[HELP] Ai là cao thủ "Cô gái đồ long" ...

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi ong_chu_net2, 9/5/06.

1. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Giúp mình với, sao mình cứ đến cái đoạn này , vào đánh nhau, lúc thằng tướng nó giở tuyệt chiêu ra là bị văng ra ngoài, mặc dù dùng card Fx5200 , thử đủ mọi cách roài vẫn ko qua được ,bạn nào qua rồi thì chỉ mình với, hoặc chơi giùm mình qua đoạn này đi .... cảm ơn nhiều nhé ^^.

Đoạn save của nó mình add ở dưới đó.

Các file đính kèm:

2. huansquall

huansquall Mr & Ms Pac-Man

Trò mới hả bạn mình chưa chơi nên đâu biết chỉ (bó tay) nhìn cái down là không muốn chơi rồi mà hình ảnh củng đâu đẹp

3. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Cái này là Ỷ Thiên Đồ Long Ký bản RPG đã có hướng dẫn của anh Hổng Sợ Vợ.....ah nhầm Hồng Sư Vương.Nếu cần thì chịu khó tự kiếm nha,mình lười quá:D.
    Lỗi trên có lẽ là lỗi do lúc cài đặt rồi,bạn nên kiếm 1 bộ khác cài thử vì game này ko hề có lỗi nào(đang đề cập tới lỗi bất lợi làm ko chơi đc thui,chứ bug thì có game Hoa mà)

Huansquall này,trò này cũ lắm rồi nhưng nếu bạn chưa chơi thì hãy chơi thử đi rồi hẵn có ý kiến chuyện đẹp xấu nha.Hiện tại ko có game Hoa nào hình ảnh hơn nó.

4. ytdlk2

ytdlk2 Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy, tuyệt chiêu tuyệt đẹp luôn, cốt truyện thì good giống y chang trong phim. Về cốt truyện thì mình thấy chỉ thua mỗi thằng thiên long bát bộ thôi, hấp dẫn từ đầu đến cuối..hì..hì..quảng cáo thôi. Nếu bạn là dân mê coi tuyểu thuyết của Kim Dung thì không thể bỏ qua trò này đâu.....

5. ong_chu_net2

Bản mình cài là của Thúy Vi, có 2 CD, trong lúc cài ko gặp bất cứ lỗi nào cả, và cài đi cài lại mấy lần roài, cứ đến lúc đánh thằng ôn này là văng ra ngoài, hình như ko đánh cũng được phải ko?

@HuanSquall:
    Ko biết nói gì hơn nữa, trò này mà bác cũng chê xấu nữa, mai tui bỏ chơi tất cả game hoa cho xong, chả biết bác đang chơi trò gì đẹp hơn nữa ^^.
    -Tui thích YTDLK nhất ở cái cốt truyện , mà chả riêng gì YTDLK , tui thích tất cả các truyện của Kim Dung, sao ổng lại viết hay thế hả giời ^^.

Hix , ko ai chơi giúp mình qua đoạn này à ... :((

6. dark_slayer_83

Mình đã nói rồi lỗi source bạn có cài lại 1 vạn lần cũng vậy thôi,chịu khó đi sang chổ khác để mua disk chơi thôi chứ ko có cách nào giúp đc bạn cả.

7. ong_chu_net2

Hix, thui thì đi mua lại đĩa vậy, mà cho mình hỏi , bản này cài chỉ có 2CD đúng ko , sao trong cái phần tương tự "readme" của nó mình thấy có 3CD lận????

8. dark_slayer_83

Ko sao 3cd là bản Original còn bản này đã đc nén lại 1 lần nữa(khi install xả né tới 2 lần).Bạn đừng lo,mình chơi hết game này từ lâu rồi,chỉ tiếc là ngắn quá.đánh lên Quang Minh Đỉnh là hết.

9. BLACK LIGHT-FW

BLACK LIGHT-FW Donkey Kong

Mà trò này cũng quá dễ dàng ,mình chỉ cần luyện skill kha khá + máu nhiều một tí là khỏi lo không về nước.
    Cái trò này 2 đĩa ,nhưng co bác nào khi vào chơi nó bắt bỏ đĩa vào ko ???và sau một thời gian phá phách tui phát hiện ra rằng ...chỉ cần có đĩa trong ổ(kể cả đĩa ca nhạc!) thì nó cho chơi tuốt ...hic hic ...kì lạ.

10. ong_chu_net2

Chính xác đó.
    Đĩa gì nó cũng nhận hết =)) , kể cả Music , nhưng ko có đĩa đừng hòng vào được, ko hiểu vì sao lại thế. Giờ đang dùng cái ổ ảo , mount đĩa linh tinh vào cho nó đọc . ^^.
    Bản của em có 2CD thui nhưng mà cài trực tiếp , ko phải giải nén lần nào cả , thế mới oái oăm chứ. Hôm nay đi mua bộ 3CD nhưng ở đây ko có, nó chỉ có bộ 2CD của TV thôi :((.

11. dark_slayer_83

2CD cũng cứ chơi đi,ko sao đâu,có phải bản bạn cài khi Install sẽ nghe 1 bài hát trong Film Tuyệt Đại Song Kiều ko?Nếu đúng thì chính là bản nén đó.

12. ong_chu_net2

Trời ạ, đó chính bản mà tui đang gặp lỗi mà :((
    ĐỔi 2 lần rồi
    Vẫn vậy
    Bó tay ,mang sang nhà bạn cài thử , vẫn thế, giúp với nào :((

13. lengocky

lengocky T.E.T.Я.I.S

uh
    cho minh hoi nha cái hình mà ông chủ bót lên đó mình có đi qua đó và lụm đ][cj mấy cuón sách trong mấy cái thùng khi về thi không chữa bênh đ][cj cái anh gì đó nằm trên sân đó làm sao để có thê qua cảnh đó đuoc đây ...làm ơn xin các anh chi em

14. ong_chu_net2

Ây , Lengocky ơi, cũng đang chơi đó à, vậy chơi giùm mình qua đoạn đánh cái thằng canh hòm đó đi... Mình đánh toàn bị lỗi văng ra ngoài desktop , bạn down cái file "save" về rùi chơi giùm mình qua đoạn đó nhé. Cám ơn nhiều.
    Còn cái vụ cứu ngừơi , bạn phải đào ở chỗ gốc cây đằng sau lưng 3 tên ấy, đào cho được 1 con rết và 1 con bò cạp ( nếu đào cố sẽ được 1 cái ấn để vào mật thất minh giáo ) , đào xong kết hợp với cái bình rượu nắp xanh ( lấy ở 2 cái lu gần ngôi nhà của tên thầy thuốc ấy ). Ra được mấy viên thuốc , cho 3 tên ấy uống là ổn thôi. ^^

15. loveyou_forever

loveyou_forever Youtube Master Race

ông bạn ơi tui sẽ chỉ giùm ông cách kiếm đồ xịn của game này.Ông đã chơi hết game này chưa.Mọi bí mật mà tui thấy hay nhất ở game này là đoạn vô trong căn phòng bí mật mà ông đào đc cái ấn dưới gốc cây ý.Ở trong đó kiếm đc rất nhiều đồ xịn mà ông chỉ cần nói chuyện với vài nhân vật thui.À nhưng để lấy đc cái vòng cổ cộng thủ rất cao ông phải nói chuyện với thằng có con chó chọn dòng thứ 2 sau đó nói chuyện với con chó ý.HI chúc thành công.

16. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

Lộn rồi ko fai~ musíc trong TDSK đâu mà là nhạc trong bộ film Hiệp Nữ Phá Thiên Quan (lúc trước HTV7 có chiếu wa rồi ) .

loveyou_forever : bạn chơi hết game này rôi thì chỉ cho tôi ở đâu mua sách với trò này tôi phá băng rồi bây giờ chỉ là chơi lại khám phá bí mật thôi . Cái khúc cứu đệ tử của Hà Thái Sung đó vô thị trấn wa bên kia lun rồi chẳng thấy thằng nào trong nhà bán sách cả chỉ thấy 1 quán trọ với 1 quán bán vũ khí thôi à .

Có ai biết cậy này làm gì ko vậy (cái item trong đe đó) hình đây:
    [​IMG][​IMG]

17. BLACK LIGHT-FW

BLACK LIGHT-FW Donkey Kong

Cái cây đó giống cái cây bi da ấy nhỉ.....ông chủ net : tui có trò này 3cd nè ...nhưng mà cái đĩa thứ ba là cái đĩa chứa hướng dẫn và dùng để đưa vào cd rom khi chơi....

18. ong_chu_net2

Trời ::(. Vậy thì tui cần cái CD3 đó để làm gì cơ chứ???
    Hướng dẫn thì có rồi, còn đĩa CD để đưa vào CDrom thì tui có cả đống ^^. Vì trò này đút đĩa ca nhạc vô nó cũng nhận , chả hiểu thế nào nữa.
    Tức quá, ko ai chơi hộ qua đoạn này à....

@loveyou:
    Cảm ơn bạn nhưng mình còn chưa qua được đoạn này , làm sao chơi tiếp ^^.
    Bạn giúp mình chơi qua được ko ::(.

19. loveyou_forever

ong_chu_net2 đc rùi để tui down file đo' rùi chơi wa đoạn đó hô ông.Nhưng chắc phải vài hôm nữa bởi bây giờ đang bận thi đến nơi rùi.À mà ông có chơi game thể loại tìm đường hông ,tui thấy nhiều game còn hay hơn game này nhìu.Nói thật chơi xong game này mới thấy chán há bởi vì đoạn cuối giết vài thằng dễ ẹc há.Tui giới thiệu cho ông game này nè "The war of genesis" game đó tui mới tậu ở chỗ HASHU ,phải công nhận game đó cưc khó tui chơi đến CD2\3 thì chịu bó tay ko wa đc.Đang lên mạng tìm thông tin về game đó nhưng chắc chưa ai chơi há.Hoặc ông chơi game "Wind fantasy" y' hình cực đẹp ko như hình CGDL đâu vậy ha ,chơi game khác đi game đó thuộc tầm trung thui chơi xong chán lém chỉ khổ đoạn luyện LV thui càng cao càng lau tăng nhưng đến lúc cuối giết có vài thằng ko bõ công luyện Lv.

20. loveyou_forever

ChaosLegend Ông cứ đi tìm quanh khu vực gần cái hòm trên hình ông pót ý là thấy ngay. Tui nhớ thì có lẽ là đi lên trên cùng sau đó qua bên trái gặp thằng bán rong thì đi xuống môt tí là tới thui đó là chỗ cửa hàng có 1 thằng ghi sổ khi ông nói chuyện với nó sẽ đc 1000G đó đoạn đó tìm dễ mà .À mà tui ko bít cách ghép sách thế nào toàn sử dụng tuyệt chiêu của kiếm cũng đủ phá đảo rùi.