HƯỚng DẪn Megamanx8 Cho Pc !!!

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi boy_pro_megaman, 12/2/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boy_pro_megaman

boy_pro_megaman Youtube Master Race

Mình viết hướng dẫn này, có gì sai xót các bạn bỏ qua cho tý !!!
    mình đã hoàn tất game ở cấp độ easy ,normal ,và hiện nay sắp hoàn thành cấp độ hard
    giới thiệu sơ qua về Megaman X8 ,đây là 1 phiên bản vượt bậc so với những phiên bản megamanX trước nó vì có sự thay đổi về hình ảnh :D mọi nhân vật ,địa hình đều được thiết kế 3D ,nhưng ko có sự thay đổi góc camera ,bạn vẫn phải chơi trên 1 mô hình 2D như các phiên bản trước
    ở phiên bản này ,ngoài X và Zero còn có thêm 1 nhân vật nữa là Axl ,cũng sử dụng súng như X ,nếu gọi X là 1 khẩu shotgun ,thì Axl là 1 khẩu aka thứ thiệt :D (na ná với nhân vật Bass của dòng game Rockman "nhí nhảnh" )

mình thực sự khuyên các bạn là đừng nên chơi chế độ easy ,ngoài lý do nó quá dễ ,nó còn làm mất đi phân nữa sự hấp dẫn của game
    thứ 1 - nó ko cho mình giết trùm cuối -Lumine
    thứ 2 - nó ko có rare metal - dùng để nâng cấp tính năng các nhân vật

và như thế ,chỉ từ cấp độ normal trở lên ,bạn mới có thể thấy hết sự lợi hại của Zero bạn sẽ rất thích thú khi ngoài Z-saber ,Zero còn có thể sử dụng D-glaive (giáo-tấn công tầm xa ) ,B-fan (quạt-giảm tầm tấn công và tăng cường phòng thủ ) ,T_breaker (búa - đặc trị để phá giáp đối phương ) ,K-knuckle (găng tay -để .... đấm đá mình vẫn chưa biết hết công dụng của thứ này ,đem nó đi tàn sát thì hơi bị ... ẹ )

như đã noói ,ở cấp độ normal trở lên ,bạn có thể tìm những rare metal ,những thứ này ko phải nẳm chình ình dưới đất cho bạn nhặt ,mà nó được giấu đi ,để bạn phải mò (tìm đồ vốn là 1 đặc trưng của dòng game megaman mà )

sau đây là 1 số kinh nghiệm của mình (và tham khảo 1 số nguồn khác về megaman X8 - PS2 )

NAVIGATOR
    trước khi vào màn ,bạn được chọn 2 trong 4 nhân vật (X ko có armor ,X có armor ,Zero ,và Axl ) và 1 trong 3 navigator ,tạm gọi là hướng dẫn viên :D
    -Pallette : đặc biệt thông thạo về những vị trí đặc biệt ,cô này sẽ là nhân vật chủ chốt giúp bạn tìm ra những món đồ ẩn
    -Layer : đặc biệt thông thạo về các đơn vị lính và boss trong game ,đặc biệt hữu ích khi chơi Axl ,cô này sẽ nhắc bạn những con lính quan trọng vần copy DNA để tìm đồ
    -Alia : thông thạo cả 2 lĩnh vực trên ,nhưng mỗi lĩnh vực ko mạnh bằng 2 cô kia
    mình nghĩ các bạn nên đánh hết 8 trùm ,rồi mới bắt tay đi tìm đồ ,như vậy ,lượt đầu tiên sẽ chọn Layer ,và lượt thứ 2 là Pallette

ZERO : THE BEST COMBO
    đó là D-glaive dùng với tuyệt chiêu xay vòng trên ko (quên mất tên rùi :P ,món này có được sau khi giết dark mantis )
    với sự kết hợp này thì Zero thực sự trở thành nhân vật lợi hại nhất ,ít nhất là trong lĩnh vực giết ... lính thuộc hạ
    cách phối hợp này sẽ giúp bạn ăn điểm rất nhiều ở màn troia base

X : Icarus armor và Hermes Armor
    ở phiên bản này ,X có thể sở hữu đến 2 bộ giáp : icarus (đỏ ) và hermes (xanh) (tạm thời ko kể tới bộ giáp ultimate sau này )
    bạn có thể mặc kiểu hỗn hợp ,tay này chân kia ,mình này đầu nọ ,nhưng mình khuyên bạn nên mặc theo "đồng phục" luôn ,vì khi mặc đủ 1 bộ ,bạn sẽ kích hoạt được tính năng đặc biệt của bộ giáp đó
    thoe nhận xét của riêng mình ,thì bộ icarus dễ sử dụng và sống khỏe hơn hermes
    vì bộ icarus sẽ giúp bạn giữ lại tối đa khả năng phục hồi hp => giết trùm rất lợi ,đặc biệt là trường hợp giết 3 con trùm liên tiếp ko nghỉ ở màn cuối

BONUS CHARACTER
    hoàn tất game ở cấp độ normal hoặc hard ,thì bạn có thể mua chip unlock 1 nhân vật mới ,đó là navigator được sử dụng nhiều nhất trong lượt chơi vừa rồi của bạn
    Alia : giống X ,nhưng ko có armor
    Layer : giống Zero (cô nì có cảm tình với Zero mà ;)) )
    Palllette : giống Axl ,nhưng ko có khả năng copy DNA
    mình chỉ mới unlock được cô Layer thôi ,vẫn chưa thấy gì hết ,có lẽ phải unlock cả 3 mới được

KIẾM TIỀN
    "tiền" của megaman X8 chính là những metal bình thường bạn nhặt được ter6n đường ,khi mới chơi thường bạn sẽ luôn trong tình trạng cạn túi vì phải sắm cho hết những con chip
    nên bạn có thể kiếm tiền 1 cách đơn giản như sau : có những vị trí khi bạn chạy qua ,tiền sẽ tự động tăng lên khoảng vài chục đơn vị ,bạn chỉ việc chạy qua trái rồi qua phải chỗ đó là xong
    trong lúc đó ,bạn có thể ... ung dung đọc báo hay làm gì khác (ngaòi cái máy tính )

ULTIMATE ARMOR
    giết con boss cuối bằng double attack ,thì 2 nhân vật bạn sử dụng khi chơi lại ,sẽ có bộ giáp mới
    X : ultimate armor
    Zero : black armor
    Axl : white armor
    điều kiện : phải kiếm đủ các rare metal đặc biệt cho những nhân vật đó
    sau khi giết xong boss cuối ,phải save lại ,và load chính file đó để chơi lại từ đầu

Zero 's E-Sigma Blade
    hoàn tất game và bạn có thể mua sigma blade trong shop
    món này còn lợi hại hơn cả D-glaive nữa

p/s : ở bài sau mình sẽ giới thiệu gần hết những món đồ bí mật trong game ( "gần hết " là vì hiện nay mình chưa tìm ra hết ,màn troia base vẫn còn 1 món mình chưa tìm ra ,mà mình nghĩ đó là 1 con rare metal ,vì 8 phần giáp của X đều tìm ra cả rồi )

Noah's park
    rare metal (1)
    khi đến cái thác nước đầu tiên ,phía trên có 1 bậc đá
    có 2 cách :
    - X với icarus foot ,nhảy lên và lấy
    - Zero với double jump

rare metal (2)
    sau khi qua phòng mini boss đầu tiên (căn phòng lần lượt xuất hiện 3 con dơi ,giết hết mới qua được phòng này )
    phía trên có 1 cái hang bị bịt bởi 1 tảng đá
    cách lấy : X với icarus head , chỉ việc nhảy lên cụng đầu vào tảng đá là xong

Icarus Buster
    quay lại màn này với X và pallette làm navigator ,đến 1 căn phòng mà palletee nói vừa mới được mở ,vào đó và chui vào máy

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27062&stc=1&d=1135615843

Troia base

rare metal (1)
    khi đến 1 căn phòng ở giữa phòng thử thách thứ 6 và 7
    có 1 bức tường lối ra ,leo lên bức tường và nhảy qua bờ bên kia là 1 cái cổng ,nhưng thay vì đi cái cổng đó ,cố gắng chui đuờng phía dưới để lấy rare meatl (minh họa )

Hermes Buster
    đến 1 căn phòng ,giữa phòng thử thách thứ 4 và 5 ,hoặc phòng mà pallete nhắc nhở
    thay vì đi ra cửa ,nhảy ngượic lại ,và thấy 1 bức tường thủy tinh ,dùng squeeze bomb (vũ khí lấy từ gravity atonion ) để bắn bể
    đưa X vào ,thế al2 xong

rare metals (2 &3)
    2 cái này thực sự khó lấy ,tui cũng chưa rõ lắm cách lấy 2 thứ này
    ở mỗi phòng thử thách ,góc phải màn hình có 1 bảng thành tích ,đó là thời gian mà mà bạn đã hoàn thành nhiệm vụ
    có 3 loại thánh tích :
    - chưa đạt ,hiện thị chữ số màu đỏ
    - đạt ,hiển thị chữ số màu vàng
    - perfect ,chữ số màu trắng
    perfect dường như chỉ có thể đạt được ở phòng đầu tiên
    nhiệm vụ bạn phải làm là cố gắng đạt được càng nhiều thành tích "đạt" càng tốt
    nếu đạt 8/8 ,bạn sẽ được 1 rare tự hiện lên ở phòng kế của kế cuối ,và đánh với cutman (người kéo ,xuất hiện ở rockman phiên bản đầu tiên ,chơi bằng băng :D )
    nếu đạt dưới 8 ,bạn vẫn được 1 rare metal (tui ko biết yêu cầu tối thiểu là bao nhiêu )

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27063&stc=1&d=1135615843

Primrose

K-knuckle
    vào 1 căn phòng (minh họa) ,phòng này ko có nút thay đổi trọng lượng ,có những bậc thang đi lên
    để đưa X lên đuợc khối vuông phía trên ,có 3 cách
    -dùng Zero với double jump
    -dùng Zero nhảy từ bậc thang và thi triển air-dash và đâm sét (tuyệt chiêu lấy từ man-o-war )
    -dùng Axl bay từ bậc thang
    sau đó ,dùng X (với buster Icarus hoặc Hermes ) ,nạp năng luợng cho crystal wall ,nhả ra ,và 1 rare metal hiện ra :D

Icarus head
    vào 1 căn phòng có 1 đống khối vuông ,và 2 nút bấm xanh ,liêm túc nhấn vào nút bấm thay đổi trọng lượng sao cho các khối vuông lấp kín hầm chông
    đưa X vào vòng tròn teleport và nó sẽ đưa tới cái máy cung cấp icarus head :D

B-fan
    dùng Layer làm Navigator , đến căn phòng mà được nhắc : phát hiện ra đối tượng có thể copy ,dùng Axl copy lấy DNA của con lính đang trượt trên chông
    sau khi đến 1 căn phòng khác gần ngay sau đó ((hình như là căn thứ 2 ) ,là 1 căn phòng có nhiều khối vuông bay ,trên khối vuông có nút bấm đỏ
    ngay dứơi cửa vào có 1 rare chip
    dùng Axl biến thành con lính vừa copy ,nhạy xuống lấy rare metal
    ngoài ra ,nếu ko có Axl ,bạn còn có thể lấy rare chip bằng Prickle Barrier (mua trong shop ) ,sẵn sàng thí mạng nhảy xuống chông để lấy rare metal

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27064&stc=1&d=1135615843

to be continue ....

continue ..........

PITCH BLACK

yêu cầu quan trọng : Axl
    khi đến 1 căn phòng tối ,có những cánh cửa mà khi mình đến gần ,nó sẽ mở còi báo động và lình ùa ra
    dùng Axl để copy DNA những con lính ,khi đến cuối đường ,thay vì nhảy xuống ,bạn để ý thấy 1 cái cửa ở phía trên
    nhảy lên đó ,dùng Axl biến thành con lính đã copy DNA trước đó
    khi vào cánh cửa đó ,bạn sẽ phát hiện 1 con lính đáng ngủ ,dùng con lính đã copy DNA ,nhấn nút special attack ,nó sẽ thực hiện động tác "chào hỏi" với con lính đang ngủ kia ,và nó sẽ mở cánh cửa đi vào phòng máy cho bạn
    sau khi đã vào phòng máy ,bạn sẽ thấy 1 cái máy phát điện ko hoạt động
    dùng thunder dancer của X hoặc súng phóng điện của Axl (vũ khí lấy từ man-o-war) để kích hoạt máy phát điện
    sau đó mọi căn phòng sẽ phát sáng ,ko còn tối như trước nữa

rare metal
    cũng trong căn phòng có máy phát điện đó ,dùng X ,nạp năng lượng cho crystal wall ,đánh vào hình tam giác dưới sàn ,sẽ có 1 rare metal hiện ra

rarre metal (2)
    sau khi ra khỏi căn phòng đó ,quay ngược trở lại ,bạn sẽ thấy 1 hành lang phía trên đầu (hành lang này sẽ ko có nếu chưa mở máy phát )
    nhảy lên đó và thấy 1 rare metal

D-glaive
    đi típ căn phòng đó ,đến cuối phòng ,thay vì đi vào cửa ,bạn nhìn lên và thấy 2 bục ,dùng X với icarus foot hoặc Zero với double jump để nhảy lên lấy

Hermes Body
    khi đến 1 cái thang máy ,có những tia lade chiếuu ngang qua ,thay vì đi xuống ,hãy leo lên trên cùng ,bạn sẽ phát hiện 1 lối thông vào item này
    (thang máy này hình như là cái cuối cùng trong 3 cái thang máy )

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27146&stc=1&d=1135657498

BOOSTER FOREST

hầu hết những item trong màn này đều chỉ có thể lấy được nếu có người máy ,nên ko có người máy ,bạn phải chơi lại màn này từ đâu

Icarus foot
    đến 1 căn phòng lớn có 1 cái cây to ,đưa người máy lên máy nâng ,nhảy thật cao về bên trái và thực hiện air-dash ,khi gần đến bờ bên kia thì nhảy ra khỏi người máy để lấy item
    chú ý : thực hiện với Zero là dễ nhất vì có double jump ,khả năng bay của Axl và airdash cũng làm được nhưng hơi khó hơn

rare metal
    ở giai đoạn đầu của trò chơi ,dùng Axl copy DNA của 1 con lính màu xanh lá ,có thể cuộn thành trái banh nhỏ
    khi đến căn phòng nói trên ,ở dưới cùng sẽ có 1 khoang nhỏ ,có lối vào hẹp ,dùng Axl biến thành trái banh và lăn vào đó lấy rare chip

rare metal (2)
    sau căn phòng đó ,bạn sẽ thấy 2 đường để đi tiếp ,dùng người máy và đi con đường phía trên ,sau khi đã vượt qua hầm chông đầu tiên ,thả người máy ở lại ,đi lên phía trước để kích hoạt nút nhấn hạ bàn đạp xuống ,quay trở lại người máy và nhảy lên bàn đạp
    sau đó dùng ngừoi máy phá bể 2 khối vuông chặn khoang phía trên
    dùng X ,nạp crystal wall để lấy rare metal

rare metal (3)
    vẫn giữ lại người máy ,khi qua khỏi phòng thử thách (đánh nhau với mấy con robo ) sẽ gặp 1 thang cuốn có chông ,ko thể dùng người máy đi tiếp được ,chỉ có thể thả nó trôi vào thang máy ở dưới đó
    cách lấy :
    -thí 1 cái prickle barrier ,chịu đi vào chông để đến cái thang máy phía dưới
    -dùng khả năng bay của Axl để bay vào
    -dùng combo air-dash + đâm sét của Zero
    sau đó thang máy sẽ tự động đưa bạn đến chỗ reare chip

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27147&stc=1&d=1135657498

METAL VALLEY

rare metal
    ở đầu game ,khi bị con robo dí ,đến 1 đoạn thấy những cái xương khô ,nhảy lên trên (phải nhanh ,trước khi con robo phá ) ,sau đó nhảy lên để lấy rare chip

Icarus body
    sau khi đánh với con robo ,phía dưới có 1 cái cửa bị bịt bới mấy thùng xăng ,dùng lửa để phá ,sẽ vào lấy được item

rare metal (2)
    sau khi đánh con robo ,dùng Axl nhảy lên 1 thanh thép được treo trên 1 cây cột ,tiếp tục bay về phía bên trái ,sẽ thấy 1 reare chip

rare metal (3)
    khi con robo bị đánh xong ,nó sẽ đi ngược trở lại => đi theo nó
    sau khi con robo đi ngang qua 1 cây cầu phía dưới có 2 metal màu vàng
    xuống đó
    dùng X nạp crystal wall để lấy rare metal

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27148&stc=1&d=1135657498

to be continued ....

central white

màn này có 2 item ,vị trí đều là phía trước cánh cửa boss (sau khi đã qua phần đua xe )

hermes head
    dùng Zero double jump lên khu vực phía trên cánh cổng ,sẽ thấy những khối băng bịt lối vào item
    dùng Zero hoặc X thi triển vũ khí lấy được từ sunflower để phá băng
    đối sang X để lấy phần head

rare metal
    cũng từ khu vực đó ,dùng Zero với combo air-dash và tueyt chiêu đâm sét của man-o-war ,bay qua phía bên trái để lấy rare chip
    hoặc có thể dùng khả năng bay của Axl (dễ làm hơn so với Zero )

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27215&stc=1&d=1135703815

inferno

rare metal
    dùng palete làm navi ,đến căn phòng có nhiều chông
    tại vị trí có 1 con lính có vòng điện xung quanh (có thể trói mình ) ,tại đó palete sẽ nhắc nhở có 1 điểm yếu trên sàn
    dùng Zero ,T-breaker và chiêu phá giáp của gravity antonion ,đập bể sàn ,ở dưới là 1 cái thùng
    phá thùng sẽ có đu7o5c reare chip

T-breaker
    cũng căn phòng đó ,ở cuối phòng có 1 con lính biết bay
    dùng Axl copy DNA của con lính đó ,quay ngược trở lại đầu căn phòng (tự sát cho nhanh :D ) đến chỗ có 2 con dơi treo ngược ,để ý kỹ sẽ thấy giữa hầm chông là 1 cái lỗ tròn ,dùng Axl biến thành lính bay và chui vào đó (cái lỗ rất nhỏ ,nên chỉ có lính bay mới lọt qua được , ko có lựa chọn kahc1

Hermes foot
    cũng tại căn phòng đó ,ngay sau đoạn mà bạn ấy được T-breaker
    có 1 bức tường để leo xuống ,nhưng hãy đi ngược lên trên ,sẽ có 1 bức tường dẫn đến item này
    lưu ý : sẽ phải nhảy qua nhảy lại nhiều lần để tránh chông ,nên bạn cần trang bị 1 prickle barrier thì dễ dàng hơn

rare metal
    ở căn phòng ngay sau đó ,palete sẽ nhắc bạn có 1 căn phòng ở phía trên
    khi ra khỏi phòng ,thay vì nhảy xuống dưới để chuẩn bị gặp trùm ,bạn hãy nhảy lên phía trên
    sẽ thấy lối vào 1 căn phòng ,trong đó có 2 con lính ,rất dễ đối phó ,sau lưng 2con lính là rare metal

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=27216&stc=1&d=1135703815

đây là toàn bộ những item mật mà bạn có thể tìm được trong game
    say đây là những kinh nghiệm vụn vặt mình có được

giết trùm cuối
    ở màn này ,bạn sẽ phải đấu liên tiếp 3 con trùm mà ko đưộc nghỉ
    muốn giết dễ dàng ,nên dùng X với Icarus Armor và 1 con bất kỳ
    icarus armor sẽ lưu lại khả năng hồi máu tối đa cho X ,khi X gần hết máu ,chuyển sang con thứ 2 ,chuyên trách nhiệm .... câu giờ :D chờ cho bình máu của X đầy
    như thế ,bạn sẽ chỉ cần bơm máu cho nhân vật phụ ,giết boss sẽ dễ dàng hơn rất nhiều
    lưu ý : để dành double attack để dứt điểm con boss cuối - Lumine có cánh
    để được bonus armor khi chơi lại

kết cục
    sẽ thay đổi tùy vào nhân vật kết liễu con boss

nhân vật nữ
    sau khi hoàn thành trò chơi ,bạn sẽ mua được 3 nhân vật nữ ...trong shop :D
    đánh giá :
    Layer là mạnh nhất vì là 1 bản sao y chang Zero
    Alia yếu nhất vì y chang X khi ... ko có armor :(

mình rất thích chơi cặp Zero-Layer ,mỗi lần double attack ,nhìn 2 con múa kiếm rất dã mắt :D

vũ khí của Zero
    *Z-saber : vũ khí cơ bản ,tấn công cự ly trung bình ,có thể thực hiện combo đến 5 phát liền nếu mua đủ chip
    *B-fan : tăng phòng ngự ,nhưng cự ly tấn công khá ngắn ,có thể phản đạn
    *T-breaker : chuyên dụng để phá giáp ,khi thi triển tuyệt chiêu xoay vòng trên ko nhìn rất ... buồn cười :D
    *D-glaive : tấn công cự ly xa ,điều này khiến Z khắc phục được nhược điểm lớn nhất của mình : dễ mất máu vì luôn áp sát đối phương ,tuy nhiên vũ khí này ko đánh được những mục tiêu quá gần
    có thể phản đạn khi đánh combo 3 chiêu
    tuyệt vời khi kết hợp với chiêu xoay kiếm trên ko
    *K-knuckle : Zero sẽ thi triển ... võ thậut =)) ,nhìn hơi ngộ
    sức công phá mạnh nhất trong tất cả các loại vũ khí của Zero ,nhưng cự ly đánh quá bé => dễ mất máu
    *Sigma blade :có dược sa khi phá băng ,là dự kết hợp tuỵêt vời của Z-saber ,D-glaive ,T-breaker và K-knuckle
    tuy nhiên thứ này là đồ cheat ,ko danh chính ngôn thuận trong game :D

đánh với MAN-O-WAR --- DYNASTYở màn đua phi thuyền này ,bạn sẽ phải dí theo con trùm và bắn nó trước thời gian hạn định ,nếu ko ,bạn sẽ chết
    phương pháp : liên tục dùng chức năng boost (nút special attack) để dí sát con trùm ,như thế nó sẽ mất máu rất nhanh

kiếm điểm ở troia base
    dùng Zero với D-glaive (hoặc gian hơn là sigma blade ) kết hợp với chiêu xoay vòng trên không trung ,bạn sẽ có được số điểm cao nhất có thể

--------------------------------------------------------------------------------

:whew:
    <br>

2. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

bạn có thể up giúp mình 1 file save 100% của game này kô ? Cái game mình bị BUG nó crash hoài àh :(

3. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Híc,trò này trên Ps II tui đánh nát bét rùi.Ông có chơi Rockman X6 đủ cơ viết hướng dẫn về nó đi,mà cái nhan đề đặt cũng chán,mục này dành cho cheatcode và Hint đâu phải hướng dẫn.
    Megaman X8 tui chơi mấy ngày là khám phá sạch bí mật chẳng có gì khó.

4. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Vậy nếu bác tốt bụng thì up cho em 1 cái save 100% ở chế độ hard đi bác.

5. yunalinh

yunalinh Youtube Master Race

hhihi cai này thì tôi chơi càng dễ hơn ^^

6. boy_pro_megaman

boy_pro_megaman Youtube Master Race

này !! hình như cái bác sora1988 này câu bài hay sao ý!!! tui thấy bác xin cái save 100% này ở mấy topic rùi

7. mavuong9

mavuong9 Youtube Master Race

bac nao up ho em cai megaman X8 cho PC di !!!! em ngu hok tim duoc :P

8. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

tui thấy X6 chơi dễ hơn X8 mà, đường đi đòi hỏi kỹ thuật cao tý và muốn lấy nhiều item phải hy sinh nhiều mạng. Item bên X8 tui thấy khó lấy hơn nhiều, chỗ dấu item cũng khó phát hiện nữa

9. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

10. Cute9x

Oa oa, nhớ cái hồi tôi học lớp 6....Mua x6 về....vâng...cày rất chăm chỉ...
    ===> 4 tiếng giết được con bọ ngựa xanh lét..... ha ha ha.
    Mà ông rapidash tui hỏi luôn,X6 có cái thằng đen xì mà sau khi hạ tướng level 1 thì nó xuất hiện [ 1 quả cầu điện tê liệt..dươn...] ấy...Hạ nó = cách nào.
    Ông pm cho tui chứ nói ở đây nó bảo Spam chết. :x

11. quanzi_1507

Nếu là lần đầu tiên gặp (Intro Stage) thì ko giết nó đc :chicken:

Charge shot làm nó stun, rồi thì đánh kiểu gì cũng hit nó đc :|

Ultimate X chỉ cần 1 charge + 2 nova => kill XD

12. Neito R

Neito R The Warrior of Light

setup :
    Mã:
    http://69.22.165.56/o=64/b=KVwVXuP5sifxZeL4iR-u9AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAADkwFjIW4FbHGLsO7v7lJm3dHJ5Z2FtZXMAAAAAAAAAAFVTRAAAAAAAABiQEWE2BXM=/r/release/capcom/60m_d_en/MegamanX8_en.exe
    crack :
    Mã:
    http://file2upload.com/file/24836/fix-rar.html
    down nhanh lắm đấy nhé :>

13. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

XÌ,mình đã qua cả phần Hảd, tự chơi ko hack lấy full 100% đồ rồi, Mình còn lấy được 3 nhân vật thêm là Alia, Paliete và Layer. Alia Có súng kiểu X, Paliete kiểu Axl và Layer kiểy Zero(tức là có đồ giống hệt X, Axl, Zero,chỉ kô có giáp và 3 loại Untimate armo thôi)

14. quanzi_1507

Bạn chơi Hard ko mất máu màn nào đc ko ::)

Khoe thành tích như vậy thì newbie đc chỉ dạy cũng chơi đc, và ko bị đánh sai chính tả như bạn đâu :hug:

Btw, Box Megaman - Rockman sắp mở trở lại rồi ;))

15. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Hic.
    Đánh đi đánh lại rùi còn đánh thi coi ai về nước sớm hơn nữa.
    Nhưng phải công nhận là hình ảnh và cốt truyện của M8 cũng rất là hấp dẫn đó chứ.
    Cái phần tìm đồ bí mật thì cũng phải đòi hỏi sự nhanh nhẹn nữa mới lấy được.

16. Cute9x

Soạch,cốt truyện của MegamanX8 mà hay...a ha ha ha ha ha =))!
    X người vừa xấu vừa cứng,người thì toàn bắp thịt = sắt.
    Axl thì vừa gầy vừa lanh cha lanh chanh,nhảy thì cứ nhảy cứ kêu oéc oéc
    Zero chém thì hay thật nhưng nói chung hình đều xấu.
    Ông chơi thử Rockman X7 đi....hay lém,hình 3d x8 gọi= bố.

17. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

Có, mình đánh được 5 bàn cả trùm kô mất máu, được Rank S. Mà sorry nha, mình kô để ý nên đánh sai chính tả.
    <br>

18. nguoimutn88

nguoimutn88 Youtube Master Race

game này chỉ khó cửa cuối thui tui phá đảo đến lần thứ n roài... :D

19. Cute9x

Lại lừa đảo roài,n lần là bao nhiêu lần.....À mà share link download RockManX8 nè :
    Megaman X8 PC FULL PC
    CD1
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part01.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part02.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part03.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part04.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part05.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part06.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part07.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part08.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part09.rar
    http://www.filesupload.com/userfile...isk1.part10.rar