[HM Text Game ' ] - Một ngày lên city với Ricardo.

Thảo luận trong 'Kỉ niệm Text Game' bắt đầu bởi Alicia Luu, 22/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Một ngày lên city với Ricardo.

Ricardo sống trong quán Inn với các anh chị của mình. Vốn không thích cuộc sống bó buộc, nay lại phải chung đụng với quá nhiều người trong quán (anh, chị, em, người phụ việc và khách hàng ...) làm Ricardo cảm thấy càng bực bội hơn. Như bữa anh Brown nhờ coi quán, cậu vùng vằng rồi bỏ đi. Hay khi sis Alicia kêu đi shopping chung (để khiêng đồ mừ ^^), cậu cũng tìm cách thoái thác (may mà hông bị oánh). Sau nhiều ngày suy nghĩ, sis Alicia đã đoán ra bệnh của Ricardo. Nên sis đăng một bảng thông báo nhờ mọi người dẫn Ricardo lên city một chuyến cho cậu thỏa trí tò mò.

Nghĩa là các bạn sẽ viết một bài tưởng tượng ra cách nào rủ Ricardo lên city chơi một cách hợp lý mà không làm cậu nghi ngờ rằng có sis Alicia nhúng tay vô nghen ^^. Sau đó tường thuật lại diễn biến chuyến đi của 2 người trên city. Các bài dự thi sẽ do Ricardo chấm.

Lưu ý :
    _ Xem kỹ hồ sơ của Ricardo để biết tính tình của cậu bé nhé.
    _ Chỉ ai có tên trong HM list mới dc tham gia nghen.
    _ Đi về trong ngày thôi, để bữa sau người khác còn dẫn Ricardo đi nữa. Và người nào đi lên city sau thì không dc đi chỗ người khác đã dẫn Ricardo đi rồi đâu đó, ví dụ sis Alicia dẫn đi ăn kem rùi thì bạn phải dẫn đi chỗ khác như coi phim, chơi điện tử ... Cấm dẫn đến mấy chỗ bậy bạ đóa ^^.

ooooooooooooooooooooo
    ooooooooooooooooooooooooooooooooo
    ooooooooooooooooooooo

Bài dự thi mẫu của Alicia.

Uhm, cái lần bé Ri từ chối đi shopping với mình gần đây làm mình shock dễ sợ lun. Bình thường bé Ri hổng bao giờ dám cãi lời mình hết, lần này chắc là có chiện gì rùi. Hum … hum … sau mấy ngày bí mật để ý theo dõi, sis Alicia thấy bé Ricardo lúc nào coi TV về city thì mắt sáng rực lên, rồi thôi. À, vậy là đoán dc bệnh rùi, bé Ricardo muốn đi lên city chơi một chuyến đây mà ^^. Mình liền bí mật đi đặt vé xe lửa.

Hai ngày sau vé mới tới, cầm 2 cái vé trên tay, mình chạy lại chỗ bé Ri hỏi :
    _ Đi shopping với sis không bé?
    _ Shopping ?… Dạ … thôi … mai em bận giúp Shia trồng cây rùi.
    _ Tiếc quá, vậy thì sis hỏi anh Brown vậy, dù sao ảnh cũng rành đường xá trên city.
    Bé Ri đang trong tư thế trốn đi chỗ khác thì đứng khựng lại khi nghe chữ “city” ^^. Rồi bé bối rối hỏi :
    _ Sis ơi, nếu em giúp Shia trong hôm nay thì mai em đi với sis dc ko?
    _ Đương nhiên rùi, không thôi anh Brown với sis mà cùng đi thì hơi khó cho mấy đứa ở nhà.
    _ Dạ … để em chuẩn bị liền ^^.

Rồi cũng tới ngày mà 2 chị em cùng lên city. Wow, city này thật rộng, đường xá thênh thang, nhà cửa san sát. Bé Ri cứ dán mắt vô ngắm xe cộ và người qua lại. Thì ra trên city họ cũng mặc đồ xì tin như ở làng mình vậy đóa, trước giờ mình cứ tưởng họ mặc đồ “lúa” lắm chứ ^^. Biết vậy mình đã đem nhiều tiền hơn để shopping rùi.

Nghĩ tới đóa thì thấy bé Ri móc bản đồ city ra và chỉ vô một hình trái tim trên bản đồ có chú thích “Dating Center”. Ack … ack … nghe tên là thấy nguy hiểm rùi, mặc kệ bé Ri giải thích là coi quảng cáo thấy đây là “Dating Center” cho animals mà thui, mình không tin dc. Thía là mình nghĩ cách làm bé Ri lộn hướng đi lạc tùm lum lun, khỏi mà tìm ra “Dating Center” nhé ^^.

Ý quên, lo đánh lạc hướng bé Ri, giờ chính mình cũng không nhớ hướng quay về ga xe lửa rùi. Thôi lát nữa gọi điện cho shuttle service của ga tới đón vậy. Nhưng mà ở city này người ta không có bảng tên đường bự như ở làng mình, sao mình tìm hoài không thấy chỗ nào ghi tên đường hết vậy chòi? Mình lo lắng mún chít, nhưng ko thể để bé Ri thấy dc nên cứ làm mặt tỉnh đi vòng vòng. Lén hỏi người qua lại thì ai cũng nói đúng 1 chữ “SIM”, rồi đi mất. Chắc họ tiết kiệm lời nói ở city.

Đi vòng vòng một hồi mệt quá chừng, bé Ri chắc bắt đầu nghi ngờ rùi, nên cứ thấy bé lục bản đồ coi hoài. Nhưng mình làm bé lạc hướng khúc nào mình còn ko nhớ thì làm sao bé Ri mò ra đường về dc ^^. Nhưng bất ngờ thay bé lại dẫn mình dừng lại ngay chóc “Dating Center” lun, ack … thấy cái bảng hiệu là … mà khoan đã … cái bảng hiệu toàn hình mấy con thú dễ thương ko hà. Đi vô trong thấy có quầy tiếp tân, một người mặc đồng phục y tá nhưng toàn hình trái tim ngẩng lên chào 2 chị em. Bé Ri lóng ngóng lôi trong túi ra … con chubby *nhớ nó hông?* đưa cho cô ý tá nọ. Cô ấy mỉm cười đón lấy chubby rùi chỉ 2 chị em qua quán kem của “Dating Center” ngồi chờ.

Sau khi 2 chị em ăn đủ các loại kem hảo hạng của thành phố thì cũng là lúc người ta giao trả chubby cho Ricardo. Thì ra khi mua chubby về, Alicia mua có 1 con duy nhất mà thui, cho nên con chubby này ngày càng bùn bã và biếng ăn. Bé Ri mới phải lặn lội đem nó lên city khám bệnh. Thấy vậy mình mua thêm một con chubby nữa để cho con kia có bạn luôn vậy.

Vậy là xong chiện ở city rùi, 2 chị em nhờ cô ý tá gọi điện cho shuttle service của ga đến đón về thui, sợ cảnh đi bộ lém rùi ^^. À, khi nghe cố ấy nói chiện điện thoại, Alicia cũng chỉ nghe đúng 1 chữ “SIM” mà thui, ngộ ghia …

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.