Heroes I và Heroes II

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Supreme Archangel, 23/2/05.

1. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Hình như mọi người toàn chơi Hero 3 và Hero 4 thì phải, ít người chơi 2 bản cũ này nên tôi lập topic này để ai thích thì vào đây bàn luận. Về hero 1 thì tôi chơi từ lúc mới mua được máy tính cách đây 8 năm rồi , lúc mà chỉ có đĩa game giá 150k í, đắt lòi mắt nhưng được cái nhiều game hay bản crack. Đồ hoạ của nó phải nói là rất đỉnh, nhất là khi combat, chưởng thì dùng theo số lần chứ ko phụ thuộc vào spell, tôi hay dùng chiêu bỏ thành chạy khi gặp thằng tướng quá mạnh của nó, đợi nó đi ra chỗ khác thì ra chiếm lại thành (nó để 1 ít quân trong thành nên mới đánh được), và 1 cách buồn cười nữa là thành của hero 1 không bao giờ bị hết bắn tên nên nếu bị thằng nào mang quân đi chậm ko bay được tấn công thì mình ở trong dùng con bay chạy loanh quanh, thằng kia bị tên bắn sau vài lần thì chết :D. Có rất nhiều lựa chọn để tăng mức độ khó lên như là chọn hình bộ não.... Bất tiện nhất là không có chế độ tạo map để chơi, sau này tôi may mắn kiếm được nhưng nó lại chỉ chạy ở độ phân giải thấp tị nhìn toét cả mắt (1/4 màn hình). Hero 2 thì tôi chơi ko nhiều bằng hero 1 vì hero 3 ra ngay sau hero 2 không lâu nhưng được cái là nhạc hay tuyệt...

2. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

tui chơi hero từ bản hero 3 nên ko biết hero 1,2 mặt mũi nó ra sao.
    Tui rất thích dòng game hero(trừ h1,2 tui chơi hết tất cả các bản khác) nhưng ko tài nào tìm hỉu được,lên gamespot chỉ xem được mấy tấm hình chút xíu,3do.com thì die,tiệm đĩa thì hết.....nói chung đang dzô phương cứu chữa.
    tui thấy hero 1,2 ra lâu nên chắc nhẹ lắm ha,ai wỡn up lên cho down dìa chơi đi
    hay là up cái manual của nó cũng được,tui muốn bít mấy bản truớc lính tráng tụi nó ra sao,phép thuật như thế nào,ai mạnh nhất...(để thấy rõ sự phát triển của hero)
    ..............................
    .......................................
    @archangel:ê,thiên thần,hồi sinh hero 1,2 cho tui được hông...

3. Supreme Archangel

ko nhẹ đâu bác hero 1 nén vào còn tầm 15MB còn hero 2 thì có 2 bản (đầu tiên và nâng cấp, mỗi bản sơ sơ cũng 30MB (đã nén rồi đấy). Tôi hồi sinh được unlimited đây nè (có cả game đầu tiên của 3DO sau đó mới chuyển qua hero 1: hình ảnh xấu mù, bé tẹo, vui phết). Bác thích thì có thể PM cho tôi mà nói trước là tôi ở HN nhé. Hero 2 bắt đầu xuất hiện thành xương và chiến thuật "gom xương" bắt đầu từ bản này (nhưng tôi ko dùng). Hero 2 có 1 bài campain rất khoai là mình ở trên đảo xung quanh là toàn quân địch cứ đi xa 1 tí là có thằng mò đến thành mình, lại còn thằng đi từ biển vào nữa cơ (thành ở cạnh bờ biển mà), bài này tôi oánh mãi mới xong (chơi cả chiêu tạo 1 đống thuyền quanh thành để thằng máy ko có chỗ neo cơ hahaha. Hình như có quá ít người chơi hero 1 và 2 nhỉ? ông dark power đâu vào đây bàn luận chút đi

4. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

chỉ có vài chục mb hả??haaa,down chừng vài phút
    ê,chừng nào wỡn u up trên yousendit rồi gửi link cho tui được hông?
    cám ơn trước nha(hy vọng sau một tuần thi lại sẽ có,he he)

5. Supreme Archangel

thui tui lười up lắm, mạng chỗ nhà tôi ì ạch lắm sao mà up được bác ra kiếm cái đĩa nhanh hơn nhiều, nhớ lại hồi mới chơi H2 tự nhiên thấy bọn máy resurection mà mình chả hiểu gì cứ thấy cái hình âm dương quay quay (mãi sau mới làm được hehe)

6. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Hi hi , bài Campaign mà ông bạn vừa nói ấy , phải đánh ngay mới được . Xây MG LV1 có Magic Arrow là đi táng ngay , hì , H2 có thể nói mình Master (mà cái trò này Cheat bằng cách sửa File Save dễ ẹc , NC for Dos làm còn thấy đơn giản , tên của tướng với các chỉ số ở File Sav rõ mồn một mới buồn cười chứ ). Đúc xương là phải đạo lắm rồi vì xương lên = 1/3 số lượng quân mình giết được , H3 còn ngại đúc chứ H2 thì phải đúc :D . Nhưng tất nhiên cũng còn tuỳ Map , vì thành rồng lên tiền 1750/ngày cũng đáng chọn lắm .

7. Supreme Archangel

cái đấy hình như là Campain 5 hay 6 gì đó, đánh nhanh thế nào được, phải đi gom quân nữa chứ, bác cheat kiểu gì dạy tui với, hero2 chơi từ xưa chả biết cheat là gì đánh khổ quá

8. Arabia

Nhanh được chứ . Tôi ko nhớ rõ lắm nhưng Heroes mấy cũng vậy thôi , nếu đến được nhà nó từ cực sớm thì giải quyết thường dễ ẹc , mỗi bài cuối là tương đối lâu thôi . Đã nhiều năm trôi qua nên tôi cũng ko còn nhớ cụ thể , nhưng VD có cái bài nhiều biển Campain 2 hay 3 gì đấy , chả nhớ bên Campaign nào , ngay đầu tôi xây Maguild Summon boat đến dánh thành nó giải quyết chỉ trong 10 ngày . Còn về Cheat , tool bây giờ cực mạnh , bác muốn xử kiểu gì mà chả được chỉ trong vài giây . Ngày xưa với NC for Dos tôi làm còn được , trước hết Chia nhỏ file Save ra , xem trong File đấy chỗ nào có con tướng của bác , đặc điểm nhận biết quá dễ , đảm bảo VD tướng của bác là Alamar thì trong File đấy vẫn còn nguyên dòng Text Alamar , vỡ bụng cười =)) , và chỗ cần chỉnh ngay sau đấy , VD lực tướng của bác là 0 0 3 2 thì chỉnh ngay sau đó thôi , bác xem mã của 0 0 3 2 là cái gì , đâu như mặt cười , rô , cơ , bích , tép gì đó , thua , ko nhớ nổi , sau đó chỉnh rồi ghép File lại thôi . Bảo bối , số lượng ô đi cũng ngay sau đấy . Đấy là thời nông dân còn bây giờ với những Tool kiểu như Artmoney vù cái là xong , muốn gì cũng có .

9. Supreme Archangel

ko tui muốn biết cách bác làm với cái file save đó cơ, NC của tui cắt file ra thì được nhưng cóc nối được, dek hiểu tại sao, bây giờ thì ai chả biết làm rồi

10. Arabia

Tầm này thì làm quái gì có ai chỉnh Hex để Cheat Game nữa chứ , cứ Artmoney mà táng , nhanh gọn đơn giản , khỏi nhớ nhiều cái lằng nhằng . Tool Hex Editor bây giờ tôi chỉ còn dùng cho crack , mà nó cũng mạnh hơn cái của nợ NC for dos rất nhiều lần , cái NC For Dos thời đó do nó ko thể sửa được File khi mà dung lượng File vượt quá 65535K nên tôi mới phải khổ sở tách ghép như thế chứ bây giờ làm gì có cái Tool Hexa Editor nào ngại chuyện dung lượng của File mở ra nữa đâu . Thời đại nào rồi mà bác còn hỏi về cái Tool cả chục năm về trước , thời đó tôi ko có gì khác nên mới phải khổ sở với nó chứ bây giờ bác có máy máy bay rồi sao lại muốn đạp xe đạp làm gì ? NC for dos tôi gần như chả còn ấn tượng gì , chỉ còn nhớ lờ mờ cái giao diện của nó màu xanh xanh , tách File đâu như dính gì đến phím F10 gì đó , bác hỏi vậy thì thua rồi .

11. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

hì, Hero 1 thì có chơi wa, mà sao con quái 1 mắt (Cylop ???) mạnh ra trò đấy chứ, còn giáp vàng oánh hình như ko đã bằng nó nữa, mà chơi H1 có 1 trò cực kỳ đểu, đó là trò tự sát tập thể, nó cứ cho mấy thằng yếu yếu, mang mấy con wèn, ra chơi mưa đá thì phải, chết cả lũ, trừ mỗi rồng, đau đầu với nó lắm. Mà pác nào còn bản H1 thì up lên cho anh em đi, hồi ấy toàn ra tiệm chơi ko hà >.<

12. HetZ

HetZ Youtube Master Race

bác supreme archangel nói có heroes 1 2 phải ko vậy bác in đỉa bán lại cho tụi tui đi giá khoảng 50K đồng là được có thể gửi tiền hay đỉa qua bưu điện giá sao đỉa củng rẻ thui mà mong B]supreme archangel [/B] đồng ý để tụi tui có dịp thưởng thức thử H1 2 thank!!!!!!!!!!!!

13. Supreme Archangel

tui chịu, ko quen cách gưi qua bưu điện đâu, mà làm gì đến 50k, tui bán có 10k thôi (cả bộ heroes 1 và 2 đủ 1 đĩa đó), riêng hero 2 có đĩa full xem phim hay phết. Tốt nhất là bác có người nhà ở hn thì đến nhà tui mua là hay nhất. Hero 1 thành Rồng là mạnh nhất, tôi cứ gặp thành Castle là restart chọn lại --> thành này quân yếu như sên í, tiếp đến là thành Cyclop, thành này ngang ngửa thành Phoenix, rồng thì vô địch vì có con cấp 3 là Griffin đánh phản liên tục, con cấp 4 là Minotaur oánh cũng khủng, còn con Hydras thì kinh hoàng luôn, đánh 6 hướng mà. Trong khi thành Castle: lv 1 nông dân yếu như sên, lv 3,4 thì bình thường, có mỗi 2 con cuối là mạnh. Đặc biệt con cuối yếu hơn 3 con kia vì ko có khả năng đánh xuyên táo. Thành Stronghold (tạm gọi thế chứ nó là Babarian cơ): có con Orge thủ cao dã man oánh mãi ko chết, có 1 con bắn tên lv 4 nên đánh cũng lợi. Thành Phoenix thì cũng có 2 con bắn tên trong đó con elf bắn 2 phát , con dwarf thì thủ trâu, con tiên bướm thì bay nhanh toàn đi trước. Nói chung bản 1 thì thành Castle quá lép vế so với 3 thành con lại. Đến hero 2 thì đỡ hơn 1 chút nhưng vẫn là thành yếu nhất, thành rồng thì có đối thủ là thành xương (chơi trò mèo gom xương hehe), và thành Tital (thành này xây khó lòi mắt vì tốn nhiều tài nguyên quý như gem, crystal....). Hero 2 có phần nhạc hay tuyệt, nghe mãi ko chán, nhất là nhạc khi ở trong thành...

14. Supreme Archangel

ko phải là tôi ko biết cắt file với nối, mà tôi làm trò này mãi rồi, cách đây 4 năm thì tự nhiên nó dở chứng ko cho nối nữa chả biết có phải do máy mạnh quá ko nữa. Bác ko nhớ thì chịu rồi, hồi đấy có trò Poker toàn mở file save ra chỉnh lại :D :D

15. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

mịa, ông ca ngợi phần nhạc của H2, vào H3 ông thích nghe nhạc như thế nào thì copy vào mà nghe.
    đầu óc ko chịu làm ktế gì cả, người ta sẵn sàng trả 50k thì lại chỉ chịu bán có 10k vớ vỉn wá. Hehe, nếu người ta có lòng thì ông bảo gửi tiền wa bưu điện hoặc chuyển khoản cho ông, rùi ông gửi chuyển phát nhanh vào :P chuyển phát nhanh và cả tiền đĩa cũng tới 50k đó :P
    kể H1, H2 sao ko kể về vụ quái vật mua ngoài, nếu hết tuần ko mua thì tuần sau số quân của nó sẽ gộp lại.
    Mịa, nhiều khi xây quân ko bằng sau 2,3 tháng ra mỏ ngoài đường mua quân. Chỉ sợ ko đủ tiền vì nhìu quân quá :P :whew:

16. Arabia

Ko phải là tôi nói về cắt nối File , đó chỉ là việc bất đắc dĩ do Tool yếu quá (cụ thể ko cho phép chỉnh File có dung lượng >65535 K , khi chỉnh thì chỉ trên 1 dòng , ấn mỏi tay mới đến được chỗ mình cần ) , tôi chỉ lấy VD về cái vất vả thời đồ đá thôi chứ bây giờ làm gì có chuyện bị giới hạn bởi dung lượng File mở (tương đối thôi nhé :D) . Bây giờ Tool quá mạnh rồi , bác chỉnh trực tiếp trên Memory bằng Artmoney hay Tsearch chẳng hạn , nhanh gọn đơn giản . Còn nếu bác thích đi tìm kỷ niệm 1 thời Cheat bằng cách chỉnh File Save thì cũng dễ thôi , cái trò H2 này thô sơ đến phát buồn cười , như tôi đã nói , tên tướng nó còn để nguyên trong File Save , bác muốn chỉnh con tướng nào thì cứ tìm đến tên con tướng đó trong File Save mà chỉnh , các chỉ số của tướng ngay sau chỗ tên con tướng ấy , ko có mã hoá gì cả , cũng ko Check sum . VD con tướng của bác tên là Alamar chẳng hạn , chỉ số 0 0 3 2 , bác mở File Save ra , tìm đến đoạn Text Alamar (= Search String) , tìm đến rồi , thấy sau đó chỗ nào là 0 0 3 2 thì bác chỉnh , đó là chỉ số , còn bảo bối hay ô đi thì cũng xung quanh đó thôi , bác nhìn vào sự thay đổi ở vị trí đấy khi bác lắp bảo bối mới hay thay đổi ô đi , Save lại và so sánh với File Save cũ , là bác nhận ra ngay . Do ko có hàm Check Sum nên bác chỉnh thoải mái ko phải tính toán gì cả .

17. Supreme Archangel

trời , ông dark làm ăn kinh quá, tui đâu có phải kiếm tiền bằng cái trò bán đĩa này đâu, bán cho vui thôi mà ai cần thì tui giúp, chuyển phát nhanh tui biết rồi ngày xưa tui gửi cái đĩa vào HCM mất 40k thì phải. Tui ko thích cái bọn bưu điện của vn vì nó làm ăn chuối lắm, nhà tui mấy lần ko nhận được bưu thiếp, thư... rồi. Đúng là tui quên béng mất quân ở ngoài, công nhận là nhiều thật nhưng để lâu mới đánh thì có mà chết (có bài campain hero 2 tui để lâu quá ra gặp ngay 500 con rồng đen nó đập mình chết tươi). Tui nói nhạc hay vì ko có cách nào copy được, hero 3 nó thành file mp3 rồi nói làm quái gì, ông dark này noob thật

18. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

em ra't thic'h H2 nhung ko bit cho dơwnload ca'c anh chi? em voi'

19. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S

Tui Nghe Kể thấy ghiền rùi, lên google kiếm thấy có mà kô down được mới tức chứ, ai bít coi dùm đi
    http://www.trygames.com/game/aff=trygames/vid=01d61f2d5298e915091c9c8b940e68ee

tìm thấy mấy cái links lun mà ko cái nào xài được...mà hình như bị Ubisoft cấm hết gòi...
    @Archangel : ông bạn up lên mail cho pà con down được ko, nghe kể hoài sao chịu được...

20. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S