[Game cổ] Aura Battler Dunbine (PS1) Mod

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi haman, 16/8/19.

1. haman

haman Mayor of SimCity GVN Veteran

Đây là góc hoài niệm
    Game theo thể loại 3D dàn trận phỏng theo anime cùng tên

Từ rất lâu mình đã muốn chỉnh sửa game này. Nhưng dữ liệu game quá lớn nên gây trở lại cho mình. Thêm nữa mình lại éo rành dùng debugger nên coi như mò lụi :(

Mò rất nhiều lần nhưng ko hiểu sao luôn thất bại. Hôm vừa rồi thần rùa hiển linh phù hộ nên vô tình mò được 1 số dữ liệu nên mod cho vui

Đây là link down
    https://www.mediafire.com/file/dq4ihun4apuifrq/AURA_-_Copy.BIN/file

Trong này mình chỉnh sửa vài thứ linh tinh về vũ khí, pilot, mech nhưng chủ yếu là đã chỉnh hầu hết các NPC (thường có thanh green ngay mech) thành phe mình (thanh blue). Các NPC này sẽ tham gia đánh với mình 1 trận (sau trận là bỏ đi) nên mình có thể lựa chọn lột đồ à ko lột mech ngay từ đầu. Ví dụ Dunbine (shou) tham gia giúp mình 10 trận thì mình có cơ hội lột 10 con Dunbine của hắn =)) (đây là mơ ước ấp ủ của mình để mod khi mà thèm khát con Billbine nhưng ngày xưa lại ko biết cách lấy :()

Game này mình chơi nát cả đĩa. Hầu như moi hết bí mật rồi. Cũng tính làm cái hướng dẫn nhưng khổ nỗi game này secret dựa vào các lựa chọn. Mà mình cũng chả biết tiếng Jap nên lại ngại.

Tuy nhiên cơ bản game chia làm 2 route chính: 1 là đi theo kịch bản như Anime. Tức là trùm cuối sẽ là Drake + Black Knight. Main sẽ đảm nhận vai trò của Shou Zama trong xuyênsuốt game.

2 là đi theo Drake. Ở Route này. Mình có 1 điểm tạm gọi là Drake Point. Điểm này quyết định Drake có nghi ngờ mình nhiều hay ít. Nếu mình quá bá đạo thì Drake quyết định liên minh với...Shou đập mình :( Nếu không thì mình sẽ liên minh với Drake và đập đám Shou. Sau đó thanh trừng luôn Drake. Quá hợp cho ai thích đóng vai ác như mình (Giá mà SRW có vụ này)

Có 1 Route phụ. Tức là thay vì Burn (Sau hóa thành Black Knight 黒騎士) làm Boss thì mình có thể tạo độ khó bằng cách để Shou thành Boss cuối. Tức là Burn chết sớm và Shou làm vai phản diện. Lúc này Marvel thay vai trò của Shou còn Shou đổi tên thành 修羅 (tên gì thì mình ko biết)

Game thường có 3 lựa chọn. Dòng 1 là kịch bản y như Anime, Nếu ko thích thì dòng 2 là đi theo kịch bản game, dòng 3 là ko làm gì cả!!!

Trong game (gốc) có thể thu phục hầu hết các Pilot (Battler) khác ngoại trừ Jeril (ジェリル) và bộ ba ガラミティ, ダー, ニエット

Beat game 1 lần và đi lại lần 2 sẽ cho nhiều Mech ẩn hơn.

Sắp xếp các Pilot mạnh nhất
    修羅 (mạnh nhất game), (Main) Shinji シュンジ, Black Knight 黒騎士, Shou ショウ
    trong nay Shou là yếu nhất vì speed và stat bèo nhất
    レン (Ren?), アレン (Alen), マーベル (Marvel), ヴァルキリア (Valkyria?), Todd (トッド)
    Còn lại thì cùi bắp :))

Ga_con_007 and mashimuro like this.
  2. witfox

witfox Khoái ăn nho tím GVN Veteran

Fox kiếm trên gôgle cái guide bằng tiếng Nhật để thu thập đủ robot (lâu quá ko nhớ rõ hình như 7 8 đường) nhưng có duy nhất đường 3 là không theo được...
    Hy vọng Haman chịu khó làm giúp cái walkthrough cho anh em giải ngố trò này nhé (=^o^=)

3. haman

Cần lấy robot nào?
    Game tổng cộng có 15 ending. Chắc chờ có ai tran chứ end mới chap 4 thì chơi đâu sướng
    Nhưng nhiều cái khác cũng end chap 6
    Muốn sưu tập robot thì phải đảm bảo đi đến chap 8

4. haman

Map cuối. Boss cuối.

5. Ga_con_007

Ga_con_007 C O N T R A GVN Veteran

Thanks bác :)