hỏi về resident evil 3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi kỵ sĩ rồng, 23/9/05.

1. kỵ sĩ rồng

kỵ sĩ rồng Guest

0
    cho em hỏi với mấy ngài ơi???????????
    em chơi re3 [ps1] ở hard mode .khi về nước với thời gian 4h18' ,save =24 lần
    mà đến khi về chỉ có một tấm ảnh (epilogue).trong khi có tất cả là tám tấm ảnh chứ !nghĩa là sao vậy ???????thêm nữa .bác phong vân 3 có nói khi về nước thì lấy được 4 bộ áo quần .sao em chỉ thấy có một bộ trong cửa hàng thôi vậy ????cửa hàng đó có tất cả 5 tủ đựng áo quần .mà chỉ 1 tủ là có thôi hà !!!!!!!!!vậy mà còn có người nói là tám bộ (pc)
    thua với chế độ easy mode khi về nước có 2 bộ đồ một là bộ màu xanh như đây :
    và một bộ màu đen ko có ảnh ,và bộ này thì ở đâu ạ ????????

2. kỵ sĩ rồng

kỵ sĩ rồng Guest

0
    cò mấy bộ này nữa:
    còn đây thì sao ?
    làm sao để có mấy bộ này chứ ????????nhờ mấy bác chỉ dùm em !!!!!!!

3. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

Do tính điểm khi về nước,bạn chơi tốt thì sẽ có đủ 4 bộ thôi, không có bộ đồ của Ada,Clare,Rebecca.....như ban post lên đâu, nhân vật bạn chơi là Jill cơ mà ! Bạn save đến 24 lần thí số điểm và thứ hạng của ban không cao rồi......Pc mới có 8 bộ đồ ! PS 1 chỉ có 4 bộ thôi! Có gì hỏi thêm không?

4. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

bạn phải về nước đủ tám lần mới có đủ 8 tấm ảnh, mỗi lần về nước là một tấm.

Uhm, bạn chỉ lấy được một bộ vì kết quả đi lần trước cảu bạn thấp quá, lưu ít thôi, và phải chơi nhanh hơn nữa. Còn PC thì khi bắt đầu chơi đã có 8 bộ cho người chơi lựa chọn rồi, ko phải về nước mới có, vì thế cũng ko cần Special key

5. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

có nghĩa là khi gặp thằng trùm ,thì ko tha mới mong có thứ hạng tốt hả bác gamevn1986??????và điều kiện để có thứ hạng tốt là như thế nào !!!ko save nhiều ,và về nước với thời gian nhanh nhất hả ?
    to :phong van 3 .bác xếp hạng như thế nào mà có 4 bộ đồ hay thế !!!!!!!!!!
    to;devine_dragon.tui về nước [easy mode ] hơn 5 lần mà có cái ảnh cóc khô nào đâu ???????? :-/ :p :whew: =((

6. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

Bạn hạn chế Save và thời gian về nước càng nhanh thì thứ hạng của bạn càng cao !Ngoài ra thứ hạng còn tính vào việc bạn có sử AP hay không? Bạn có lấy đủ files hay không? Có làm được nhiệm vụ hay không?...Gặp trùm cũng đâu ai bắt bạn đánh đâu, chạy được thì cứ chạy ! Mấy con NE ghê lắm, nó cho mình tèo như chơi ! Tuy nhiên nếu bạn chơi Hard Mode thì nên chiến đấu với mấy con NE vì sau khi diệt nó xong thì nó sẽ cho bạn vũ khí hoặc đạn ! Hay lắm !

7. thanhdh

sử dụng ''ap '' là sao cheat ấy hả ?còn cái vụ save ấy lỡ khi mà mất điện thì coi như tiêu dời cu lượm luôn .đi lại mệt lắm ..tui còn nghe nói save dưới 3 lần là hot rùi !!!!!!!(công nhận giỏi !!!!!)lấy đủ các tấm ảnh và các quển sổ dọc đường nữa cơ à

8. thanhdh

nhiều khi mạng bị lỗi .có thể post lên hai ba bài mong các bác thông cảm .chứ đừng nói em câu bài nhé !(đây là phần pots nhầm nên đã sữa lại !) :-s

9. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

Tui chơi trên PC. Hỏi tí lại là các bác có biết chỗ cây súng quay nằm ở đâu không dậy. Chơi trên PC nguy hiểm hơn PS nhiều lém( hổng tin mấy pác thử chơi nhiều xem). Chơi về nước mà không save là rất nguy hiểm( nhất là với PC). Đang chơi qua cảnh cái là nó kêu ầm ầm. Mất toi. Tuy nhiên tôi cũng có một lần gặp may là về không save lần nào, hết 1H37 phút, rank A ( bữa đó chắc chơi thuốc liều quá ). tóm lại chơi vẫn nên save 1-3 lần thôi( quan trọng ấy, chứ cái nào cũng save chắc máy bóc khói). An toàn vẫn hơn.
    AI biết cây súng quay ở đâu hông ?????????????????

10. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

:D To:kỵ sĩ rồng
    +hic câu hỏi đau đầu quá,quả thật tôi chơi END GAME Re 3 có 4 bộ luôn,1 bộ của Claire trong Re 1 vs 1 bộ đồ đen rất HOT,2 bộ kia tôi ko nhớ màu gì :D .
    To:thanhd
    +Xếp hạng ấy hã!!! :D.Tôi chơi gấp rút save 3 lần,và 2'21 phút.thế thôi.Còn ngoài ra tôi ko tìm hiểu xâu lắm về mấy cái đồ đạc.Nhưng quả thật là có đến 3,4 bộ luận.Láo bán vé số =))

11. MarkWiz

MarkWiz Mr & Ms Pac-Man

Các anh giỏi nhỉ, ngồi chơi cái game này ngon lành. Hôm nọ em đang ôm bát cơm xem mấy anh kia chơi, đang ngồi ăn tự nhiên con quái vật xồ ra, em giật cả mìn làm tung bát cơm lên cao may là ngay sau đó chụp được.

12. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

Uhm mà chơi RE3 trên PS dễ hơn nhiều,nhất là khi sài giả lập, muốn lưu lúc nào cũng được hết mà ko bị mất thứ hạn, chạy loanh quanh tìm đường nhỡ lạc thì load lại trong vòng mí phút, chơi thế mà ko A mới lạ :D. Mà mấy bác có ai chơi hết hoàn toàn RE3 rồi vậy, tổng cộng chúng có bao nhiêu trang phục vậy? ::)

13. doccokiemmt

doccokiemmt Youtube Master Race

Cho em hỏi chút là lấy Specil Key lấy ở đâu vậy( hổng biết có đánh sai tên cái chìa khóa ko) và hai cái File cuối lấy ở đâu vậy? và giết con NE bằng đạn nào là nhanh nhất ? nếu mà thằng sếp của Carlos sống nó có ảnh hưởng gì đến cốt truyện RE 3 ko? tại lúc vô nhà máy gặp con trùm có hai tùy chọn , nếu chọn ở trên thì thằng sếp chết, còn ở dưới thì thằng đó nó sống. như vậy có sao hông? ở phần Hard thì bắn con zom đến 8-12 viên đạn handgun còn cầm dao đâm thì 14-18 nhát lận. có cách nào giúp tiết kiệm đạn tối đa mà ko phải chạy kô, em nghe người ta nói nhắm ngay đầu nó bắn thì đỡ tốn đạn hơn nhưng em bắn trên trời ko hà ko bắn ngay đầu được. àh còn nữa, ở đoạn đầu gần chổ hai con zom đang ăn xác và gần cái cầu thang leo lên lấy up town map có một cánh cửa ko vô được. lúc sau quay lại thì có cái xác chết của cảnh sát nằm ở đó, làm sao mà vào được vậy???? Còn chơi chế độ kiếm tiền mua súng em chơi chỉ được có 1500++ là max rồi. làm sao được 2000++ để mua súng vậy mấy anh?(tội nghiệp thân em quá)

14. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

giết con ne bằng đạn rocket là nhanh nhất ..chỉ 2 nhát thôi ^-^
    còn bình thường tớ chủ yếu dùng đạn của súng power ...đạn c+c là nhanh nhất
    để bạn có cách chơi hợp lí và đa rạng hơn ấy mà
    dùng súng bắn bọn re ngã ra rồi dùng dao làm thịt nhưng tớ đa phần vẫn chạy đỡ tốn đạn
    cái cánh cửa đó chỉ mở được khi bạn phá đảo ở chế độ sh ,khi đó nó sẽ cho bạn 1 cái chìa khóa mới để mở ..chủ yếu là để thay đồ đấy mà

15. ~TTMH~

~TTMH~ Donkey Kong

ủa seo con nhỏ nì lấy avatar là em baby dzi :-?

16. thanhdh

đây !!!!!!!!!!!!!tất cả mọi ngừoi cùng xem nhé !
    tui chơi re3 (tối hôm qua ) về nước [hard mode ] lần đầu thưởng 1 bộ đồ [màu xanh như tui đã pots ảnh khi lập topic rùi đó ].về lần 2 thuởng 3 bộ đồ [,màu trắng như ''công sở'' vậy ,một bộ màu đen pha đỏ có lẽ là đẹp nhất ,một bộ nũa màu đen ]...lần thứ 3 xếp hạng a với thời gian 2h26' save=2 lần thưởng bộ đồ cuối .[có màu xanh như bộ đầu tiên vậy ].tổng cộng có 5 bộ áo quần trng cửa hàng thôi !!!ko biết ở pc làm sao mà có 8 bộ hay vậy ??????

17. Tu_ThanX

Tu_ThanX Donkey Kong

hừm bàn luận về áo trong Re3 à ? cho mình góp ý : muốn có chìa khóa để vào căn phòng lấy áo mới tốt nhất . bạn sẽ chơi khó và bạn chỉ có thể sử dụng 3 bình máu từ đầu đến cuối trò chơi . dùng mọi biện pháp để né hoặc tránh bọn quái vật không cần thiết , nếu đụng nemesis thì đừng có xỉu . nếu bạn là 1 tay cao thủ như mình có thể dùng dao chơi con nemesis . cách phạn xạ thì bạn biết rồi . sao khi về nước với thời gian : 3h-4h là được ( không nhớ rõ ). và được cây chìa khóa để mở đuợc 2 hay 3 tủ gi đó , và về nước lần thứ 2 mới có thể lấy toàn bộ số áo trong nhà . ( có lẽ mình nhớ không lầm chắc . thử xem )
    Lâu ngày không chơi Re3 chắc vãi dợt lại thui :hug:

18. Backdeath

Backdeath Youtube Master Race

cây súng quay bạn nói chắc là Glatting Gun , cái đó phải chơi ở chế độ Mẻ mới có ( nếu chơi trên PC , thì phần đó nằm ngay dưới phần " Run RE3 " , nếu u chơi được 3000 thì sẽ mua được nó , và nó sẽ xuất hiện trong thùng save của u ( phải là phần chơi mới nhất từ khi u mua được súng nha ) . Mỗi lần u đi được 1500 thì đi hai lần là mua được rồi .
    Còn 2 cái fire cuối , cái thứ nhất , khi u leo cầu thang xuống , gặp cái thùng đồ cuối cùng , nhìn wa bên trái , sẽ lấy được nó . Còn cái thứ hai ( là cái cuối cùng ) , khi lấy được cái file kia , u cứ đi tiếp , sẽ đến 1 khu vực toàn là xe hơi ( như bãi phế liệu vậy ) , khi u đang đi , mặt đất rung chuyển , Jill sẽ la lên 1 tiếng ( chắc biết mà ) , rồi đi lên thêm 1 chút , ngay cai' cua quẹo , nhìn kĩ sẽ thấy tắm file cuối cùng ( phải nhìn thật kĩ mới thấy ( nếu bí quá thì vừa đi vừa bấm C , khi đến Jill sẽ tự động lụm cho .
    Muốn giết NE nhanh nhất , thì dùng Magun ( ko nhớ rõ tên , nhưng là khẩu súng 6 viên ) , nhưng nếu vậy phải lấy được nó ngay từ đầu trò chơi . Khi đi vô RPD , lúc ở trên phòng của STARS , sau khi lấy lockpick thì khoang hãy mở tủ lấy súng , mà cứ ra khỏi phòng . Lúc đó điện đài sẽ kêu lên , sau khi Jill nghe tin xong , thì hãy mở cua74 lấy súng , lúc đó mới được cây 6 viên ( nếu ko làm vậy sẽ lấy dc cây General Gun , bắn chậm lắm ) .Điều chế dạn , thì lấy Gun Power A + B = C , sau đó lấy C+C+C=CCC , rồi chế thành đạn sẽ đc đạn magun . ( chú ý nếu mới có Gun power C hay CC mà đã chế ra đạn thì sẽ ra đạn cho cây General đó .
    Còn về vụ Nicholai , nếu bạn thấy hắn bị NE giết chết , thì chiếc trực thăng vẫn còn , và Jil cùng Carlos sẽ thoát ( Carlos lái trực thăng ) , còn nếu bạn thấy Nicholai lái trực thăng ( bạn có thể dùng súng bắn hắn , chiếc trực thăng sẽ nổ ) , thí chiếc trực thăng ko còn nữa , và Carlos sẽ gọi điện cầu cứu , Barry sẽ dến cứu . Vậy thôi .

19. thanhdh

to lina_angel* mình phá đảo ở chế độ SH là làm sao ????điều kiện để có chế độ này ??????khi ta về nước thì nó cho một chìa khóa !chìa này mở được cánh cửa sắt màu xanh !vậy trong đó có gì thế .áo quần hay item hay súng!!!!!!giải đáp dùm mình nhé ??????

20. thanhdh

sao cái này lại chìm vậy ! ai trả lời câu hỏi dùm mình với đi !!!!!!!!có phải là khi ta về nước ,kiếm đủ 8 tấm ảnh thì được ghọi là phá đảo ko vậy !!!!!!!