Hành trình và chi phí làm IVF kiếm chim non ....

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi JoeBiden, 2/4/22.

1. Bruce Wayne;

Bruce Wayne; Fire in the hole!

Chủ thớt là clone thày bảy à !nghi ?

2. JoeBiden

JoeBiden Mario & Luigi

Được nhé, làm ra kết quả trai/gái luôn mà.

batcandoi27 and Gin Melkior like this.
  3. batcandoi27

batcandoi27 Youtube Master Race

Nghĩ là chọn gái trước khi thụ hay chỉ biết kết quả sau khi thụ. Lỡ thụ rồi mới biết thì hix

4. †Nhất Chi Mai†

†Nhất Chi Mai† Donkey Kong

Tỷ lệ các cháu sinh ra bởi IVF mang các bệnh đi truyền hiếm gặp khá là cao, chắc chẳng bác sĩ nào khuyến cáo đâu vì làm dịch vụ IVF giàu vcc. Mà bố mẹ người nhà có biết chắc cũng méo quan tâm. Nói chung cũng không hy vọng được cha mẹ đặt lợi ích nguồn gen của cả dân tộc trên ước mong có thằng cu nối dõi được.

Không có đánh giá gì bác chủ thớt đâu nhé, lựa chọn của mỗi người mà, mình có khi vào hoàn cảnh của bác chắc gì đã khác

5. annhau10000

annhau10000 Mega Man GVN Veteran

Chúc chủ thớt may mắn nhé.
    Nhà mình cũng áp lực con trai nhưng được cái mình cứng mà lại thích con gái. Vợ nó cũng bị áp lực muốn đứa thứ 2 làm IVF nhưng mình không đồng ý. Có đứa con hái rồi thì đứa t2 thế đéo nào cũng được, thậm chí k đẻ nữa cũng được. !belly

6. LipSiTut

LipSiTut The Warrior of Light GVN Veteran

Uả tưởng bệnh di truyền nó là bộ gien do đôi nam nữ tạo phôi chứ đâu phải do ivf

7. †Nhất Chi Mai†

Bác ơi trong quá trình IVF có quá trình chọn lọc tinh trùng, rồi rửa trứng và tinh trùng nhiều lần, ICSI (là một tùy chọn, nhưng đa số đều làm), nuôi phôi, đông - rã phôi,... Các quá trình này phôi đều trải qua phơi nhiễm dưới các tác nhân vật lý và hoá học thì việc đứt gãy, sai khác trong gen là điều không thể tránh khỏi. Các biến đổi này hoàn toàn có thể gây lên các bệnh di truyền

8. LipSiTut

Thế mà hồi xưa không ai phổ biến mấy cái này cho tui luôn à, tui cũng tìm hiểu nhưng không thấy nói đến vấn đề này. Trước khi làm bác sĩ còn cho làm xét nghiệm các bệnh di truyền của 2 vợ chồng nên cũng yên tâm. Hồi đấy tui làm là tui chọn phôi tươi luôn :4onion67:

o0puppyo0 thích bài này.
  9. haman

haman Mayor of SimCity GVN Veteran

chừng nào xì líp coin lên sàn :(

LipSiTut thích bài này.
  10. dark killer

dark killer Donkey Kong

Ủa cái này hôm tư vấn thấy bác sĩ bảo công nghệ bây giờ có thể chọn đc phôi toàn gen khỏe mạnh qua đó loại bỏ đc những phôi dính gen yếu nên những ng nào có bệnh di truyền có thể nhờ công nghệ này lọc đc gen lỗi. Hóa ra là xl à !bem2

11. Red Mosnter

Red Mosnter Red, Pokémon Champion GVN CHAMPION

Babies born after fertility treatment run increased risk of genetic disorder

LipSiTut thích bài này.
  12. †Nhất Chi Mai†

Đúng và Sai
    Đúng là hoàn toàn có thể chẩn đoán các bệnh di truyền thông qua sinh thiết phôi
    Nhưng cái mình nói ở đây là các thao tác trong IVF có nguy cơ gây ra các sai lệch về gen, dẫn đến nguy cơ về bệnh di truywenf

13. JoeBiden

JoeBiden Mario & Luigi

Tính update lại post 1, nhưng thôi ghi tiếp trong cmt được rồi.. Vc tôi dk trước test 10 phôi, nhưng cuối cùng là chỉ có 5 phôi thôi, nên tốn 50tr thay vì 100tr như post 1 => tổng chi phí đến bây giờ là 172tr nhé.

Kết quả là 1 trai + 2 gái + 2 bất thường. Dự kiến sẽ chuyển phôi luôn sau kì kinh này của bx.

Biết trước khi chuyển phôi nhé, và ông sẽ quyết định chuyển phôi nam/nữ là tùy nguyện vọng.

Gin Melkior thích bài này.
  14. giangleohart

giangleohart Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng sắp vào Sài Gòn làm IVF, không biết làm ở đâu là chất lượng nhất ta? Mình đang định vô phòng khám Ngọc Lan.

15. LipSiTut

Tưởng trong đấy Từ Dũ best luôn cơ mà

16. giangleohart

giangleohart Mr & Ms Pac-Man

Mình vô Từ Dũ rồi, mà thấy không hài lòng lắm. Bữa đặt lịch trước cả tuần, khám dịch vụ. Mà vô tới nơi phỉa chờ hơn 1h sau mới xác nhận là mình có đặt lịch khám ưu tiên. Lúc khám thì thấy cũng bình thường như mấy bệnh viện khác thôi, chờ hơi lâu.

17. Mishael Dain

Mishael Dain Fire in the hole! GVN Veteran

Phiến diện quá! Rất nhiều, ta cho là phần lớn các cặp vợ chồng tìm đến IVF là do hiếm muộn, và IVF là liệu pháp cuối cùng có thể tìm tới ở VN. Thành phần làm IVF để chọn giới tính cho con là có, nhưng ít hơn nhiều.

18. Meiji1412

Meiji1412 C O N T R A GVN Veteran

Đào thớt này lên hỏi thăm ae tí xíu, vc mình năm nay 31 - 32, công việc bận bịu nhiều, từng khám ở phương châu cần thơ là buồn trứng đa nang, thường trễ kỳ kinh nguyệt và tỉ lệ tinh trùng bơi ít (bs bảo ăn uống, tập thể dục cũng méo cải thiện được tt, khuyên làm IVF), tính cuối năm đi làm IVF luôn, nhưng đắng đo lên thẳng Từ Dũ luôn hay đi Bv phụ sản Cần Thơ là được rồi nhỉ, nhờ ae cho mình chút góp ý.

19. Mowgli

Mowgli Youtube Master Race

Bác muốn khám tư nhân trên SG thì lại phòng khám Ngọc Lan, mình nghe tiếng tốt.
    Bạn mình từng làm bên ivf bệnh viện Mỹ Đức, khen tốt hơn Từ Dũ nhiều (bs phòng khám Ngọc Lan cũng làm ở Mỹ Đức) . Lựa chọn dự bị là bệnh viện An Sinh. Phương Châu thì mình thấy thấp hơn Từ Dũ nhiều.
    Bác cứ tham khảo một vòng. Chi phí thường ko chênh lệch nhiều giữa các bv đâu.

20. MCGH

MCGH Kỹ nữ mua vui cho đời GVN CHAMPION

Làm ở CT cũng tốt, đỡ khá nhiều chi phí, Từ Dũ thì chất lượng hơn nhưng chi phí phát sinh cũng nhiều hơn. Mà nếu làm thì sẵn lưu trữ trứng và tinh luôn đi bác, tốn phí bảo quản nhưng sau này muốn làm nữa thì không chọc chọc nữa, với nữ thì mỗi lần lấy trứng đau lắm.