giúp đệ diệt con virus ko hiện file ẩn (show hidden ko được)

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi bearlonely, 23/9/08.

1. bearlonely

bearlonely Youtube Master Race

giúp đệ diệt con virus ko hiện file ẩn (show hidden ko được), nghe nói xài AVG 8.0 la diệt được, nhưng sao đệ diệt không được, có phần mềm nào diệt được hok, giúp đệ với :hug: :hug: :hug:

2. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D con này có phải là con làm ẩn mất con folder option 0 ,hay là folder option vẫn còn nhưng vào chọn show hidden thì nó vẫn 0 hiện ra(nói rõ hơn đi) .Con này các phần mềm diệt virus hiện nay đều diệt dc(nhớ là phải update) ,bkav hay avg 8.0 gì đấy đều diệt dc mà.Nếu bác 0 diệt dc thì chỉ có 2 lý do,thứ 1 bác chưa update phần mềm diệt virus ,nếu đã update rồi mà vẫn 0 diệt dc thì có thể virus đã ăn vào hệ thống nên quét 0 ra (bác tháo ổ cứng đem qua 1 máy sạch mà quét là oke),nếu bị mất folder option thì sau khi quét dc rồi vào run gõ gpedit.msc chỉnh cho nó hiện ra là ok:p

3. bearlonely

bearlonely Youtube Master Race

AVG 8.0 nhưng la bản free có update nhưng vẫn quét không thấy con đó, Tool -> folder option -> tab View -> show hidden -> apply, sau đó làm lại bước như thế thì thấy dấu check vẫn nằm ở ô don't show hidden, nghe nói nó là con biến dị của con virus tên kavo

4. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Con này là loại autorun đấy mà:D Xài CMC IS là xong hết:D Bạn có thể vào topic Download trên kia để tìm:hug:

5. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

À chú kavo,trên mạng có cả đống cách giết con này bác chịu khó ra google search là thấy cách diệt à,còn 0 thế này bác vào run gõ msconfig vào thẻ startup và tắt hết mấy con kavo đang có mặt trong này rồi reboot máy sau đó quét lại xem,tốt nhất tháo ổ cứng đem qua máy tính sạch quét là oke nhất (con này avg free 8.0 diệt dư sức bác à)

6. The Se7en

The Se7en Youtube Master Race

Hehe, tớ xài cái Autorun Eater... đập bẹp dí! :'>

7. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

M đang bị dính con này . chưa diệt được .
    Đang dùng superAntivirus .. , lúc quét thì thấy con kavo nhưng sau khi reboot thì đâu lại hoàn đó ...

M cài cả SuperAntivirus và KAV , không biết tụi nó có choảng nhau ko nhỉ ?
    M cũng đang tìm key cho KAV , nhưng mà máy ko nối mạng, ko biết có nhập key (sau khi tìm thấy ) đựơc ko nhỉ ???

8. smallfox88vn

smallfox88vn C O N T R A GVN Veteran

Con kavo hả, tớ diệt bằng tay =)). Bấm start, vào run, gõ msconfig. Sang mục startup, bỏ chọn cái kavo. Sau đó khởi động lại máy, rồi vào c:\windows\system32\ xóa file kavo.exe là xong. Còn nếu cẩn thận hơn thì tạo 1 file kavo.exe, để thuộc tính read only rồi đặt vào trong system32, lần sau sẽ ko dính nữa :)). Cuối cùng down file reg về chạy là hiện đc file ẩn.

http://www.mediafire.com/?cmksh91tlzx

9. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

trong mục startup của M ko có tên kavo chỉ có 1 cái na ná là ckvo (hoặc tương tự) .
    Để thử dùng cái REG của smallfox88vn xem sao .

10. smallfox88vn

cái reg đấy dùng sau khi diệt con kavo thôi, uh thì ckvo cũng làm cách tương tự, thay tên file vào là xong :))

11. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

Thay tên file là sao ? smallfox88vn .

12. smallfox88vn

ko tìm file kavo.exe trong system32 nữa mà tìm file ckvo.exe rồi xóa hoặc làm 1 file mới đè lên :))

13. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

:)) ko tìm thấy thật , cả kavo lẫn ckvo đều hổng thấy .
    Chỉ có 1 cái là ck.exe (hoặc kc.exe ) nhưng mà hổng bít nó có phải là virus hay ko (nhỡ đầu file system thì ... )

M làm thủ công vào DOS xóa các file autorun.inf , xóa luôn cái file đựơc mở bằng autorun rồi thì cũng hiện được file ẩn rồi :D

14. hdbk1

hdbk1 Donkey Kong

Truớc khi ko có KIS em cũng bị nhiễm con này nhưng vào Safe Mode diệt = BKAV cũng hết ! Giờ xài KIS 7 oy` ko biết mặt mũi virus nó sao nữa thành ra ko có kinh nghiệm diệt mà huớng dẫn ! Bạn thử BKAV+SAFE MODE xem:D

15. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

M bi giờ M đang bị vấn đề ko hiện được đuôi của files . Vào Folder Options... rồi mà nó cứ trơ ra. Đâng quét lại máy . Mọi người có kinh nghiêm gì không giúp M với !

16. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart GVN Veteran Quy ẩn giang hồ