[Hỏi đáp] Các vấn đề kĩ thuật & Mua bán

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi Hiendaoduc, 24/12/09.

1. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince GVN Veteran

sao truyền hình cáp nhà mình kênh disney channel nhiều phim bị lồng tiếng trung quốc nhỉ?

2. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

Cho mình hỏi tí, DVDrip và Unrated khác nhau gì ko.

3. archimede

archimede Red, Pokémon champion GVN Veteran

Ở đây quả thật chỉ hỏi nhưng kô có ai trả lời. Mình thắc mắc một cái đã hỏi rồi. Có khi nhiều người cũng gặp vấn đề tương tự. Số là khi xem một số phim encode dưới dạng AC3, âm thanh tiếng người nói thường bé hơn âm thanh bt trong phim, nên khi vặn volume để nghe tiếng nói thì các thứ cháy nổ khác lại quá ồn. Mình search google và thiên hạ cũng gặp vấn đề tương tự, nhưng mà cách giải quyết rất là tù mù, phải chỉnh cái gì đó trong Control Panel (mà mình tìm không ra vì hướng dẫn cho wins 7 còn của mình XP) hoặc dùng AC3filter. Liệu có ai ở đây từng gặp và có cách giải quyết không. Thanks !

4. buiphananhvu

buiphananhvu Legend of Zelda

Cách nào add sub vào Media Player Classic vậy các bạn :-?. Mình down sub ở subscene rồi add sao nhỉ.

Sr đã làm phiền vì mình ít kinh nghiệm về xem phim trên PC ==!

Thanks for reading

5. Ayo

Ayo Fire in the hole! GVN Veteran

DVDRip là bản phim nén từ đĩa DVD, chỉ chất lượng phim. Unrated là các phim có những cảnh bạo lực, sex, khi chiếu rạp sẽ bị cắt bớt, bản unrated có đầy đủ những thứ đó. DVDRip và Unrated ko liên quan đến nhau.

Đổi tên file phim và file sub giống nhau trong cùng 1 folder, khác phần đuôi như .avi, .mkv với phim và .srt, .ass với sub.

6. vietduynt

vietduynt Persian Prince GVN Veteran

Thứ nhất : không chụp mũ,có phải ai cũng biết đâu mà trả lời ngay cho bạn,hỏi kiểu này ko ai muốn trả lời đâu.
    Thứ hai : đơn giản là do Config soft xem phim chưa đúng.Mình đoán máy bạn dùng loa Stereo mà xem các phim có âm thanh 6 channel.Cách giải quyết thì đơn giản thôi,bật config của soft xem phim của cậu,xem phần Audio nó để Output là 2.0 Stereo chưa,chỉnh nó về lại là xong.
    Không được nữa thì khuyên chân tình là cài Media Classic Player Home Cinema,cái này tối ưu hóa việc decode rồi rất đơn giản,cài xong bật lên chạy thôi.

7. archimede

archimede Red, Pokémon champion GVN Veteran

Mình cái Media Player Classic Home Cinema rồi đấy chứ, KLite Codec đầy đủ, vào phần Options -> Output kô có chỗ nào cho chọn Stereo 2.0 hết :( Chỉ có phần Audio Renderer thì có Direct Sound Device v.v... Phần Audio Switcher cũng kô có option nào thế cả. Trong Control Panel mình đặt hệ thống âm thanh là Stereo 2.0 rồi mà vẫn không ổn, xem phim nào AC3 phát là đi phần voice, avi xem vẫn bt :(

8. vietduynt

vietduynt Persian Prince GVN Veteran

^ sound driver của máy cậu có vấn đề rồi,lên trang chủ của máy cập nhật driver mới nhất đi

9. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince GVN Veteran

cho hỏi mình down phim về nhưng phim đó có 2 CD,phụ đề mình kiếm đc lại dành cho bản 1 cd thôi vậy làm sao tách phụ đề ra thành 2 phần cho 2 cái cd đó ?

10. Konan767

Konan767 Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hỏi 1 vấn đề với:
    Cái media classic của em đang bị 1 lỗi đó là khi tua đến 1 đoạn nào đí thì sub không đi theo hình mà nó lại quay trở về từ đầu, lỗi này là lỗi gì vậy, đang bình thường tự nhiên nó bị :-??

11. Ayo

Ayo Fire in the hole! GVN Veteran

Bất cứ khi nào gặp lỗi gì về phần mềm thì cách giải quyết đơn giản nhất là xóa đi down lại. Nếu vẫn ko đc thì mới tính tiếp.

12. Konan767

Konan767 Mr & Ms Pac-Man

đã remove và cài lại, vẫn ko được bác ợ ... lần đầu tiên gặp cái lỗi kì lạ này :-?
    PS: đã tìm ra lỗi, remove cái DiVX Web player đi thì hết lỗi, chắc do thằng này :-?

Chỉnh sửa cuối: 31/7/11
  13. coreduo

coreduo Dragon Quest

Cho em hỏi là giá vé 3D vào ngày CN của megastar vincom là bao nhiêu vậy mọi người

14. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

cho hỏi với
    sao em vào cái này để chỉnh sub thì nó ko hiện ra

mà nó ra như này

giúp em vớiiiii

Chỉnh sửa cuối: 21/8/11
  15. .[GVN]Bel

ai giúp em với, sub lệch tẹo xem khó chịu quá :(

16. Cô Giáo 20t

Cô Giáo 20t Donkey Kong

bạn nào biết cách chình sửa resolution của video thì giúp mình với, mấy video to to tầm 700x500 trở lên mình muốn thu nhỏ lại tầm 600x400 cỡ của mấy cái video trên youtube trở xuống đó, bạn nào biết cách chỉ mình với mình cảm ơn nhiều lắm

17. .[GVN]Bel

ko ai giúp mình vụ trên à :(

18. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già GVN Veteran

Mấy bác cho em hỏi có cách nào chỉnh cho mấy bộ film HD từ 24fps sang 60fps không vậy.

19. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

Sự là em mới kéo về được file phim .asf nhưng em không bik làm sao để coi được, bác nào giúp em với, máy em Xp nhá.

20. yatweii

yatweii Mr & Ms Pac-Man

Up lên youtube nó sẽ tự resize xuống và chia ra các chuẩn. Ví dụ up 1080p thì nó sẽ có các chuẩn 1080p 720p 480p 360p 240p, mình không cần phải resize video gốc làm gì.

Nếu sub lệch đều, hoặc lệch thành nhiều phần thì có thể dùng chức năng shift time của Aegisub để chỉnh. Hiện nay Aegisub là phần mềm làm phụ đề mạnh nhất nên nếu hay xem phim thì cũng nên tìm hiểu sơ qua để sau này cần gì tự mình làm luôn cho lẹ không phải nhờ vả. Nó cũng dễ dùng chứ không phải khó khăn gì và đặc biệt là free.

Cứ down http://www.free-codecs.com/download/k_lite_codec_pack.htm mới nhất về. Khi cài đặt thì tick vào tất cả tùy chọn (trong đó có codec chạy asf). Với nhu cầu xem phim hiện tại của bạn thì chắc là không có định dạng nào là không xem được cả. Chạy video bằng wmp hoặc MPC.