Hỏi đáp về Tomb Raider: Legend

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lamtacla, 3/4/06.

1. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Đợi mod lập cái topic này chắc tới tết quá.
    Anh em có thắc mắc chi cứ vào đây hỏi.

Đây là mấy câu hỏi của các bác bên topic TR Demo:

Bắn hết 4 cái quả cầu trước mặt một lượt để tạo ra cái hàng rào tesla. Nhảy xuống đất, dùng dây móc cái cục trên đầu mình xuống là xong - hình như mình ko phải giết cái con này thì phải.

Tới tui: Tại england, khi đi tới trước cửa một ngôi đền khá rộng dưới lòng đất, phía trước là một hồ nước rất rộng có 4 cái ròng rọc dùng để kéo mấy cái chuồng á. Khúc này đi làm sao? Bí hơn một ngày nay tại chổ này rùi. :-s

2. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

Àh,vậy mà tui cứ hùng hục bắn nó,hết kéo rồi đẩy làm thằng nhỏ cứ đập vào tường (tội nghiệp :)).....cám ơn bạn nhé.mấy bữa nay bỏ cả VLTK mà chơi Tomb luôn :D...thực sự mà nói thì phần này cũng khá hay(hình ảnh,âm thanh)...Nhưng hình như đồ họa chỉ chú trọng vào những màn đi trong rừng rú(còn thành phố thì..chán ngắt)...Khá giống PoP...

3. alialone

alialone Youtube Master Race

To lamtacla: Tại england, khi đi tới trước cửa một ngôi đền khá rộng dưới lòng đất, phía trước là một hồ nước rất rộng có 4 cái ròng rọc dùng để kéo mấy cái chuồng á. Khúc này đi làm sao? Bí hơn một ngày nay tại chổ này rùi.

--> Trước mặt ngôi đền, trèo bên phía tay trái wa bên tay phải(đu 2 cây xà ngang nhớ bắn dây để đu xa hơn) rồi vào trong ngôi đền.
    Vào trong rồi lắc chùm đèn cho nó đu đưa wa lại, sau đó trèo lên đu cái dây sao cho cái chuông nó rơi vào tầm lắc của chùm đèn.
    Cái chuông nó rơi ra rùi ra ngoài jiết wái vật khổng lồ dưới nước. Wái là j` ah??? Chơi tiếp đi thì biết.

4. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Ổ cứng mấy bác to ghê...nó đòi 9.9 G...ổ tôi không kham được nên đàng ngậm ngùi đợi cơ may tới vậy buồn wa

5. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

Hĩ,phá đảo rồi...game nhanh quá vậy trời X( ...

6. SUZA

SUZA C O N T R A

we we mấy bác ơi , em kô biết cách để kill thằng trùm người nhật bản ... sư houj nào chơi wa màn này rồi thì chỉ em với ...thanks you verry múc

7. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Yeah, thx, qua rùi. Hồi đó bị 4 cái ròng rọc gạt, kéo hoài mà chẳng thấy gì...

Thằng này đơn giản chỉ bắn nó chít thui... có gì đâu khó...
    Muốn giết nó dể hơn thì trèo cột lên trên lầu chơi với nó, chứ đứng dưới rất dễ bị mấy khẩu súng máy làm thịt.

Ai biết cái bí mật "golden" của vòng đầu tiên ở đâu ko, tui tìm đủ bộ brozen & silver rùi, nhưng ko thấy golden đâu cả...

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Em chưa mua nên muốn hỏi: bản Legend gồm bao nhiêu CDs, card 9600XT có đủ chơi ở res 1024x768 ko giật ko ?

9. doihansuke

doihansuke Donkey Kong

Con thủy quái trong Arthur Tomb kill thế nào hử mọi người. Bắn súng vào cái chuông, kéo ròng rọc... vẫn chẳng ăn thua hà

10. alialone

alialone Youtube Master Race

To SUZA: we we mấy bác ơi , em kô biết cách để kill thằng trùm người nhật bản ... sư houj nào chơi wa màn này rồi thì chỉ em với ...thanks you verry múc
    ---> Đu cái cây nhảy lên trên lầu để jiết thằng người Nhật, cách kill nó nhanh nhất là vừa chạy vừa bắn rồi tới gần wăng lựu đạn.

To doihansuke:Con thủy quái trong Arthur Tomb kill thế nào hử mọi người. Bắn súng vào cái chuông, kéo ròng rọc... vẫn chẳng ăn thua hà
    ---> Ông fải bắn vào cái tháp nhỏ cho nó fát ra tiếng động cho đến khi con thuồng luồng đưa đầu vào, rồi mới quăng dây kéo ròng rọc làm rớt cái lồng vào đầu nó, làm fải nhanh mới trúng đầu con wái.

11. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

7 CD hay 1 DVD, 9600XT chắc chơi 1024x768 ko giật nếu tắt hết mọi hiệu ứng đi. Mua đi - u sẽ ko hối hận đâu.

12. xuantam

xuantam Dragon Quest

Tất nhiên phải mua chứ, tui khá nghiền Tomb Raider đã từng chơi từ bản 1 đến bản 5 của Tomb rồi, bản 6 chơi chút ít vì cảnh thành phố ko hay, đến bản 7 lại trở về với rừng núi nên phải kiếm ngay, chờ BH xong VGA đã :D

13. LARA

LARA Mr & Ms Pac-Man

to Suza : Để giết thằng Nhật thì tui dùng chiến thuật "du kích" của bộ đội cụ Hồ (chậm mà chắc ). Bác leo lên lầu, đứng đối diện với nó, núp ngay sau mấy tảng đá để tránh "chưởng" của nó. Nó thường "chưởng" 2,3 cái liên tục, sau đó..."nghỉ xả hơi" (hehehe) Lúc đó bác chỉ việc chui ra, nhắm, bắn, xong lại chui vào...núp (hehehe).. Good luck...

14. cistran

cistran Youtube Master Race

Sao tui bắn hoài kô chết thằng Nhật? Súng aka gì đó bắn 1 hồi hết đạn, còn súng pítol thì đứng xa bằn kô tới. Thằng đó chạy lẹ quá khó giết thiệt. Medical pack có 2 cái dùng hết sạch. Ai biết cách khác chỉ tui với

15. cistran

À, mà sao Lara cứ nhắm vô tường kô hà, nó đứng trước mặt mà nhắm toàn trê trời kô. Sao thằng Dynamic kô chỉnh cho tự động nhắm mà nhắm tào lao vậy? Có ai biết cách nào kô?

16. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Bấm nút G thì nó chọn target
    Bấm K quăng lựu đạn thì kill nó nhanh hơn
    Ở đây thấy bảo có cái reward mà chưa tìm thấy ở đâu cả :-/

17. LARA

LARA Mr & Ms Pac-Man

Tui kô biết mấy bác sao, chứ tui thì dùng piston + 1 Medical pack thì giết được thằng đó. Tay phải dùng chuột để nhắm mục tiêu (nút trái chuột là bắn), tay trái để điều khiển Lara... good luck...

18. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__long ới kill đc bé amanda chưa chỉ đê ,đánh 30' léo đc thế là thôi đi ngủ :D luyện đến đánh con ma chả mất máu nào nhưng cứ còn 1/2 bình là lại tăng máu ::( , cái hình tam giác có tác dụng giè nhỉ. bắn vào hay quăng dây , lựu đạn chả cái nèo ăn thua :-s

19. cistran

Sao kill thằn Rutland khó quá. Nó chạy nhanh như quỷ, mà máu mình thì ít, nội bắn 4 cái cọc thôi cũng tốn để đống máu. Anh em nào biết cách giết nó dễ k6 chỉ tui với? Thanks

20. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Kill Amanda hả, nhảy nhót chịu khó sau mấy cái cột để tránh đòn nó, nhưng nó có chiêu vẩy tay là xuyên cột đấy, rồi nó mất 1/2hp thì rớt, chạy lại gần bấm E cho lara xọc nó 1 phát, mất 1 tí máu. Cứ thế 5 phát là xong ::( . MK mình chơi hard nó quật một phát hết nửa máu, mà vừa đứng lên thêm phát nữa phủ đầu, coi như ăn 1 đòn mà gần chết luôn, thế mà không hiểu sao lúc tối oánh nó nó lại không đập trúng được phát nào, hên quá =))
    Kill Rutland phải bắn cho vỡ đá bọc trên cột rồi dùng dây kéo cái nút ra thì phải. Tránh nó dễ mà, lúc nó sáp vào người mình thì nó khựng lại khoảng 0.5s rồi mới chém, cứ nhảy tán loạn là xong :)