Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP - Newbie đọc chú ý trang 1

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Plenair

Plenair Youtube Master Race

Down Demo trên PSN nó vẫn requires một acc mới cho Download bạn à.

Up FW thì không cần thiết acc, nhưng mà acc download 4 games cũ phải cùng với acc download demo GoW mà bạn mới download.

Cái này bạn thử gọi cho chỗ bán máy hỏi họ acc đấy xem.

2. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

đang nói acc mua mà
    acc down demo thì là acc có thể tự lập free nó khác acc 150$ down game full chứ:-/:-/:-/

acc kiếm tiền của họ mà cậu kêu hỏi cửa hàng người ta cho cậu đấy=))=))=))=))=))

3. satthu404

satthu404 Youtube Master Race

cho mình hỏi PSP fw 5.50 hiện đã hack được chưa ? thanks

4. shuumaikoyuna

2Kv3,3K,GO thì chưa hack được
    mà máy cậu máy gì

5. Plenair

Plenair Youtube Master Race

Vậy nên mình mới hỏi trước là acc download 4 games và acc download cái demo đấy giống hay khác nhau? Acc free thì vẫn có thể nạp tiền vào rồi mua thôi có gì lạ.

Nếu có cơ hội thì cứ liên lạc với người bán hàng, dù sao cũng không hại gì thì cũng nên thử.

6. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Hum wa down patapon 3 demo khác acc vẫn đc mà, mãi đến hum nay khi down GOW demo thì nó đòi FW 6.31, up lên thì GOW và patapon vẫn chơi đc còn các game full thì ko :((

7. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117 GVN Veteran

FW bị thay đổi thì chả trách ko chơi đc là phải :-*

8. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Thế là đời e giờ chỉ toàn chơi demo thui ah :((

9. satthu404

satthu404 Youtube Master Race

máy mình máy PSP 2001, cách đây 2 tháng đem ra tiệm nói máy sử dụng hen chống hack nên thua ! hok biết bây giờ sao :(

10. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

hack hen chứ hen chống hack là sao :| 2k giờ hack dc hết rồi, loại nào mới thì hack hen còn cũ hơn thì full.

11. Tiamat_63

Tiamat_63 Donkey Kong

Cho mình hỏi cái plugin PSNlover có dùng được cho máy 2kv3 không vậy?Mà dùng có sợ bị brick không?

12. shivakl

shivakl Dragon Quest

mấy bạn dùng psp FW 6.2 ko hack dc làm ơn tìm hiểu dùm cơ chế hoạt động của ACC psn , để tránh hỏi linh tinh những thứ mà nếu dùng psn bạn phải biết, ko thì lại bảo máy thế này thế nọ hay do OFW ( OFW ko bao h có lỗi nhé- trừ lỗi vặt mà cũng chưa thấy ai rp ofw bị gì cả )

-1 ACC dùng tối đa 5 máy .. nhưng vì vn xếp vào danh sách đen nên khuyên bạn 1 acc dùng cho 2-4 máy là ỗn. trên nguyên tắc ko có có chuyện baned acc vì share quá nhiều máy nha. max là 5, nếu đứa thứ 6 mún dùng chung acc thì 5 đưa kia phải có 1 đứa bỏ quyền sử dụng.

- có acc -down game xong chép vào máy thì fai active acc đó lên= cách điền id và pass rồi accept ( active = meadiaGo hoặc wifi tùy bạn-wifi thì fai up FW psp mới nhất để vào psn, dùng mediago thì khỏi cần) .game bạn muốn copy từ psp vô pc lưu trữ hay để trong psp hay làm gì tùy bạn , nhưng muốn chạy dc trên psp sau khi chép vào thì 100% phải có acc mà active lên psp nhé

- psp active mỗi lần 1 máy chỉ dc 1 acc

----- 3 cái trên là cơ bản, đi sâu vào thì ỡ dưới , còn nữa ko thì từ từ tìm hiểu--------------------

- game của acc nào muốn chơi thi phai active acc đó vào psp . ko phải game bản quyền nào có trong máy cũng chay dc đâu nhé. 2 game giống nhau trên 2 acc khác nhau thì phải down 2 bản game đó về lun nhé. vì mỗi bản game tương ứng với 1 acc khác nhau PSN nó đánh pass hay kí hiệu gí đó riêng biệt nên ko chạy dc cho acc khác ( mặc dù acc đó cũng có game đó) .. ko phải 5 cái acc có chung 1 game giống nhau thì active acc nào cũng chạy dc game đó đâu ha.. tóm lại là những gì down về từ acc nào thì phải chép vào psp va active acc tương ứng lên

- tương tự cho demo, demo trong acc nào thì cũng fai active acc đó lên mới chạy dc. trừ 1 số demo đặc biệt, khỏi cần actve. cái này mình thấy rôi, demo locoroco 2, khi mua psp ỡ taiwan đã có sẵn trong máy khi khui seal . vê vn active acc khác vào psp mà vẫn chạy dc. ngoài ra có thể còn cái demo patapon3 như trên, cái này là do nhà phát hành game và sony nó muốn tùy biến để quản cáo game hay sao đó tùy nó nha bạn ( trường hợp này cá` biệt rất ít nha )

- [cá biệt] có 1 số trường hợp file save của acc này ko chơi dc cho acc khác ( dù cùng 1 game ) => bó tay.. đang chơi monster hunter trên cái acc cũ. có acc mới mua game mới cũng mua lun monster hunter .. tới khi chơi thì nó ko nhận file save của bản bên acc kia làm chơi lại từ đầu .. haizz wa ( cái này hình như chỉ mấy game cũ mới bị - game mới như DissFF ko thấy có hiện tượng này -đã kt )

- nếu acc bị banned mà game bạn đã chép vào psp và active thì game đó vẫn chơi típ dc trên psp bạn.. ko dính dáng gì tới acc PSN, trừ khi bạn hủy active của mấy game đó đi hoặc lỡ active cái acc khác thì chịu

p/s : khi bạn mua psp GO thường người bán sẽ chép sẵn vài game và active lun cho ban chơi dc. nhưng vì 1 acc xài dc cho 5 ngươi nên người bán thuog ko đưa acc cho bạn đâu vì sợ bạn đổi pas chôm lun acc ha . nên những game đó bạn chơi chán mún mua game mới chép vào thì chỉ có nước bỏ đi ( hoặc bạn có thể năn ní người bán đưa bạn acc để active lại thì cũng chơi dc, khỏi bỏ)

trường hợp của bạn chẵng liên quan gì đến FW mới up cả. FW ko ảnh hưỡng gì đến game psn nha bạn ( trừ game yêu cầu FW cao ko chạy dc thôi , ko bao h có chuyện FW cao chê game ko chạy dc đâu nha ). có thể trong quá trình up FW và down cái demo GOWl bạn đã hủy active những game full có trog máy bạn đấy. FW 6.31 chơi game PSN bthuong, chịu khó mua acc PSN mới đi. ko thì bạn kiếm acc của mấy game full cũ của bạn, active lại là chơi dc. theo mình thấy thì bạn down GOW demol = 1 acc free no $ khác tự tạo , còn game tron máy bạn lại là của acc khác người ta chép sẵn .. nên chỉ chơi dc 1 trong 2 . ban đã chọn active acc của GOW demo thì làm gì mấy cái kia chơi dc

ko có cách gì biến 2,3 cái acc psn gộp lại thành 1 cái để chơi nhiều game mà active 1 lần đâu nha mấy bạn

---------- Post added at 13:03 ---------- Previous post was at 13:01 ----------

nhận tiện hỏi tí lun nà

bác nào ỡ hcm bít chổ nào bán chỉ dùm nha .. qua nhật tao kiếm mãi mà ko có nãn quá
    có luôn cái vòng đệm cao su bên trong thì tốt quá

hình e nó

ai có hoặc bít chỗ bán pm inbox dùm nha

Chỉnh sửa cuối: 5/10/10
    meoto1988 thích bài này.
  13. shuumaikoyuna

1 game cóp tối đa 5 lần chứ không phải 1acc dùng tối đa 5 máy
    1 game cậu down 2 lần cho 1 máy hay 2 máy thì nó cũng tính là 2 lần rồi

14. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

active acc trên psp thế nào thế bác, lung tung quá e vẫn chưa hỉu lun. Nếu giờ e mua 1 acc, down game về rùi chơi. Đến lúc tự dưng acc của e bị ban thì các game trên psp phải để nguyên ah. Lúc đêy' nếu e mua thêm 1 acc khác để down game thì các game cũ coi như mất hả bác :((

15. shivakl

shivakl Dragon Quest

oh nếu acc cũ còn sống thì còn bạn vẩn có thể active để chơi game cũ lại dc ..
    còn nếu acc cũ bi banned thì coi như mất vậy.

active thì nếu nhà có wifi thì log in psp vao psn rồi có dòng active trên psp ấy

còn nếu dùng mediaGo thì log in vào psn trên mediaGO -> acc manager --> active --> chon game psp ( fai cắm psp vào PC )

------------------------------
    đó h có cái acc us sống thọ 2 năm có vài game dùng 1 ip down tới down lui chẵng bít tới 5 lần ko nhưng chưa bao h thấy báo lỗi cả. theo tôi thì 1 acc nó giới hạn vào 5 ip khác nhau trên 5 iD psp chứ ko phải là 1 game down 5 lần đâu nhá. tính thế thì 1 game giá 41$ ( game hay+new ) mà down về dc có 5 lần thì với tụi nước ngoài giá thể cũng ko hề rẻ đâu nha bạn

hơn nữa nhiều người bán set game vẫn có thể chép lại game cho bạn bao nhiêu lần cũng dc trong thời gian bh .. nên ko thể có chuyện 1 game down 5 lần nhá.. nhiều người bị hù cái vụ này từ lúc acc PSN có cách đây 2,3 năm rồi. ko có chuyện acc bị banned vì share nhiều người hay 1 game down nhiều lần. chỉ banned khi psn kiểm tra CC và fat hiện cc chùa mà thôi

16. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi mình psp 1k fw 5.50 gen D full mà h ko chơi được mấy game mới như ff11, kingdom heart... là sao vậy (toàn báo "the game can not be started 802321). làm ơn giúp mình với. hỏi mấy ngày rồi chưa có ai giúp :((

17. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117 GVN Veteran

Cho mình hỏi lúc mình khôi phục lại cài đặt gốc thì nó thành tiếng Hàn thì phải - ở XMB nó xuất hiện 1 mục nữa hình cái Tivi nhưng giờ nó ko còn nữa - cái hình tivi đó có tác dụng gì ko mí bạn ?

18. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel GVN Veteran

chỉ tác dụng ở Hàn với nhật thì phải, mà còn phải mua phụ kiện nữa, cái đấy để xem tivi thôi, chuyển cái fake region về korea là nó lại có.
    cậu down game ở đâu ? xem trong máy có plugin nào thì thử tắt hết đi, để cái umd mode về m33 rồi thử lại.

19. danteit

danteit Youtube Master Race

Mọi người có ai xài xvid4psp ver 4.0.4.3 không? mình dùng sòt này convert video cho psp nhưng vào psp thì nó data not suppose.

20. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

OK MAN :X :X :X. chỉnh lại cái UMD mode cái là xong ngay :* yêu bạn chóa :X

---------- Post added at 22:18 ---------- Previous post was at 22:17 ----------

bạn dùng xilisoft ultimate 6 đê. tớ dùng ngon. crack cũng đơn giản :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.