Glass Mask

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Thánh Sứ, 2/7/06.

1. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Nếu bạn là 1 Fan của Mâng này thì sao k vào nhỉ?

1 bộ truyện đã xuất bản 3 lần thì khỏi giới thiệu nhỉ nhưng hình nè

Anime
    [​IMG][​IMG]

Ai thế????
    Những người bạn của Maya đó ^^

Maya trong vai Pipi phim coi buồn kinh lắm ^^

1 Cảnh mang mặt nạ thủy tinh

Vui sướng khi nhận dc vé phim "trà hoa nữ" ^^

Nếu các bạn có coi thì Kim Đồng đang ra và mình thấy dịch tốt đó chứ ^^

Ah anime thì có 2 bản 1 bản củ (hình xấu lắm mà nội dung cát xén ghê lắm) 1 bản mới mới ra vào 2005 có lẽ đang tiếp tục hình ảnh very good và ND y như truyện luôn

nếu ai muốn thì ở SG liên lạc tui bán cho. nếu muốn có phụ đề việt thì chờ tui làm đi ^^

2. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

* Chỉ một chữ nhận xét về bộ này : Sếnnnnnnn

[Biến vào trong màn đêm trước khi bị Fan truy giết]

3. reno

reno Donkey Kong

Oa, 4F đừng nói thẳng thừng như vậy chứ ;;) Mỗi người có một cảm nhận chứ ^^ Công nhận bộ shoujou này nổi tiếng thật nhưng tui chưa coi được ^^

4. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

ra tới quyển 3 rùi mua đi k sai đâu. coi tập 1 xong đừng vội bỏ kẻo mình sai lầm đó ^^

cái hay trong truyện k chỉ thế mà trong truyện còn có nhiều chân lý về tình yêu và cuộc sống rất đáng cho mình xem đó. mình nói thật k tân bốc đâu ^^

5. kunio-X

kunio-X Mr & Ms Pac-Man

=)) Hình như bên accvn có nói tới bộ này và nghe đâu hình như hay lắm ,tò mò ngó qua thử nét vé-->chán ,ngó xem nội dung ---->buồn ngủ.Chắc chỉ có con gái mới xem.=))

6. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Nếu nói cho con gái coi cũng đúng nhưng mình khẳng định 1 điều. bạn k phải là Fan Manga. vì sao ư? Vì khi xem Manga k phân biệt giới tính mọi chuyện tranh k có phân biệt độc giả trừ 1 số truyện hơi tế nhị (Nhưng nếu các bạn trai muốn tìm hiểu sinh lý và tâm tư bạn gái tuổi mới lớn thì xem có sao nè ^^) Truyện này k chỉ dành cho nữ con trai xem thì có sao? truyện có 1 ý nghĩa rất hay là bạn hãy tự tin vào khả năng của mình thì việc gì đó dù khó hay có trái ngược với quy luật tự nhiên nhưng bạn vẫn có thể làm dc bằng chính sự cần cù và cố gắng của 1 ng đó thôi.

VD: Ayumi ngan ngữa với Maya (một thiên tài) nhờ vào sự cần cù và chịu khó của mình đó thôi. và Maya rượt theo kịp Ayumi cũng nhờ nổ lực bản thân và kinh nghiệp trời cho. đó k phải là ý nghĩa hay sao?

Cơ hội mình k tạo thì trời cũng k tạo cho mình đâu. đó chính là ý nghĩa câu chuyện đó ^^

7. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Sao Anime bộ này hơi xấu >___< ! So với truyện thì đọc truyện hay hơn .
    Bộ này ko hẳn sến , tại nó kéo dài quá mà chưa có đoạn kết thôi .
    Lần này KĐ làm được , bìa tốt , dịch khác .

8. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Anime này k có xấu đâu bạn nhìn rất đẹp mắt nhất là Ayumi quá đẹp luôn đó. trong anime này giữa Ayumi và Maya có sự chênh lệch về sắc đẹp rất rõ và nhân vật Rei cũng rất con trai nha. ^^

nếu muốn thì mình có thể bán cho nhưng hiện tại bạn mua thì hơi lỗ chơ khi nào 20 tập hả mua nha vì khi đó 20 tập trong 1 disc còn hiện tại 1 disc chỉ có 10 tập thôi và chưa có phụ đề việt đâu nha.
    link coi thử nè
    http://youtube.com/watch?v=p9H2e8iWsiA&search=Glass Mask 2005

9. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Bộ này nó tái bản tới 3 lần rồi, sến dã man

10. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Chị tớ mà nghe câu này chắc xử lí gọn bằng AK47 ::(
    ---------------------------------------------------------
    Ủng hộ bạn Thánh Sứ, tớ thấy bộ này coi cũng hay, nó đứng thứ 3 trong Top100 Manga nổi tiếng nhất mọi thời đại đấy, đồng thời cũng là Shoujo Manga hiếm hoi lọt được vào Top10 trong 1 cuộc bình chọn gồm cả Shounen lẫn Shoujo........
    Anime ko phải do tác giả Manga vẽ nên ko đẹp bằng là phải thui......
    P/S : Nghe đâu bộ này đứng những 20 năm, nghe bạn Thánh Sứ nói lần này KĐ dịch cool lắm, tiếc quá chị tớ bỏ tiền mua 2 bộ rồi nên ko mua nữa.....

11. king of the king

king of the king Mr & Ms Pac-Man

Nói rất hay :D :D
    Nhưng truyện này dài khủng bố +hình xấu = dở #>:) :devil:

12. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Dài nhưng đáng........... So với Conan thì hơn 1k lần
    Đứng 20 năm nên fan chờ sốt ruột thôi........
    Nội dung truyện này cũng thuộc loại best trên thế giới, nét vẽ đúng mực Shoujo, ko có nhiều đột phá nhưng là 1 "nguyên mẫu" shoujo.....
    Tớ ủng hộ truyện này, nhưng vụ tái bản những 3 lần thì...........

13. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Truyện này là thể loại dành cho em gái tớ đọc - mà nó đã đọc bộ nào thì rất ít khi tớ đọc theo.
    Hmm toàn chuyện sướt mướt đọc nổi hết da gà =))

14. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

chuyện này làm gì có sướt mướt gì đâu,chỉ có cách vẽ & mấy vở kịch tác giả nghĩ ra hay thui!!!!!!!!!!!!!nó nói về kịch ko ah ..........

15. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Kô sướt mướt nhưng nó "Sến" =))

16. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

Sến chỗ nào !? Chỉ ra coi !?

Nét vẽ bộ này cổ xưa thật , y như Candy ^______^ Tớ nghe kể nội dung cũng hay đấy , nhưng mà không thích nét vẽ nên ... bó tay ::) Với lại tớ ghét truyện nào dài lê thê lắm , không biết kết cục mới chán chứ , lỡ bà tác giả chết giữa chừng thì sao #>:)

17. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Sao trù người ta ;)) , đợi ra Vol43 xem sao đã .
    Truyện này ko sến , nó tiếp diễn liên tục với kết cấu nhanh đó chứ . Nếu nói sến thì NỮ HOÀNG AI CẬP đứng nhất rùi .
    Giai đoạn đầu tác giả vẽ đẹp , nhưng từ sau vở diễn " 2 nàng công chúa " thì tác giả vẽ xuống tay hay sao , tóc nhân vật tô bóng cũng nhiều quá .

18. fatjoe.us

fatjoe.us Youtube Master Race

Có vẻ mọi người ghét Glass mask quá nhỉ?
    Tui đọc truyện này từ lúc lớp 4,đợt XB đầu tiên ấy dù đọc ko hiểu lém
    Truyện vẽ đẹp ,nội dung hay mà qua đấy tui biết thêm nhiều tác phẩm văn học +kick nổi tiếng------------>có ích hơn mấy bộ truyện tình cảm rẻ tiền

19. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

Good Idea đó là ý kiến hay nhất nha ^^

Truyện không có sến và nếu nói sến xin mời bạn định nghĩa cho mình Sến là gì?

nếu bạn nói ra dc từ sến thì mình cũng lý giải dc truyện k sến theo ý sến của bạn.

Truyện có tiết tấu k nhanh k chậm chỉ có tiếc 1 vài điều là các tác phẩm kịch có 1 vài tác phẩm tác giả k vẽ hồi kết cho mình làm mình đoán và tìm gần điên luôn chứ.

Tui cũng có nói rồi mỗi ng một nét vẽ phong cách vẽ của tác giả này như thế thì chịu thôi ^^

nói mới nói ha cái bản đầu tiên đó hay nhất tuy ngôn từ và tranh k dc tốt nhất nhưng nói thật hay lắm mình coi cái phần Maya và Ayumi đánh nhau mà sợ luôn. Hồ ly tinh rùi sói cái gì đó, nghe mà sợ đúng là con gái đánh nhau kinh khủng thiệt ^^

đợt đầu là khi đó phong cách dịch của việt nam mình còn dở nay đọc lại thấy hay và khá góc đó sát với nghĩa tiếng anh lắm ^^

giờ Kim đồng ra mình nghĩ là sắp hạ màn rùi đó cố bám thui. vì lần trước là sắp tới đoạn họ diễn Hồng Thiên Nữ rùi k biết chuyện Maya và Isumi ra sao nhỉ hùi họp chết dc nè. k hiểu sao truyện nó dài thế mà k ngán nhỉ rất có tiết tấu ^^

20. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Đơn giản bởi nhiều khi kô có phân loại nhưng thực sự là có những manga đa phần là dành cho fan nữ bởi nét vẽ quá ẻo lả + cốt truyện ủy mị quá.
    Glass là 1 truyện như vậy - mà những truyện như vậy thì tớ ít khi đụng đến bởi với tớ thế là Sến rồi #>:)