Gửi các bạn yêu Cabal!!!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi super soicon, 25/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. super soicon

super soicon Youtube Master Race

Đầu tiên tôi chia buồn với những bạn đã bị block acc trong đợt vừa rồi. Tôi là người đi làm rồi, chơi Cabal vì con em gái nó mang về nhà, thấy hấp dẫn chơi thử rồi thành nghiện, không dứt được:D. Tôi chơi được 2 tháng rùi, từ tết, luyện skill mờ mắt mà vẫn chưa max được, phải liên tục mua +25%skill, level 105( cùi ). Hôm qua đềm 2h tôi chơi xong dugedon ra vào Chanel 1 kiếm vài món đồ thì chưa bao giờ thấy vắng đến thế, chỉ có lèo tèo vài shop. Tôi hay vào diễn đàn nhưng mà 1 tuần rồi không thấy 1 bài nào mới trên forum Cabal. Hôm nay vào đây thấy ngập tràn bài mới chửi bới AS, cá nhân tôi có ý kiến sau:
    - Đợt làm này của AS là thật sự cần thiết, tôi mong từ lâu rùi. Tôi nhớ hồi đầu tháng 3, ra hàng Hero 6 chỗ trong khu Bách Khoa chơi, ở đây có 3 người rất hay chơi Cabal, ngồi phòng ngoài trong đó có 1 nữ (nik là Kyo no1 gì đó ), chơi Force Archer, tui nhìn level mà lác mắt 142, 147, 150. 3 người này đang săn con máy bay máp 140. Tự dưng em này chết, xong tôi nhìn màn hình góc phải có chữ Speed change 10, chạy vèo vèo đến chỗ đồng đội tiếp tục Buff. Lác hết cả mắt, tôi nhìn màn hình của mình chậm như rùa, chúng nó làm tài thế không biết. Tôi hỏi là sao làm được thế? Em ấy bảo là dùng hack time, nhưng giờ no up xtrap rùi, máy em để từ sáng nên không bị. ai ra vào lại là không dùng được. Xong chú bên cạnh bảo là bây giờ ít người chơi Cabal vì nó hack nhiều quá, trong khi chú ấy vẫn chơi hack điên cuồng, hài thế không biết. Tôi thấy tủi vì nhân vật mình yếu quá nhưng kệ, chơi vui mà, được cái gì đâu, không kiếm sống bằng trò này được.
    - Đợt này thấy block đến 17k acc, tôi thấy thế là còn ít vì tôi nghĩ số acc hack còn nhiều hơn thế này nhiều, mong là mấy đứa chơi hack mà tôi thấy tận mắt cũng bị block đi. Tất nhiên không thể tránh khỏi có người bị oan như 1 bạn gì đó tên sasa ( tui thấy thương ghê ^^), nhưng tôi khẳng định là 99% trong số acc này đã từng dùng hack ( kể cả choiwailuon). Tôi ủng hộ việc làm của GM cả 2 tay.
    - Còn bảo mà các game thủ quay mặt với Cabal, xin lỗi tôi nói thật là chuyện này không có đâu, các bạn chỉ là 1 số rất nhỏ thui, vẫn còn nhiều người level thấp như tôi mà chơi sạch, và muốn chơi tiếp, công ty As khỏi lo. Các bạn không nên lên đây nói công ty người ta như thế, vô ích thôi.

2. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

Bạn ơi bạn có quan hệ gì với AS vậy
    tôi cũng như bạn luyện skill mờ mắt thừ khi game mới bắt đầu ko sử dung 1 trương trình hack nào vậy mà mới max skill leve 132 thì ngay chiều qua đc tin mình bị block
    thử hỏi bạn nếu bạn cũng bị block nguyên nhân do hack mà bạn ko hack thì bạn có thể nói ra nhưng lời như vậy ko

3. KSK

KSK Mr & Ms Pac-Man

Pa này nhảm quá ! Vui tính có thừa ! Close topic

4. caramen

caramen Great Lord

thế theo bác thì 1 game được nhiều người ủng hộ và tham gia là game cho phép hack chứ gì =)) LoL hài hước, cái đó gọi là sự đồng tình của những gamer chân chính đấy bác à, đừng thấy người ta ko ủng hộ mình thì lên đuổi người ta.

Cậu có quyền gì mà bảo close topic, Mod, Smod or Admin???? Diễn đàn là nơi mọi người thảo luận chứ ko phải để dạng như cậu ra chỉ tay 5 ngón mà sai bảo người khác =))

5. Kaguro_murder

Kaguro_murder Donkey Kong

Ok men, đây làm cảm hứng của bạn, nhưng bạn có nghĩ răng khi xử phạt ai cần đua ra đc bằng chứng phạt tội của người đó hok? hay là muốn làm gì thì làm, chúng tôi là khách hàng còn các vị là nhà kinh doanh, phải biết tôn trọng khách hàng chứ đừng có lấp liếm. chúng tôi chơi để làm gì nạp card nhìu vào để rồi bị block 1 cách oan uổng và tức tưởi thế à!!!!

6. Wesker

Wesker Mr & Ms Pac-Man

Come on, tôi nhớ ko nhầm thì Kaguro có bị block oan đâu nhỉ? Cậu dùng soft hack, đúng ko? Sao cứ đi thương vay khóc mướn nhiều thế.

Tôi có đọc 1 số bài của cậu, với cái ý dám làm dám chịu. Rất hoan nghênh :D Nhưng dường như cậu đang xa rời thực tế đấy. Với hơn 17k acc bị block, oan sai là điều khó tránh khỏi. Người nào bị oan, họ bị xúc phạm nặng nề về danh dự, họ phản ứng. Quá đúng! Họ tức tối tuyên bố tấy chay AS! Đúng luôn! Với họ, chuyện đến thế là xong.

Còn cậu, cũng như 1 số người khác dùng soft hack. Các cậu lấy gì biện minh cho hành động của mình?

7. EmptyWorld

EmptyWorld Mr & Ms Pac-Man

tôi nghĩ đây là 1 lời động viên đến AS và các gamer chân chính... cần thiết!
    tôi khẳng định tôi đang và sẽ trung thành với cabal khi chưa tận hưởng cảm giác WAr National... Cabal và chúng ta chỉ là nạn nhân của GM ..

8. Kaguro_murder

tui có 9 acc và trong số đó có 5 acc bị block vì hack, cái này thì hok nói, nhưng vẫn còn 1 cai acc bị block vì sài choiwailuon, 1 cái block từ 27/11/07 có cần đang hình lên hok, còn 2 cái thoát nạn, chú đùng có đi soi moi người khác khi chả biết gì về họ

9. Know to Die Now

Know to Die Now Mr & Ms Pac-Man

Chủ topic là người chân chính, chính xác :D vì vô game ko xài soft can thiệp (kể cả choiwailuon) mình ngưỡng mộ bạn (cái này rất thật lòng).

10. Wesker

Wesker Mr & Ms Pac-Man

Tôi chả biết gì thật. Trên forum, mọi người đều như nhau. Nick chỉ là ảo.

Nhưng tôi nói thẳng, đã dùng soft hack thì đều có vấn đề về mặt nhận thức. Những người đã dùng soft ko có tư cách chất vấn, chửi bới NPH, vì họ đã tự mình hạ thấp mình trước. Đã ko tôn trọng NPH, ko tôn trọng cộng đồng game. Hồ sơ đã có vết thì đừng mong tìm được việc ngon.

Dùng soft cho 1 acc hay nhiều acc cũng chỉ vậy thôi.

p/s: làm ơn đừng gọi tôi là chú này chú nọ, nghe nó hài lắm.

11. Daniel1983

Daniel1983 Donkey Kong

Cái Poll này ý đang muốn nói gì nhỉ :-?

12. Kaguro_murder

làm ơn cho cái link chứ post vậy ai mà biết đc oki
    @Wesker: thật ra tôi cũng chẳng tiếc gì mấy acc đó, tôi có thể bỏ tiền ra mua 100 cái acc lv 150 cũng đc8-}, cũng tại vì nó làm ăn như thế nên mới có chiện để nói#>:)

13. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

1 người có thể tích nhiều cái mà
    ai có thể tin tưởng cái này:-/

14. tsoiquangvinh

tsoiquangvinh Youtube Master Race

ban la nguoi nhu the nao ma dam dua ra nhung loi nhan xet 1 sai lam lon
    thu hoi AS dam ra truoc cong chung game ma noi chuyen ko

15. natdragon1998

natdragon1998 Mr & Ms Pac-Man

-Tình hình là mình bị block nhẹ nhàng có 3acc thui!Nhưng thành thực mà nói kô buồn,kô tiếc(thậm chí còn thấy buồn cười =)) ).Dám chơi dám chịu!
    -Mình đồng tình với đợt chém lần này!Số acc bị chém kô phải ít đâu 17k(17xxx) đó!=.= ít acc thoát lắm.lần này chém đc 70-80% đó mấy pa.Asi cũng chọn đúng thời điểm chém ghê,nó chém đúng lúc boot,hack lan tràn nhất,tệ hại nhất.Chém trước Bu lấy lòng tin cho gamer phần những người thoát lần này cũng kiêng dè mà kô dám hack nữa.

16. Daniel1983

Daniel1983 Donkey Kong

Cái này ở trên trang chủ của gamethu.net. Mới đăng từ trưa thì phải
    Link nè : http://gamethu.net/News/Chuyen-game/2008/03/3B9AE2F7/

17. StrikeFreedom

StrikeFreedom The Warrior of Light

Mới đi về mọc thêm 1 đống topic
    Thân gửi chủ topic cảm ơn bạn đã đồng tình về việc ko sử dụng auto hack nhưng bạn đã vi phạm nội quy box, bạn có bức xúc muốn giải bày?
    Đã có topic cho vấn đề đó
    Thân
    StrikeFreedom
    và ko quên tặng bạn 3 thẻ + vé mới đi đọc nội quy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.