Giải đáp thắc mắc về Tru Tiên

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 22/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ♥KendyKnight♥

♥KendyKnight♥ Mr & Ms Pac-Man

chắc là đại gia đây mới chơi mà dùng auto PB rồi =))

2. ThamVanTam

ThamVanTam Mario & Luigi

:|, ủa chưa thấy mấy đứa nó mua cái auto pb vể để xài kiếm bay khi đi war bang à ;))... kinh lắm
    Nghe nói tháng 12 mới update :-w

3. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Mình nghỉ Tru Tiên sever vn cũng được hơn nửa năm rồi giờ nhân dịp mở sever mới muốn chơi lại chút cho vui nhưng có mấy điều không biết mong các bạn nào còn chơi giải đáp dùm :
    _Hồi mình chơi thì thoải mái sử dụng phần mềm auto ngoài,log nhiều acc để auto...mình muốn hỏi bấy giờ còn như vậy ko ? ý mình là bây giờ có đồ auto pb thì việc sử dụng auto ngoài có bị cấm ?
    _Hồi nghỉ chơi mình mới có 95+ và không có bãi nào để train ngoài việc chui vào Hồ Kỳ Sơn nhưng bây giờ đã update nhiều map mới rồi,cho mình hỏi là đã up đến giới hạn lv bao nhiêu,từ man hoang trở đi đã up thêm bao nhiêu map mới?và đó là những map nào?

4. trongtints

trongtints Youtube Master Race

Bạn dùng auto ngoài để đăng nhập nhiều acc bình thường như trước. Nếu bạn có nhiều money để mua thẻ VGold để mua Tinh Lực cho PB auto thì không cần dùng auto ngoài... Cái auto ngoài dùng free và target quái nhanh hơn auto của của PB. Bên cạnh free thì nó ảnh hưởng đến Account của chúng ta, do bị virus tấn công liên tục và cũng có khi auto đó đã được sửa chữa có ẩn virus trong đó... Thận trọng nếu không bị hack acc thì nãn lắm...
    Từ Map Man Hoang trở lên thì có các Map như: Phần Hương, Nam Cương, Côn Luân và Tu La và các hang động để kill boss khủng...
    NHP ra ser mới dĩ nhiên kèm theo nhiều chiêu để thu hút gamer, như nhân đôi kinh nghiệm để nhanh lên Lv... Ser mới này chúng ta chơi thì không up nhầm điểm Thiên Thư nữa...hiện nay có rất nhiều Web tranh luận vấn đề Phật-Ma-Đạo tam giới phân tranh, cho nên chúng ta cũng dễ dàng chọn hướng đi cho riêng mình. Tuy nhiên đến giờ NPH vẫn chưa cho nhân vật trong game chuyển sinh để đi theo hướng Phật-Ma-Đạo, và còn nhiều vấn đề gamer cần đến thì NPH vẫn chưa mở chức năng cho gamer chơi hoàn toàn thỏa thích...
    Lưu Ý: hiện nay game Tru Tiên rất nhiều người bị hack acc và nãn quá nên nghĩ game, anh em vào chơi nên cẩn thận kẻo mình là nạn nhân cho Hacker...:-w:-w:-w:

5. trongtints

P/S: Còn vấn đề Lv thì max là 150
    do không tìm thấy chức năng sửa bài viết nên viết tiếp P/S, Mod nào rãnh ghép 2 bài thành 1 dùm nhé.! Thanks

6. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Nhắc đến sever mới cho mình hỏi luôn,trên trang trủ Tru Tiên thấy có ghi 1/9 mở sever mới Phệ Hồn nhưng sao ko thấy ghi giờ giấc mở cửa sever gì cả,chẳng lẽ sever mở vào lúc 0h sáng

7. trongtints

cái này thì chưa biết giờ giấc bạn àh... VTC thích thì cho sáng sớm, còn chậm chạp thì nói lý do này lý do kia cho đến vài ngày sau update cũng nên...vì là NPH mà. Toàn thể gamer công nhận game này hay, đồ họa đẹp và cũng cực kì hút máu gamer bằng VGold...=))=))=))

8. welle134j

welle134j Youtube Master Race

em vừa hoàn thành nhiệm vụ Chu Tước khiêu chiến, sau khi hoàn thành 7 boss map Thiên Âm, thì trả nhiệm vụ ở đâu nhỉ

9. trongtints

Bạn về HDT nơi gần chổ thằng Thẩm Mặc Nho có thằng Tinh Tướng... trả Q...

10. welle134j

cho em hỏi thêm với, em vl 45 roi nhưng đúc đồ nó đòi xích đồng, làm sao để có bây giờ, đánh quái thấp nó không nhả đồ nữa :((
    .
    ___________Auto Merge________________

.

Hehe em mới xài auto nhưng đã nghe tiếng hacker rồi, đảm bảo an toàn 1 tuần đổi pass 1 lần :))

11. trongtints

Xích đồng là nguyên liệu chế đồ cấp 1. Càng về sau thì chế đồ luôn cần nguyên liệu cấp 1. Bạn nên tạo nhiều acc Lv1 cho đi train để nhặt nguyên liệu, Map HDT gần chổ lối qua TVM, bạn train khu đó rớt đồ khá nhiều...còn không thì qua TVM.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Chi tiết hơn là thế này. Bạn tạo acc Lv1 rồi chạy đến chổ Chu Nhất Tiên nhận Q Sô Ưng để lấy lak...buff vào rồi đi train...lên Lv7 la bạn có thể chạy qua TVM train được rồi...
    Trong túi hành trang nhớ để đầy những nguyên liệu cần nhặt...như thế trong quá trình train nhân vật chỉ nhặt những nguyên liệu đó thôi...

12. ThamVanTam

ThamVanTam Mario & Luigi

Tru Tiên update ngày càng hay và càng kinh khủng về mức độ tiêu tốn Vgold :))
    Chúc bạn chới lại vui vẻ và không phải từ bỏ sớm như lần 1 :D

13. welle134j

:D Cho em hỏi một tí, cái luyện khí phù +khí và mấy cái loại phù khác + tấn công, phòng ngự (luyện quán chú) v.v... thì khi luyện tăng loại nào trước. Em thấy luyen khí mà thất bại thì đồ biến mất, nên em cứ luyện khí trước rồi mới quán chú sau ko biết có đúng ko :(. Luyện đến + 6 khí + 4 tấn công rồi mà đi đánh quái chẳng thấy thay đổi gì). :-" mới chơi mong các bác chỉ giáo ????

14. ♥KendyKnight♥

khi ép đồ thì nên LK trước rồi mới QC sau.....còn việc QC khi đem đi đánh quái thì mức độ tác dụng ảnh hưởng của nó rất thấp bởi vì đối với phù PN thì QC +5 dc thêm có 5PN mà 4 món vậy thì dc 20PN cũng khá đấy chứ nhưng đó là đối với level thấp còn sau này lên level cao thì người ta ko dùng PN hay CK nữa mà chủ yếu xài phù kháng thôi bạn àh còn bạn muốn PN hay CK cao 1 chút thì lên 9x làm ơn farm điểm Chiến Trường thiệt là nhìu vào rồi đổi phù PN +2 và CK+4 mà xài....còn giàu thì mua cho nó lẹ nhưng hơi bị mắc =))

15. BichNgoc88

BichNgoc88 Youtube Master Race

Mọi người ơi có ai bị như tui ko: Tui update bản TT 22 xong thì khi vô gane tui ko log dc 2 acc trên cùng 1 máy là sao? Trươc đây tui vãn để ở chế độ cửa sổ và log dc 2 acc, vây bây giờ phải làm sao? Mọi người giúp tui vớ !

16. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Bản mới update tạm thời không sử dụng được auto ngoài nhưng vào Chu Nhất Tiên được cho cái đồ 5k điểm tinh lực để auto và có cái q Hàn Nguyệt Chi Chúc gì gì đó cũng cho 1 cai đồ 5k điểm như vậy nữa nhưng không biết là CNT với cái q Hàn Nguyệt kia mỗi ngày nhận được 1 lần à hay như thế nào ái biết chỉ dạy với

17. hoangtuanchoi

hoangtuanchoi Youtube Master Race

Tình hình la update xong máy chạy tru tiên hiện cái bảng đèn 3 màu liên tục,ko cách nào vào game dc.Ai help với :((

18. ♥KendyKnight♥

ai cũng bị hết có lẽ ngày tàn của TT đã đến =))

19. ThamVanTam

ThamVanTam Mario & Luigi

Điên thế :|, từ sáng hôm qua sau khi có bản update manual thì vào rất là bình thường mà có vấn đề gì đâu :-", không auto được thôi mà :))

20. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man GVN Veteran

ThamVanTam quả là may mắn , tui với 1 số thằng bạn log vào acc đầu tiên đã bị đèn xanh đèn đỏ chặn nè, có thằng khác vẫn log ngon trước sự tực giận của bọn bạn,cái lỗi này còn tùy máy mới log vào game được thui:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.