Guilty Gear XX: Reload. Ai chơi vô xíu

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Chipp, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chipp

Chipp Mega Man

Bên cạnh mấy đám KOF hay SC, BR rồi thì cũng phải có trò này chứ, trò được bầu là trò fighting hay nhất năm 2001, ko có hơi bị thiếu sót chút. Nói chung vô đây để bàn và chia sẻ kinh nghiệm thôi. Hỏi thì đủ thứ Combo, thách đấu, giải quyết mấy nhiệm vụ, cách xử trùm. Chỉ vậy. Mong mấy bác hưởng ứng cho cái Bõ này nó sôi nổi chút. Cám ơn nhen ^_^

2. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Cái này ra bản mới nhất là GG Isuka rồi mà bồ (cũng là fiên bản cuối cùng) . Còn cái Reload này đi mission công nhận khó thiệt đó , ở đây mấy bác phá được bao nhiêu rồi , riêng tôi mới xong ~ 60 mission thôi (lấy được Justice và Cliff và Ex Mode) .

Có ai đánh cấp mụ I-No ở cấp Maniac chưa , nếu chưa thì đánh thử 1 lần cho biết thế nào là "maniac" nhé :D ...

Khi chỉnh Ex : Shadow Color và Gold Color cho các char thì có thêm gì mới ko nhỉ !??

3. Chipp

Chipp Mega Man

Cái bản Isuka thì biết rồi lâu rồi từ hồi cuối 2003, nhưng chưa ra PC nên nói đây ai cũng hổng biết hết đâu ^_^.
    Tui đánh thì được có 69 cái hà
    Cái gold thì là quái vật rồi, khỏi nói, đánh như film vậy á, mà quái nhất là thằng Zâpp, đánh có cái hà là nửa máu, bó tay luôn. Ý là đánh với thằng em á. Nói chung đặc điểm chung của Gold là tốc độ, sức đánh, Def tăng lên 2 hay 4 lần gì đó, trừ Def của Chipp hay Anji, Baiken, còn lại đều là quái vật. Trừ tốc độ của Millia thì khỏi nói, có chết cũng ko theo kịp, nhanh khủng bố. À cái Survival có ai lên hơn 600 chưa dậy???
    I-NO maniac có thể là ghê đấy, nhưng tui xử rồi, hiện giờ thì luyện Maniac ko à ^_^. nói chung tùy thằng, dùng Sol, Chipp, Baiken, Anji. AXL, Justice, Kliff, Miliia, Ky, Venom, Jam thì dễ, còn lại là chưa tới được.

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Hic tui chỉ chơi được GGX trên PC thoai coàn cái XX thì bạn tui nói là cài nặng lắm nên tui chưa dám cài hông bít có hay hơn GGX ko nữa

5. Chipp

Chipp Mega Man

Hay hơn chớ bác, bác cài đi, có 2 GB thôi, nhưng nếu bác thấy nặng quá, vào phần movie bỏ đi cái movie Extra của nó là xong, nhẹ liền, nhưng như vậy bác ko coi được cái đó, uổng.

6. Thedevilxn

Má ơi tới 2gb lựng hả để xem lại xem coàn bao nhiu GB nhưng mà hum qua tui cài ko được bỏ dĩa vô thì nó check dĩa hết 5-7' sau đó thì nó hiện lên tiếng gì mà cứ toàn là ô vuông(chắc là tiếng nhật) sau đó tui chọn cái thứ nhất vì cái thứ 2 ko nổi lên coàn cái thứ 3 là cancel sau khi chọn cái thứ nhất nó lại ra thêm 2 cái 1 cái là bỏ coàn 1 cái chắc là install nhưng mà nhấn vô xong nó cũng ko chịu chạy luôn T_T ông chỉ dùm tui cách cài nha tui install DX9 luôn roài đó

7. Chipp

Chipp Mega Man

Bác đã cài cái MS Word vào chưa dậy, bản 2000 hay XP gì đó, cái đó sẽ tự install bản update của Microsoft, sau đó bác mới cài được. Sau khi vô rồi thì mò, mà windows nó khùng đó, mấy ký tự của tiếng Nhật, nếu ko có font sẽ hiện ra cái gì đó, đại loại như :: hay #### gì đó, nó ko chịu là, ta cứ đổi tên cho nó bằng cách chọn ổ cần lưu rồi đặt tên thư mục là GGXX thôi, bỏ cái còn lại đi. Xong nó tự nạp, tới khi nạp xong rồi, hiện cá bảng mà ấn nút bên trái thì ko có gì, ko được, ấn bên phải nó tự xoá hết ---> Lỗi như trên đó
    Cách đơn giản, tới đó nhấn reset lại là xong, bác vào win là nó vẫn còn. Chơi thoải mái.

8. ale

Cái GGXX chưa tới 2GB đâu nhưng lun nhớ phải chừa khoảng 1,5GB space cho cái ổ có chứa hộp Win , vì system để setup của nó sẽ tự cài vào ổ này , hơn nữa khi vào menu setup thì nó bắt buộc phải cài toàn bộ Folder vào ổ này (Browse ổ khác cũng vậy) , nhưng cài xong thì cái Folder mới chịu "nằm" qua ổ đã Browse ., có thể là lỗi của bản Win , tui đã từng bị như vậy .

Vậy u biết Shadow EX mode (char có màu đen) có công dụng gì ko !? Oánh mission sao khó quá (nhất là mấy mission đánh với tụi Gold & Shadow đó) , có cái trailer nào nhẹ kí 1 chút thì nhớ share cho tui xài ké với . Cái Extra Movie đó là đoạn demo anime của GGX , cũng ko nặng lắm đâu nhưng bỏ qua cũng hơi bị uổng đó ... Oánh mụ I-No ở cấp Maniac thì tui chỉ mới xài Sol và chơi trick thôi , mấy con khác pó tay .

9. Chipp

Chipp Mega Man

Shadow thì tension mút mùa luôn, đánh hoài ko xuống. còn lại bình thường. Share save ko tui share cho ^_^
    Trailer lên trang của Sammy, tìm trên google trang đó, nhấn link sang trang của GG, có trailer ở bển, nhưng chỉ có Isuka thôi. ^_^
    Có thể nói Gold mode là quái vật đó bác, mỗi thằng có chức năng như:
    Sol: Chơi "Điên" sẵn luôn
    Ky: Chưởng khùng luôn
    Jam: Đá của nó được charge sẵn luôn
    Anji: chuởng liên tục
    Baiken: Ko thay đổi, có tấm ván là ko bị mất khi nó bị đánh
    Chipp: ^_^ tàng hình hoài hà, nhất là chiêu quét là cắt cổ của nó, ghê quá
    Faust: Quăng thiên thạch như gì á, Tension max
    Testament: Các chiêu vật hay special của nó đều bị dính cái vòng cho chim đánh
    AXL: Đánh chóng mặt (dizzy) nhiều hơn
    Slayer: Biến xa hơn, tăng máu, hút máu đối phương
    Potemkin: có thể dash được
    Zappa: tạo thần sẵn rồi
    Venom: Tuyệt chiêu Overdride của nó chơi toàn quả cầu đen ko hà
    May: cái vòng cá heo giờ bay ra 6 con
    Millia: nhanh khủng bố
    Eddie: Lên năng lượng nhanh quá, chơi tuyệt chiêu thì vàng hay tường gì cũng hơn nữa bình hết
    Johnny: quái vật thật sự, chiêu rút kiếm của nó: ngồi + tối + P hay K, S, đều hết máu, dù là vàng hay thường, chùm cũng thế. ^_^

Cách đánh nhỏ đó, đơn giản là bác phải ép nó, đừng chơi chiêu cuối (Destroy) bởi chơi cũng thế thôi, ép nó và đánh bình thường, dậy thôi, sau sẽ quen

10. ale

Nếu bác chịu share save cho tui thì tốt quá , nếu được thì PM cho tui nhé .

Bác có thử luyện Cliff và Justice bao giờ chưa , tui chơi 2 con này cũng 1 vài lần nhưng vẫn chưa hiểu tại sao nó lại trở thành trùm ẩn , hình như là chưa phát huy được sức mạnh của nó , như thằng Cliff tui thấy tốc độ thì xoàng thôi , giã liên hoàn yếu mà overdrive của nó cũng chưa = Dizzy !? tui thấy tụi máy nó chỉnh Gold mode thì Cliff có infinite combo thì phải (cái chiêu xoay kiếm vòng vòng đó) , tiếc là lấy mission ko nổi ... :D

Ông biết đi Survival qua lv500 thì có gì mới ko !?

À , ông nắm rõ cái story-line của bản XX này chưa , tui chơi PC toàn tiếng Jap nên mù tịt ... :D

11. Thedevilxn

Ông đánh survival tới lv bao nhiêu mà biết hết công dụng của gold char vậy hay là ông coi faq tụi viết faq nói lv max là 999 lựng ko bít ai đánh tới nổi nữa mỏi tay chít T_T
    -Mới chơi GGXX ko wen lắm chiêu cuối của sol bi giờ chậm roài T_T chơi bên GGX nhờ chiêu đó mà bò lên lv 92 hic wa đây sao thấy nó ko lợi bằng cái GGX à nhân tiện hỏi lun có ai chơi GGX wa lv100 chưa vậy hình như cho thêm con ky điên hay robo ky thì phải tui đánh tới lv92 thì hư dĩa mất roài T_T
    -GGXX burst là nhấn nút nào vậy pà kon thấy comp burst 1 cái full tension luôn quá đã
    -Để unlock char thì phải chơi mission hay là chơi survival vậy??
    -Mọi người trả lời nhanh dùm nha đang ghiền lắm :D
    -Nhân tiện hỏi luôn làm sao phá chiêu mí viên ngọc bắn tới tấp của con Ino vậy nó chơi chiêu đó thì guard gause full lên trúng vài chiên là hết cây ngay T_T

12. Chipp

Chipp Mega Man

Chơi survival cái đó unlock hết. Tui có đọc Faq đâu, có biết đâu mà đọc
    Chơi mission, xong hết 70 cái, sau đó, đánh chơi khoảng 30 phút, một thằng ra, 30 phút nữa, một thằng nữa.
    Burst nhấn Dust + P hay K, S, HS cũng được
    Sóng lượn lên dễ né lắm,
    Sóng cuộn, cũng dễ luôn, đi tới chút là xong
    Sóng toàn màn hình, lại gần nó, khi nó chuẩn bị bắn, nhày lên sau đó nhảy thêm bước nữa, né hết, dùng Justice hay chipp là ok.
    GGX tui bò lên 100 gồi ^_^, dùng Chipp và Venom đi ^_^

13. Thedevilxn

Chơi mission, xong hết 70 cái, sau đó, đánh chơi khoảng 30 phút, một thằng ra, 30 phút nữa, một thằng nữa????
    GGX tui bò lên 100 gồi ^_^, dùng Chipp và Venom đi ^_^ -->hic venom và chipp chơi ko rành chỉ khoái chơi mỗi con sol thôi T_T
    Chơi mission được 1 lúc thì bí hic có mí con chơi chiêu cuối ko chết chơi chiêu thường chả xi nhê mà đánh tay chân cũng chả chết T_T thiệt là pó tay ông rảnh thì viết dùm tui cách luộc 70 con trong 70 mission đi chơi ở ngoài tốn tiền wá máy nhà win 98 cài ko được >_<

14. Chipp

Chipp Mega Man

- Tui cho bác combo cực hiệu quả của Chipp trong GGX nè, bác chạy lại gần nó, nhấn S hai lần, sau đó nhấn ngồi + HS, sau khi nó bay lên thì nhảy lên dùng K đá nó liên tục, cỡ 20 Hit, nó còn có nửa bình hà. ^_^
    - Hay combo của Sol, tui dùng hoài, chạy đến nhất Tới + P, nó dội tường văng ra thì chơi S hai lần, sau đó ngồi + HS, lúc nó còn lơ lửng cách đất chút, ông nhảy lên và lướt tới, cùng một lúc để cho nó khỏi Reco lại, sau đó nhấn P đánh liên tục, chó tới khi nào ko được nữa thì chơi "bứng lửa lên", rồi ngồi + Lùi + K đập nó xuống, chạy lẹ lại chỗ nó, dùng S thêm 2 lần nữa rồi nhanh chóng "bứng lửa tiếp". Cũng hiệu quả. Nhưng bị cái phải lẹ.
    - Bác muốn nói tới Mission nào, từ mission 70 trở về sau tui ko dám đụng đâu, có vài cái đụng được, Mission 100 thì đập được nửa bình rồi mình chết luôn. >_<

15. ale

Chơi mission thì u fải xem cái yêu cầu của nó mới được chứ , thí dụ đối phương chỉ bị damage khi combo đạt từ 3 hit trở lên hoặc bị dùng overdrive thôi chả hạn , chứ ko nghiên cứu mà nhắm mắt vào đánh loạn xạ là húp cháo . Theo tôi , u nên chọn mấy mission cho phép sử dụng chiêu cuối đi trước (chiêu Destroy) , mấy bài này dễ ăn nhất trong 100 mission , sau đó đến mấy bài có quy định thời gian thấp , rồi đến mấy bài có nhân vật sở trường của mình (hoặc cho xài EX mode) . Cứ tuần tự như thế thì sẽ giã mission nhanh thôi , ai rảnh mà post cả 1 bài hướng dẫn lên chứ .

Trong đây thằng Faust có 1 chiêu thúi lắm , là chiêu overdrive bò bò sát đất của nó đó , chiêu mở thùng hên xui , tôi bị trúng wài ... nhảm thiệt .

16. Thedevilxn

Combo của con chipp ông nói thì thằng nhóc quỷ đánh với tui xài hoài thấy mà ghét rec ko được khi bị đá liên tục dâm #>:)
    Sol tui xài từa lưa hít áh com ít rec lắm nên tui hay xài trò này nhảy vô S đứng S+S+HS(có năng lượng thì overide)ko thì chưởng nếu comp bị trúng lửa thì nhảy theo S+nhảy lên HS+1/4qcf+HS+1/4qcb+K ko thì chạy vô HS(chém xuống)roài 1/4qcb+S :D vô góc thì tới P+S+tới P+tới HS+chưởng rùi chạy vô đánh tùm tum luôn :)) nói chung là nhờ máy ko rec :D
    -Tui tìm ra cái hướng dẫn đi hết 100 mission roài nhưng mà mới chơi tới mission 27 thoai chuyển sang chơi survival tới 440 thì die T_T hic từ 480 trở lên thì mỗi 20 lv sẽ đánh với gold char còn trên 900 thì sẽ đánh toàn là gold char hic tới 999 thì được đánh với supper gold sol ko bít thằng nào đánh tới đó nhỉ mỏi tay chít >_< ông đánh với supper gold sol lần nào chưa nếu roài thì kể tui nghe nha :D

17. Chipp

Chipp Mega Man

Ông có rồi hả, cho coi đi.
    Tui cũng bò lên tới rồi, dùng Chipp và Venom, nhưng hổng hiểu so, lại nhấn ESC văng ra, hổng save lại, bó tay luôn. Từ đó tới giờ chưa lên lại nữa >_<
    Thằng nhóc đó nó chơi chiêu đó, ông gặp nó ở đâu dậy, bởi chiêu này chỉ có chỗ tui tui bưng ra cho tụi nó thôi, có thể thằng nhóc đó là đối thủ của tui đó ^_^
    Chiêu của Faust gần như là thí mạng, dậy thôi, chậm rùa á, sơ hở mới dính, còn lại thì ko có gì.

18. Thedevilxn

He he cái thằng nhóc mà tui nói là bạn tui nhà nó ở bình chánh pa ui chiêu mà ông nói thì lúc tụi tui chơi GGX nó bít roài chơi chiêu đó hoài thấy ghét tui lấy sol bóp nó bõ ghét #>:) ông đấu với bạn ông trên vi tính hử hay là trên máy thùng trong TK hồi đó có GGX but bi giờ ko bít lưu lạc nơi mô T_T tìm khắp thành phố mà ko còn máy thùng nào có GGX hết T_T
    http://dw.com.com/redir?asid=914738.../console/ps2/file/guilty_gear_xx_reload_a.txt
    Link lấy faq hướng dẫn mission,move list,secret.......... :D
    Chiêu con faust thì cũng dễ dính nếu đối phương bay vô chém :p

19. Chipp

Chipp Mega Man

- Hên quá, dậy nhà ông ở đâu dậy, có gì tui và ông đấu, tui còn dở lắm, đánh thằng em còn thua nữa mà, thằng bạn tui "Đi" rồi, nên đang tìm vị lạ để chơi cho vui. ^_^
    - Giờ để ý rồi, bên chỗ tụi tui tụi nó nói là mở game để 2 tiếng thì unlock được một em, hông biết nguồn ở đâu, với lên 80 mission là un hết. Còn tui thì phá 69 cái mission rồi đánh một lúc 1 em mới. trung bình 2 ngày hai em. Đến Bridget thì một ngày một em, còn lại thì có đi sur để un nó, lên 999 ^_^ Ước mơ sắp thành sự thật.

20. Thedevilxn

Nhà tui ở Q6 P13 TPHCM coàn nhà ông ở đâu thía :D
    -Mở máy để 2 tiếng unlock 1 char thì trong faq tui cho ông có đó lấy về mà coi mí con gold character thì phải mở 6-8 tiếng gì thì phải còn mí con cliff và justice thì mở máy 24-26 tiếng mỗi con T_T
    -Đi qua 75 mission thì có hết các character cả shadow và gold but con supper gold sol thì chắc ko có đâu
    -Ông chơi tới lv bao nhiu roài mí hum nay tui làm biếng đánh sur quá chuyển sang chơi story gặp con dizzy chơi chiêu điên 1 cây máu kinh dị wé coàn con Ino nữa chứ đánh hoài ko chết máu tăng như điên chơi chiêu destroy thì nó cứ đỡ hoặc counter hoài T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.