http://l2cleaver.com L2x30, online 3k+, phù hợp cho anh em cày và pvp

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi nhonkenji1, 20/2/14.

1. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

VẤN ĐỀ HOT

Hiện tại clan chúng ta đang triển khai CMS talk trong pvp và hiệu quả cực kì hiệu quả. Nên tôi viết thông báo để tất cả mọi người.
    Lợi điểm:
    1/ Tập trung cực nhanh, dề dàng trao đổi thông tin.
    2/ PvP dễ dàng target theo một mục tiêu, khi 1 người trong party bắt đc target
    3/ 8 xả stress cả những lúc không online đc :D

Link cài đặt: http://cctalk.vn/go.html
    Đăng ký tài khoản tại: https://id.zing.vn/v2/register?apik...3cde7b77338c&pid=25&next=http://me.zing.vn/cp
    Mã room mặc định: 1100480416

L2 CLEAVER
    Sau 3 lần tấn công Godard, cuối cùng vào đêm 4/3/2014 lm của chúng ta đã thành công chiếm được Godard. Bao nhiêu sóng gió trôi qua, đó là thành quả của cả clan chúng ta. Gần 30 người cùng hướng về 1 mục tiêu và tất cả đã thành sự thật.
    Gởi lời cảm ơn đến tất cả mọi người

GODARD ĐÊM 4/3/2014
    [spoil]
    Tấn công Cast Room 1

Tấn công Cast Room 2

Chuyển từ tấn công sang phòng thủ

Hậu Trường

[/spoil]
    GODARD ĐÊM 23/3/2014
    [spoil]
    HÌNH ẢNH ALLY VIỆT NAM TỔNG TẤN CÔNG THÀNH GODARD ĐÊM 23/3/2014
    (mặc dù đêm trước ally chúng ta đã thành công chiếm được thành Gludio, nhưng Godard đang được thống trị bởi Ally mạnh nhất server và đội hình cực chuẩn. Nên lần tấn công này anh em ta tạm thời thất bại :5cool_sweat:)

HƠN 30 ANH EM VIỆT NAM CÙNG HƯỚNG VỀ MỘT MỤC TIÊU, MỘT CẢM GIÁC RẤT YOMOST

[/spoil]

Đầu tiên mình xin mô tả sơ lược về Server để các bạn mới muốn join, có thể biết được hết thông tin về server cũng như tình hình nhận lực để có sự lựa chọn hợp lí
    [SPOIL]
    Server:
    L2Cleaver x30 Interlude - Player online 2k - 4k (tùy vào thời gian và thời điểm)
    Buffs Time - 1 hour (Full 95%, không bao gồm summon buff và các buff kháng mage)
    NPC shop chỉ bán tới đồ B, từ A đến S thì tự chế và cày cuốc để mua
    Enchant rate : 66% cho tất cả các loại enchant và max là +16 và safe là +3
    Free Subclass (lv 76 có thể subclas), Nobless thì có thể cày đồ và bán sau đó mua Quest.

Đó là tình hình chung của Server, còn bây giờ là tình hình của anh em mình:
    - Server hoàn toàn không lag dù online 3k-4k (toàn active) kể cả lúc công thành và pvp. Chỉ có một số trường hợp 1-2 ông trong clan lag là do đứt cáp và 1 số trường hợp đặc biệt là xài 3G, vừa chơi vừa xem xxxxxxx!!!
    - Hiện nay Server tập trung VN khá đông gần 30 mạng, clan 40 slot mà đã full bây giờ vẫn còn 1 số người bơ vơ bên ngoài. Trong tương lai sơm nhất sẽ up clan để phục vụ anh em.
    - Server khá đông đi đâu cũng toàn là người, 1 số địa điểm hot như bãi spoil, stakato, vaka hay lò rèn người đông hơn mob, cho nên pk là chuyện bình thường vì thế gặp là xúc nó trước (nguyên văn ông zKoo)
    - Anh em Việt Nam khá đoàn kết và cùng nhau lên đồ, hiện tại hàng ngày clan chế khoảng 10 vk S, nhưng các anh em mới join cứ yên tâm clan có TIPS giúp các bạn trong 1 ngày là full gear A và cùng phấn đấu trong 1 ngày! (Bãi spoil lúc nào cũng có clan ta bảo kê)

Vào game thì pm clan để vào clan , có chỗ chat chit , tâm sự , hỏi han các thứ .

Clan lúc nào cũng đông anh em onl , dù 2-3h khuya .

PM :

IAnnyNguyenI, MeoCongTu, VanBeoXinh, Yanbi, Jernalove, BanhBaoXaXiu, Population15...

[/SPOIL]
    MỘT SỐ HÌNH ẢNH CỦA SERVER
    [spoil]

HÌNH ĐÁNH THÀNH

HÌNH ẢNH ĐÁNH THÀNH ĐÊM 10/3/2014 (Do trong thời gian này cáp mạng VN đang sửa chữa nên mạng rất delay, nhưng do ham vui nên anh em chúng ta cũng cố gắng bon chen, chủ yếu là mass pvp và phá rối)

Sau đây là bài viết hướng dẫn cho người chơi, tôi sẽ post theo thứ tự từ thấp đến cao để các bạn dễ theo dõi
    [/spoil]
    -----------------------------------------------------------------------
    CÁCH 1: DÀNH CHO NEWBIE BƯỚC ĐẦU VÀO GAME
    [spoil]
    Đầu tiên là cách spoil kiếm tiền hot nhất server của ông zKoo
    - Mới vào thì anh em cứ chơi char chính trước . Vì server rate 30x , có NPC buff đầy đủ nên train lên 76 rất là nhanh (Clan có MrJerry là nuôi chuyên kéo lv, các bạn cứ yên tâm spoil còn chuyện lv để Jerry lo)

- Level 76 thì sub qua Nec , để đi theo bảo kể lùn spoil (Có nghĩa là đem 1 con lv cao để bảo kê phòng khi pk)

- Tạo acc lùn spoil , 30 phút lên level 53 .

- Move qua thành Schuttgart , move qua bãi Fozen Labyrinth .

- Spoil mấy con mắt , 1 bầy 4 con , thì con leader của bầy đó ra Bột Xương .

- Một con được 13 bột xương , 20-30 xương .

~> Trung bình 1 tiếng spoil 1k Bột Xương . Spoil quen tay như mình thì 2k .

- Level 53 nhận Quest ở đó luôn , con NPC đứng ngay chỗ move lên . Quest làm thoải mái để lấy nguyên liệu . Nên đổi lấy Steel , có giá nhất .

Các bạn nên làm Quest lấy con Sin Eater . Để giam level lại spoil cho khỏe . Làm Quest chừng 15 phút . Link quest lun cho các bạn :

https://sites.google.com/site/theeli...ng-dan-giai-pk

[/SPOIL]

Cách 2: STAKATO QUEST

[spoil]
    ĐÂY LÀ MỘT CÁCH KIẾM TIỀN THỨ 2: KHẢ NĂNG LÀM RA TIỀN CÓ THỂ BẰNG HOẶC HƠN CÁCH PHÍA TRÊN - TRONG ĐÂY THÌ PVP 24/24)

The Zero Hour (Stakato) săn nhiên liệu chế đồ S cho moi người. Cái link tiếng anh và tiếng việt không biết đâu rồi, mọi người xem đỡ link này.
    Mình giải thích chút chút:
    1/ Gặp ông Kahman nhận Q đầu tiên (Move rune xong move qua Swamp of Screams)
    2/ Đánh 100 100 Quest splinter stakato coin (mấy con splinter gần đó)
    3/ Đánh đủ rồi trả Q ông Kahman.
    4/ Tiếp tục đánh thêm 100 splinter stakato coin và 100 Neelde stakato coins (đánh con có chữ Neelde ở xa tí tọa đọ 37:37)
    5/ Sau khi trả Q thành công, bạn quay ra phía sau lưng nói chuyện với ông Pierce nhận Q In search of the nest.
    6/ chạy vào trước hang stakato thấy con lùn nằm, nói chuyện với nó
    7/Quay về trả Q, sau đó nói chuyện với Kahman và hoàn thành NV
    8/ Nhận Q The Zero Hour tại ông Kahman luôn, sau đó vào stakato farm Fangs để đổi nl (Phần thưởng được x2, có nghĩ là 131 fangs có thể đổi được 20 Mithrill Alloy - ví dụ, 1 tiếng farm có thể được 1k fangs)
    [​IMG][/URL][/IMG]

[/spoil]
    --------------------------------------------------------------------------
    CÁCH 3: SPOIL EWS TRONG FOG (LÒ RÈN THƯỢNG ĐẾ)
    [spoil]
    Cách tiếp theo là spoil EWS ở lò rèn thượng đế, nhưng cách farm này tùy thuộc rất nhiều vào sự may mắn của các bạn có khi 1 turn buff có thể được 4-5 EWS nhưng cũng có thể không được gì (tôi đã test). Nhưng ưu điểm của khu vực này là:
    1/ Farm xp, có thể kéo lv cho nhiều người, không đặt nặng vấn đề tiền bạc.
    2/ Farm rec S (tuy dùng tiền có thể mua rec với giá ko mắc nhưng kết hợp nhiều thứ lại làm chung thì ok hơn) - nhận Q rec S ngay cổng lò rèn vào game mình sẽ hướng dẫn
    3/ Spoil EWS : như mình đã để cập ở trên, tùy thuộc vào độ may mắn
    4/ Spoil AM head, HD head,... (Head thì mình khuyên bạn nên bán 10m/1 - có thể 15m/1 !)
    5/ Một số nhiên liệu cần thiết để chế đồ S (Mold xanh, M.thread, Mold đỏ)
    6/ tỉ lệ rớt đồ A rất cao
    * Lưu ý: Khuyên nên nobless xong hả vào farm
    (Mặc dù nhìn thoáng quá thì hơi khó khăn và phức tạp nhưng đây cũng là 1 trong những cách kiếm tiền, 1 ngày có khi mình treo bán nl cũng được rất nhiều tiền, mặc dù mình k giàu bằng mấy ông trong clan!)

[/spoil]
    -------------------------------------------------------------------
    CÁCH 4: SẮN KHỦNG LONG
    [SPOIL]
    CÁCH 4: Cách này thì rất đơn giản và thú vị, có thể đi 2 Mage (Sps và Soc) để ks nha. Cách này là săn T-rex bên đảo khủng long (T-rex 5 phút ra 1 lần có thể solo với 1 mage).

1. T-rex 70% rớt Top-LS lv 76 (250-300kk/1). - Trong 1h ks lụm đc 3 cục top là ok rồi
    2. Up soul lv 11, 12 (100-150kk/1)- Lưu ý trong người chỉ mang theo 1 viên soul.

Để vào được bên trong thì lại NPC buff cái dance of shadow sau đó đi vào (nhớ buff Mangus đừng buff COV đi chậm). Vào game mình sẽ hướng dẫn cụ thể.

[/SPOIL]
    Cuối cùng mình có vài lời muốn nói với các bạn:
    Chơi l2 các bạn cần xác định mục đích của bạn chơi l2 là gì? Sau đó là chọn một sever hợp lý để các bạn chơi. Đó là lý do tại sao lại có sever high rate, mid rate và low rate
    Theo quan điểm của mình chơi L2 là phải vui vẻ, vui vẻ là cùng anh em cày cuốc, lên đồ, cùng nhau đấu tranh khi bị ăn hiếp, biết đc cảm giác hụt hẫn và thất vọng khi chế đồ xit hay bị pk, vui mừng khi up đồ hay chế đồ lên (Có người trong clan chế 1 lần 2-3 cây đều xịt, cũng có trường hợp đều lên do đó mới có mục tiêu phấn đâu). Các bạn cứ nói là không lại bọn nước ngoài donate này nọ, mình xin nói thẳng mấy thằng nước ngoài ko bằng 1 góc a e mình, bọn nó cũng chỉ bỏ vài đồng tiền donate lẻ đó mua lại của mình.
    Mình đống ý với các bạn bên ngoài kia có cả trăm server để các bạn lựa chọn, nhưng chủ yếu là các bạn chọn một ngôi nhà chung cho anh em mình cùng phấn đấu.
    Nhìn thoáng qua server thì có vẻ khó khăn, nhưng trên hết là sự đoàn kết của anh em mình!

CÁM ƠN CẢ BẠN ĐÃ ĐỌC HẾT TOPIC CỦA MÌNH

THÂN,
    Jerry

Chỉnh sửa cuối: 21/5/14
  2. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

nick trong game là gì thế xin ít vốn khởi nghiệp

3. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

tui cũng mới join thôi, nhưng có mấy đứa ban nước ngoài giới thiệu, vui lắm. Vào game pm MrJerry nhé

4. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Giờ này 1k8 acc , tối thì 3k . Giran nó ngồi mua bán như cái việt hóa ngày xưa =)) chắc cũng 500 acc lúc nha lúc nhúc ... choáng ... đông vậy mà delay chút xíu thì cũng ok .

Chỉnh sửa cuối: 25/2/14
  5. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

nói chung vui!, nãy h farm trong phùy thuy mà pvp ào ào, đánh nhau cười té ghé

6. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

down về đăng ký acc vào nó thông báo down last vesion.

7. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Vn chơi đông không các bạn ? Bản này class nào hot boy nhỉ ?

- - - Updated - - -

Mình đang có bản h5, chép patch cũa sv này đè lên dc ko nhỉ ?

8. nickro01

nickro01 T.E.T.Я.I.S

vãi ngày 1/2/2004 chủ thớt ới =)

9. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Sorry 1/2/2014 :D
    Mọi nguoi vao choi di, sever moi ra chu yeu la mage de farm va kiem tien thoi. Cang dong cang vui nao

10. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Lever 25 ... Mò lên Varka chơi , clan tụi nó farm vui vãi , 1 con mage DE kéo 5 con đồ D theo sau , lên level lia lịa , nó hỏi mình vô pt ko ? mình bảo ko , nó pk mình lun , kakakakakaka =))

Server này mà có 1 clan VN vô cày thì vui lắm .

Đa số tụi nó mặc DC robe cầm AM là nhiều , anh em mạng yếu hạn chế qua Giran nha , đông nghẹt à , đứng máy lun đó :8cool_tire:

-----------------------

Edit 25/2 :

Hiện tại anh em VN tụ tập server khác đông . Khoảng 25 người . Active thường xuyên cũng khá là vui .

Nay mình hướng dẫn cho anh em newbie cách farm nhanh chóng vài tiếng lên đồ A ( DC robe và SOM ) . Thường thì phải 3-5 ngày mới lên nổi . :2cool_misdoubt:

- Mới vào thì anh em cứ chơi char chính trước . Vì server rate 30x , có NPC buff đầy đủ nên train lên 76 rất là nhanh .

- Level 76 thì sub qua Nec , để đi theo bảo kể lùn spoil .

- Tạo acc lùn spoil , 30 phút lên level 53 .

- Move qua thành Schuttgart , move qua bãi Fozen Labyrinth .

- Spoil mấy con mắt , 1 bầy 4 con , thì con leader của bầy đó ra Bột Xương .

- Một con được 13 bột xương , 20-30 xương .

~> Trung bình 1 tiếng spoil 1k Bột Xương . Spoil quen tay như mình thì 2k .

- Level 53 nhận Quest ở đó luôn , con NPC đứng ngay chỗ move lên . Quest làm thoải mái để lấy nguyên liệu . Nên đổi lấy Steel , có giá nhất .

~> Trung bình 1 tiếng kiếm 300-500m tùy theo khả năng spoil của bạn .

~> 2 tiếng có 900m mua được set DC robe . ( Nếu tự chế chắc khoảng 2 ngày mới xong )

~> 2 tiếng nữa thì mua được cây SOM acumen . ( Tự chế thì tốn NL , rất phí , để dành chế Dra hoặc AM )

--------------

Vậy là chỉ cần chịu khó 4-5 tiếng , đã có đồ A cho con Mage .

Rất cần thiết để đi train , đi pvp , đi raidboss .... ( đồ A hơn đồ B rất nhiều , vì SSA mạnh hơn SSB 2.5x , ai chơi L2 lâu năm thì biết )

--------------

Các bạn nên làm Quest lấy con Sin Eater . Để giam level lại spoil cho khỏe . Làm Quest chừng 15 phút . Link quest lun cho các bạn :

https://sites.google.com/site/theelitevn/huong-dan-giai-pk

--------------

Vào game thì pm clan để vào clan , có chỗ chat chit , tâm sự , hỏi han các thứ .

Clan lúc nào cũng đông anh em onl , dù 2-3h khuya .

PM :

SieuFarm , SpoilXuong , MrJerry , JeanPT , BánhMiXiuMai , LittleGirlVN , Und3rC0nTr0l , xBack , GiaMeGai , DamVinhHung , BoGia , LunMayCay , Q9gaming , BuomNho , Zenspoil , BanhNgot , MeoMeo , VanBeoXinh .....

-------------

Server rất là vui , 3k acc online toàn active ( offlin shop ko tính )

Muốn test thì lên các bãi hot như Varka , Pagan , Lò Rèn , Hot Spring ... người nhiều hơn mob .

Chơi server này bị pk là chuyện thường nhé , nên gặp tụi nó thì ra tay trước , không thì nó cũng pk mình :6cool_ah:

------------

Công Thành đông gấp đôi Việt Hóa , cực vui .

Có thể 2 tuần nữa , anh em lên full S , clan sẽ kiếm liên minh đi Công Thành .

------------

Tùy theo mạng mà có delay hay không . 80% trong clan chơi ổn , ko delay , dù đi xem Công Thành gần 1k acc , bình thường .

~> Vài người delay thì dùng Battle Ping , 1 tháng có 140k , chơi mượt như server ở VN .

-----------

Rất mong chào đón anh em vào để giải trí , càng đông càng vui , tổ chức 2-3 pt đi mas pvp với bọn nó .

Server này mass pvp gần như 24/24 , cứ mò lên boss Quý Tộc là có chuyện . :4cool_baffle:

----------

Thân .
    zKoo
    .

Chỉnh sửa cuối: 25/2/14
  11. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Thế có ai biết tui có client h5 , phải down lại cái inter này hay là sao ko ? Down nãn lắm

12. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

lên 2k5+ online rồi , qua thấp Cruma train gặp 1 nùi nó xúc mình , đi hầm mộ 3x cũng có mấy đứa train , nó gặp mình cũng xúc mình lun :7cool_extreme_sexy_

server có NPC buff 99% , nên cũng ít tình trạng 1 người 6-8 acc , thấy active cũng nhiều , server này không bot được , có vẻ vui vui :6cool_sure:

p/s : bị dis , không vô lại được

13. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

vào Catacomb mà train, tui train 2h lên lvl 52 rồi, mà đang bị dis nên ra ngoài này chém gió, ai mới chơi thì vote lấy 1 vote coin sau đó đem đi bán cũng được 5m, đủ sắm đồ đến đồ C, thỉnh thoảng gặp mấy thằng mua nguyên liệu giá khá cao như cokes 200k, cái cục vuông vuông không biết là cái gì có đứa mua 700k tui cũng bán luôn

14. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Đông đông vn chơi , làm 1 clan di bem nhau chắc đã lắm

15. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Tui cũng dis ra ... kỳ vậy ta :5cool_ops:

Thấy tụi nó vẫn onl gần 3k mà ...

Không biết vụ Vote , cầm no-grade đánh thấy mẹ lên 40 rồi mà mới có 1m5 =)) Trước chơi Việt Hóa , thấy trong hầm mộ rớt tiền ít hơn nên ko vô , bên này vô thử thấy ngon , tiền + nguyên liệu nhiều .

Mới bán đống nguyên liệu bone - threard - coal - charcoal giá 12k . Cái cục vàng vàng chế vũ khí S đó , tí lên level cao đi farm cục đó .

Chơi đông thì kiếm 1 bé spoil theo , spoil nhánh Dra + đầu AM cũng 5m 1 cái , hoặc để dành chế . Làm 1 clan chắc cũng vui :2cool_sexy_girl:

16. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

Ai tạo clan đi chơi chung cho vui, sever lúc nào cũng đông nghịt nên thỉnh thoảng lag tí, nhất là cái thành Giran không còn chỗ mà đi luôn

17. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

mẹ nó , vào vote 2 lần bị báo đang có người vote , đợi tí , xong giờ bảo bị fail 2 lần , đợi 24 tiếng nữa ... nhảm thật ...

dis nữa rồi , cứ chơi chừng 30 phút là nó delay , đứng im luôn , đợi 30 phút thì dis , log lại không được , chiều giờ mà mới 40 :6cool_ah:

18. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

tôi vẫn chơi bình thường mà, lúc nãy lag quá xuống ăn cơm giờ lên lại chơi bình thường. Mà ông tránh xa cái thành Giran ra, lúc tôi ở đó chạy một đoạn cũng khó

19. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

anh em tên gì vào tui kéo lv nè, tui đc 72 rồi. Mới đi nhậu về ko lên đc... pm MrJerry

20. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

đang đánh cùng MrJerry nè, vui vãi