Heroes III và WinXP ??? Chỉ giúp với

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Cool Zero, 2/2/05.

1. Cool Zero

Cool Zero Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái, H3 có chơi được trên WinXP kô ? Nếu kô thì có bản H3 hay có cách nào để chơi trên WinXP kô ?
    Thêm nữa, muốn chơi H3 trên Net thì cần những gì ?
    Chỉ giúp cái nha ! Lâu rồi kô chơi H3, giờ mún chơi lại mà dek cài đc trên XP, chán ghê.

2. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Hình như cài bản Wake of God sẽ chạy tốt trên XP . Còn những bản SOD và AB thì không chạy được đâu . H3 trên net cũng có mục nói về rồi thì phải , bạn chịu khó lục tìm nhé .

3. James 88

James 88 Youtube Master Race

Bạn nói đúng đó h3 chỉ có God chạy đc thôi còn các bạn kia thì jo chạy đc . Nếu muốn chơi Sod thì bạn phải mua đĩa có Crack mới chơi đc trên Xp

4. Cool Zero

Cool Zero Mr & Ms Pac-Man

Hehe, cài đc rồi, ai nói SOD chơi trên XP kô đc ?

5. James 88

có cách nào cài đc vây chỉ cho tui với đi

6. Rockconga

Rockconga Youtube Master Race

DÙng bản 4.0 tức là bao gồm ROE, AB, SOD 3 trong 1

7. el_pirates

el_pirates Youtube Master Race

bạn Rock con gà ơi,bạn có thể cho tôi biết địa chỉ của bạn để copy bản đó được không,tôi tìm cách chơi Hero SOD mãi mà ko được ,toàn phải đi chới nhờ máy bà chi pII 300 chán òm .bạn có thể nhắn cho tôi qua mail nhé :[email protected]
    hay nhăn tin hay trả llời qua fỏum cũng được .Cám ơn trưóc nhé.

8. unName Light

unName Light Youtube Master Race

ông có thì up lên cho anh em đc hưởng tý chớ ai lại ăn mảnh thế, hay bảo cách để anh em đc biết chớ.
    Mà cái bản 4.0 như pác nói thì tên là gì chứ, mua ở đâu? size =?...
    anh em đợi lâu lắm rối...
    tui cũng nghiền trò này mà không chơi đc vì cài WinXP nè, dùng cái WOD đấy không hay lắm vì phần Campain gì gì đấy tui thấy kô hay hà...
    chán hơn cả SoD, hơn nữa cái tạo map trong WOD lại kô dùng đc, chỉ sửa đc thôi,...
    ôi trời... kô sao kể hết cái chán của WOD.
    Bác gửi nhanh lên nha...

9. nnt77

nnt77 Youtube Master Race

Bác có đĩa này quá vậy mình tìm hoài mà không thấy ở đâu bán đĩa 3 trong 1 như bác nói cả. Bác có thể upload lên giùm được không? Sẵn tiện hỏi bác chút, nhà mình chơi bản WOG nhưng phải bỏ đĩa CD vào thì mới chơi được. Bác có phiên bản này mà không cần chơi đĩa CD được không? Thanks bác trước.

10. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

haaaaaaaaa,win xp cái gì ko chơi được
    tui chơi ,xóa rồi chơi hoài mà có sao đâu,sod hay wog cái nào cũng rứa
    mà cho dù h3 ko tương thích với xp đi nữa thì cũng chơi được,vào wizard chuyển nó wa win thấp hơn(win me,2k,98,95)
    call of duty 1 đâu có tương thích xp đâu mà tui vẫn chơi được đó thôi
    túm lại hero3 (sod,ab,wog,series c.)chơi tốt trên xp

11. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

chắc ông aphuoccc này dùng bản xp nào chứ tôi đang chạy xp sp2 đây này sod có chạy được qué đâu, đừng nói linh tinh nữa đi, chọn sang cái gì cũng thế thôi. Cài 2 win 98 và xp, dùng 98 để chơi game (mất có 200MB nữa thôi) là hay nhất (phải cài 98 trước rồi mới cài Xp sau). Không thì bác nào thích mua đĩa có thể PM với tôi tui bán rẻ thôi 10K (có đủ bộ SOD Full + WOG Patch đến 3.58f), ngoài ra còn 1 đống map (gần 2000 cái down trên mạng toàn map hay).

12. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

hu hu không được chẳng hiểu sao em vẫn không chơi được h3 trên winxp tức wá ( dã mua 2 dĩa rồi mà không chơi được )==> chỉ dùm em cái

13. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đó là do lỗi của cái đĩa H3 ông đang xài chứ ko phải do XP , sao dân bán đĩa nhà mình toàn tay ăn sẵn Copy của nhau thế nhỉ , 1 cái có lỗi là y như rằng cả loạt thành lỗi . Xp chạy ngọt xớt , ông có cần tôi đưa Screen Shot lên ko , có mà dở hơi mới cài 98 . Còn 10K cái đĩa SOD lỗi đếch cài được cho XP mà bảo rẻ , chưa nói đến thông dụng ngoài thị trường chỉ 8k , nhưng thôi 2k chẳng thành vấn đề mà quan trọng hơn là ông Down lại bản tử tế mà ghi ra trước đã , chứ đừng lừa anh em thế .

14. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

ai bảo cần cài Win 98 trước XP. dở; người ta đang dùng XP mà .. xoá đi .. lại không có dos => chạy = răng sao. Setup 1 chút là có thể cài 98 độc lập trong XP i' mà. dễ ợt :D

15. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi đó em cũng càu win98 khi đang chạy winXP mà chạy ngon lành( chỉ cần cài vào 2 ổ khác nhau thôi)

16. James 88

to arabia : này bạn ơi bạn cài kiểu gì mà chơi đc vậy tui cài mãi mà chỉ chơi đc wod thôi còn sod thì chịu =(( . Ban cài đc thì có thể hướng dẫn giùm mình đc ko

17. Arabia

Cài bình thường mà nếu là đĩa xịn . Thế nhưng trên thị trường nó có rất nhiều 1 loại đĩa mà chỉ cài được cho 98 đếch cài được cho XP , cài cho XP đến đoạn cuối là y như rằng báo lỗi ( chắc có xung đột tài nguyên với XP ) . Ngày xưa tôi cũng mua phải cái đĩa như thế , cài đếch được chạy đi nơi khác mua lại đĩa khác vẫn bị thế , xem lại thì thấy 2 cái đĩa tuy mua ở 2 nơi khác nhau nhưng về nội dung thì lại giống hệt nhau , chắc mấy bố làm đĩa nhà ta toàn Copy của nhau mới thế . Thế là tôi bực mình quá cóc đi mua đĩa nữa , lên mạng Down về xài thì chơi ngon lành . Nếu như cái đĩa của bạn cài ko được thì thua rồi , chả có cách gì cả , chỉ có mua lại cái đĩa khác tử tế hơn thôi .

18. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ông nói kiểu gì vậy tui bán wog chứ có bán SOD đâu, 10k là hợp lí rồi ông tính xem nếu ông đi down cái đống map của tui với cái đống patch từ 351 đến 358f hoặc allinone 358f xem mấy bao nhiều tiền ngồi net (đống map phải tìm kiếm chọn lọc mới có ), ông xem thị trường có thằng nào bán 8k mà như của tui không X( , mua hộ 100 cái đi :o . Đĩa của tui là đĩa crack bản SOD sao đó up lên WOG chứ không phải đĩa full nên ko có chuyện cài đặt gì ở đây cả. Ông chơi đĩa full thì đừng có vào đây mà nói nhăng X(

19. Arabia

Tất nhiên là phải Up lên WOG rồi , 30MB nữa . 2000 Maps nghe tưởng to nhưng cũng chỉ vài chục MB chứ bao nhiêu , muốn kiếm công Search chưa đến vài phút , doạ nhau làm gì . Tôi mà lấy 100 cái đĩa thì chẳng thằng nào dám lấy quá 4K , nếu như ko cài mà chỉ Copy File ko thì Crack kiếm cũng có cóc gì là khó , Down thì Down chứ , kể cả tôi Down nguyên bản ngon xuống bán 8K cũng có lãi tương đối rồi , tuy tôi hiện tại ko còn ở nhà nhưng cũng biết tiền net cũng chỉ 5,600k/tháng Unlimited , dĩ nhiên đĩa của ông ngoài Copy sẵn của thằng khác ra ông phải có Net để Down Game Down Soft Down Film mà bán chứ . Tôi mà muốn làm đĩa bán thì đảm bảo cái đĩa 10K SOD up lên WOG của ông chả có ma nào mua . Nhưng thôi tôi cũng chả muốn tranh luận về giá , 8 hay 10K ko quan trọng mà quan trọng là Game của ông nó phải chạy ngon trên XP , vì tầm này làm gì còn thằng nào xài 98 nữa , thấy ông nói SOD của ông ko chạy được trên XP tôi ngứa lắm mới nói , bực mình nhất là mua phải đồ ko xài được , đã mất công mua mà sau đấy chẳng nhẽ lại cãi nhau vì cái đĩa .

20. Arabia

À quên , ông cũng khỏi cần doạ tôi về chuyện Crack . Full hay Crack thì công của ông cũng chỉ là Burn đĩa có gì khác nhau đâu chứ . Hơn nữa về Crack thì tôi cũng có chút kiến thức , đó là bằng cách nào đấy vượt qua đoạn Code bảo mật của Soft để có thể xài được . Nhưng thường người ta chỉ làm đến lúc chạy chương trình ở bước đầu thôi , ko ai rỗi việc lần mò hết để mà khẳng định là đã Crack Full , cái này phải qua quá trình sử dụng để xem còn vấn đề gì thì sửa tiếp . Thế nên chắc ăn nhất là có đĩa ngon mà có Serial , chỉ sợ ông ko kiếm được thôi , đĩa ngon thì chắc chắn sử dụng ngon lành nhưng Crack thì ko chắc ( cho dù thông thường thì cũng dùng ngon ) . Nếu ông nói đĩa của ông là đĩa xịn nên ông tăng giá 1 chút nghe còn được chứ Crack mà nói thế tôi vỡ bụng cười mất =)) .