Harvest moon đã mang lại cho chúng ta những gì ^^

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Thatin, 23/7/05.

1. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

Hi` ^^ chẳng bít đã từng có một topic nào như vậy được lập chưa nưa nhưng Thatin rất mún bít HM đã mang lại cho mọi người những gì :) Mọi người cùng kể ra hén ^^

Đầu tin là chủ xị Thatin ^^ hehe, nói thịt mình chơi HM từ lâu gòi và hiện giờ thì thực sự là đã wên béng cái năm khi muh kím được disc HM cho PS1 ^^ chỉ nhớ là sau khi chơi HM thì một í niêm hơi kì cục đã nẩy ra cho mình đoá là thi vô ĐẠI HỌC NÔNG NGHIỆP I^^ và mình đã thổ lộ chiện này với pp thân iu rồi =(( bị PP cho một tràng thuyết giáo T_T bit' mà nhưng chơi HM thấy iu nông nghiệp iu làng wê ghê gớm >< . Gòi sau khi bi pp cho một tràng thì pp hỏi " mày lấy đâu ra cái í tưởng điên rồ đó " thì Thatin đã thành thật trả lời ko một chút dối trá lọc lừa, cùng một đôi mắt vô cùng innocent =)) " dạ con chơi điện tử ạ " trời trả lời hay chưa T_T <== vậy mới ngu chứ. Xong pp tuyên bố một câu xanh rờn " thế thì từ nay ko có điện tử địên giả gì nữa, đến khi noà mày bỏ cái í định điên rồ đó đi thì thôi " :((

Nhưng gòi cái í định điên rồ đó được bỏ ngay tức khắc hềhề :)
    HM còn mang lại cho Thatin những giờ phút thư giãn nhưng cũng thât bổ ich :D còn các bạn

2. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

tớ thì đồng ý với bố cậu...chỉ có dở hơi mới chơi game rồi khoái quá làm theo...chơi HM mà muốn về quê làm ruộng =))cứ như thế này người như cậu mà chơi thử GTA chắc có đại loạn
    tớ thì thật ra chơi đều các game...game nào cũng chơi chỉ để mấy thằng bạn có đứa mà cạnh tranh...hay rủ 1 con gà ra quán ngồi cùng mình và 1 thằng pro khác...nói đủ chuyện trên trời dưới biển cho nó nghệt mặt chơi =))
    đùa đó
    thực ra sau khi chơi xong HM tớ cũng thấy yêu làng nhưng là chỉ yêu cái làng trong game thôi...còn mấy thứ nó mang lại như cách trồng trọt,sống,cách tán gái mà mang ra thử ngoài đời thì...ôi thôi
    ngoài ra nó cũng có 1 cái lợi:giết thời gian...tớ thời gian rảnh cực nhiều...nhất là hè nên phải kiếm game chơi cho đỡ chán...mà cái HM này chơi phải rất lâu...như HM trên GBA mà muốn chơi hết chắc chắn không dưới 200 h...
    còn nữa...ngồi chơi game này với girl friend đặc biệt thú vị...

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

---> Mình thì thấy Hm mang lại cho mình một cái hoá đơn thanh toán tiền điện cao chất ngất ,một ....giọng ca trong trẻo của người mẹ ....."nhân hậu" ,một khoảng thời gian chỉ có.... ta và cái TV :D,một cặp mắt kính thật dày ,một đêm ko ngủ...>_<( để chơi HM) ,một chầu "bánh tét lông gà " >_<........---->Tấc cả chỉ vì mình wá yêu thích Hm nên mình bất chấp tấc cả ^^,và thứ wí nhất HM cho mình là tình yêu cuộc sống ,yêu thiên nhiên ,động vật ,cây cối và những cái hay ,cái đẹp trong cuộc đời này (ui...hơi sến T_T)
    ----> Mình định lập topic "Vì sao bạn iu thích HM "thì Thatin đã lập cái này ,thui đành rút lui zậy T_T

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

HM mang lại cho Alicia những gì hả ? Mang lại thêm những người bạn mới và hiểu bạn cũ của mình hơn. Hồi đó chơi HM : BTN thì Alicia chơi với thèng bạn thân, 2 đứa đi chơi cùng nhau suốt ngày, từ sáng đến chiều ko ăn chỉ có uống thôi. Nhìu bữa đói wá chạy đi ăn xong way lại wán chơi típ. Chưa đã, tối dzìa còn gọi điện thoại bàn về HM nữa. Càng nói nhiều về HM, Alicia càng hiểu bạn mình hơn. Nhờ thèng bạn mà Alicia bít tới GVN và 8 nhiều hơn nữa về HM. Rùi bi giờ có wá chừng bạn cùng chơi HM trên này lun ^^.

Về giấc mơ của Thatin thật tình Alicia cũng đã từng nghĩ đến, nhưng nghĩ đến ở khía cạnh kinh doanh nhiều hơn. Alicia từng nghĩ, sau khi học xong về business thì sẽ học thêm về nông lâm và thử kinh doanh 1 nông trại với các máy móc hiện đại, vừa thêm việc làm cho nông dân, vừa kím tiền, vừa có cảm giác giống như chơi HM, vì dù sao nước mình cũng mạnh về nông nghiệp mà. Đúng là giấc mơ con nít, nhưng bít đâu ...

5. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

quả thật là trò HM này đã hấp dẫn tui trong 1 thời gian đáng kể :suốt mùa hè năm lớp 8 ... Và cũng tưng ấy thời gian tui mơ ước giống như thatin( thi vô đại học NN) (nhung sau đó khi chơi HM nhàm gòi thì chơi các trò khác và ước mơ đó bị dập tắt luôn (:P)) .Quả thật HM đã làm ko ít người mất ăn mất ngủ (như chúng ta) và đã giúp nhìu người đốt thời gian 1 cách có ích :) .HM đem lại cho tui nói chung là nhìu thứ nhưng thư tốt nhất đó chính là những người bạn cùng chí hướng ....

6. nobita900

nobita900 C O N T R A

Với nobita Harvest Moon càng có ý nghĩa hơn, các bạn thấy rằng game này có thể chơi với mọi lứa tuổi, nó giúp những em bé biết trưởng thành hơn khi học cách tính toán thu chi, học cách ứng nhân xử thế với đủ con người, và hay nhất là nó không bạo lực, thử ngó xung quanh những game được ưa thích không có cảnh bạo lực quả là đếm chỉ hơn 20 game, và một trong số chúng chính là harvest moon, một game mà khi chơi nó làm cho chúng ta có cảm giác yên bình và được đúng như tựa game: back to nature

7. Black Mckenzie

--->Cho mình thêm 1 ý ,hm còn đem lại cho mình niềm đam mê nông trại ,bây giờ tự nhiên khoái lên Đà lạt quê wại để trồng khoai lang ,cà rốt ....^^Thật sự nhà ngoại hiếu có một cái nông trại lớn ,hiếu lần nào lên cũng trồng đủ thứ nhưng ko thể đợi nó mọc lên được ^^Chứ đau có lên nhanh như trong game ^^

--->Túm lại ,đây là một game có tính .....thiên nhiên cao và rất phù hợp với mình ,nếu kể ra những điều nó đem lại cho mình thì ko ít đâu !

--->Nhớ lại năm ngoái ,mí bạn biết không ,hôm đó hiếu đi mua cuốn STH ,trời thì mưa tầm tã ,Hiếu thà để mình ướt chứ ko để cái đĩa dính một giọt nước ^^Khi lên xe buýt ,Cũng vì cuốn game mà mình quen được một bạn nữ ,gặp đúng dân....mê Hm ,hai đứa mình ngồi nói chuyện một đõi thì mình bị ......luộc trạm T_T,Cuối cùng phải cuốc bộ về T_T.Từ đó ,mình và bạn ấy thường xuyên bàn bạc về Hm ,chúng mình dần hiểu nhau ,và cho đến bây giờ ,bạn ấy là GF của mình và đang học tại Úc ,đây là món quà quý giá nhất Hm đã đem lại cho mình ^^

8. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Wow ... lãng mạn thiệt đó Hiếu ... vậy là cũng có những mối tình từ HM ha ^^, chúc mừng chúc mừng.

Còn chuyện về kiến thức nông trại thì đúng là wá chừng lun. Hùi trước đứa nào cũng thắc mắc tại sao chỉ cần dùng Miracle Potion cho con bò là nó mang thai, ai cũng nói vô lí. Sau này anh họ tui có nuôi bò sữa tui mới thấy đúng sự thật đóa. Vụ rau củ cũng vậy, chính xác theo mùa lun. Alicia ở đối diện 1 gia đình có khu vườn cũng rộng rộng, bây giờ đang mùa Hè và họ trồng cà chua đó, có điều trong game Green pepper trồng trong mùa Thu thì ở đây cũng trồng mùa Hè lun.

9. Black Mckenzie

Hiếu khoái nhất là trồng dâu tây ,khi nó chín trông thật đẹp mắt ,có điều nó ko to cho lắm ,mấy bạn cứ nghĩ xem một hàng dài dâu đỏ tía xen lẫn với lá xanh mơn mởn....ôi ,đẹp làm sao ^^Các bản Hm đều có nhiều loại cây trồng đẹp mắt ,chơi thật thú vị ,quả thật Hm là một game rất good^^

10. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Daisy thì ngoài dâu tây giống như Hiếu ra, còn rất thích nho nữa, tuy nhiên nho chỉ có trong bản 64N và chỉ ở 1 nơi duy nhất là nhà Karen mới có vườn nho thôi. Kiểu này chắc phải lập 1 topic bình chọn "Loại trái cây mà bạn yêu thích nhất trong HM" quá^^
    Daisy chơi thì thấy rất nhớ lần được về quê nội, nhất là khi đã trồng dày đặc những hoa màu trên cánh đồng của mình trong game, thèm được trở lại đó lắm, dù đó chỉ là vui vẻ được trong 1 ngày duy nhất thôi, còn lần thứ 2 là phải về chịu tang nội. Ký ức của Daisy về quê nội chỉ ghi lại trong 2 lần đó, rồi từ đó về sau ko về được nữa, vì nơi đó đã quy hoạch và xây dựng lại rồi::) Dù gì thì khi chơi Harvest Moon, Daisy chỉ sẽ nhớ về một ngày rất vui vẻ đó thôi, đó cũng là mục đích của những người tạo ra game muốn mang đến cho mình mà. Rất hữu ích những khi gặp chuyện căng thẳng, đúng ko?:;)

11. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

năm ngoái nghe mấy đứa con gái trong lớp bàn nhau chơi HM FOMT , mình nghe ngứa ngứa về chơi thử , một mùa EURO vừa coi đá bóng đêm vừa cày trong HM :))
    kết cục là chơi được gần trăm năm mà cuối cùng đến lớp hỏi thì bọn con gái bảo là ko chơi nữa vì lâu qua' , :( phí một mùa hè
    trời ơi lẽ ra chỉ nên chơi 10 năm thôi chứ , còn bao nhiêu game hay , như FM chằng hạn , ko bao giờ hết và ko bao giờ lặp đi lặp lại :))
    Mình chơi cho oai ( sĩ diện mà ) nhưng sau thành mê lun , O_O , dù bi giờ ko chơi nữa nhưng vẫn theo dõi tình hình các bài viết về HM :))
    có gì mới thì cho mình tham khảo với nhé :))

12. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

wow ^^ ko ngờ mọi người lại dành tình cảm cho HM nhìu như vậy ^^ mà mỗi ng lại một tâm trạng kì cục khác nhau nữa chứ ;))
    Cả tuần nay ở bên Sing, mỗi ngày mất 1h đứng chết trân ở hàng game, ngắm hết cái nọ đến cái kia,quyet' dinh mai moi' dam' rút money ra thì mm bộp cho một phát T_T :(( them` mua duoc mot bo disc HM xin we' mà ko có tìn >< ( thực ra là có tìn mà ko được mua :(( )
    HM là một game có tính giáo dục rất cao, mun' cho nho em cua Thatin choi cung lam', de no' them yeu lang we, them tinh yeu voi cuoc song' nhung cho no' choi, thi no' se me ==> no' se tranh cai' computer or cai' PS2 ==> cha le ngoi nhin no' choi ==> tinh' ich' ky dang trao ==> ko them share cho no' choi nua ^^ <== chi gi` kieu doa' ^^ Cung tai Thatin iu game,iuHM wa' ma ^^

13. Black Mckenzie

Choài ạ ....Vài bữa nữa chỉ số tiền điện nhà Hiếu còn tăng vùn vụt nữa ,lý do không ai khác là do thằng SOH ,hay quá trời luôn bà con ơi :D

14. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

mấy đứa lớp tã caro thích chơi hm hả...lạ nhe...lớp tớ bọn nó toàn rủ đi bắn gunbound với đi ăn...chả đứa nào biết hm là cái gì
    tất nhiên là khi chơi xong hết 1 game nào thì sẽ thấy phí thời gian chơi game đó khi thấy 1 game hay hơn cũng ra cùng lúc mà mình kô chơi
    oài...phòng tôi 1 con pc,1 con ps2,1 cái điều hoà hay hôm nào kô nóng lắm bật vài ba cái quạt...dùng suốt ngày từ sáng sớm đến tối mịt mà hết tháng cùng lắm là hơn 1 triệu...nếu chỉ dùng gamecube mà tiền điện tăng vùn vụt thì đúng là nhà bạn này tiết kiệm điện giỏi quá =))

15. Black Mckenzie

<----Nhà wê nhà wê ,ko hỉu gì hết :)) Ổng tưởng ai cũng rảnh bỏ ra 1 ....chịu như ông hả :))Cha này khoew của ghê wé :))

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hix, ghét nhau đến thế là cùng >_<. bên kia chưa đủ à ?
    bây giờ cũng chẳng rõ tại sao mình chơi HM nữa ? phiên bản đầu tiên là HM:BTN, hình như là nghe mấy cha trong Gvn bàn tán sôi nổi bên Box Hướng dẫn rồi thấy có vẻ hay nên mua dics về chơi giả lập thì phải :whew:
    Dù sao thì chơi HM cũng ko phải vì quá yêu thích nhưng cảm giác khi chơi HM rất khác, dĩ nhiên là khi cho nó đứng cùng MGS chẳng hạn :D. có lẽ đó cũng là 1 trong những lý do người ta thích HM và số còn lại cũng chẳng ưa HM, hơi lạ >_<.

17. Black Mckenzie

Cho hiếu cắt ngang một tí ,sao dạo này diễn đàn có chuyện gì vậy ,viết hơn 30 kí tự như yu sao cũng bì trừ điểm ????Hiếu cũng gặp mấy lần !

18. ryo_seaba

ryo_seaba Mr & Ms Pac-Man

còn tui thì HM mang lại cho tui nhiều điều lằm và cũng nhiều kỷ niệm nữa
    nó cho mình 1 đầu óc tính toán logic ,1 cuộc sống có kế hoạch và giúp cho mình rèn luyện cách sống có kế hoạch ấy ,giúp đầu óc thư thái sau 1 ngày dài học tập
    còn kỷ niệm thì đa số lúc mới chơi là bị bạn bẻ chửi là "điên" vì lúc đó game mới phát hành ghiền đến nỗi ỡ tiệm ko có chạy lật đật đi 3 4 tiệm mua CD về chơi, và khi kiếm được 1 wá PB thì hét lên như 1 thằng Sì tu bịt trong tiệm game (ko biết có ai như tui ko) nhiều khi còn bị nói la PEDE vì tụi bạn nó nói trò này giành cho con gái mà mày cũng chơi hix hix

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Trời ơi, lúc Alicia chơi HM : BTN á, toàn là con trai chơi ko à, giới thiệu cho mấy đứa bạn gái thì tụi nó lười, còn con trai thì mê game sẵn rồi, nên làm wen với HM là việc khá dễ. Càng chơi tụi nó càng bị thu hút ^^. Nói chung HM ko thể nói là dành riêng cho con gái dc ^^. Nhìn xung quanh trong GVN mà xem, chỉ có Daisy với Alicia là con gái chơi HM thì phải ^^.

20. Black Mckenzie

Hồi đợt mới chơi HM ,hiếu chẳng thấy ai chơi giống mình cả ,tụi bạn nó xem mình chơi thì bảo mình ....hâm ,chơi 1 trò chơi tẻ nhạt +_+ Làm mình mỗi lần chơi phải đóng cửa kín mít:))
    Sau này khi tụi nó cũng biết chơi trò này ,đứa nào cũng ....lạy dưới chân mình mà xin chỉ bảo :))--->oai wá:p