Giải Đáp/ Thắc Mắc / Technical question/ Post nơi đây

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi aznkoz, 12/3/06.

1. aznkoz

aznkoz Mega Man

Mọi thắc mắc về technical/ support/ giải đáp về cách cài đĩa vào daemon, hay xài crack . Nói chung là vễ vần đề đó . Ko nên hỏi vễ cách chơi game ở đây, có topic riêng rồi .
    Ai ko tuân, chém ko thấy mặt trăng tỏa sáng, ko thấy trời mây, đất liền gì luôn :) . Thanks .
    Khi hỏi tại sao cài ko được cái này cái kia thì làm ơn ghi rõ lý do như là error gì . Cấu hình máy, xài window gì blah blah .
    Ký tên, đóng dấu .
    You know who .
    ---------------------
    FFM 2006
    Nếu tạo ổ đĩa không thì nó sẽ ko chơi được . Phải fake (hide cái virtual CD) :)
    1. Cần CD3 của FFM06 . Down ở đây nếu ko có sẵn image trong máy .
    Đây là mini image của CD3 (play CD) . Tui rip ra cho nhỏ lại để dễ di chuyển mà ko nặng máy . Nhớ là phải install rồi mới mount cái này chứ đừng ai tưởng nó là full cd thì khổ tui ^^ . Cái tốt của mini image là nó cho mình update mà ko cẫn phải search crack cho version mới :) .
    Mã:
    http://www.savefile.com/files/9930574
    27mb
    2. Cần install virtual drive . Daemon tool, Nero hoặc Alcohol 102% đều được hết .
    Mã:
    http://cdmediaworld.com/cgi-bin/dl.cgi?f=daemon403-x86!exe
    Có thể search trên net .
    3. Mount nó vào . Install thêm cái hide virtual cd/dvd program như Anti-Blaxx hoặc là Virtual Hide CD
    Mã:
    http://cdmediaworld.com/cgi-bin/dl.cgi?f=Anti-Blaxx_1.17_Install!exe
    or
    Mã:
    http://cdmediaworld.com/cgi-bin/dl.cgi?f=VirtualCDHide%20v1.0.0.4!rar
    Have fun ...

Key :
    17N6-UE25-3333-WSCH-LONG

Nhớ cài patch 1.1 trước rồi đến 1.2 .
    Patch 1.1
    http://largedownloads.ea.com/pub/patches/Fifa/06/Manager/FIFAM06Patch_Eng.exe

Patch 1.2
    http://largedownloads.ea.com/pub/patches/Fifa/06/Manager/FIFA Manager_06v12eng.exe

Editor
    http://largedownloads.ea.com/pub/patches/Fifa/06/Manager/EditorEng.exe

2. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Trời!!!!!!!Qua một ngày rồi mà vẫn chưa có ai khai quả pháo đầu thế này....Thôi thì để tôi vậy....Xin hỏi mọi người một câu dính dáng đến "phần cứng" nhìu hơn một chút. Con PC của tui hôm qua tự nhiên khi cắm điện vào rồi ,tui nhấn khởi động máy thì không thấy máy khởi động.Tháo thùng ra xem và thử rút phích cắm ra và cắm lại thì thấy là đèn MAIN sáng tức là có điện vào , tui thử nhấn khởi động thì thấy quạt nguồn quay sau đó chạy chậm dần ngay tức khắc.Hôm nay vẫn vậy , không khởi động được....bác nào có kiến thức về chuyện này thì giúp tui với....

3. aznkoz

aznkoz Mega Man

1 . Mainboard dead . Nên change .
    2. PSU dead . Nên change .
    Cách tốt nhất đi ra tiệm check thử . PSU dead thì dễ biết vì nếu có cái PSU khác thay vào thử như từ comp khác chẳng hạn . Còn mainboard (motherboard) dead thì pó tay, phải có bộ phận test mới chắc ăn .
    Mà cho hỏi, PC bao nhiêu năm ?

4. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Tui chẳng nhớ là mua bao lâu rồi nữa , ai mà để ý được....nhưng mà PSU là kí gì :|.....
    ÔNg có theo dõi box YK-DG không???? Tui thấy mọi người có vẻ xôn xao về "thành viên tích cực" [][][][][] đó quá nhỉ? Nhưng mà người ta là 5 vuông mà sao lại gọi là 4 vuông nhỉ??? :D kì.....Mà đó là ai ông biết không ?????

5. aznkoz

aznkoz Mega Man

Kho^ng biet la ai, cung ko care ... gio*` ma'y dang hu* ... ¬_¬ .

6. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Cả tuần rùi ko vô đây rùi , thấy vẫn chỉ có 2 bác cặm cụi làm việc , mem tâm huyết của cái box này đâu hết rùi..tiếc thât, giá con PC của tui mà yếu thì chắc giờ tui cũng thành mem bõ này rùi..:D

7. aznkoz

aznkoz Mega Man

a(.c, nghe ong nay no'i ma buc xuc wa ^^ . Khinh thuong ma'y tui a` ... ~_~ , mac dau chua íntall ca'i wa'i wy? javascript de type TV, nhung cung bon chen vao day lolz . De fix ma'y xong roi edit no' ^^ .
    Anyway, dont know why I can't install WinXP 32 bit ... it work after installation but restart and it show a black page .
    WinXp 64 bit is working fine .... wuhahaha, too advanced ^^ .

8. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ặc....Nói thế tức là ông ám chỉ những ai vào box nì thì đều có máy cấu hình íu hết à...Ờ nhưng mà suy đi xét lại thì máy mình cũng íu thiệt.....:|
    Nhanh mà fix lại cái bài của ông đi , không khéo các thành viên khác lại khiếu nại này nọ....MOD type không dấu thì chẳng sao nhưng lại cảnh cáo người khác nếu họ type không dấu.....=))....vô lý thật...Mà sao lại không Install được cái 32bit???Ông đang dùng chip AMD phải hôn???

9. aznkoz

aznkoz Mega Man

AMD64 x2 (dual core đo') ....
    Ko pha?i ko install duoc ma la` install xong la` kho?i ta('t ma'y luon ... ta('t la` đi bu.i ~_~ .

10. oladi_oladi

Ám chỉ gì đâu , nói vui thôi mà , chơi game là do sở thích từng người thôi mà..:D

Chài !!! bác đang xài AMD 64 bit ah`, ngon ghê nhỉ , tui thì chưa mua cơ bản là thấy chưa cần thiết lắm ,đợi năm sau mới bắt đầu nâng cấp lên là hợp lý..::) ..mà sao bác cứ cố tình đánh không có dấu thế , định làm gương cho cho mem noi theo hả..hà hà , quả này chuẩn bị tố bác aznkoz lên YKDG thôi ..:p

11. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Món 64 bit chưa quen thì nên từ từ rồi đụng vào...Nó như mấy bản Game Bêta phát hành thử...hay lỗi lắm ^^...
    Vừa làm Topic đóng góp ý kiến cho Box TCM...Đang muốn góp ý cho Sếp Aznkoz dọn dẹp Box cho gọn gàng chút...Nhưng máy của ổng bị hỏng thì chắc là chưa dọn được...
    @ Aznkoz: Kêu ông bạn Ẹc min của ông Set tui làm MOD bên này tui chém cho ngày vài chú "lang thang" vô đây Spam. Ít ra cũng phải có đóng góp cho Box như...tui vậy nè ^^

12. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc ... thôi như ông ác quá ^^ . Để tui tích chút đức há há há ^^ .
    Tưởng ko type được mà ko ngờ .. quên set cái change status trong Firefox há há há :P . Nói vậy chứ install được winxp 32 version khác rồi hề hề :P . Để build collection lại thôi, mp3, movies, pictures cả mấy trăm gig, 1 giây đi tong hết :D .

13. oladi_oladi

Khổ quá , thì tui cũng xin bác aznkoz cho cái sẹo để nó có vẻ giang hồ tý , nhưng bác ấy hiền quá nên không nỡ , thôi thì bác nào tốt bụng ra đây chém 1 một nhát vậy..:D

14. aznkoz

aznkoz Mega Man

Có đại phú hào hungmon chiệu quyên vài vết xẹo cho bà con kìa ^^ . Xin đi :P .
    À chật ^^, quên mất, có ai cần fix máy gì ko ^^, nói cho tui, tui fix xông rồi đi cầm máy luôn :P .

15. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Khị khị...Ai muốn lãnh giáo xin mời sang CM box của Tại hạ ^^. Sang đó chúng ta cùng đàm đạo và Tại hạ xin hầu chuyện các cao thủ võ lâm: Bảo đảm sẹo đẹp, nhanh liền và...nhớ lâu mà không cần dùng thuốc để bôi ^^
    @ Aznkoz: Sếp đã gỡ xong cái PC rùi hả...Nhìn post bài đầy đủ dấu thì chắc là ổn ^^

16. aznkoz

aznkoz Mega Man

^^ . Tất cả trở lại như cũ ... hehe . Mới install và chơi game RTK 11 hihi :P .

17. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Chà!Cho tui hỏi cái RTK11 của ông là bản Eng hay bản tiếng jì vậy???Share cho tui với nào???:|

18. aznkoz

aznkoz Mega Man

Làm gì có Eng :) . Còn down thì vào Hội Vườn Đào kìa, tụi nó up lên link đó :P, mà ở ngoài shop có bán rồi thì phải :D .

19. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Trùi , tui ghét nhất là chơi game mà không hỉu là mình đang chơi ...kí gì.....Toàn là thứ tiếng quái quỷ gì đó , không hỉu được , bực lắm...:|

20. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc .. thì tui cũng có hỉu quái gì đâu ... down 1 đống game Chinese/Japanese .. vào .. click click loạn xà ngầu .. 1 hồi game over ~_~ ....