Hot rep Nada-Bisu

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi [dx]judas, 6/5/07.

1. [dx]judas

[dx]judas Youtube Master Race

Rep này được rate 10 trên gosugamers.
    http://sc.gosugamers.net/admin/replays.php?dl=8789
    Lúc đầu thì Nada spam APM lên 500. Đến cuối trận là 390.
    Và em thề với các bác là khi trận đấu đã trở nên quyết liệt thì nada đánh ko có 1 động tác nào thừa luôn.
    Xây quân, mic vul, rải mìn, push tank, lên dân mỏ phụ, xây thêm mấy cái vở vẩn như add-on, turrer... bác bảo cái nào trong đó là spam ??
    Bisu recall vãi tè luôn nên nếu APM ko cao như vậy thì ko thể xử lý được. Như quả đầu recall, Nada lập tức bay 2 cái nhà chính, mang hết dân 3 mỏ phụ ra quây gon, chặn ko cho toss lên dốc đồng thời quân chủ lực cũng quay về.
    Em xem 2 lần đầu thậm chí còn ko phát hiện ra nada có chở quân ( fastest+ có lúc tua) bởi nó chở xong là 2 con abiter lao đến đồng thởi bisu cho dân xì chết.

Xem rep nada vẫn thích hơn oov bởi có những pha micro ngoạn mục, như pha lúc cuối trận nada 80 quân, bisu hơn 130 quân, lúc này tiền gần cạn nên micro cực kì quan trọng, kết quả là nada 8x, bisu 9x.....
    Các bác xem đi, hay lém ^^

2. skt1

skt1 Youtube Master Race

Vừa lên GG dơn về xong. Rep nay được chọn là RR, Vote điểm cũng rất cao ( 9,9 ). Không nghi ngời gì nữa, đây có lẽ là 1 trong số những Rep được chọn làm Rep của năm nay GG

3. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

rep đến là buồn cười , thằng NADA còn ko hiểu tại sao nó thắng =))

4. skt1

skt1 Youtube Master Race

Sao buồn cười :-o?? Ko biết xem REp ah? Cả 2 đều thể hiện khả năng micro và macro kinh khủng, Unit lúc nào cũng gần Limit, tiền thừa cũng ko nhiều. Trong khi Bisu dùng Recall đến 4-5 lần phá mỏ của Nada, Nada đã phản ứng cũng như chớp và đặc biệt Mic Vul ghê gớm ( nhìn những quả nó mic đống Vul kill Templar giữa 1 đống quân, tránh Sét....., ). APM của Nada trận này cũng rất cao, 1 Game kéo dài đến vậy mà APm đến cuối game vẫn giữ ở mức 390. Còn việc Bisu out khỏi game có thể để ý thấy khi đó các mỏ của Toss ko còn bao nhiêu Mineral, trong khi Teran đang giữ 2 mỏ còn rất nhiều tiền. Trong khi ở gần cuối trận, khi Bisu áp đảo Nada về số lượng Unit thì Nada bằng kĩ thuật Micro điêu luyện của mình đã làm cho Bisu ko thể thắng được, nếu đánh tiếp Bisu cũng chỉ lose mà thôi

5. kdtc

kdtc Mr & Ms Pac-Man

lúc đó Bisu hết tiền expand mỏ khác, mineral thì đã cạn, còn 1 bầy zea, liều chết kéo wa đập, bị NaDa mic rape nát ass, thua là đúg có gì mà bùn cười, ôg duyno1 có xem kĩ chưa đấy :|

có cái hơi tếu là bác NaDa chả hỉu tại sao mình thắg, Bisu out, bác ấy kòn scan lại cho chắc ;))

6. [dx]judas

[dx]judas Youtube Master Race

tại thằng Bisu nó ko gõ ghê gớm (gg) nên Nada mới phải soi lại cho chắc, biết đâu thằng này nó đá nhầm vào nút shutdown, hay nhà nó mất điện nên bị out trong khi vẫn còn tiền =))