help vấn đền cực ký nghiêm trọng,ai rành về paypal giúp mình với

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi baby_fatcat, 5/5/14.

1. [Pu]

[Pu] Legend of Zelda GVN Veteran

Giao dịch trái phép thực hiện ngày 1 tháng 5.

Key D3 RoS và Warlord của bác TuanBi thực hiện ngay ngày 1/5-2/5. Chỉ cần nhìn cũng thấy nghi ngờ.

Bác baby_fatcat post luôn hình các transaction trong Paypal xem tiền bị lấy là bao nhiêu xem thử :D

2. baby_fatcat

baby_fatcat Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

đây là list số tiền minh bị mất và đã được refund lại ,bên bliz có thể cung cấp chi tiết những gì đã mua và người nhận dựa vào id transaction ko nhỉ ?

3. [Pu]

1 khoản $49.99
    1 khoản $39.99
    3 khoản $10.00
    1 khoản $25.00
    1 khoản $77.49

Trùng khớp thời gian mua bán (2 bản Wow $10 nhập key ngày 30/4, 1 bản Wow $49.99, 1 bản RoS $39.99) (Trả bằng paypal thì giao dịch hiện bên Paypal sẽ mang "Completed" tầm 1-2 ngày tùy vào thời điểm nhà bank release tiền chuyển chính thức đến bên bán).

Trùng thời gian mua bán, giống nhau đến 4/7 transactions thì ai nhìn vào tự hiểu nha.

@Fatcat: Bên Bliz không có quyền cung cấp thông tin giao dịch của một người này cho một người khác biết. Nhưng nhìn so sánh mình ghi ra thì bác hiểu rồi hén.

4. baby_fatcat

cái 25USD hình như là gói Mount trong wow thì phai
    thật ra vấn đề này cũng dể mà, tất cả những key của TuanBi Add đều la digital nghĩa là nếu ban mua nó 1 cách hợp pháp thì rõ ràng sẽ còn lưu lại lịch sử thanh toán ?
    dù sao mình cũng đã lấy lại được tiền, nếu bạn TuanBi có thể cung cấp them chứng cứ về các key bạn mua là key sạch nguồn gốc rõ ràng thì mình sẽ công khai xin lỗi bạn.
    -Về còn về acc mình gd với bạn, mọi thông tin minh đưa đã đủ,(và hiện tại mình ko rõ bạn hay 1 ai đó như như bạn nói đã thay đổi thông tin thêm 1 hay nhiều lần),và ticket mình gửi cho blizz mình hoàn toàn ko đề cập đến việc lấy lại acc, hay báo hack)
    -Nếu bạn chứng minh được là ko phải do bạn làm, thì tất nhiên mình sẽ giúp bạn cung cấp tất cả những thứ có thể dể bạn lấy lại acc (lần đầu mình thấy 1 người hiền như bạn, mua acc bị mất, im lặng ko nói câu nào haiiz)
    -nếu bạn ko chứng minh được là mình vô tội thì bạn cứ yên tâm là internet lớn nhưng cũng ko lớn :)), gặp bạn ở đâu thì mình sẽ vạch mặt ở đó, và việc blizz nó làm gì với bạn thì mình hoàn toàn ko chịu bất cứ trach nhiệm nào

Chỉnh sửa cuối: 7/5/14
  5. kimlam

kimlam Mario & Luigi

Đã được refund rồi cơ à :D chúc mừng bác nha :7cool_feel_good:

6. haiduong87

haiduong87 It Takes Two GVN CHAMPION

Theo mình nghĩ là bạn lấy dc tiền lại thì thôi, còn vụ để tiền lại cho người ta dùng là do mình trước rồi. Đừng có "vạch mặt" gì nữa, không đáng đâu :1cool_byebye:
    Kiểu như mấy bà ve chai mua đồng nát, trong đó có cái ví cũ có cái thẻ Platinum Credit Card chẳng hạn... :3cool_adore:

7. Rekka

Rekka Persian Prince GVN Veteran

Nếu nhớ ko nhầm thì mua gift key tặng cho người khác trên Blizzard store bằng TK paypal không được đâu. Chỉ có digital key/ subscription / in-game item cho chủ account đó thì đc. Đoán mò cái 77.94 chắc là gói 6 months sub của WOW mà cái này thì không hiện trên Order history của battle.net account.

Muốn biết rõ thì kêu bạn kia bấm vào 1 cái Order ID xem payment method cái là nó hiện tên biết ngay. Cần gì lắm trò vậy :3cool_nosebleed: Còn không thì hỏi BLizzard nhưng chưa chắc họ chịu cung cấp thông tin nếu bạn không chứng minh được mình là chủ TK Paypal đã bị Unauthorized Used. Cái này thì không biết lúc trước nc với supporter của Blizzard thế nào, nhưng cứ bảo TK paypal bị xài bất hợp pháp có khả năng bị đánh cắp, giờ điều tra đc cái transaction ID kêu nó đối chiếu xem đúng không là được chứ có gì đâu.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/14
  8. tuandang1502

tuandang1502 Donkey Kong

có ý kiến như này,

1:/ Bác đừng đổ lổi hết cho bác kia, rồi bảo là tham lam này nọ, bla bla., bác kia cũng chả lừa đảo gì bác .Trong khi lỗi chính thuộc về bác không cẩn thận.

2:/ đã refun lại được tiền rồi thì thôi bác ạ, đòi hỏi bác kia chứng minh thế này thế kia, rồi sau này gặp vạch mặt... hài.... để làm j huh bác ? trong khi lỗi chính vẫn thuộc về bác.

3:/ bác cũng chả có chứng cứ gì rõ ràng là bác kia lấy paypal của bác mua đồ cả, Toàn suy luận ......, không có gì là cụ thể , rồi vu vạ cho người ta thế kia ?

9. baby_fatcat

1.Ngay từ đầu mình đã nhận là lỗi này bắt đầu ở mình là 9,và mình ko hoàn toàn đổ hết trach nhiệm cho TuanBi, bạn có thể xem từ đầu
    2.Và ban đầu mình chỉ cần lấy refund, nhưng TuanBi một mực khẳng định là him ko vhay,ko biết, và ko liên quan gì,mình cũng đã lỡ post từ đầu rồi, nên mới bảo him cung cấp thêm chứng cứ mua bán nhằm để lấy lại sự trong sạch cho him nếu him vô tội
    3.Dù sao thì đúng là lỗi do mình đãng trii,ko cẩn thận,và hậu quả cũng được khắc phục nên mình sẽ ko nhắc đến vấn đề này nữa theo như các bác khuyện,
    4.Vấn đề mình nói đã có 2 box biết là d3 và wow,chứng cứ mình cũng đã đưa, có thể ko rõ ràng nhưng ít ra có giá trị, nếu him muốn mình xin lỗi hay bảo rằng him trong sạch,hay muốn mình hỗ trợ bất kì gì liên quan đến acc mình đã gd để him lấy lại ( nếu bị mất thật sự như lời him nói ) thì vui lòng cung cấp chứng cứ liên quan đến giao dịch các key trên là được

10. [Pu]

Vài lời cho 2 bác vào bảo lỗi chính là của bác chủ thread:
    - Luật US (Game này game US, paypal cũng US hen), dù cho người A có bất cẩn đánh rơi ví tiền, và người B vô tình nhặt được. 1 là người B diếm luôn không cho ai biết. Nếu bị phát hiện ra thì dù người B có bảo là vô tình nhặt được, nhưng trong đó có thẻ ID của người A, người B biết mà vẫn xài, thì vẫn bị bắt đi lao động công ích và phạt dân sự như thường (bằng với tội ăn cắp vặt).

- Bác fatcat, thôi kệ đi, lấy lại được tiền rồi cũng chẳng truy cứu làm gì. Việt Nam thì ba cái vụ này khó giải quyết, thà bác ở Mỹ thì 1 phát police là xong chuyện.

Em xin hết.

baby_fatcat thích bài này.
  11. tuandang1502

tuandang1502 Donkey Kong

qua bên US mà call police đi bác. call luôn và ngay di :v

12. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator GVN Veteran

bác ấy ở US, cần gì qua đâu nữa ?

13. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

_ Lấy được tiền lại rồi thì thôi chắc nên closed

_ Thằng hack paypal bác chủ thớt dính quả recharge vỡ mồm ( nếu đã bán key ra ) ngậm đắng tự chịu.

_ Không có chứng cứ bác mua acc d3 của bác chủ thớt dùng paypal còn lưu lại mua gift, vì có thể acc kia cũng bị hack mất, vì thế cho đến khi ko có chứng cứ tốt nhất đừng buộc tội :( nhưng cũng không có nghĩa 100% vô tội, vì đơn giản là chưa có chứng cứ

14. baby_fatcat

này thì bằng chứng :
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    dựa vào battle tag, tên nv ,link battle tag của hình,1,2,và chữ ký của mình để từ lất lâu là tự hỉu hén.
    H thì đủ bằng chứng rồi chứ gì haiz, những thằng tham chết cũng vì cái tham của nó vì ko xóa hêt char

15. plumpcheek

plumpcheek Mr & Ms Pac-Man

Tóm lại là bạn chủ topic đã unauthorized thằng blizzard trong paypal của bạn chưa? Refund cho đã mà quên unauthorized nó thì cũng bằng huề đó :) Nếu chưa làm thì vào profile > My money > My preapproved payments : kiếm cái nào của blizzard mà active thì inactive nó hết đi. :)

16. baby_fatcat

đã remove ngày từ đầu rồi ,hên là blizz no giới hạn số lần mua digital key hix

17. xXxHxQxXx

xXxHxQxXx T.E.T.Я.I.S

== thế là lòi đuôi rồi à......

18. S|O|S

S|O|S Champion Hunter

Vụ này đọc hay phết, như truyện trinh thám, cơ mà đọc 6 page rồi vẫn chưa biết ai là người xài tiền của thớt.

19. xXxHxQxXx

xXxHxQxXx T.E.T.Я.I.S

Ông mua acc xài chứ ai, chủ thớt vừa up 2 tấm ảnh tên char trong acc bị "hack" của chủ thớt trùng với tên char trong acc "hiện tại" của ông kia kìa =))

20. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng GVN Veteran

Đợi TuanBi vào confirm nào, biết đâu thằng ăn cắp khác nó tự ý mua game cho acc WoW của TuanBi để tạo chứng cứ giả \m/