Hỏi đáp Kết nghĩa vườn đào-Reko3ibm

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi tommyvicecity, 27/7/04.

1. changcuchuoi

changcuchuoi Youtube Master Race

bạn vào nhà mua phép thuật thấy những item có hình bên trong khung vuông là hình tam giác màu xanh và có hai mũi tên trái chiều nhau thì là item nâng cấp quân đó. nhưng nhớ là chỉ có 4 loại quân nâng cấp được và mỗi loại quân trong đó lại nâng cấp bằng một loại giáp khác nhau nhé:
    - thứ nhất là quân đi bộ cầm kiếm thẳng kiểu Lưu Bị: giáp nâng ở level 20 giá 450 vàng, giáp level 40 giá 900 vàng
    - thứ hai là quân cung: giáp level 20 giá 500 vàng và giáp level 40 giá 1000 vàng.
    - thứ 3 là quân ngựa kiểu QV,TP...: giáp level 20 giá 600 vàng, level 40 giá 1200 vàng.
    - thứ tư là quân đi bộ kiếm cong (loại quân có chữ "sơn" ở giữa ý, chữ sơn là chữ có hình như ba mũi tên chỉ thẳng lên trời đó-hihi!): giáp level 20 giá 350 vàng, giáp level 40 giá 700 vàng.

Ngoài ra trong một số bài bạn cũng có thể lấy được các loại giáp chuyển cấp quân hình thù tương tự như giáp nâng cấp quân nhưng tác dụng là để chuyển class quân từ loại này sang loại khác. những thứ này tôi thường đem bán lấy tiền chứ kô xài vì đến lúc cuối cùng mỗi class quân mình đều kiếm được những nhân vật tối ưu rồi. với loại giáp này có đặc điểm rất dễ nhận ra là nếu bạn đem bán chúng trong cửa hàng thì chúng luôn có giá 1910 vàng. nếu item khác hình dáng với loại giáp nâng cấp quân mà cũng có giá 1910 vàng thì tuyệt đối kô được bán vì đó sẽ là đồ cộng chỉ số hoặc là hồi phục máu hoặc mana, những thứ rất quí trong bài phá đảo nếu bạn kô luyện quân ngay từ đầu.
    tạm thế đã, có gì trả lời sau,hehe!

2. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

chà chà, cám ơn 2 bạn nhiều nhé, tui mấy ngày nay bận quá nên chưa làm gì cả và chưa ôn lại game này. Rất cám ơn 2 bạn ^_^
    PS: holy_holsety: Có còn viết script 0 vậy??

3. changcuchuoi

vừa đọc được bài ở bên trên của holy ...shi....! :p (joking). tổng cộng tôi lấy được 9 item cộng sức đánh vật lý cho quân, hai item cộng sức đánh chưởng và ba con ngựa. thêm vào đó là hai đồ hồi mana và một đồ hồi máu theo turn. trong đó kô phải đồ nào cũng là vào các lều trong bài để lấy đâu (tôi chưa bỏ một cái lều nào ở dọc đường cả) mà còn là do đấu tướng và do sử dụng các lựa chọn trong quá trình đi ngoài trận đánh nữa. chú ý hai bài này lấy được đồ nhiều này:
    - bài kết hợp tào tháo đánh chết lã bố
    - bài đánh viên thuật (bài này ngoài vào lều ăn đồ còn phải chú ý đấu tướng nữa nhé)

4. holy_holsety

holy_holsety Mr & Ms Pac-Man

Nhớ đến đồ lên giáp,có bài lấy được đồ rất lạ,chuyển class tùm lum luôn.Ví dụ thằng Quan Vũ ăn đồ đấy vào thành thằng cầm quạt vỗ vỗ.Về chuyện Resistance cũng khá hay:mấy thằng có class kiếm thì cực kị bọn cầm cung(cả kiếm thẳng và cong).Còn cung thì kị ngựa nhưng không bắn được ngựa đôi(kiếm bậc 3)

5. changcuchuoi

đồ để chuyển class quân kiếm được trong các bài thì bạn cho quân nào dùng cũng đều chỉ ra loại class mặc định của đồ đó thôi chứ linh tinh làm sao được? còn việc quân khắc chế quân thì đơn giản thôi, chỉ cần đánh vài ba trận là nhận ra liền ah. mà thực ra đến lúc level cao thì cũng kô quan trọng lắm, vì cứ mỗi turn đến lượt mình đi lại bụp cho quân nó một phát chưởng 40 mana của bọn pháp sư rồi nên các con quân còn lại chỉ việc vào đánh hôi một hai phát nữa là thằng nào cũng báo cháo hết. này Holy-holsety, hình như cậu chơi fire emblem đúng kô? có phải cao thủ kô cho hỏi nhờ mấy thứ với? đang đi lại trò này nhưng kô nhớ cách đánh lắm, hepl nha? mod đừng giận bàn trò khác ở đây chút nha-hihi :P! ai hỏi gì về KNVD tôi vẫn sẵn sàng giúp mà.

6. conduoi

conduoi Youtube Master Race

bác nào có hướng dẫn đầy đủ cái game này kô, hồi trước em chơi toàn thua, mấy hôm nay buồn lục lại để chơi.

7. Milano

Milano Youtube Master Race

Minh chơi đến đoạn Quan Vân Trường phải chết,có cách nào thay đổi lích sử đó trong game không mọi người,ai biết chỉ mình với nhé,
    Thanks

8. biencon

biencon Donkey Kong

ai đó có game này trên PC làm ơn có thể up lên cho mình hoặc gửi qua email được ko, nghe các bạn nói mình thấy tuyệt quá mà ko biết down ở đâu cả
    cho mình hỏi thêm 1 câu là hệ Snes là hệ gì vậy

9. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

trò này chơi hồi còn nhỏ xíu, ghiền lắm và nhớ mãi :* :*

kỷ niệm cả 1 thời ghiền truyện tam quốc

bi giờ muốn tìm lại chơi lắm, bạn nào tốt bụng xin upload lên cho mình với, chắc cũng nhỏ mà

10. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

í, vừa chơi thử, ko phải rồi :(

về cách chơi thì cũng tương tự, nhưng đồ họa và dàn menu lúc đi đánh nhau thì rất khác.

Hồi xưa cũng có 1 trò tam quốc tên Koei thì phải, cũng chơi bám theo lịch sử, cũng có thể happy ending (trận kinh châu điều khiển quan vũ chạy thoát không chết), đồ họa hình như đẹp hơn trò này (ko nhớ rõ), mặt mũi của tướng thì cũng rõ ràng hơn. Khi đánh nhau thì thấy hiện lên cảnh lính nhào vào đánh. VD như ngựa đánh bộ binh thì thấy cảnh con ngựa nhào vào chém, bộ binh văng ra xa... Dual thì cũng hiện ra 2 tướng nhảy vào chém nhau, có cả ống máu nữa, bên nào hết máu trước là thua, mình ko điều khiển đc, nó tự đánh.

Có ai bít nó là trò nào ko vậy? nếu còn giữ xin làm ơn úp lên dùm, năn nỉ đó...

11. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

ai còn giữ cái
    Legend of Caocao-Tào Tháo Truyền Kỳ-Kết nghĩa vườn đào III

xin up lại dùm mình với, mấy cái link trên sanguogame.net die hết rùi

12. conduoi

conduoi Youtube Master Race

13. Phithien Berlin

Phithien Berlin T.E.T.Я.I.S

còn ai quan tâm hay đang chơi dòng này nữa ko vậy ! Mình chơi Cao cao sao vào attack giữa 2 quân ko có kiểu hiện lên cảnh 2 lính đánh nhau như reko3 vậy ??

14. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

bác nào hảo tâm up lai game này cho iem cái :D
    thx trước :D :*

15. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

16. Jing_Wuan_Nao

Jing_Wuan_Nao Youtube Master Race

Các bác làm ơn giúp em trò kết nghĩa vườn đào(sangokushi ekitensuden) trên gba với ạh
    Em đi đến bài đánh nhau với lữ bố lv 27 và khi cho lưu bị vào nói chuyện với 3 tướng thì đều thu phục được bọn nó
    Sau màn đó em kô biết đi tiếp như nào
    Em đi hết các thành và nói chuyện hết với hết mọi người trong thành rùi mà chả thầy gì hết
    Rất mong các bác giúp em
    Trò này ra lâu lắm rùi nhưng giờ em mới chơi

17. AirSoft

AirSoft Youtube Master Race

Giờ là năm 2008 ! tự nhiên giở lại có hứng với game Reko này ! Bác nào còn giữ thì cho em xin cái link để down , hoạc có ở đĩa nào để em ra hàng mua chơi lại ^^ ! Bác nào còn lưu trong máy thì cho em xin cái địa chỉ để em đến tận nơi copy ^^ !
    Nick em : langtu_hanoi2
    Thanks các bác nhiều

18. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

mấy bạn muốn down thì vào topic góc download trên chú ý down nhé,
    còn về cách chơi thì lâu quá mình quên hết sạch rồi, thông cảm nhé:D

19. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Ờ. Hồi trc chơi bản tiếng trung trên snes, lúc mua item đổi đạo quân toàn phải save vào. Trò này có cách tăng level cực nhanh là dùng phép liên tục. Lúc nó còn 1 con thì mặc kệ nó, đừng giết vội. Cứ đứng xa xa ra dùng phép hồi máu các kiểu,v...v. Khi nào gần hết lượt thì giết. Như thế đỡ phải chơi lại. :;)

20. phuongcito

phuongcito Donkey Kong

ai có cheat chỉ mình với. Mình kiếm cheat ko có :)