack có sẵn trong folder khi down về đấy, dùng cái đó mới đúng :whew:!

11. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Sau vài tiếng dành cho game + đá đc khoảng 6 trận giao hữu, 2 trận super Cup, 1 trận Liga, đọc bài viết của nhóm SI về tactic mới thấy FM09 có vụ tactic khá hay và thật.
    Hiện so với FM08, bạn sẽ thấy tactic ko còn có mũi tên chạy linh tinh đc nữa, mà chỉ có chạy lên hoặc xuống. Trước đây mình nghĩ mũi tên là sẽ xác định khu vực hoạt động của cầu thủ, nhg điều đó ko đúng 100%. Trong FM09, mũi tên chỉ xác định xu hướng tấn công của cầu thủ đó, có nghĩa nếu mũi tên kéo xuống thì nhiệm vụ phòng thủ là chủ yếu, ko có mũi tên thì phòng thủ hoặc tấn công nếu có thể, mũi tên lên là tập trung tấn công. Điều này bạn sẽ thấy rất rõ bằng cách bạn cho MC mũi tên chạy lên, trong phần individual setting, bạn sẽ thấy cái Forward Run (FR) là mức cao nhất. Nếu bạn chỉnh lại là mix thì mũi tên sẽ tự động biến mất, chỉnh FR ở mức thấp nhất, mũi tên sẽ quay xuống.
    Điều này nhiều bạn sẽ bảo là như vậy thì tactic ở FM09 sẽ nhàm chán hơn FM08 vì chỉ việc xếp cầu thủ vào vị trí, ko chỉnh chạy linh tinh như trước. 1 phần đúng, nhg individual setting + cách bố trí đội hình lúc này sẽ quyết định. Hiện nói rõ thế nào thì hơi dài dòng (bài viết của SI về Framework Tactic gồm 18.000 từ ặc ặc), mọi ng đá + trải nghiệm sẽ thấy, vì hiện có chế độ 3D, nhìn để phân tích rất thật.
    Vấn đề chấn thương thì theo đánh giá khá thật so với FM08. Đã rất nhiều ng kêu là sao chấn thương nhiều + lâu thế. Xem lại training + cách đá trong trận. Kinh nghiệm của mình : với FM08, mình cho cầu thủ tập toàn ở mức Hard, trong mùa tập thể hình thể lực nặng đều vô tư, nhg FM09 thi` dinh chấn thương ngay. Mới vào game, cho tập nặng + đá xấu, 2 trận dính 2 chú 1 tháng (toàn tiền đạo + tiền vệ), thêm 1 chú 3 tháng vì tập. Chỉnh lại chế độ tập, khuyến cáo để mức medium vừa phải (trẻ thì tập kiểu khác so với cầu thủ đội 1) + trong trận những thằng dễ chấn thương hoặc ko muốn chấn thương ko nên để hard tackle. Đơn giản dễ hiểu là ngoài đời, mình hard tackle thì mình cũng có thể bị chấn thương hơn là đá nhẹ. (đá với valen, D.Villa của nó thể lực đang 91, mình cho hard tackle mọi nơi, hết trận chú này chấn thương nhẹ, thể lực giảm còn 60). Hiện ngoài 3 chú chấn thương từ lúc chưa có kinh nghiệm, đến nay chỉ nhận thêm 1 chú dính virus 1 tuần và 2 chú chấn thương nhẹ, trải qua 8 trận. Điều này khá đối lập với bạn mình, tập nặng, đá rắn, đá 12 trận chấn thương 8 đồng chí, toàn từ 3 tuần đến 2 tháng.
    ko thể nói là fm 09 ko có bug, nhg đã cải thiện rất nhiều, đặc biệt là match engine. Bạn sẽ ko còn nhìn thấy cảnh 1 hậu vệ 1 mùa ghi trên 30 bàn như fm08, ko còn nhìn thấy thủ môn bị sút từ xa, bong bay thẳng vào ng mà đứng im etc... Tỉ số thật hơn (đá 9 trận, có 1 trận thắng 4-2 giao hữu, còn đâu sẽ ở mức 1-0, 2-0, 2-1), tactic chỉnh có hiệu quả thực tế hơn.
    To richie_hoang : muốn down torrent, bạn phải có phần mềm down torrent, tiêu biểu utorrent hoặc Azureus, lên google, gõ tên, down các phần mêm này về, cài đặt. Sau đó vào topic download, tải file torrent về (cứ click vào các link mình đưa, sẽ hiện lên trang, sau đó tìm dòng nào mà Download this torrent), sau đó bật phần mềm torrent, open file torrent vừa down, nó sẽ tự down về. Mình cũng ko ở vn như bạn, nên down = torrent la cách ko thể thiếu với dân chơi game.

12. daomocaptoc

daomocaptoc Mr & Ms Pac-Man

Mai kiểm tra mà lỡ down về rồi :(,ko biết mai mấy điểm đây
    link giong torrent mà click là down đây

13. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

down về cài
    sau khi chọn ngôn ngữ bộ cài báo "This installer cannot be run on this system"
    đang xài máy mạnh như bom +winXP 64bit
    chả biết tại sao nữa=.="

14. YanimeX

YanimeX Fire in the hole! Lão Làng GVN

mình bị lỗi này lúc click vao icon để chơi game ... patch + crack xong hết rồi thì như vậy

Các file đính kèm:

15. daomocaptoc

daomocaptoc Mr & Ms Pac-Man

Cài cái này

Nếu bị failed to set up graphic system thì cài típ cái cục này

16. thanhcong88

thanhcong88 Youtube Master Race

cac' ban ơi giúp mình với . mình down xong hêt' rùi nhưng mình không biết cài kiểu gì bạn nào biêt' chỉ dùm mình với . Thanks nhiếu ::)

17. heoconcaisua

heoconcaisua Mr & Ms Pac-Man

1bài viết hay và tâm huyết, box FM lâu rồi ko có những bài hay thế này :x.
    Training đc 1 tuần thì anh Fletcher lên cáng 5 tháng còn Carrick cũng đi nghỉ mát với vợ 1 tháng 8-}.
    Thích nhất ở FM 09 là phần media trứơc mỗi trận đấu và 3D match, xem 3D match giúp mình điều chỉnh chiến thuật cho đội hợp lý + chính xác hơn nhiều :)).
    Thêm vào đó phần Scouting vốn đã good nay lại càng....good hơn :))Hy vọng bản này sẽ phát hiện thêm nhiều tăng năng tương lai nữa :x.( Douglas Costa rất đáng chú ý :D).

P/S: Anh caro vào giải quyết bớt ác bạn "hỏi cách down+cài đặt FM 09" đi giùm nhé 8-}. Ở ngoài kia đã có topic về download +cài đặt rồi mà 8-}.

18. Beginervn

Beginervn Youtube Master Race

Ko biết do đâu mà máy hiển thị Highlight rất chậm. Chuyển qua cả 2D rồi mà vẫn chậm. Có phải máy yếu ko vậy? Hix! Chả nhẽ lap của em ko chạy được trò này. AMD turion 2.0GHz Ram 1G VGA ATI X1300. FM toàn trò nhẹ mà bây h nặng thế sao? ::(

19. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Hiện FM09 là trò đầu tiên trong serri ngoài yêu cầu về RAM còn thêm quả video card. Công nhận là chơi 1 tg, khi đợi màn hình trận đấu thể hiện 2D hoặc 3D, mất khoảng đến 20 giây.
    Về vấn đề cài game xong ko chơi đc thì mỗi ng bị 1 lỗi, ai bị lỗi giống mình thì mới biết, mấy lỗi trên thì hiện ko biết. THế là còn may chán. bao nhiêu thằng mua game = steam mất 3-4h ngồi down, trả tiền, xong về game ko chạy, hoặc chạy nhg bị lỗi, thắc mắc chán vẫn chưa có giải đáp, đòi refund, đến thương. Nhg kinh nghiệm là : cài đủ dotnet, video card driver mới nhất, update direct, cần file d3d9x_37.dll , và có thể là cài lại win hoặc test trên máy khác nếu máy mình bị.
    Hiện đã đá đến tháng 10. Đá 7 trận Liga, thắng 6 thua 1 sân khách, ghi 10 bàn, thủng 2 bàn, 1 thành tích... ko thể tồi hơn trong khâu ghi bàn, trong khi Barca ghi ầm ầm 18 quả. Ko hiểu là phải đá thế nào, trân nào đa phần cũng lẹt đẹt 1-0, có trận thì 3-0, nhg bọn máy mà đá 4141 hoặc tập trung phòng thủ thì rất khó ghi bàn, fai xem lai chiến thuật mới đc. Vấn đề chấn thương thì hiện mình đang injury free. Từ đầu mùa đến giờ có khoảng 10 ca, nhg hiện là free -> training + cách đá quan trọng đấy.
    SI khuyến cáo giảm tỷ lệ chấn thương (đã giảm 25% so với bản chưa patch về tỷ lệ chấn thương) : ko nên mua các cầu thủ có tiềm năng chấn thương, tập vừa phải, ko đưa cầu thủ vào sân nếu ở dạng unfit, thể lực trong trận rất quan trọng nên phải để ý thay.

20. anhtung144

anhtung144 Youtube Master Race

Cảm ơn các bạn! Các bài viết cho mình rất nhiều thông tin.

Download và install được 2 ngày rồi, bận quá bây giờ mới bắt đầu chơi được.