Hỏi đáp chung về TitanQuest (kể cả cấu hình)

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Allone84, 5/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Allone84

Allone84 Dragon Quest

phần này acm_no1 sẽ làm sau khi về nhà, nó đang bận chút
    cụ thể, các lý thuyết này sẽ bao gồm Công thức tính damage nhận được, dam tác động, armor, OA và DA ảnh hưởng như thế nào, thời gian recharge của các skill, bảng % tỉ lệ săn đồ ở các boss ...etc

2. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

ko biết có thật sự là cái nhân dam có thực sự là khoảng cách giữa offensive của mình và defen ability ko??

lên Legend mình có chưa đến 200 offensive tại sao vẫn có nhân dam ?? chẳng lẽ DA của quái ko đến 200??
    >> test hộ mình nhé

3. Nobita!!

Nobita!! T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tiện thể up lại câu này luôn, đã hỏi 1 lần rồi nhưng chưa thấy ai trả lời giùm :D. Đoán thì có lẽ bản chất nó chẳng khác gì nhau, khác duy nhất là mỗi thứ cần 1 loại resist khác nhau thôi. Rách việc thật, cứ như D2 chỉ có poison cho đỡ rắc rối không :))
    đó là khoảng thời gian giữa 2 lần block liên tiếp, block xong 1 lần cần phải chờ nó recover lại mới có thể block tiếp được.

4. acm_no1

acm_no1

- bleeding dam với poison dam cùng bản chất là mất máu theo time nhưng nó thuộc 2 loại dam khác nhau, làm sao giống nhau được :-/
    - @Nobita: đúng rồi, nhưng như vậy mới đa dạng ---> làm khó trong việc làm sao kháng tốt :D

5. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

Dogde attack là khả năng tránh đòn đánh trực tiếp dạng cận chiến
    Avoid Projectile hiểu đơn giản là khả năng tránh cung tên. cái này càng cao thì mấy con cầm cung bắn càng đỡ đau.

hỏi nhầm chỗ rồi nhé.

6. gamerTQ

gamerTQ Mr & Ms Pac-Man

tui hỏi khi nào hả pa amateur_hn212 kia, tui trả lời pa LULA_KNIGH mà.
    To LULA_KNIGH : Thêm nè, ráng kiếm đồ mặc 100% avoid projectile là coi như cung với gậy bắn ko mất máu, chi bị mất máu bởi phép AOE thôi ( phép đánh lan) , nếu mặc đồ có thêm trên 2k DA nữa là đòn meele đánh cũng ko mất máu luôn( ko cần và hình như là ko thể mặc được 100% dogde attack) >>> gần như bất tử :D

7. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

cho mình hỏi tí:
    -% life leech có nghĩa là gì vậy?mình chơi DOTA thây cái đó là chuyển damage thành health, nhưng titanquest đã có cái attack damage convert to health, vậy thì % life leech có tác dụng gì
    -%life leech có ảnh hưởng gì đến % attack convert to health không

8. Narnia

Narnia Moderator Moderator

Attack convert to Health tức là sát thương do bạn gây ra sẽ thành HP. Còn life leech là 1 lượng HP nhất định sẽ được hút từ đối phương.
    VD: 10% Dam convert to HP, nếu bạn dam được 1000 thì 10% of Dam là 100 sẽ chuyển thành HP.
    Còn 33-66 Life leech là 33-66 HP của đối phương chuyển thành của bạn.:D

9. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

thế thì +36% life leech vô dụng nếu ko có tý damage life leech nào :D

10. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

- Shield có ghi % block 1 lượng dam nhất định, nghĩa là thế nào ? Ko lẽ block 30 dam wái đánh mình 50 bị block còn 20 thoy sao ???
    - Cho hỏi retaliation là gì ? (Mình chỉ nhớ mang máng chữ đếy, có gì sửa dùm =.=")

11. Narnia

Narnia Moderator Moderator

SHIELD có 2 chỉ số cần quan tâm: % Shield Block và Shield Recovery Time:

-% Shield Block là số lượng dam mà shield block được khi attack.
    -Shield recovery time là thời gian hồi phục shield. Hầu hết shield có thời gian hồi phục là 3 giây duy chỉ có 1 ngoại lệ là Ancile với 2.5 giây. Tuy nhiên bản thân Ancile lại có -41% shield recovery time nên nó luôn luôn có <2 giây để hồi phục.
    -Nếu shield chưa có - recovery time(vẫn 3 giây recover) thì cứ 3 giây nó block 1 lần. Tùy theo bạn có bao nhiêu % shield block mà nó sẽ block bấy nhiêu, 100% shield block là nó block hết dam, 50% shield block là block 1 nửa số dam.

VÍ Dụ: 50% shield block và -100% shield recovery time và có 100 thằng đánh bạn cùng lúc thì bạn sẽ block dc attack(tùy vào shield) của 50 thằng và 50 thằng kia đánh trúng bạn, còn nếu chưa có -100% recovery time thì 3 giây sau nó block tiếp.

12. Sivermoon

Sivermoon Mr & Ms Pac-Man

Có chút thắc mắc thế này :
    => Avoid Dodge Attack dùng để né đòn cận chiến

=> DA cũng né đòn cận chiến . Vậy khi DA đã cao thì cần gì quan tâm đến Avoid Dodge Attack nữa :-/ . Ko hiểu thế có đúng ko ?:hug:

13. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Như vậy nè,Avoid Dodge Attact là tỉ lệ tuyệt đối.DA là tỉ lệ tương đối.

DA còn phụ thuộc vào chỉ số của OA đối phương.Nếu OA đối phương bẳng hoặc cao hơn mình,thỉ tỉ lệ né đòn của mình sẽ giảm rất nhiều dù cho DA mình cao cách mấy đi nữa (mình 1800DA,nó 1900OA,nhưg cái này hiếm có)

14. acm_no1

acm_no1

cái này khi đánh PvP rất cần quan tâm :D, vì char đối phương chắc chắn có OA ko tồi chút nào, nếu chỉ dựa vào 2000DA khi chơi single mà đã nghĩ mình an toàn thì ko được :-s

Do đó khi đánh PvP thì skill Warfare nên học max Avoid atk :D

15. Sivermoon

Sivermoon Mr & Ms Pac-Man

Ok. Thế nghĩa là nếu có 100%Avoid Dodge Attact thì nó đánh kiểu gì cũng trượt kể cả OA cao đến mấy đúng ko ?Vậy chỉ số DA có né đc đòn tầm xa ko ? Hay DA và OA chỉ có tác dụng với cận chiến còn ranger thì ko:-/

16. acm_no1

acm_no1

DA và OA chỉ có tác dụng cận chiến, còn bắn cung luôn 100% là trúng và chỉ bị giảm tỉ lệ bắn trúng bởi chance to avoid projectiles hoặc đơn giản hơn là ... né =))

17. iamking123

iamking123 Youtube Master Race

thế thì nếu avoid projectiles của mình là 100% thì bọn bắn cung đi tu hết à?
    ah! hỏi luôn có bộ nào 100%avoid projectiles ko nhỉ?

18. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Mới chơi không nên tính toán nhiều
    Luyện LV + farm đồ đi, có 1 sự hiểu biết cố định về game sẽ rõ thôi

19. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Cần phải chú ý nhiều vào chỉ số DA khi chơi single....
    Không phải ai cũng có đồ avoid Dodge Attack,mà cũng không phải gom 1 cái là đc 100% như AV,nên nó mới có chỉ số DA.Vì vừa có avoid Dodge Attack,vừa có AV,thì thành bất tử rồi.Game phải chừa con đường sống cho quái chứ

20. [GTN]_Luna

[GTN]_Luna Youtube Master Race

mọi người cho tui hỏi cái, tui có 1 thanh kiếm add dc dam fire, thì khi mình đeo cái nhẫn cộng resistance fire 21% thì dam có tăng lên ko vậy
    với cả con guardian thì dex nên > stre hay ngược lại

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.