Hồi sinh cho bạn đồng hành

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi Death_knight, 22/5/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Death_knight

Death_knight Youtube Master Race

Đã bao giờ bạn phải reload lại trước cả giờ đồng hồ chỉ vì "tên khuân vác "của bạn bị đi đời do dính đạn của địch hay do một phút nóng giận của bạn chưa
    tôi có thể hướng dẩn bạn nào có yêu cầu phục sinh cho bọn nó mà chả cân phải lùng sục download trên mạng về các trình ăn gian trên mạng về mà xài

2. bidao

bidao Donkey Kong

Cái vụ này lạ à nha tại vì trò này không giống như các trò như FF . Bạn có thể nói rõ hơn được không . Ví dụ trong trận thằng Sulik bị dính 1 băng bust tiêu luôn làm sao cứu được .

3. Death_knight

Cái vụ này do tôi nghỉ ra (hơi bất hợp pháp một chút nhưng không sao ăn gian mà hehe) tôi đã làm thử rồi và thành công 100% nhá

- Yêu cầu: là phải có một mục save lúc Sulik(hoặc ai khác) còn sống, lưu ý thứ tự của các mục save

- Đầu tiên là phải savegame lại lúc thằng sulik bị diệt rồi(nhớ đừng save chồng lên mục save của phần yêu cầu )
    - Tiếp theo load mục save của phần yêu cầu(lúc sulik còn sống) đi đến hầm Toxic(hoặc nơi khác cũng được) sau đó bảo nó đứng lại đó và savegame lại(vẫn mục save này nhá)
    -Tiếp theo bạn thoát ra ngoài Windows(bằng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Esc hoặc thoát ra khỏi trò chơi) rồi vào thư mục chứa trò fallout2 vào tiếp thư mục Savegame trong fallout2, ở đó bạn sẽ thấy có 10 thư mục đại diện cho 10 vị trí trong list savegame trong trò chơi.
    -Bạn vào thư mục mà có thứ tự trùng với thứ tự của phần savegame
    của phần yêu cầu tìm file Ktoxic.sav(tôi không nhớ rỏ tên file này nhưng chỉ cần có chữ toxic trong đó là đúng) copy file này qua thư mục savegame của phần savegame mà bạn save lại lúc sulik chết
    -Ok bây giờ bạn vào lại game và load lai phần savegame lúc thằng sulik chêt rồi (lúc đó sẽ không có sulik) và đi đến hầm toxic ở đó bạn sẽ thấy thằng Sulik đứng ở đó bảo nó đi theo mình thế là xong.

4. Death_knight

Bài viết có hơi rắc rối bạn làm có gì sai cứ nói với tôi tôi sẽ hướng dẩn cặn kẻ hơn
    Lưu ý: Lúc suilk bị chết bạn nên đến nơi khác để save lại thi hơn bởi vì tôi chưa thử save ở nơi suilk bị diệt(cái này chỉ để an toàn hơn)

5. Death_knight

Với cách làm trên các bạn có thể làm một điều phi thường nữa đó là nếu khi bạn đến hầm toxic và bảo nó đứng lại đó nếu bạn bỏ súng đạn vào trong các cái tủ trong đó thì khi quay lại đây để tìm lại(sau khi đã làm các công đoạn kĩ thuật) thì bạn sẽ tìm thấy các đồ vật đó lại trong các cái tủ đó
    Với cách này bạn có thể nhân đôi bất kì số lượng vật dụng nào mà bạn có (nhưng hơi khó khăn hơn 1 tí bạn tự suy nghĩ nhá)

Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn

6. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

À , thì ra bạn dùng cách đó , nếu muốn có thể tham khảo thêm mánh nhân đôi đồ ( đây là mánh gốc ) còn cái hồi sinh nhân vật thì là do u phát triển thêm thui . Thật ra chỉ cần chọn 1 file trong các file quy định của Save thôi chứ ko cần bê nguyên cục Toxic ( lưu ý là có nhiều file quy định các yếu tố khác nhau cho 1 khu vực )
    Nhưng cái này vì phổ biến quá nên cũng được coi là ăn gian đấy , hì , tính xem nhé , mình có 4000 viên , nhân vài lần là Burst thoải mái , tương tự với các món đồ quy định độc nhất vô nhị ( súng mặt trời , Vetibird Plan... )
    cũng vậy.

7. Death_knight

Tớ chọn hầm Toxic bởi vì nó nhỏ và không có gì đặc biệt trong suốt cuộc chơi mà lại sớm xuất hiện( do đó khi mới bắt đầu chơi bạn có thể có được những vũ khí lơi hại nếu có được filesave đã chơi rồi)
    Với cách này bạn có thể tạo ra cho mình một kho đạn dược vũ khí vô tận xài mãi không hết
    Mà này cái cách này u đọc được ở đâu thế, tớ cú tưỡng là tớ là người đầu tiên nghỉ ra nó chứ

8. Death_knight

Tiếp theo mình sẽ trình bày 1 mánh mới cũng hay lắm(do tớ nghỉ ra thôi)
    Bạn có bao giờ nghĩ là mình đã đi hết tất cả các nơi trong fallout2 chưa, có một cách để bạn có thể đi tất cả mọi nơi (cách này hơi nguy hiểm phải cẩn thận nếu không bạn phải cài đặt lại fallout đấy)
    Trong thư mục map trong fallout có chứa các file bản đò của trò chơi này mổi bản đồ gồm 2 file có tên giống nhau khác phần đuôi(là .map và gì đó quên rùi) Tui nhớ file bản đò của hàm toxic là Ktoxic.map và một file nữa
    nếu bạn đổi tên 2 file bản đồ khác thành 2 file này thì khi chơi nếu bạn đi vào hầm toxic thì nơi bạn vào sẽ không phải là hầm toxic mà là một nơi khác(của cái bản đò mà bạn đã đổi tên)
    Dùng cách này bạn có thể đi tất cả mọi nơi
    Lưu ý là phải sao lưu file bản đồ đó trước khi làm việc này
    và việc tối quan trọng phải làm là sau khi vào trò chơi và vào được bản đồ đó rồi thì bạn phải ra ngoài Windows lại và copy lại cho 2file bản đồ hầm toxic và copy trả lại 2 file bản đồ mà bạn đã đổi tên (bạn đã sao lưu rồi nhớ không). Nếu không làm thế thì khi vào lại khu vục này bạn sẽ bị lổi(cứ thử không làm thì biết )
    Tôi đã dùng cách này để đến được Hòn đảo cuối cùng đấy
    Các bạn cứ thử cho biết

9. Death_knight

Sao tui mở ra mục này mà chả có ma nào tham gia cả thế mấy người làm như là tui nói láo không bằng. Thui được rùi nếu chả có ai thèm xem thì tui cũng nói cho hết cái phần này luôn.
    Tui có thói quen lùng sục trong các thư mục của trò chơi và cũng tình cờ tìm ra các mánh trên và để bổ sung cho đầy đủ vào các mánh đó thì tui cũng nói cho đầy đủ luôn. Vừa rồi có người có đề cập với tui về việc thay đổi các dialog thành tiếng Việt và đúng thế chúng ta có thể thay đổi cả lời nói của tất cả những người nói được trong fallout2 (còn fallout 1 thì tui hông biết vì chưa chơi). Phát hiện này tui cũng chỉ tình cờ biết đến khi thử mở các file văn bản trong thư mục trò chơi fallout2 và thấy là các lời đối thoại của nhân vật cũng như ngôn ngữ của các thanh tiêu đề đều không mã hoá như các game khác. Tôi đã thử thay đổi chữ ở đây và khi vào trò chơi thì thấy các chữ trong đó cũng thay đổi theo. Mọi người có thể dùng cách này để thay đổi ngôn ngữ cho game fallout. Nhưng vẩn còn vấn đề đó là tiếng Việt không thể hiển thị được chỉ có thể xài không dấu vì fallout xài loại font chữ gì thì tui chả biết. Nếu có ai là chuyên gia về cái vấn đề này thì làm tìm hiểu và sửa đổi giúp.
    Cái này không biết có vi phạm bản quyền không nhưng tui thấy khi dùng bản Crack thì đã vi phạm bản quyền rùi. Hiện giờ thì tui không thể làm công việc này được bởi vì cái máy của tui đã bị hư lâu rùi tui chỉ còn nhớ được vài thứ về fallout2 vì không còn chơi nữa
    Nếu có ai quan tâm thì nên chuyển các file văn bản này sang tiếng Việt sau đó gởi đến cho mọi người trong box fallout cùng xài.

Hết

10. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

tui thử như bạn nói rồi nhưng máy treo sau khi xài tổ hợp phím
    chơi vậy đâu còn hay tui chơi ko cần mà cũng có 5000 viên cho bozar chỉ hơi lâu

11. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Cách đó hoàn toàn ổn , ko có gì lạ đâu , có lẽ do đĩa F2 của u có vấn đề thui ^^
    To DK: Cái này nghe cũng hay , có điều dialog trong cái F2 này crap quá , hiểu rõ chưa quá 70% thì dịch thế nào nổi +_+

12. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

- Death_knight đâu có huynh post hay quá em xem xong thì chạy đi thử nên đâu có post bài ! kể cũng thành công chán !
    nhưng cái mách hiện nguy hiểm quá phải cài lại Falluot 3 lần hic hic đốt thời gian !

13. Death_knight

- Thì du cứ dich từ từ, đầu tiên là chuyển các thanh dialog sang tiếng Việt sau đó thì chuyển các câu đối thoại của các nhân vật cũng đơn giản thui mà hehe. Mà du đã tìm ra cách đổi font chữ cho fallout 2 chưa chứ nếu dùng tiếng Việt mà không có dấu thì cũng tệ lắm.
    - Mấy du đã thử cách đi nhanh đến hòn đảo cuối cùng chưa tớ bảo đảm là cũng có người bị lỗi cho mà xem, vì thử cách này mà tớ phải nghỉ chơi fallout luôn vì bị lổi mất các file bản đồ mà không có đĩa cài đạt lại (thê thảm quá). Với cách này thì chỉ cần level 1 du có thể đến gặp thằng chùm nhanh chóng(để nó đục vài lổ trên người).

14. hydrosunfua

hydrosunfua Mr & Ms Pac-Man

vậy khi mình cứu sống lại ai đó thì những món đồ mà người đó giữ có còn không ? nếu được thì có thể mượn một phần save của ai đả phá băng xong để lấy cuốn sách cuối cùng được không ?

15. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Ê các du, hôm nọ tui mua 1 cái đĩa nén 8game trong đó có F2, khi cài trên đĩa thường thì chỉ có khoảng 60 file thui, còn cái bản nén cài tới gấn 1233 file lận. Mà tíu lắm, chơi Temple of Trials xong ra rùi mà nó hông cho mình mặc bộ áo Vault, nhìn cứ trần trùng trục.

16. Ashley

Ashley Dragon Quest

Đấy là bản Crack, có dung lượng là hơn 300 MB. Chơi bản ấy chán lém. Phim ảnh thì cắt sạch, các chi tiết thì cứ thiếu loạn cả lên. Mà chơi bản crack hình như còn không cưới vợ được hay sao ý :)) :))

17. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

bản crack hả , bậy giò tui tìm không ra nữa , chẳng qua là muốn chơi thử nó thế nào đó mà , há há , chắc là vui lắm hả , bây giờ tìm một dỉa Fall2 là đã khá khó rồi , không biết còn nơi nào có bản crack ko nữa ?

18. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

đĩa fall2 thì kiếm hơi khó vì nó đã quá lâu chắc cũng được 3-4 năm rồi còn cái crack thì tui hổng có biết.

19. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Ha ha thấy mấy bác bận tìm mấy cái trò khó hiểu đó tui thấy buồn thay. Làm vậy để mần chi khi trong tay chúng ta có trainẻ của Fallout 2 nhỉ. Chỉ cần load file save vao trainẻ \, chỉnh tới, chỉnh lui một hồi là xong hà......... mà mấy bác có biết cách tạo con centure tên Franky ko. Tui tìm hoài mà ko ra?????

20. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Hic, nói về vụ crack này tui chăc là thằng rõ nhất
    Khoảng hơn 2 năm trước tui đã chơi bản crack của fall2 rùi
    lúc đó bản này nằm ở đĩa PC game vol 2(hay 3 gì đó)

Nói thật nhá, bản này tệ không còn gì để nói, chỉ có điều là lúc đó tui không tìm đau ra bản full nên đành phải chơi thui

Hình ảnh thì mất cắt hết hình avatar của nhân vật, chosen one thì trần như nhộng(giống y thằng sulik^^),----> không có cái áo vautl 13 --->không có pipboy.....vv..v
    nhiêm vụ cũng bị cắt(tuy rằng ít thôi)
    Các đoạn film thì khỏi nói, cắt tuốt
    Đặc biệt là đoạn cuối không đi nổi vì hơi tý là treo, lỗi liên tục

----->đừng có dại mà chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.