Hướng dẫn chi tiết và bàn luận về Cheat Engine và Artmoney

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi fidodaica, 31/5/09.

1. heovipquay

heovipquay Youtube Master Race

Bác nào cho em hỏi cái .Máy cái bản hack trên có thể sủa luôn dc vào rom game giả lập ko :s .Vì là thế này em chơi mấy trò như contra ,tank của gamenes ấy .vô hack cho mạng nó lên nhung em muốn sửa thảng vô rom để coppy vô điện thoại chơi vậy có thể là dc ko ạ hay chỉ hack dc trên pc thui :s

2. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator GVN Veteran

cheat engine và artmoney chỉ hack trên pc thôi

3. fidodaica

fidodaica The Warrior of Light

cái này đơn giản. bạn hack theo Life point ấy. nhớ là interger 4 bite

4. lovestars87

lovestars87 Youtube Master Race

mình thấy bạn rành về hack như vậy, vậy bạn có biết cách tìm ra value của time kô? mấy trò chơi nào co time đếm ngược tìm ntn vậy bạn? giúp mình với

5. vodenlord

vodenlord Youtube Master Race

có cheat trên LAN dc ko các bác, ai bít chỉ nhé :D

6. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Tùy vào 1 số game, càng cũ khả năng hack được bằng CE và AM càng cao : )

7. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

cho mình hỏi, với 1 số trò dàn trận hay quản lý, nó có thể hiện trạng thái âm(nợ ấy mà), ví dụ như nợ tiền chẳng hạn khi ấy thì phải hack ra sao đây bạn

8. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator GVN Veteran

Số âm cũng là số mà bạn, hack bằng CE là based on sự thay đổi của giá trị để mà tìm ra địa chỉ rồi hack nên bạn thử filter số âm xem sao

9. phuhoangduy

phuhoangduy Youtube Master Race

cheat engine co hack dc game wonderland online hok

---------- Post added at 14:38 ---------- Previous post was at 14:34 ----------

ai bik hack wonderland online chi tui zoi

10. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Nội quy ko đã ghi rõ ko hỏi đáp hay thảo luận cách hack game online !

11. xxGaNhipxx

xxGaNhipxx Youtube Master Race

Cho mình hỏi với, đối với các chỉ số tăng theo thời gian thì sao hả bạn? Ví dụ như nhân vật babarian trong diablo của mình, lượng máu luôn tăng nhưng lại luôn có chỉ số. Dùng như "Unknown value" à bạn?

12. fidodaica

có thể dừng lại ko cho nó tăng rồi alt tab. bạn ấn esc ấy. game nó tự pause lại ^^. vậy là máu không tăng nữa :D

13. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Có ai chỉ dẫn cho em cách sử dụng tutorial của CE để hack ra sao được ko ạ?
    Em bật nó lên nhưng ko biết nó dùng làm gì và sử dụng nó ra sao nữa, lại càng ko hiểu về cơ chế hack trị số của nó, các bác có thể chỉ dẫn cho em cách dùng chương trình nhày để hack được ko ạ, em xin cảm ơn nhiều:)

14. mr_da

mr_da Mr & Ms Pac-Man

bác fido ơi hack thử money của trò depth of peril hộ mình với,game này tiền nó chia làm 3 đơn vị là gold,silver và cooper mình loay hoay mấy hôm nay mà ko hack được(phần vì đang tập dùng CE)có gì hack thử rồi hướng dẫn lại mình nhé.Thanks nhiều!

15. fidodaica

không khó lắm đâu :), mỗi 1 level nó có yêu cầu và hướng dẫn cách làm đầy đủ. chỉ có điều chịu khó đọc tiếng anh 1 chút. ví dụ:

"Step 2: Exact Value scanning (PW=090453)
    Now that you have opened the tutorial with Cheat Engine lets get on with the next step.

You see at the bottom of this window the text Health: xxx
    Each time you click 'Hit me' your health gets decreased. ~> giới thiệu về nhiệm vụ

To get to the next step you have to find this value and change it to 1000 ~> nhiệm vụ là chuyển giá trị thành 1000

// hướng dẫn cách làm :)
    To find the value there are different ways, but I'll tell you about the easiest, 'Exact Value':
    First make sure value type is set to at least 2 bytes or 4 bytes, 1 byte will also work, but you'll run into a (easy to fix)
    problem when you've found the address and want to change it. The 8-byte may perhaps works if the
    bytes after the address are 0, but I wouldn't take the bet.
    Single, double, and the other scans just don't work, because they store the value in a different way.

When the value type is set correctly, make sure the scantype is set to 'Exact Value'
    Then fill in the number your health is in the value box. And click 'First Scan'
    After a while (if you have a extremly slow pc) the scan is done and the results are shown in the list on the
    left

If you find more than 1 address and you dont know for sure wich address it is, click 'Hit me', fill in the new
    health value into the value box, and click 'Next Scan'
    repeat this until you're sure you've found it. (that includes that there's only 1 address in the list.....)

Now double click the address in the list on the left. This makes the address pop-up in the list at the bottom,
    showing you the current value.
    Double click the value, (or select it and press enter), and change the value to 1000.

If everything went ok the next button should become enabled, and you're ready for the next step.

Note:
    If you did anything wrong while scanning, click "New Scan" and repeat the scanning again.
    Also, try playing around with the value and click 'hit me'
    "'
    có gì khó bạn cứ hỏi ;). dạo này mình hơi bận nên ko có thời gian hack game mấy :)

Chỉnh sửa cuối: 15/7/10
  16. check47

check47 Mr & Ms Pac-Man

art là áp dụng cho game có đuôi .exe còn cheat thì chưa xài chưa biết. với lại art cũng xài đc cho flash nên cũng k quan tâm đến cái kia.

17. linkinpar

linkinpar Youtube Master Race

tình hình là CE và ART mình chỉ thực hiện dc ở những game off nhưng ở những game onl thi mình biết dc chi co CF nhung đã fix :| -> it sử dụng :))

18. check47

check47 Mr & Ms Pac-Man

game off thôi, game onl dữ liệu đặt ở sever hết. riêng cf thì có khác 1 chút nên có lẽ ban đầu chưa fix thì hack đc. Mà chỉ những game quá khó thì mới xài art thôi, chứ chơi kiểu này mất vui.

19. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Thank bác fido :) hóa ra tutorial bật cùng với CE và hack cùng lúc, em cứ tưởng bật riêng :))
    Nhưng cái tutorial này có nhiều step như vậy để làm gì thế bác fido? :-/

20. mrlucky90

mrlucky90 Youtube Master Race

Mấy cái này hack đc nhà hàng vui vẻ :P