Hợp Hoan Phái Toàn Tập

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi Korocross, 22/1/09.

1. hiep1111

hiep1111 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi skill nhiệt huyết bị tui thấy no ko tăng như trong game nói....máu tui hơn 1k4 mà tăng 1 điểm nhiệt huyết là thêm 20%+1 điểm điện phóng bên thiên thư thêm 15% nữa thế mà máu chỉ lên có gân 1k5>>>>chưa đc nổi 20% thế tự nhiên tốn điểm tăng skill mà ko có giống như game ghi thì tăng làm ji nhỉ......đc chưa đến 100 máu :))

2. AN_angle

AN_angle Donkey Kong

Tớ thấy phù quang vẩn ngon hơn :D thấy bên TQ tụi nó vẩn tăng max phù quang đấy thôi

3. CK_Diabolisk

CK_Diabolisk Mr & Ms Pac-Man

nghe thằng hiep nói mà thấy não não thế nào í , cứ đem cái lv 10x ra so sánh với cái lv 1x , thật là đần độn đek đỡ được , nếu mày cảm thấy ko thik chơi HHP , và ko thik những skill ko có cleaving thì mày đừng chơi QVT+HHP vì 2 phái đó đek có skill cleaving đúng nghĩa đâu , chơi TVM hoặc TAT đi cho nó lành nhé , lên sủa nghe dek đỡ được

4. KeoChipChip

KeoChipChip Mario & Luigi

^ Bình tĩnh nào bác, kệ nó. Hình như cưỡi thú chạy không nahnh = phù quang thì phải, hơn nữa bây giờ tăng phù quang để chạy nhanh ks Q LTK khá là hay. Tele về thành rồi bật phù quang chạy, nên lúc nào mình cung đến đầu tiên chả phải ks quái hay tiểu ngọc tủy với ai cả:wink:.

5. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Đó là chưa tính đến mấy chục mạng đang xếp hàng chờ mua vé gặp mặt anh Trư ấy chứ :devil:

6. hiep1111

hiep1111 Mr & Ms Pac-Man

ơ cái chú Diabolisk học hết cấp 2 chưa thế.........mình post bài hỏi đây có phải lỗi game ko thì chú này chú ý sủa cái ji mình nghe mà chả hiểu =)) =)).........máu mình 1450 tăng 1 điểm nhiệt huyết nó ghi tăng 20% HP mà máu lên đc co 1491 mới post bài lên hỏi skill này nó bị sao thì chú ý chả hiểu có hiểu mình viết ji ko tự dưng sủa cho 1 tràng sợ thật =)) =))........thế 20% của 1450 là thêm gần 50 HP à =)) =))........lv 1x với 10x nó ảnh hưởng ji ở đây.........đã đầu đất lại còn thick lên lớp sợ thế :o:o:o

7. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan GVN Veteran

thằng này ăn nói láo toét, cho 1 vạch đi modX(

đọc kỹ cái thông số skill xem nào, ngáo vãi
    Nhiệt huyết giống Phong Lưu, tăng 1 lượng máu bằng 180% cấp độ, tức là ông lv 100 thì được thêm 180 máu::( (lởm vãi), còn cái 20% chân khí là tăng theo MP luôn, vd ông có 100 MP buf nhiệt huyết xong lên 120 MP
    Phù quang ko max ko được, ko thì thằng Quỷ Đạo nó đánh mình chết mà nó chả mất tiết nào mất ::(
    Phong lưu thì buộc phải max, còn nhiệt huyết tăng hay ko thì tùy, vì phong lưu còn cái thiên thư tăng % crit, nhiệt huyết thì thêm cái điện phóng 70% cũng tởm phết

8. hiep1111

hiep1111 Mr & Ms Pac-Man

sặc thế là skill này còn phụ thuộc cả vào lv nưa à.........thế mà tui tưởng chỉ phụ thuộc vào HP hiện tại po tay :))

9. CK_Diabolisk

CK_Diabolisk Mr & Ms Pac-Man

thật ra nếu nói như thằng hiep1111 thì QVT có nhuệ kim chú hoặc skill j ở tầng 3 tăng 8% công kích thì chắc là = số công kích hiện tại x8% hả , hay tỉ như TLBB đồ full môn phái 80 có dòng + 35%ngoại/nội công thì chắc là với MG sơ sơ 8x cũng 10k thêm 35% thì 103500 dam hả , nói hài đek đỡ được , chỉ số tăng luôn luôn so với chỉ số cơ bản là một điều cơ bản
    nếu thấy thế thì câm mồm và lượn đi cho nước nó trong .
    nếu mày thấy tăng như thế là vô nghĩa thì mời mày tìm ra đường khác post lên đây cho ae chiêm ngưỡng

10. KeoChipChip

Nhân nhầm kìa bạn ơi:'>.

Thực ra thì không có skill đánh lan cũng chưa chết ai đâu, mình tuy đánh từng con quái nhưng dam to, tỉ lệ crit cao và nhiều, né tránh lại lắm nên đánh quái cũng không tốn máu như TVM lắm.

Nó có skill lan thì phải lure nhiều, nhưng máu ít def thấp né kém nên tốn máu lắm cũng chả sung sướng gì lắm.

Đấy là tính theo phương diện solo, còn pt thì cứ pt thêm 1 đến 2 em TVM là ngon roài:'>.

11. AN_angle

AN_angle Donkey Kong

Muốn chơi HHP phải biết "Nhẫn" còn ko thì chơi phái khác đi :D
    Quân tử 10 năm báo thù chưa muộn mà, ta đây cứ nhịn nhục sẽ có ngày ngươi chết dưới đao của ta :">

12. Aladdin

Aladdin Dragon Quest GVN Veteran

Cái skill nhiệt huyết của HHP là tăng 20% đối với lvl của nhân vật đang có chứ có phải là tổng 20% Hp đâu, nhưng mà HHP lvl 60 , max nhiệt huyết + phong lưu + buff máu clan lvl 2 được 5k Hp thì theo các bạn là ít hay nhiều ^_^, chả ít tý nào.

HHP vs TVM thì ko biết lvl cao thế nào vì chưa có điều kiện lên, nhưng mà tầm lvl 6x , 2 thằng cùng cấp mà bem nhau thì đập chết con TVM trong 3s , cứ bật phù quang lên lại gần rồi chọt cho 3 miếng combo thì thọt ngay.

13. KeoChipChip

Nếu lv 60 mà chỉ tăng có 20% của lv thì chỉ tăng được 12 máu thôi à.
    Như vậy thì tăng làm gì hả bạn.

14. dragonmg

dragonmg Legend of Zelda

20% này cộng thêm vào % của skill của Nhiệt Huyết mà

15. iiixblackcatxiii

iiixblackcatxiii T.E.T.Я.I.S

20% này là gia tăng theo basic hp, nghĩa là ko tính lượng máu đã đc buff bởi các skill khác và item + hp. Ở trên kia có bác nói máu 1430 nhưng tăng vào nó + có 50hp, vì thực chất basic có 1000hp thôi, 430hp kia đc tăng do các skill khác + item chứ ko phải máu của nhân vật do đó ko thể đc gia tăng, vì nếu tăng kiểu đó nó bị tính trùng rất nhiều. ::)

16. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Vấn đề ko phải là túi tiền Ped tất nhiên chơi nhiều sẽ mua được thôi nhưng nếu ai cũng cỡi ped thì tốc độ di chuyển của mình cũng chỉ = người ta mà HHP sau khi đánh xong hết buff cần phải té cho nhanh ko thì nằm 1 đống ngay.Cái lợi của Phù quang nằm ở chỗ này ;)) ;)) ;)).
    Sao ko thấy ai cho ý kiến về skill Sơn minh nhỉ.Nếu PvP mà dùng skill đó thì rất hay mà nó có năng lực làm choáng đối phương mà dmg cũng rất cao đó chứ???

17. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

he he vấn đề của nó vẫn là PvP rất hay, nếu ai chỉ PvP thì max cái Sơn Minh để choáng và max định thân tầng 1, nhưng để giết người thì không cần thế, lên cấp cao nếu đánh TVM hay QD HHP chỉ 1 hit là chết nên cái cần thiết là damage to kia chứ ko cần choáng, đánh xong té luôn chứ ở lại vài giây để nằm xuống à mà cần choáng với định thân, việc đó của QVT hoặc QD, party để làm gì ;))

18. trutien1230

trutien1230 Youtube Master Race

em vừa mới tập chơi HHP mọi người giúp em cách tăng skill cho phái này với luôn tiện có cái video clip này mọi người cho ý kiến nha ( hi vọng mọi người đừng xem em spam):D
    http://www.youtube.com/watch?v=mrKxfObVaWY&feature=related

19. kuBi2222

kuBi2222 Mr & Ms Pac-Man

lên 45 thăng cấp lần 2 thì ko làm được q sư môn ở TAT nữa phải ko , mình chơi HPP, thử hết cách rồi chỉ làm được q sư môn ở LB thôi

20. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan GVN Veteran

nói là tăng theo lv nhưng cũng chả biết đường nào mà lần, em mới tăng đc 5 skill Nhiệt huyết buf lên đc tầm 500 tiết, máu ban đầu 2k4 buf Nhiệt huyết với gia tộc lên đc 3k2:x