Giúp mình với, mình không thể chơi Lineage II được :(

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi cuongtnn, 28/2/13.

1. cuongtnn

cuongtnn Youtube Master Race

Dear all,

Từ hôm mua máy mới đến giờ, mình rất ức chế vì không còn chơi Lineage II được nữa. Mình mong các bạn gần xa hướng dẫn giúp mình sự cố này, mình rất cám ơn.

Tình trạng: Sau khi bấm Play Now, L2.bin bắt đầu chạy là treo máy luôn. Sau đó là màn hình xanh chết chóc.

Cấu hình: Main P8Z77-M, CPU Core i3-3220, RAM GSkill 4Gb x 2, VGA Asus Geforce GTX 650 1Gb 128bit. Máy chạy Tera online và Aion mượt mà.

Thanks all.

2. dydrogen

dydrogen Mr & Ms Pac-Man

Thử copy và đổi tên l2.bin thành một file l2.exe ngay trong thư mục system rồi chạy l2.exe đó xem thế nào ?

Kế thứ 2 là xóa thư mục system rồi chạy launcher cho repair lại để down system về.

Kế thứ 3 là tải lại toàn bộ client mới từ chính trang chủ của Lineage2.com .

Kế cuối cùng là cài lại win và làm lại từ kế thứ 2 ^^

3. cuongtnn

Thanks. Để mình thử xem thế nào. Mình chỉ sợ VGA của mình kô tương thích với L2 thì khổ. Hix...

4. zentapro01

zentapro01 Youtube Master Race

5. cuongtnn

Phù phù...

Cuối cùng cũng giải quyết được vấn đề. Hehe... Thì ra nó xung đột giữa 2 cái VGA: onboard và rời. Hix. Cái main P8Z77-M này hại mình ra trò. Mò mãi mới biết cách tắt VGA onboard. Thế là hết bị. Cách tắt VGA onboard trên main này như sau: Set iGPU Auto thành iGPU 1000 or 1050, tức là kô cho nó auto mà cho nó chạy ở chế độ by CPU.

Thanks all.