Giờ em phải làm sao????

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi smilesad, 16/3/09.

1. smilesad

smilesad Youtube Master Race

Xin lỗi các bác là có lẽ hơi dài, nên các bác đọc đừng trách em nhá :(

Chuyện là như này.

Đầu tiên em có quen 1 em nc nt đc 1 tuần thì em ấy hẹn gặp uống nước, em đồng ý rồi hôm đấy em tưởng là gặp mỗi mình em ý thôi ai ngờ gặp nguyên cả 1 lũ bạn ::( hỏi ra thì mới biết là em này đưa em ra mắt tụi bạn :x

Hôm đấy em mới hỏi nhỏ mấy đứa bạn của em ý là em ý có ny chưa tụi nó đều bảo chưa nên em quyết định tấn công luôn :'>. Cuối cùng em cũng tán đc đợt trong tết 2 đứa đi chơi cùng 1 đôi bạn em nó vui vẻ lắm, hầu như cái tháng tết vừa rồi hôm nào cũng đi cùng nhau, tình cờ 1 hôm đi chơi cùng 1 đôi bạn của em nó em nghe đc thằng kia nó nói với ny em là có tận 2 chồng cơ mà (9x nó toàn gọi thế :hug:) lúc đấy em mới ngớ người ra. Khi đi về em có hỏi nó thì nó bảo nó có 1 thằng ny yêu nó 2 năm rồi, tính cả em nữa là 2 đứa tất cả :( nó nói xog mà người em thần ra không biết 1 cái gì hết :(( nhưng em cũng không để ý vì thằng ng]ời yêu nó h đang đi bộ đội (chúng nó quen nhau thắm thiết đc 1 năm thì sang đến năm thứ 2 thằng này đi bộ đội phải 3 năm nữa mới về) em ấy có nói với em 1 câu là "yêu em anh phải chấp nhận tất cả" ừ em chấp nhận hết vì thằng kia đi 3 năm em vẫn còn có cơ hội mà :( nên em cũng k quan tâm là em nó có ny hay chưa.

Sau hôm đấy 2 đứa tụi em vẫn đi chơi vui vẻ như không có chuyện gì hết. Nhưng đến 1 hôm em ấy bảo với em là đèo lên chỗ đứa bạn chơi em cũng k cần hỏi nhiều phi xe đèo em ấy luôn ai ngờ đi rõ xa :(( :(( em ấy bảo chỉ cần đưa dến đấy rùi em đi về. Đến chều thì em nó gọi em ra đón (lúcđó em cũng đang bận lắm nhưng nghĩ h mà nó đi xe ôm hay gì về thì khổ cho nó nên em lại phi xe ra đón) lúc em ra gặp nó thì thấy nó đeo 1 cái nhẫn em hỏi nó nó bảo của thằng kia tặng (nó làm bằng vỏ đạn), quả thật lúc đấy em phát điên lên đc :((:((:((:((:(( như bị lừa ấy. Tối về em mới nói với nó là "a mà biết em bắt cá 2 tay thì k xog với a đâu" nó bảo với em là "yêu nó là phải chấp nhận tất cả", em nói với nó là "nhưng a k muốn chia sẻ e cho bất kỳ ai" (khi yêu ai chả vậy đúng k mấy bác), rồi nó nói với em 1 câu rất là đau "nhưng a phải hiểu là e không thể của a được" :((:((:((:((:((:(( nó nói xog câu này sao em thấy tim mình đau nhói các bác à :((:((:((

Bây h các bác bảo em phải làm như nào bây h :(( :(( đau lắm nhiều lúc đau phát khóc lên đc ấy :((:((:((:((:((:((

2. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Tốt nhất là bạn chia tay nó đi, dạng con gái như vậy chỉ muốn mua vui qua đường lúc nó đang cô đơn thôi, thật sự thì nó đâu yêu thương gì bạn. Mà thắc mắc đi bộ đội sao tới 3 năm lận, hình như có 18 tháng thôi mà :-/

3. genkifc

genkifc Fire in the hole!

đá nó đi,đau đầu...toàn lợi dụng,thằng bộ đội kia giải ngũ rồi thì ông cũng bị ra rìa...

4. ngayngayrongchoi

ngayngayrongchoi T.E.T.Я.I.S

Thua đẹp rùi còn gì nữa mà phải hỏi. Giờ có 2 cách: 1 là cố đấm ăn xôi theo sát rạt từ từ làm em ấy thay đổi nhưng lỡ không được thì càng đau; 2 là chia tay quách cho xong trước khi tình cảm sâu đậm hơn, có thể bây giờ sẽ đau lắm nhưng có thể sau này sẽ thấy hài lòng vì đã quyết định đúng...
    Nếu là tui thì sẽ theo cách 2, thiếu gì người mà phải níu kéo 1 đứa trong lòng vốn chẳng có mình...

5. nemo

nemo Legend of Zelda

yêu nó là phải chấp nhận tất cả
    Nó chỉ biết nghĩ cho nó thôi. Có quen về thì cũng chạy theo chiều nó mệt đờ người thôi!
    Bơ đi anh zai

6. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

hình như hồi trước cũng có topic viết về tình bộ đội giông giống như vầy [​IMG]

7. smilesad

híc híc em yêu nó thật lòng mà nó lại đối xử với e như thế :((, chả biết thì thấy nó bảo với em thế :(.

@genkifc: Em cũng đang sợ là như thế, hĩhixx h yêu nó mà mấy năm nữa thằng kia nó về thì em sẽ như nào :(:((:((

@ngayngayrongchoi: Tớ sẽ chọn cách thứ 2, nhưng mà sao tớ thấy khó quá :(

@nemo: vâng nhiều lúc nó có để ý đến tâm trạng của em đâu :( nó ngồi với em mà vẫn nt với thằng kia vẫn ngồi nc với thằng kia như không có em ở bên cạnh ấy :((

@tarrega: Em mới vào mà anh :-s

8. bandoohanoi1102

bandoohanoi1102 Youtube Master Race

yêu con này chỉ tổ tốn tiền xăng =))

9. doxuannghia

doxuannghia T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thứ con gái ấy cậu cần làm gì? Nó chỉ lợi dụng cậu để lấp đi khoảng trống khi thiếu thằng kia thôi, chả coi cậu ra cỏ rác gì cả.
    Trên đời này thiếu gì con gái. Trao tình cảm dzô con pé đó thật là uổng...
    Chia tay gấp...khuyên cậu thiệt lòng.

Bonus: nếu chia tay xong được vài ngày nếu em ấy có đến khóc lóc năn nỉ mình ;)) lúc đó mới suy nghĩ lại, coi thái độ của nó có chân thành không :'>

10. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Muốn đau thêm thì cứ tiếp tục...........:|

11. smilesad

em cũng cảm thấy thế :( nhiều lúc cảm thấy mình chỉ là 1 thằng thay thế mà thôi :(( :(( càng nghĩ càng thấy đau. Mấy ngày nay em có tránh mặt nó khôgn nt cũng k gặp nó, nó gọi hay nt e cũng k nt lại, nó có nói là nếu còn tc với nó thì nt cho nó, và nó vẫn chờ em :(, vừa rồi nó còn nt cho e là "e nhớ a hixhixx"

12. HONHA

HONHA Youtube Master Race

dis..tui là người lịch sử lắm cũng phải chửi...đứa con gái đó không đáng giá 1 đồng xu nào cả...dis...chủ topic, nếu ông gặp nó, cho tui gửi lời chửi thề tới nó...cái đồ con gái vô giáo dụcX(

13. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Ôi chuyện tình sơ cua :|

14. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

ông bảo vs nó thế e nghĩ e là mai fương thúy à,hay hoa hậu xứ nào thế,e nghĩ e là ai thế :-/
    đâu ra cái kiểu yêu là phải chấp nhận nó có ny khác,tình yêu hàn quốc à :-/

15. Kyoshiro2410

Kyoshiro2410 Youtube Master Race

cuộc đời mà vẫn còn ng như chủ topic sao :( ,bị như thế mà vẫn chịu đc àh :| )

16. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Hòan cảnh của mình còn ngu còn khờ gấp trăm lần hòan cảnh của chủ Topic nữa.....>.<

Nên h khuyên chủ Topic nên rút sớm đi...Càng dây dưa càng đau....>.<

17. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

bạn nt lại cho nó là : a rất iu e , rất nhớ e , iu thật lòng lắm , nên a phải rời xa e , vì nếu e bên a nhưng e iu người # thì a sẽ k thể chịu đc , ngay lúc này a sẽ rời xa e . để e có thể hp bên ng kia . nếu có t/c với a thì mong e hãy chọn lựa 1 trong 2 người . ko thể nào như vậy được.

hay nt cho con bé nói là : " lắm mối tối nằm không =)) "

18. xXSmILeXx

xXSmILeXx Donkey Kong Lão Làng GVN

Thực ra thì nguyên nhân do các bạn của chị ấy bảo chủ 2pic là chị ấy chưa có bạn trai, giả sử nói có rồi thì chuyện có thế này đâu :'> :'>:'>:'>:'>
    P/s : em đùa thôi :'>

19. smilesad

em yêu nó thật lòng bác à, mà trong khi tình cảm nó dành cho e k khác gì 1 sự thương hại :((

@LonelyT_T: Em muốn quên lắm nhưng sao điều này e k thể làm đc bác à :((

@hoang3blc: vẫn là 1 câu "em không thể là của a được bác à :(

À còn điều này nữa, hôm qua ngồi ăn cơm với mấy đứa bạn thân nó, tụi bạn nó mới nói với em là hôm con này lên thăm thằng kia thằng đó có hỏi là bảo con này chọn nó hoặc là em thì con này bảo "em yêu a" (nghĩa là thằng kia ý) nghe bọn bạn nói mà em đau hết cả lòng :((:((:((:((::(::(

20. mrT3

mrT3 Youtube Master Race

bị lừa :|

"yêu em là anh phải chấp nhận tất cả " => con nào nói mình câu này thề ko bao h yêu đứa ích kỉ như vậy :|

anyway , đau , ừ thì cứ đau , nhưnd đau ko ích gì , mà chẳng dc gì, quên đi
    dẫu là ko dễ nhưng cũng phải quên ( nhưng cũng chưa sâu đậm gì nên chắc cũng ko đến nỗi )
    chúc chủ xị vui vẻ