GT-HD-TLC:Where we play cabal until cabalonline.net open?(Cabal.jp)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi upsilon, 5/1/07.

1. upsilon

upsilon Mario & Luigi

Có điều này mình ko định nói nhưng mà hiện tại số người Vn chơi Jp đã nhiều rồi.
    Thứ 1 đây là sv JP ko phải global vì vậy nó chỉ dành cho người nhật thôi. còn chúng ta ko phải là những khách hàng mà họ nhắm tới.
    Như bạn chơi 1 game Vn mà tự nhiên có những dòng chat = tiếng nước nào đó mà bạn ko hiểu trên kênh global, đồng thời spam như nói chuyện bình thường bạn sẽ nghĩ sao, thì người nhật sẽ nghĩ sao. Hơn nữa người Nhật ko rộng rãi như người VN mình đâu.
    Nhật bủn mà( ông cha truyền dạy mà ). Vì vậy mình nghĩ các bạn ko nên shout. Có thể dùng nhưng mong đừng chat nhiều.

---------------------------------------
    Đầu tiên chắc chắn rằng máy bạn có cái ASIAN LANGUAGES. Nếu ko có thể làm theo các bước sau
    ->>start->control panel-> Regional and language options::Languages tab
    ->>kiểm trak-Install files cho east Asian languages
    Chọn apply và insatll ( cần đĩa cài windows )
    Chọn No to reboot
    Click NO to reboot
    Sau tới Advanced tab and check Japanese
    Reboot
    -------------------------------------------------------
    hướng dẫn đăng kí:
    link reg: https://www.gamepot.co.jp/gic/regist/cabal/new_form.aspx

cái này yêu cầu kích hoạt email nên sau khi đăng kí hãy đến email để kích hoạt( nếu ko có nên tìm trong mục bulk/spam).

Setup:
    Yo new update đây là link down direct setup cabal jp

http://files.filefront.com/6499466

Bạn có thể xài bộ cài của cabal link: http://www.cabal.jp/file_count.ashx?num=41943058
    Nhưng cài = cái này rất lâu và rất dễ bị hỏng

hay cũng có thể sử dụng torrent : http://dl.cabal.jp/cabal/patch/pds/setup.exe.torrent
    MÌnh thấy link torrent này tốt hơn link torrent ở bên dưới, speed TB của link này lúc mình down luôn tầm 50kb/s còn link dưới thì toàn <<10kb/s treo máy sáng hum sau mới xong +__+.

Sau khi đã cài xong, update hoàn tất bạn hãy down bản patch này về và làm theo hướng dẫn. Vậy là xong bạn có thể vào chơi cabal.jp với english version ^^ . cái này bỏ nha. up patch ở bên dưới kìa : file translate cabal JP.rar í
    ]

link update patch :
    http://download.yousendit.com/A737267038DA6760 (Sau khi down xong giải nén bạn copy 3 file này vào thư mục update của cabal)
    Nếu bạn ko thể down được file update mình đưa lên mình cũng chịu vì đã thử rất nhiều host khác nhau, tất cả đều lỗi và ko up lên được( megaupload,zupload,uploadline,....)
    Chỉ còn 1 cách này giúp bạn lấy file update 100% tuy có chậm nhưng vẫn nhanh hơn laucher đó là sau khi chạy cái update của cabal :
    1st>> Chạy laucher rồi tắt nó đi
    2nd>> Down file tớ up ở bên dưới update=torrent.
    3rd>> Copy 3 file sau khi download bằng torrent về copy vào thư mục update, đồng thời xòa 3 file torrent ở trong đó.

Chắc chắn rằng bạn đã chạy laucher autoupdate của nó.
    3 file update torrent mình đã up lại. 3 file trước JP đổi host nên die rùi, bạn down 3 file mới và làm i như trên.

Nếu bạn chưa có torrent thì có thể down ở đây ( đây là bản mình đang xài ) : http://s5.uploadline.com/line/5301597/torrent_1.5.1_beta_build_460.exe.html
    Bạn cũng có thể lên google search vì torrent rất thông dụng link down nhiều lắm.
    -------------------------------------------------------

hiện mình đang chơi rùi thấy mạng rất nhanh rất rất nhanh chơi sướng luôn hơn hẳn mạng global ^^, ko lag và ko có j khác so với cabalglobal chỉ khác là lắm bọn nhật wa :D
    hơn nữa cabal.jp này có 3 sv mỗi sv có 24 channel. mình chọn sv mercury ai chơi vào sv này chơi nhé cho vui.

MỌI NGƯỜI VÀO SERVER MERCURY CHANNEL 8 (pk). CHƠI CHO VUI.
    GUILD:: HerosVN
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    TẤT CẢ GIAO DIỆN ĐỀU BẰNG TIẾNG ANH

1 điều nữa tớ muốn nói về down torrent này các bạn phải để upload speed max cao vào nhưng ko được vượt quá 80% tốc độ của bạn, vì đây là dạng P2p nếu bạn ko share thì người ta cũng ko share đồng nghĩa bạn ko up thì ko có down. nếu bạn nào xài cái Utorrent mình up lên ở đầu thì nên set speed type của bạn khoảng ~1MBk/s. và khi xuất hiện chuột phải vào file chọn force start. Các bạn nào đã vào được chơi rùi thì thông báo được ko cho biêt tên để còn trao đổi hướng dẫn giúp đỡ, và giúp các bạn khác. Ai có client ở Hn, HCM có thể chép file client ra đĩa
    ----------------------------
    bản update mới mình đã up lên rồi nếu ai ko update được thì có thể tìm ở đây :http://s6.uploadline.com/line/2334304/update_270.rar.html

cái update.rar kia là file update.exe trong thư mục cabalGSP( global ) tại của mình bị hỏng, mình thử đè file này vào chạy tốt nên nếu ai cũng bị tương tự có thể down ở đây
    Mình đã up lại cái toE lên cho các bạn( new patch 30/1 )
    Cũng có 1 cách đơn giản hơn đó là các bạn ko đè file ui.dts thì vào game vẫn bình thường 1 số chỗ ko quan trọng bị JP nhưng, Quest, NPC hay các thứ khác vẫn E.

Các file đính kèm:

2. satma100

satma100 Mr & Ms Pac-Man

ma` cai' nay` no' thu phi' hay choi free vay ban

3. upsilon

upsilon Mario & Luigi

nó free bạn ah.
    mình đang chơi FB sv mercury

4. lovethunder

lovethunder Youtube Master Race

sạc, cần gì mà phải chơi version này chi cho mệt, cứ ngồi đợi 1 tuần nữa chắc sẽ đc chơi thui mà, mắc công down rùi cài quá trời chi cho mệt !!

5. upsilon

upsilon Mario & Luigi

bạn ah bạn lấy jj chắc 1 tuần là được chơi hỏi 1 câu thiệt đó. Mà down thì đâu có tốn công đâu trừ khi bạn chơi ở quán thì quả thật hơi mệt, nếu ở nhà thì quả thật down = bittorrent hoặc = link tớ đưa trên thì vèo cái xong
    Đăng kí nik thì đơn giản vào chơi sv ko lag, và nhiều channel sv nhanh hơn global nhiều.

6. ack

ack Donkey Kong

thx bro ^^
    nick trong game là gì vậy? nôb siêu hạng cần 1 người kiên nhẫn chỉ bảo đây :D

7. holyatula

holyatula Youtube Master Race

sao mình an vào mấy cái link đó toàn bị lỗi vậy

8. upsilon

upsilon Mario & Luigi

link nào bị lỗi vậy bạn mình ấn thử vẫn bình thường mà
    Mọi người chơi nhớ vô sv mercury nha( Thấy sv này có vẻ đông bọn nước ngoài chơi nhất, và vô chơi chung cho vui)

hiện đang ở sv mercury, chọn channel 1 ( trade ) đi vào cho vui, có cả channel PK nữa, mà mạng thì phải nói là ngon hơn global mỗi tội cái combo nó để ở giữa màn hình khó ấn wa.
    nick game : bonnuit

9. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Nhìn nó bán hàng thế kia thì biết ngay là mình phải tự xử thôi =))

10. upsilon

upsilon Mario & Luigi

hehe bạn nói thế nào ấy chứ
    Hỏi thiệt mấy khi bạn để í tên cửa hàng ko toàn ấn bừa check hết! chứ đọc xong tên cửa hàng= mình vào hàng nó rồi ^^

11. Gold Phantom

Gold Phantom Mr & Ms Pac-Man

hix chưa chơi được ông ơi ...load game xong toang bi out ra ngoài (hồi chơi Cabal net co bao giờ bị vậy đâu:(()...biết tại sao ko chỉ cho tui

12. upsilon

upsilon Mario & Luigi

chụp SS lên coi chứ nói vậy sao biết đường lần +___+.
    update hết chưa vậy, thử cài lại game chưa

13. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

có ai có link nào down client thẳng mà ko cần thông wa cái launcher ko?

14. upsilon

upsilon Mario & Luigi

15. satma100

satma100 Mr & Ms Pac-Man

nhanh vao` buoi toi' chu' ban ngay dow cham lam'5k/s

16. upsilon

upsilon Mario & Luigi

bittorrent thì ảnh hưởng jj nhiều đâu. bạn thử down xem ko thì down linkdireck kia kìa ^^

tất cả đều tốt kiên nhẫn chút là được :P

17. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

í mỉnh nói là cả cái client ~ 500mb chứ ko phải cái file 950k đó đâu ><

18. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

Tui nghĩ cái này dành cho ai thích tìm hiểu thôi. Tui thì dị ứng với mấy cái game mà ngôn ngữ ko hiểu + game VN =)) =)) =))

19. upsilon

upsilon Mario & Luigi

Ai bảo ngôn ngữ ko hiểu vào đó Q 100% tiếng anh
    tên NPC cũng tiếng anh tên đồ cũng tiếng anh
    Còn muốn cái jj nữa nào

PS : srr bumbum mình ko đọc kĩ link trực tiếp thì chưa có, tìm hoài ko thấy, mình đang thử up file setup lên

20. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

hởi ôi, đang Dow mà tốc độ có 0.3 ~ 1 Kb/s O.O
    sợ luôn đó